Bé bị nổi cục trên đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể là u đấy mẹ Bon ah. Tốt nhất là nên cho con đi khám và làm xét nghiệm cho chắc chắn. Nếu là u máu như của con chị họ em thì chạy điện 2 tháng là ok mà. Chắc không sao đâu.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ớt chỉ thiên Xem bài viết
    bé nhà chú mình từ lúc đẻ ra đã bị nổi 1 cục trên đầu ngay thóp. chờ bé được 3 tháng mới mang ra viện K khám, bsĩ bảo bị u máu, nhưng còn bé quá nên chưa chữa ngay được, phải đợi đến 1 tháng sau mới ra khám lại, họ cho chiếu tia gì á trực tiếp vào u được vài lần thì khỏi hẳn. cách đây 2 năm rùi nên mình ko nhớ khoa gì của bệnh viện K á.
    Tốt nhất mẹ nó nên theo dõi xem nó có phát triển hay ko, xem màu của nó nữa. không thì đến bệnh viện khám luôn! bv bạch mai khoa ung bướu gì á, hoặc không thì đến luôn bv K như bé nhà chú mình
    Bé nhà c bị u máu mới có 4 tháng mà chiếu tia được rồi hả c? U của cháu có màu đỏ k c? Con nhà e cũng có 1 cái u máu ngay trên mặt nhưng đi khám nta chỉ cho thuốc thoa thôi c ah! nay cháu đã được 11tháng rồi cái u đó cũng giảm bớt độ đỏ nhưng k khỏi, e nóng ruột quá, vì ngay trên mặt cháu gây mất thẩm mỹ quá. E ở Sài Gòn, đưa cháu đi khám n nơi, nhưng k nơi nào chiếu tia như ở ngoài đó. C cho e hỏi là mình đi khám là người ta đồng ý chiếu tia điều trị ngay hả c? có j c hồi âm giúp e nhé! Thanks c nhiều nhiều!!!!
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mt10575 Xem bài viết
    Bé nhà mình mới 15 tháng cũng bị nổi 1 cục u to bằng đầu ngón tay ở sau đầu gần gáy, ngay trên cục xương ý. Trông bề ngoài da không có gì đặc biệt , ấn vào thấy cứng. Mình lo lắm chẳng biết bé bị gì nữa. Mọi hoạt động của bé vẫn bình thường, không sốt hoặc đau ốm gì. Định đem đi khám thì sợ chọc hút. Bé đang nhỏ thương lắm. Mình đọc ở diễn đàn thấy có một vài bé cũng bị vậy. Cho mình hỏi có mẹ nào có bé bị vậy mà tự khỏi không? Hay là điều trị bằng phương pháp gì thì mách cho mình với, mình hoang mang lắm.
    mẹ Tomy08 ơi, con gái mình cũng bị như vậy đấy. Nhưng sau khoảng 2 tuần là xẹp rồi, bây giờ sờ như sợi gân ý. Mình cũng chẳng cho đi khám đâu, để theo dõi . Chăc chẳng sao đâu.
    Chào nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 736 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    con nhà mình thì từ lâu rồi có một cái xương gồ hẳn lên ở chổ trên trán,thẳng thóp xuống.Hôm đi khám dinh dưỡng hỏi bác sĩ nhưng bs chẳng xem mà phán ko sao.Thấy lo lắm,nếu mẹ nào biết thì chia sẻ giúp mình nhé
    • 692 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ ơi, cho em hỏi: con cún nhà em 3t ròi ạ, cũng bị 1 cục u trên má đầu bên trái; đã bị hơn 1 tháng rồi. Lúc mà được khoảng 1 tuần 10 ngày, có cho đi khám; bsi có lấy mẫu xét nghiệm kết quả là viêm hạc phản ứng, và bảo không có gì cả; không cần chữa hay uống thuốc gì. Mà mãi đến nay gần hơn 1 tháng thấy nó cũng vậy.
    Cục như hạt đậu; cứng cứng; ngay chỗ cục u không bị màu hồng hay màu gì cả, vẫn trắng như da đầu bình thường;
    Cháu vẫn ăn chơi bình thường, sờ cũng không thầy bảo là đau...
    Tuy là khám rồi nhưng mà vẫn cứ thay lo lo ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenthe Xem bài viết
    Bé nhà mình được 6 tháng tuổi, mình phát hiện ra bé có 2 cục mềm mềm phía sau gáy, sờ vào hình như bên trong có cục cứng nhỏ nhỏ, di động. Ko biết bé bị lám sao? Mẹ nào biết chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều.
    Hạch ở gáy thì ko sao bạn ơi, em bé nào cũng có 2,3 cục. Em bé nhà Minh bị cái hạch giữa trán như hạt dưa, có mẹ nào biết bênh gì ko ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em từ lúc mới sinh ra đã có 1 cái nốt như là muỗi đốt sờ vào thì giống như cái mụn bọc nhỏ nhỏ ... đến bây giờ bé đc hơn 2 tháng rồi mà cái nốt ấy càng lúc càng to (giơ nó như hạt đỗ xanh nằm dưới lớp da đầu ) ở giữa đỉnh chếch về bên trái phía sau khoảng 4cm . Sờ vào nó cứng cứng mà có thể di động nhẹ đc. Bsy cho hỏi đó là hiện tượng gì vậy ạh. ?
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình trên trán tự nhiên nổi cục cách đây khoảng 30 ngày rồi lúc đầu thì là 1 cục khoảng 12mm sau to dần và mọc thêm 3 cục nửa . đi khám bác sĩ bảo bị u bả đậu mà mình vẫn chưa yên tâm .vậy mẹ nào có con từng bị như vậy mách bảo mình với...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi với. Bé thỏ nha minh được 2 tháng phía sau một lóng tay trên đầu phía tai trái có một cục nhỏ cở bằng ngon ut đựng vào thì chạy qua chạy lại cho mình hỏi cục đó là gì có nguy hiểm ko. Bé 2 tháng mà ko phát triển buồn quá các bạn ơi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với,bé nhà mình đc 2tháng rưỡi,lúc mới sinh trên đầu bé có bướu huyết thanh, bác sĩ bảo từ từ sẽ hết ,nhưng đến nay cục này k hế mà nó k còn mềm mà cứng lại,
    • OanhNguyen96 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ớt chỉ thiên Xem bài viết
    bé nhà chú mình từ lúc đẻ ra đã bị nổi 1 cục trên đầu ngay thóp. chờ bé được 3 tháng mới mang ra viện K khám, bsĩ bảo bị u máu, nhưng còn bé quá nên chưa chữa ngay được, phải đợi đến 1 tháng sau mới ra khám lại, họ cho chiếu tia gì á trực tiếp vào u được vài lần thì khỏi hẳn. cách đây 2 năm rùi nên mình ko nhớ khoa gì của bệnh viện K á.
    Tốt nhất mẹ nó nên theo dõi xem nó có phát triển hay ko, xem màu của nó nữa. không thì đến bệnh viện khám luôn! bv bạch mai khoa ung bướu gì á, hoặc không thì đến luôn bv K như bé nhà chú mình
    C cho e sdt e liên lạc được k. Bé nhà e cũng nổi cục ở thóp h được hơn 2 tháng. Mai e tính cho ra viện nhi Hnoi
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho bé đi khám bác sĩ đi mẹ ạ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2