• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be nha minh tu nhien bi moc mun nhu mun com nho li ti o mi mat. Mun co chieu huong ngay cang to dan len. Minh khong biet nen dua be di kham o dau, o vien mat hay vien da lieu, hoac boi thuoc gi cho be. Co ai biet chi giup minh voi, minh cam on nhieu

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hôm qua mới phát hiện ông con bị mọc mấy nốt ở bàn chân và gan bàn tay. Thoạt nhìn thì trông có vẻ giống mấy cái mụn nước vì trông mọng và có màu trắng, nhưng sờ vào thì thấy cứng Các mẹ thông thái có nghĩ đó là mụn cơm không ạ? Nếu là mụn cơm thì cách xử lý theo mẹo và cả theo khoa học là gì ạ? Các mẹ có cả cách phòng tránh thì làm ơn cho mẹ cháu biết luôn ạ.

• 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nghe chị tả em cũng không biết là mụn cơm hay mụn gì :4:. Em chỉ biết là lúc trước em họ em cũng bị mụn cơm, hàng ngày lấy lá tía tô xát 1 thời gian sau thấy hết. Chị thử xem chị nhé! :1:

• 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhớ Hà Nội
    Nghe chị tả em cũng không biết là mụn cơm hay mụn gì :4:. Em chỉ biết là lúc trước em họ em cũng bị mụn cơm, hàng ngày lấy lá tía tô xát 1 thời gian sau thấy hết. Chị thử xem chị nhé! :1:
    Cám ơn em nhé.May quá là đến hôm qua chị thấy nó có vẻ xẹp xuống rồi, chắc không phải mụn cơm, bà ngoại thì phán một câu xanh rờn : Ở bẩn quá nên bị lên mụn thôi Chắc là thế thật Tuy vậy, mẹo của em đã được ghi lại trong bộ nhớ rồi, chỉ hy vọng là không bao giờ phải dùng đến thôi :4: Tặng em này

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không hiểu sao, con tôi bị mọc rất nhiều mụn, thỉnh thoảng có mụn có nước, không bị ho, sốt, không ngua. Có bạn nào có kinh nghiệm chua tri nhu the nao mách minh voi. Minh lo qua. Mong tin các ban nhiều.

• 1,750 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    không hiểu sao, con tôi bị mọc rất nhiều mụn, thỉnh thoảng có mụn có nước, không bị ho, sốt, không ngua. Có bạn nào có kinh nghiệm chua tri nhu the nao mách minh voi. Minh lo qua. Mong tin các ban nhiều.

Con mình cũng vừa bị mụn (có mủ trắng) , mình có cho cháu đi khám ở Viện da liễu được BS cho bôi Castelani ( màu đỏ) và uống khsinh ( Clamoxyl) 5 ngày thấy đỡ hẳn. Nhưng mình nghĩ bạn nên đưa cháu đến BS da liễu thì hơn vì mỗi trẻ có một dạng bệnh khác nhau.
    Chúc cháu mau lành bệnh.

• 969 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con gái bạn mình 15 tháng có rất nhiều nốt nhỏ li ti (không có mầu gì cả) giống như là mụn cám trứng cá ở trên mặt( 2 má).Hình như là bé không ngứa vì ko thấy gãi hay dụi nhưng cũng lâu rồi mà ko thấy những nốt này lặn đi. Mẹ cháu sợ ảnh hưởng tới thẩm mỹ của cháu nên nhờ mình hỏi các mẹ xem đã có mẹ nào thấy hiện tượng này ở các bé nhỏ chưa.Chờ thông tin của các mẹ nhá. Tkssssssss

• 285 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunbe
    Con gái bạn mình 15 tháng có rất nhiều nốt nhỏ li ti (không có mầu gì cả) giống như là mụn cám trứng cá ở trên mặt( 2 má).Hình như là bé không ngứa vì ko thấy gãi hay dụi nhưng cũng lâu rồi mà ko thấy những nốt này lặn đi. Mẹ cháu sợ ảnh hưởng tới thẩm mỹ của cháu nên nhờ mình hỏi các mẹ xem đã có mẹ nào thấy hiện tượng này ở các bé nhỏ chưa.Chờ thông tin của các mẹ nhá. Tkssssssss
    Chị ơi con nhà em đây mới có 4 tháng mà đã "trứng cá dậy thì" rồi, mấy lần có mụn em còn nặn ra được cả nhân cơ. Nhưng vài hôm sau thì cũng hết thôi mà.

• 4,242 Bài viết

• 2,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzin
    Hôm qua mới phát hiện ông con bị mọc mấy nốt ở bàn chân và gan bàn tay. Thoạt nhìn thì trông có vẻ giống mấy cái mụn nước vì trông mọng và có màu trắng, nhưng sờ vào thì thấy cứng Các mẹ thông thái có nghĩ đó là mụn cơm không ạ? Nếu là mụn cơm thì cách xử lý theo mẹo và cả theo khoa học là gì ạ? Các mẹ có cả cách phòng tránh thì làm ơn cho mẹ cháu biết luôn ạ.
    Bạn ơi, hãy cẩn thận, mình vừa post một bài viết về bệnh "tay, chân, miệng", bệnh này có biểu hiện là những mụn bóng nước ở lòng bàn tay, bàn chân. Bạn đọc kỹ nhé !

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bà mẹ thông thái giúp em với. Cu Bim nhà em 6 tháng rồi tự nhiên trên mặt nổi đầy những mụn nhỏ như rôm, bây giờ lan đầy xuống tay chân rồi. Nhất là khi rửa mặt mũi, những mụn đó nổi đầy cả lên. Chả biết làm sao bây giờ, các mẹ tư vấn giúp e với

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7