Bệnh trẻ em

Bé bị nổi mụn ở đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 48.2K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,152 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Các mẹ trên Diễn đàn ơi,
    Giúp Tít đen nhà em với! Sáng nay ngủ dậy thấy trên đầu bé , đoạn thóp nổi rất nhiều mụn đầu đỏ - thành mảng luôn đó! Trông thương ghê.
    Thời tiết mấy hôm nay ở HN không dễ chịu nhưng đâu có nóng qúa? Hay tại hôm qua lần đầu tiên bé ăn cháo cá quả không hợp nên bị dị ứng?
    Em phải làm sao bi giờ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bỏ ăn chỉ uống sữa

Bé nhà mình 2 tuổi tuổi và đang ăn cháo, cơm. Nhưng mọt tuần trở lại đây bé bỏ ăn chỉ uống sữa cứ...

• Sâu răng - vấn đề muôn thuở ở các bé nhà mình

Mấy nhóc em của em đứa nào từ 4-11 tuổi cũng bị sâu răng hết, thật là nan giải :-?:-?:-?. Tình cờ...

• Bé bị nổi mụn nước ở trán và đầu

Chào các mẹ! Mình mới lên chức bố được 8 ngày. Niềm vui khôn xiết hơn bao giờ. Nhưng mấy hôm nay thấy trán và đầu ku tý có hiện tượng nổi mụn nước; hôm nay nhìn kỹ con thì lại thấy 1 vài mụn ở phía mắt. Vì là lần đầu làm cha làm mẹ nên kinh nghiệm và hiểu biết chưa có nhiều. Em cũng đã tìm hiểu...

• bé bị nổi mụn !

Các mẹ ơi, Cún con nhà mình hôm nay mọc 2 cái mụn trắng nhỏ bằng đầu tăm (trông như hạt cơm ấy) ở bẹn, đấy là mụn gì thế nhỉ, làm sao mà hết được, có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không, giúp tớ với !!!! :2:

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Tít oi, Bi nhà mình cũng bị nổi mụn mẩn trên đầu đấy, nhưng ở phía sau. Mình cũng lo quá mà chưa biết làm thế nào. Mình gồi đầu cho Bi bằng lá chè xanh nhưng vẫn chưa khỏi. Mẹ nào có bài thuốc hay giới thiệu cho mình với nhé. Mấy hôm nay thời tiết ở Hà Nội sợ quá, Bi nhà mình còn đổ mồ hôi nhiều và sổ mũi nữa chứ. Mình đang cho uống thuốc Bạch Long thuỷ. Ai có thuốc gì hay mách cho mình với nhé.
    Mẹ Bi tu ti
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mấy bữa trước cu Thống mình cũng bị vậy, mụt đỏ và có cái có mủ luôn, đi khám thì BS cho uống kháng sinh (viêm da) và xức Xanh - methyl
    Mình chỉ xức thuốc thôi , không dám cho uống kháng sinh... thì thấy có giảm, nhưng không hết.
    Sau đó nghe Be Au mách mua sữa tắm sảy Lana thì hết luôn.
    Các bạn thử mua sữa tắm sảy Lana tắm cho bé xem sao.
    • 1,152 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé!
    Tít đen nhà em đã hết mụn ở đầu (trộm vía) sau mấy ngày bôi Xanh methylen làm bôi bẩn cho cả nhà. Bé cứ lấy tay xoa lên đầu, rồi cho cả vào mồm nữa - đắng thế, mặt nhăn hết cả vào nhưng cũng không bỏ tật mút tay đươc
    Nhưng mà 2 hôm nay mặt lại có rất nhiều mụn mẩn nhỏ li ti - trông như mụn sữa hay rôm ấy. Chắc là nóng quá rồi. Chiều nay mẹ Tít phải về mua sữa tắm sảy Lana cho bé thôi. À, mà em chưa cho Tít tắm dầu bao giờ cả - chỉ gội đầu bằng dầu của Jonhson và tắm bằng chanh hoặc mướp đắng, nước chè thôi.
    • 901 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Bé nhà em đợt này hay bị mụn ở đầu quá các mẹ ơi. Các nốt ấy cứ sưng to lên, có vẻ k đau lắm (vì bé k khóc, k kêu gì cả, chỉ bảo "mẹ ơi, mụn"). Cứ sưng vài ngày lại lặn đi. Nhưng hôm qua em nhìn thấy một cái có mủ trắng trắng. Các mẹ có kinh nghiệm gì vụ này không, chỉ cho em biết cách phòng, chữa như thế nào với, em nhìn con mà sốt ruột quá. Hàng ngày em vẫn tắm cho bé bằng lá sài đất, k thấy rôm sảy gì, nhưng lại có mụn trên đầu, hu hu.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khổ thân bé. Mẹ nó ơi cẩn thận đó, phải cho đi khám thôi. Đứa cháu họ tôi 3 tuổi cũng có mụn mọc ở đầu và mặt tháng trước, mẹ nó chủ quan vì thấy thằng bé không kêu khóc gì nên nghĩ là do trong người nóng nên phát mụn thế là không đi khám và chỉ cho uống thuốc nam cho mát người. Nhưng rồi sau 1 tuần đến lúc các đầu mụn có mủ và bé bắt đầu quấy khóc bỏ ăn, đưa đi khám thì đã bị nhiễm trùng máu rồi, may mà cũng mới chớm bị nên nằm viện truyền kháng sinh và nước mất mấy hôm thì đỡ. Bác sỹ bảo ngay từ lúc mới bị nên đi khám để uống kháng sinh thì đỡ ngay. Tại bà nội bà ngoại cứ gàn bảo uống kháng sinh vào chi tổ nóng thêm nên không cho đi khám, thằng bé mới bị nặng như thế.

