• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị nổi cục trên đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em bé nhà mình được hơn 4 tháng rồi, không hiểu sao hơn 1 tháng nay bị nổi một cục trên đỉnh đầu. Ban đầu chỉ nổi to như một chiếc cúc áo thôi, giờ gần bằng đồng xu 200 rồi và hơi đỏ như muỗi đốt, bé cũng không có triệu chứng gì khác như sốt hay quấy khóc cả. Mình đang lo quá không biết như vậy là bé bị làm sao? Có mẹ nào biết tư vấn giúp mình với. Mình cảm ơn rất nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ bé có thấy cục đó ngày càng to lên ko? Nhưng tốt nhất lên cho con đến viện khám bởi trẻ con thì chẳng biết thế nào. Thằng nhóc nhà mình có một cái hạch ở sau gáy và mình cũng cho cháu đi khám ở Nhi TW, BS bảo chỉ là hạch bình thường của trẻ em, sau này nó sẽ tự hết. Tốt nhất là mẹ cứ cho con đi khám là yên tâm nhất. Mà hay là cháu bị nhọt hoặc muỗi đốt bởi nhiều con muỗi cũng độc lắm. Nhóc nhà mình bị đốt ở đầu cũng thường sưng vù lên, phải 1 tuần mới khỏi
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cục đó cũng to lên nhưng không nhiều lắm, nhưng chắc không phải muỗi đốt rồi vì hơn 1 tháng rồi mà không thấy đỡ. Minh cũng đang định cho be đi khám nhưng cũng chưa biết nên đi viện nào? Dù sao cũng cảm ơn huongnhan nhe!
    • 245 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Bạn trả lời hộ mình mấy điểm nho nhỏ nhé :
    Vị trí của nó ở chỗ nào trên đầu em bé?
    Cục đó ấn vào mềm hay cứng ?
    Cục đó có di động ko?

Nếu mềm, di động ít nhiều và hơi có màu đỏ ( hoặc xanh/tím), nhiều khả năng đó chỉ là là u máu dưới da ( hémangiome) thôi.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctorinluv Xem bài viết
    Bạn trả lời hộ mình mấy điểm nho nhỏ nhé :
    Vị trí của nó ở chỗ nào trên đầu em bé?
    Cục đó ấn vào mềm hay cứng ?
    Cục đó có di động ko?

Nếu mềm, di động ít nhiều và hơi có màu đỏ ( hoặc xanh/tím), nhiều khả năng đó chỉ là là u máu dưới da ( hémangiome) thôi.
    Trước tiên mình muốn cảm ơn Doctorinluv vì đã xem bài này.
    Vị trí cục dó ở trên đỉnh đầu em bé, mình ấn vào thì chỉ cảm giác như ấn vào nốt muỗi đốt thôi, và đẩy nhẹ thì cũng có thấy di động. Đúng là nó hơi có màu đỏ hơn da, đặc biệt khi ấn nhẹ vào nhưng không đỏ mọng như son.
    Trên trán và mặt bé cũng thỉnh thoảng nổi những nốt màu hơi tím đỏ, (nhưng nhỏ hơn nhiều so với nốt trên đầu) và phải mất cả tháng cái nốt đó mới mờ dần đi. Mình không hiểu đây có phải triệu chứng của bệnh gì không? Mình đang lo lắm. Cũng có người bảo mình hay là bé thừa sắt. Còn nếu là u máu thì có ảnh hưởng gì không? Bạn trả lời giúp mình nhé!
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ban phai cho be di bac si gap , con gai minh cu8bg bi y nhu vay do.minh coi thuong nen ca tuan moi cho ra bac si, bac si bao bi tu mu o ben trong mac du minh thay be khong dau gi ca, be nha minh phai rach de lay mu ra ngoai va uong khang sinh do
    • 245 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biển nắng Xem bài viết
    Trước tiên mình muốn cảm ơn Doctorinluv vì đã xem bài này.
    Vị trí cục dó ở trên đỉnh đầu em bé, mình ấn vào thì chỉ cảm giác như ấn vào nốt muỗi đốt thôi, và đẩy nhẹ thì cũng có thấy di động. Đúng là nó hơi có màu đỏ hơn da, đặc biệt khi ấn nhẹ vào nhưng không đỏ mọng như son.
    Trên trán và mặt bé cũng thỉnh thoảng nổi những nốt màu hơi tím đỏ, (nhưng nhỏ hơn nhiều so với nốt trên đầu) và phải mất cả tháng cái nốt đó mới mờ dần đi. Mình không hiểu đây có phải triệu chứng của bệnh gì không? Mình đang lo lắm. Cũng có người bảo mình hay là bé thừa sắt. Còn nếu là u máu thì có ảnh hưởng gì không? Bạn trả lời giúp mình nhé!
    Quên không hỏi bạn kích thước của cái cục đấy. Nếu nó khá lớn ( khoảng hơn 7mm ) thì bạn có thể đi siêu âm để xác định xem bản chất bên trong của khối là gì ? ( mạch máu, tổ chức xơ, u bã đậu hay tụ dịch...).
    Còn các nốt nhỏ trên mặt và trán, bạn xem có các mạch máu nhỏ li ti nổi kèm dưới chân nốt không không?
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctorinluv Xem bài viết
    Quên không hỏi bạn kích thước của cái cục đấy. Nếu nó khá lớn ( khoảng hơn 7mm ) thì bạn có thể đi siêu âm để xác định xem bản chất bên trong của khối là gì ? ( mạch máu, tổ chức xơ, u bã đậu hay tụ dịch...).
    Còn các nốt nhỏ trên mặt và trán, bạn xem có các mạch máu nhỏ li ti nổi kèm dưới chân nốt không không?
    Mấy hôm nay mình ốm nên không vào diễn dàn được. Cảm ơn bạn đã trả lời giúp mình. Mình lo siêu âm khi bé còn nhỏ quá ko biết có ảnh hưởng gì không? Nhưng mấy hôm nay có vẻ nó đang xẹp dần thì phải, mình sờ thấy nó không sưng như mấy hôm vừa rồi. Vậy không biết là bé bị nệnh gì nhỉ? Mình định theo dõi thêm một thời gian nữa xem nó có xