Bệnh trẻ em

Bé bị nổi nhiều mụn đỏ quanh mặt

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chào các bạn.

bé nhà mình mới được gần 1 tháng tuổi nhưng bị nổi rất nhiều mụn ở quanh mặt. hiz.

hiện tượng của bé như sau: khi bình thường thì trên mặt con mình chỉ có mấy mụn màu đỏ. nhưng khi tắm cho bé = nước nóng (ấm) hoặc chiếu đèn halogen (để sưởi trước và sau tắm) thì rất nhiều mụn đỏ xuất hiện trên mặt và đầu của cháu. tuy nhiên, nếu để yên hoặc bôi thuốc Bepanthen thì sau khoảng 2-3h thì mụn lại lặn hết. nhưng nếu bị nóng thì hiện tượng trên lại bị.

các bạn có biết bé nhà mình bị bệnh gì ko? mình chưa biết đưa cháu đi khám ở đâu cả. chắc sau khi đầy tháng, mình muốn đưa cháu đi khám. nếu các bạn biết chỗ khám thì chỉ cho mình nhé.

cám ơn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,223 Bài viết

• 3,839 Được cảm ơn

theo tớ thì chả sao đâu cậu ạ, nóng quá nó thế, da trẻ con còn non mà, con nhà tớ cả 2 đứa đều thế, thêm mấy tháng nữa là hết ý mà, lúc tắm cậu lau mặt cho con bằng nước chỉ vừa hết lạnh thôi, đwngf ấm quá kẻo con nó bị nẻ đau lắm.
    "Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười"
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

tớ cũng nghĩ thế. nhưng ko chắc lắm vì chưa chăm em bé bao h nên muốn hỏi để mọi người tư vấn cho. cám ơn cậu nhiều.
    • 270 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

hiện tượng đó có thể là rôm hoặc là tràm. Bạn nên theo dõi cẩn thận.
    • 3,992 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

Bạn thử chườm lạnh mẩn đỏ cho bé xem( mình cho vài cái muỗng con con vào ngăn đá tủ lạnh, thỉnh thoảng chườm vào từng mụn đỏ của bé.).Bé con của mình càng gặp nóng hay ấm chút ít là mẩn lại càng nổi đỏ thêm đấy.Mình áp dụng cho cả mụn nhọt mới nhú lên của con mụn nó dần dần lặn liền. Lúc chưa biết chiêu này con mình bị mụn nhọt và kháng sinh hành hạ tội lắm.huhu.
    • LNC
    • 8 năm
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

hi gaubongme,
    em bé nhà mình cũng bị như thế đấy, cứ khi nóng là nổi mụn, hôm nọ mình có mời bác sĩ về khám, bác sĩ có kê thuốc bôi, thấy cũng đỡ, nhưng sau đó lại thấy nổi mụn mới, theo mình hiểu thì đấy là dạng viêm da do đào thải hoocmon trong cơ thể bé, để một thời gian tự nó bay thôi, hiện tại mình chả bôi gì cả và thấy nó cũng tự bay. Hoặc bạn có thể ra hiệu thuốc mua hồ nước, loại này lành lắm bôi thử xem nếu sốt ruột. Bạn ko cần lo quá đâu, trẻ sơ sinh 90% đều có mụn này cả. Hình như trong diễn đàn đã có chủ đề tương tự bạn thử tham khảo xem.
    • 258 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình tắm cho bé nhà mình bằng Lactacyp, ra tháng là hết hẳn à! Da dẻ láng lẫy thấy thương lắm cơ! Mấy cô y tá ở Bv PSQT chỉ cho mình, mình xài thửa thấy tốt lắm, bạn dùng thử xem!
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cám ơn các bạn nhiều. để mình thử áp dụng cách của các bạn xem thế nào. hiz. trông con bé, nẫu hết cả ruột.
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cám ơn bạn nhiều. chắc mình cũng chỉ cho bé tắm lá thôi vậy. để 1 thời gian nữa xem thế nào. cũng hơi lo. hiz
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Yên tâm đi bạn ạ, mụn hormone ấy mà, để vài tuần là tự hết thôi. Không cần phải bôi thuốc gì đâu.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4