Mẹ nó xem tranh thủ cho con đi khám xem sao nhé. Cẩn thận vẫn hơn mừ.

Chúc em bé mau lành.
    • 901 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum Mum
    Khổ thân bé. Mẹ nó ơi cẩn thận đó, phải cho đi khám thôi. Đứa cháu họ tôi 3 tuổi cũng có mụn mọc ở đầu và mặt tháng trước, mẹ nó chủ quan vì thấy thằng bé không kêu khóc gì nên nghĩ là do trong người nóng nên phát mụn thế là không đi khám và chỉ cho uống thuốc nam cho mát người. Nhưng rồi sau 1 tuần đến lúc các đầu mụn có mủ và bé bắt đầu quấy khóc bỏ ăn, đưa đi khám thì đã bị nhiễm trùng máu rồi, may mà cũng mới chớm bị nên nằm viện truyền kháng sinh và nước mất mấy hôm thì đỡ. Bác sỹ bảo ngay từ lúc mới bị nên đi khám để uống kháng sinh thì đỡ ngay. Tại bà nội bà ngoại cứ gàn bảo uống kháng sinh vào chi tổ nóng thêm nên không cho đi khám, thằng bé mới bị nặng như thế.

Chúc em bé mau lành.
    Cám ơn chị về thông tin này. Ôi sợ thật đấy. Em cứ tưởng là nóng quá nên phát mụn. Thế chị có biết cho bé đi khám ở đâu không ạ?
    • 243 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tớ cũng nghĩ là phải cho con đi khám ngay đi. Cũng có thể dạo này trời nóng quá nhưng mình cũng không nên chủ quan. Tin nhà mình từ bé đến giờ chỉ khám mỗi bác sỹ Thư ở Việt Pháp thôi, Quỳnh Anh thử hỏi các mẹ khác xem nên khám bác sỹ nào nhé.
    Góc nhỏ nhà Tin Tôm

Chia sẻ tình thương_Nhân rộng tấm lòng Nhân
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu Bi
    Bé nhà em đợt này hay bị mụn ở đầu quá các mẹ ơi. Các nốt ấy cứ sưng to lên, có vẻ k đau lắm (vì bé k khóc, k kêu gì cả, chỉ bảo "mẹ ơi, mụn"). Cứ sưng vài ngày lại lặn đi. Nhưng hôm qua em nhìn thấy một cái có mủ trắng trắng. Các mẹ có kinh nghiệm gì vụ này không, chỉ cho em biết cách phòng, chữa như thế nào với, em nhìn con mà sốt ruột quá. Hàng ngày em vẫn tắm cho bé bằng lá sài đất, k thấy rôm sảy gì, nhưng lại có mụn trên đầu, hu hu.
    Minh ke cho ban nghe phương pháp cua minh ban xem thu co áp dung dc ko nhe: Minh mua thước tiêu dóc o hang thước ve cho chau ương ( ngay 2 ong, 1 hóp co 20 ong gia 15K), ngay nao cung tam cho chau bang sai dát+kim ngan+bo cong anh hoac nước mươp dang, co hom thi mua la kinh gioi ve gia ra vát them nua qua chanh va cho them 1 it muoi vao de san thinh thoang lai lau dau cho be bang nước nay- Sau 1 tuân con minh d han mun o dau day.
    Chúc be nha ban chong khoi nhe.
    • 115 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

QA ơi, bây giờ Bi thế nào rôi, đúng là mấy cái mụn đó không chủ quan được đâu, thế mẹ Bi cho bé đi khám chưa?
    Mai là khỏi Bi nhé.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ BeBi ơi, thế hôm nay bé Bi thế nào rồi. Hy vọng là chưa sao nhé. Em gái mình hôm đó cho thằng cháu mình cấp cứu ở bệnh viện Sant Paul. Nhưng mẹ nó xem tiện ở đâu gần nhà thì cho đi khám cũng được. Hồi trước khi em bé nhà mình bệnh vẫn tin tưởng đi khám ở Nhi Thuỵ Điển, mỗi tội hơi bị đông.

