Bệnh trẻ em

Bé bị ra mồ hôi trộm

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 95.1K Lượt đọc
  • 427 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con toi duoc hon ba thang tuoi. Toi khong hieu sao chau rat hay bi do mo hoi, mac du troi nong hay troi lanh. Toi co nghe noi la nhu vay co nghia la bi thieu vitamin D, chung toi co cho chau tam nang. Nhung xin webtretho cho y kien tu van ve cach chua tri chung do mo hoi trom cua chau nhu the nao?
    Xin chan thanh cam on.
    son
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con toi khi moi sinh duoc vai thang cung hay do mo hoi, nhieu khi troi lanh chau cung ra mo hoi o tran & dau rat nhieu, toi di kham bac si thi duoc cho be uong canxi & vitamin D3 (dang siro, moi ngay 1 giot), sau do be het han cho den nay
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao 2911,

Con toi nay 4 thang ruoi, cung do mo hoi khi troi nong hay lanh. nhat la ban dem toi phai de quat suot dem trong minh rat lanh ma be thi van do mo hoi. Nhung nguoi gia thi bao con nit hay do mo hoi nhu vay. Cho nen toi khong di kham bac si cho be . nay doc duoc tin cua ban toi moi biet can phai dua chau di bac si. Cam on ban nhieu lam.
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban Thai Tam than men,

Con ban moi 4 thang tuoi ma phai nam quat nhu vay toi e rang khong tot, minh con cam thay lanh thi toi so be se bi lanh do, be ra mo hoi dau phai vi nong. Luc truoc toi hay cho be bu dem, 1 tieng 1 lan nen moi lan thuc day toi lay khan giay cham nhe tran & dau be, vi toi so de mo hoi tu kho^ thi cung se tham vao dau cua be, toi cung khong dam doi non phu kin tran be vi mo hoi khong thoat ra duoc se tham vao "mo ac" cua be. Bac si dan toi phai luon giu am "mo ac" cua be cho den thang thu 8 (co 2 cho goi la "mo ac": 1 cho tren dau, phan phia truoc & 1 cho phia sau o't)
    Than men
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn ơi!
    Con mình lúc 5tháng tuổi cũng bị như vậy, mình đưa đi khám BS thì BS nói là thiếu canxi. BS nói ở một số bé mặc dù lượng sữa và thức ăn cung cấp vào đủ lượng Canxi và bé cũng được phơi nắng đều đặn nhưng khả năng chuyển hoá của bé kém nên BS phải bổ sung vào Vit.D3 dạng ống uống, cứ mỗi 6 tháng thì cho bé uống 1 ống. Với con mình thì cứ cách 2 tháng BS cho bé uống thêm 10ngày canxi (ống Tonicalcium) cho tới nay khi bé đã được 31tháng, mình thấy bé đỡ đổ mồ hôi đầu rất nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi muón hỏi các bác sĩ:
    con gái tôi năm nay 7 tuổi , học lớp 1, nhưng cháu bị ra mồ hôi tay và chân rất nhiều, do đó đã ảnh hưởng đến việc học tập của cháu.
    tôi đã thử cho cháu ngâm tay và chân trong nước chè xanh 1 tháng, nhưng không thấy đỡ.
    liệu bệnh này có chữa được không và chữa như thế nào, ở đâu.
    hai
    • 305 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chao ! Be Mi cua thu hom nay gan 6 thang roi , vay ma may thang nay be hay ra mo hoi uot ca dau , mac du thu ra suc lau mo hoi , de phong be rat thoang mat vay ma khi bu be cung ra mo hoi dau , ngu cung ra , ra rat la nhieu uot het ca khan neu nhu lay khan lot dau.. Cac ban co cach chi Thu voi , be ra mo hoi nhieu qua cho nen be khong len can , thu buon qua a , cac ban giup thu voi nhe.
    • 415 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Bé đến tuổi bắt đầu biết nghịch thường ra nhiều mồ hôi, vì bé hoạt động nhiều, chưa thể kết luận là bệnh lí : ra mồ hôi trộm được!
    Nhất là ở đầu tóc, nếu tóc bé dầy thì càng dễ ra mồ hôi hơn nữa!
    Đành phải cố gắng lau mồ hôi cho bé thôi!
    Ngòai ra:
    1.Cho bé uống nhiều nước
    2. Mặc quần áo thóang, mỏng, khả năng thấm hút cao.
    3. Tắm, lau nước ấm nhiều lần trong ngày
    4. Tối ngủ cho bé mặc thật mỏng, không đắp chăn, đội nón, mang vớ... khi bé khỏe mạnh không ốm đau.
    Bông tồ nhà mình 6 tháng là đã không đội, đắp, đeo... gì khi đi ngủ rồi. Chỉ mặc áo ngắn tay và quần xi-lip thôi!
    Nhiệt độ phòng ngủ nên đảm bảo ổn định 26-27 độ C theo đánh giá chủ quan của mình là hợp lí với khí hậu VN ẩm ướt.
    • 305 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cam on Me Kim Yen nhieu lam nhe , Be Bong hom nay duoc may thang roi , nhin Be trong co ve ghich lam nhi , thay ghet qua Be Mi ma bo mu ra co mot ti toc thoi. Me Kim Yen co kinh nghiem gi chi bao cho minh voi nhe. cam on nhieu lam.
    Me Mi
    • 1,000 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Bé Bo nhà mình bi chừ đã hết đổ mồ hôi trộm rồi. Sau 2 tháng Bo bị ra mồ hôi rất nhiều , mình phải cho bé đi khám, và bác sỹ cho uống ostram bổ sung canxi. Nhưng vẫn ko hết. Vừa rồi mẹ mình nghe bạn nói là lấy nước mồ hôi cơm cho Bo uống, mình ko chịu. Thế là khi mình đi làm, ở nhà ông bà ngoại dùng nước mồ hôi của nồi cơm điện cho Bo uống, được hơn 1 tuần nay, đến hôm nay thấy Bo hết hẳn rồi đó. Bo ko còn bị ra mồ hôi nữa. Các bạn thử xem ha.

