• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.1K Lượt đọc
  • 294 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

CHAO CAC CHI!
    Luc 6 thang be bi noi ban sot sieu vi, sau do de lai mot cuc hach be be sau lo tai den nay la be duoc 7 thang van chua thay lan, em lo qua, co ai co kinh nnghiem chi em voi !!!
    BoBo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 177 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn không nên lo lắn lắm đâu, ngày trước ATửu nhà mình cũng có hạch ở sau tai, mình hỏi BS thì được bảo là có thể do cháu bị viêm họng nên nổi hạch nhưng hạch đó không ảnh hưởng gì đâu. Cho đến bây giờ là hơn 3 tháng rồi cái hạch vẫn nằm ở đó. Còn nếu cẩn thận hơn nữa thì bạn nên hỏi BS hoặc cho bé đi khám thì sẽ yên tâm hơn.
    Chúc 2 mẹ con khỏe nhé
    Me ATuu (Ha noi)

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình có đứa cháu tự nhiên ở cổ nổi lên 1 cái hạch, cỡ viên bi. Đi khám ở Nhi Đồng II bác sỹ cho đi test máu thì kết quả là lượng bạch cầu trong máu cao, bác sỹ nói theo dõi bé 3 ngày sau quay lại tái khám, nhưng mình thấy bé ko có triệu chứng gì cả, ko biết có sao ko nữa, ko biết có phải nhiễm trùng máu ko nữa, mình lo lắm !

Có bố mẹ nào biết ko, cho mình hay với !
    Me Bo (TP.HCM)

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

THong thuong khi bach cau tang cao thi tuc la co mot o viem nao do trong nguoi be, nhieu khi viem hong, viem tai giua cung lam noi hach day, can phai kham can than cho be, hoi be xem co bi dau o dau khong?

• 1,123 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Con trai minh cung dang bi khong nhung mot ma mot chuoi hach o co, nho nho nhu hat dau xanh thoi, bac si cung cho thu mau thi ket qua bach cau cao nhu chau cua bạn Bac si bao chac co mot viem nhiem nao do, nhung kham lam sàng thi cha thay gi ca, khong viem tai giua, khong viem amidan, nen cu cho uong khang sinh lieu cao trong 3 tuan, thu mau lai thi bach cau tro lai binh thuong, nhung hach o co van còn, minh cung lo lam, dua chau di bac si khac, bac si bao day chi la nhung hach do viem nhiem, neu muon chac an thi cho chau di xet nghiem xem chau co bi lao hach khong. Minh vua cho chau di tets sang nay, cung dang hoi hop cho ket qua day, hy vong la khong sao, chau cua ban co gay yeu, cham tang can khong? Con trai minh da 3 tuoi ma chi nang 13 kg 500 thọi Bac si tran an rang cac hach nay khong co gi la nguy hiem dau, muon thi lay ra con khong thi cu de do cho den lon cung cha sao, minh cho con di kham o bac si Kim - Truong khoa Noi nhi cua Dai hoc Y duoc, chuyen khoa Tim mach, hien bac si Kim dang lam viec tai binh vien Nhi Dong II, hy vong con mình va chau cua ban se khong sao

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình hy vọng là vậy. Cháu mình cũng nhẹ cân, anh chàng 4 tuổi mà có 16kgs hoài, chẳng thấy tăng cân gì hệt Anh chàng ăn uống cũng được chắc là hoạt động nhiều quá. Để ba mẹ bé đưa bé đi khám xem sao, hy vọng không sao cả.

Ngày mai bé nhà SoNy có kết quả hả, mong là tốt đẹp.
    Me Bo (TP.HCM)

• 1,123 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Cam on me Bo, thong thuong nhung bé bi hach co nhu vay khong map duoc dau, be Son nha minh cung hieu dong lam, khong ngoi yen luc nao chi tru khi be om thọi Bac si bao cho xet nghiem de yen tam chu khong chac la lao hach vi lao thi co trieu chung sot ve chieu, roi hung hang ho, do mo hoi..Nhung be Son nha minh khong co nhung trieu chung do, nen trong so kham binh bac si ghi la Suy dinh duong nhẹ, bac si cho test IDR nua, dung la co nuoi con moi biet long cha me, be bi cai gi la minh cu ban khoan ay nay cha luc nao yen ca, hy vong ket qua xet cua cu Son nha minh khong co gi dang ngai thi chau cua me Bo cung yen tam nhé
    Minh co hai chau sinh doi, nickname cua hai chau la Son va Ny, Son la con trai còn Ny la con gái, be gai thi tron trinh 16kg500, sau khi lay ket qua neu troi thuong cho ket qua tot thi minh se cho hai chau di học
    Me Bo nhac bo me bé cho be di bac si cho yen tam, nhung minh chac cung khong sao dau, chi la viem nhiem dau do vung hong thoi

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Vừa rồi Bin đi khám thì bs bảo là Ok rồi, và test lại thì thấy bình thường. Hôm nay thì cái hạch ấy cũng lặn mất tiêu. Mừng ghê vậy đó !

SoNy đã cho bé đi học chưa?
    Me Bo (TP.HCM)

• 1,123 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mung cho be Bin cua me Bo nhe, be Son nha minh vua roi di test ket qua cung binh thuong, bac si cho toan thuoc bo uong vi cu cau suy dinh duong. Minh cung chuan bi cho SoNy ( hai be lan day ) di hoc, o nha cha chiu an gi ca, nhung cu thay ay nay the nao, so be da om yeu di hoc cac co cho an khong biet ý, thang be lai oi..Cu the ma chan chu chua cho di hoc day. Nhung may hom nay ca hai bé SoNy deu lam bieng an, sang ra khong chiu an gi ca, nen chac phai cho den lop de co giao lam viec thoi..
    Bé Bo cua ban co di hoc khong? Minh o TP. HCM, khong biet truong nao tot nhi?

• 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Toi qua minh thay KEM co hai hach nhu hai cai u nho bang dot ngon tay o sau hai tai... lo qua khong biet co bi viem nhiem gi khong? Cu cau van an ngoan chi ngu la hoi quay...
    Neu phai kham thi kham o dau bi gio? Minh doc het ca 10 trang suc khoe roi ma chang thay ai bi vay ca.
    Giup me chau voi!
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)