Chúc bé Bi mau lành nhé.
    • 901 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mẹ BeBi ơi, thế hôm nay bé Bi thế nào rồi. Hy vọng là chưa sao nhé. Em gái mình hôm đó cho thằng cháu mình cấp cứu ở bệnh viện Sant Paul. Nhưng mẹ nó xem tiện ở đâu gần nhà thì cho đi khám cũng được. Hồi trước khi em bé nhà mình bệnh vẫn tin tưởng đi khám ở Nhi Thuỵ Điển, mỗi tội hơi bị đông.

Chúc bé Bi mau lành nhé.
    Cảm ơn các mẹ đã hỏi thăm. Bé nhà em hiện giờ chỉ có 1 cái mụn trên đầu, AX nhà em bảo không phải khám, nên em còn đang lưỡng lự quá. Nhìn con thì sốt ruột, cho đi khám thì sợ . Chắc chiều nay em về mà không thấy đỡ thì phải quyết định thôi.
    Chán quá đi mất, sợ cái thời tiết này quá
    • 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chúc em bé mau lành.
    Các chị ơi, giúp em với.
    Từ đêm hôm kia tới giờ em phát hiện ra cháu nhà em bị rất nhiều mụn đỏ ở trên đầu và đã có mủ, các mụn đó cứ sưng dần lên. Cách đấy khoảng mấy ngày chỉ mẩn đỏ nhẹ thôi thế mà đến tối hôm qua đã mọc lên khá nhiều. Ông nội và bố cháu bảo do nóng trong nên nó phát ra đấy. Từ khi đẻ đến giờ, em toàn tắm cho cháu bằng nước lá sài đất và kinh giới thôi. Người thì không bị rôm sẩy gì mà lại bị phát mụn ở đầu. Em chưa biết có nên đưa cháu đi khám hay không vì cháu nhà em hay ốm, suốt ngày uống kháng sinh nên không muốn cho uống nữa. Liệu để lâu thì có sao không? Nếu phải đi khám thì khám ở đâu ạ. Chị nào biết chỉ cho em với.
    Thật không hạnh phúc nào bằng khi đi làm về được bế con, nô đùa :LoveStruc: với con, biết được con hôm nay khỏe mạnh, ăn ngủ đúng giờ.
    • 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Thi Thanh Xuan
    Các chị ơi, giúp em với.
    Từ đêm hôm kia tới giờ em phát hiện ra cháu nhà em bị rất nhiều mụn đỏ ở trên đầu và đã có mủ, các mụn đó cứ sưng dần lên. Cách đấy khoảng mấy ngày chỉ mẩn đỏ nhẹ thôi thế mà đến tối hôm qua đã mọc lên khá nhiều. Ông nội và bố cháu bảo do nóng trong nên nó phát ra đấy. Từ khi đẻ đến giờ, em toàn tắm cho cháu bằng nước lá sài đất và kinh giới thôi. Người thì không bị rôm sẩy gì mà lại bị phát mụn ở đầu. Em chưa biết có nên đưa cháu đi khám hay không vì cháu nhà em hay ốm, suốt ngày uống kháng sinh nên không muốn cho uống nữa. Liệu để lâu thì có sao không? Nếu phải đi khám thì khám ở đâu ạ. Chị nào biết chỉ cho em với.
    Các chị ơi,
    Em đang lo quá, theo dõi trên diễn đàn xem có nhận được lời khuyên và tư vấn của các chị không mà đến giờ vẫn chưa thấy, các chị giúp em với.
    Em cảm ơn.
    Thật không hạnh phúc nào bằng khi đi làm về được bế con, nô đùa :LoveStruc: với con, biết được con hôm nay khỏe mạnh, ăn ngủ đúng giờ.
    • 311 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me05
    Minh ke cho ban nghe phương pháp cua minh ban xem thu co áp dung dc ko nhe: Minh mua thước tiêu dóc o hang thước ve cho chau ương ( ngay 2 ong, 1 hóp co 20 ong gia 15K), ngay nao cung tam cho chau bang sai dát+kim ngan+bo cong anh hoac nước mươp dang, co hom thi mua la kinh gioi ve gia ra vát them nua qua chanh va cho them 1 it muoi vao de san thinh thoang lai lau dau cho be bang nước nay- Sau 1 tuân con minh d han mun o dau day.
    Chúc be nha ban chong khoi nhe.