P/S: Mình cũng thử dùng xem nước đó thế nào thì ra thơm lắm lắm.[/b]
    Me Bo (TP.HCM)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,399 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mẹ Bo ơi mồ hôi cơm là gì? có phải là hơi nước trong nồi cơm bốc lên không? Nhưng nếu chờ cơm sôi để lấy cái hơi nước trên năp' vung nồi cơm điện chắc được vài giọt quá a`? Uống ít vậy thôi hả mẹ Bo?
    Một ngày mới nắng lên!
    • 1,000 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chị Hà ơi, đúng là khi cơm sôi, lấy nước ở nắp nồi cơm điện, mỗi lần nấu cơm được khoảng 30ml. Khi cơm sôi được một ít, đậy nắp nồi lại tí nữa lại mở ra được ít nữa. Như vậy mấy ngày trước, mỗi ngày Bo uống khoảng 50ml nước cơm, mẹo vặt nhưng mẹ Bo thấy hiệu quả ghê đó.
    Me Bo (TP.HCM)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Oh, cam on Me Bo de thuong nha, minh ve lam thu cho Pepe uong xem co do mo hoi trom hay khọng Ma hinh nhu het do mo hoi trom be mau len can hon phai khong me Bo nhi?

Be Au

• 5 Được cảm ơn

Chào Mẹ Bo,
    Cu Chè nhà mình cũng đổ mồ hôi quá. Mì nh cũng về thiử xem sao. May mắn thì hiệu nghiệm khỏi phải đi bác sĩ.
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • 256 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ Bo dễ thương ui, răng mới gọi là "ra nhiều mồ hôi trộm" as cu Jean nhà mình thì cũng thường hay có nhiều mồ hôi lắm lắm, đặc biệt là vùng đầu, thậm chí khi bú mẹ hoặc bú bình cũng phải thêm 1 cái quạt máy để ngay đầu hoặc bố hoặc bà nội đứng "hầu quạt" mặc dù nhiệt độ trong phòng luôn ở mức 28oC???

Hơn nữa, chắc là nồi cơm điện của mẹ Bo có nắp đậy rời mới lấy được nươc mồ hôi phải kg vì mình xem cái nồi cơm điện của mình loại nắp dính liền với nồi thì khi mở nắp ra, nước cơm sẽ chảy lại xuống.....nồi, làm sao mà hứng được ?????
    Sống trong đời sống cần co' một TẤM LÒNG.
    Để làm gì, em biết không?
    Nguyen Tu`ng Qua^n - my angel
    • 1,000 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đổ mồ hôi nhiều nhất là vùng trán, mặc dù trời ko nóng bức mà anh chàng cứ ra mồ hôi. mẹ Bo nghĩ chắc bố cu Jean mua thêm nồi cơm điện có nắp đi, tất cả vì đàn con thân yêu mờ.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 256 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chuyện cái nồi là cái chuyện rất ư là.... nhỏ bé, chuyện lớn là cho J hết cái vụ mồ hôi trộm và giúp "giải phóng sức lao động" cho bố J và bà nội khỏi phải "hầu quạt " cho chàng mỗi khi chàng nạp năng lượng thui

Ướt chi hồi xưa bà nội J cũng biết cái mẹo này để bố J bi chừ cũng hết được cái "bịn" này nhỉ???
    Sống trong đời sống cần co' một TẤM LÒNG.
    Để làm gì, em biết không?
    Nguyen Tu`ng Qua^n - my angel
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bo cu Jean thu hoc theo cach cua Me Bo de thuong xem co het khong, neu khong het bo va ba noi nen tiep tuc vui ve "hau quat" phuc vu cho cu Jean bu chu DUNG NEN de quat may thoi vao dau be, be ra mo hoi nhieu, thoi quat vao nhu vay rat de benh do.

Minh ve hoi lai roi, Pepe khong phai la mo hoi trom, cung hoi hoi do mo hoi chut thoi. De ghi nhan kinh nghiem su dung sau nay.

Be Au

• 61 Được cảm ơn

BEAU ơi, mẹ Bo nhớ Pepe mới 6 tháng mà. Hay là Pepe muốn có em rồi , hihi.......
    Me Bo (TP.HCM)
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Me Bo ky qua, noi het tam su cua nguoi ta roi. Noi choi vay thoi, chac Pepe cung co em be som thoi nhung tat nhien khong phai nam nay dau

Be Au