    Em cung da áp dung phương pháp nay roi thay rát hØeu qua , cu Bóp nha em dót trước bi mun bang cai dau dua roi me thi roi tri chua biết su ly sao thi thay ba da ra hang thước khuân ve mót hóp cho ương.Khong the tin dước (trom via con toi )may hom sau cai mun ay lan mát tam,nhung vét do sau gay cung biên hét.Em két hóp cho tam Lactacid BB ,trom via gio cung do lam.Em chi ban khoan không biết con minh moi 16 thang da ương cai do không biết co anh hương gi không ,nhung ma mun biên mát me cung thay mung.Co chi nao am hiêu ve thước nay giai thích cho em nhe. Em cam on rát nhiu
    • hth
    • 8 năm
    • 106 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con trai đầu của mình hồi 9-10 tháng tuổi cũng bị mụn ở đầu. Khi đó, MÌnh chú ý giữ vệ sinh cho cháu ở đầu và theo lời 1 người bạn mách, mua "thuốc uống tiêu độc" của cty dược phẩm Nam Hà về cho cháu uống ngày 1 ống. Sau đó cháu khỏi, ko mọc thêm mụn nữa. Về sau, cứ đến cuối xuân, khoảng tháng 3-tháng 4, mình lại cho cháu uống thuốc này và cháu ko hề bị mụn, rôm trong hè. Giờ cháu đã 6 tuổi rồi, vẫn uống thuốc này.
    Thuốc này dạng siro, các cháu rất dễ uống. Hộp có 20 ống, giá 17000d/hộp, vỏ hộp có vẽ hình 1 em bé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 901 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Thi Thanh Xuan
    Các chị ơi,
    Em đang lo quá, theo dõi trên diễn đàn xem có nhận được lời khuyên và tư vấn của các chị không mà đến giờ vẫn chưa thấy, các chị giúp em với.
    Em cảm ơn.
    Bạn ơi, thử làm như cách của mẹ 05 và hth bày xem có được k nhé. Chắc bé nhà bạn uống nhiều kháng sinh nên nóng đấy. Chúc bé chóng lành nhé.
    • 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi, thử làm như cách của mẹ 05 và hth bày xem có được k nhé. Chắc bé nhà bạn uống nhiều kháng sinh nên nóng đấy. Chúc bé chóng lành nhé.
    Em cảm ơn các chị nhiều,
    Hôm thứ 7 vừa rồi sốt ruột vì cậu con trai quá, em đã hỏi và được bà hàng xóm mách là gội đầu bằng nước chè xanh, pha một chút muối, chanh, lấy vỏ chanh xát lên đầu. Mới làm được 2 ngày nhưng xem chừng có vẻ tốt chị ạ.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Cu Tôm nhà mình giờ bị mụn trên đầu, có vẻ như mụn bọc các mẹ ạ. Giờ mới bắt dầu thầy gồ lên, nhô lên, ở gần đằng sau gáy. CU Tôm khó chịu, thỉnh thoảng lại gãi vào nó, mà cứ gãi thì nó sẽ càng sưng...
    Các mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chỉ cho mình cách giải quyết với. Mụn mới bắt đầu nhú lên thôi, sờ vào thấy nhô lên như 1 quả núi nhỏ ở trên đầu. Có cách nào để cho cái mụn đó đừng tiếp tục fát triển mà xẹp đi được ko? Híc, mình sợ lắm, ở mụn ở đâu thì ko nói làm gì, chứ ở mụn trên đầu thì mình lo lắm. Mong các mẹ trả lời sớm giúp mình. Tks
    • 596 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom010904
    Các mẹ ơi,
    Cu Tôm nhà mình giờ bị mụn trên đầu, có vẻ như mụn bọc các mẹ ạ. Giờ mới bắt dầu thầy gồ lên, nhô lên, ở gần đằng sau gáy. CU Tôm khó chịu, thỉnh thoảng lại gãi vào nó, mà cứ gãi thì nó sẽ càng sưng...
    Các mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chỉ cho mình cách giải quyết với. Mụn mới bắt đầu nhú lên thôi, sờ vào thấy nhô lên như 1 quả núi nhỏ ở trên đầu. Có cách nào để cho cái mụn đó đừng tiếp tục fát triển mà xẹp đi được ko? Híc, mình sợ lắm, ở mụn ở đâu thì ko nói làm gì, chứ ở mụn trên đầu thì mình lo lắm. Mong các mẹ trả lời sớm giúp mình. Tks

Bạn bôi thuốc Cortebios của VN sản xuất ý 2000đ 1 lọ thôi, nhưng rất tốt và khỏi ngay đó, mụn sẽ không phát triển nữa đâu. Bond nhà minh cũng bị như thế và bôi thuốc này đấy !
    Á có Bác Hồ đời em được ấm no !
    YH chat: ngomannhi02;
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4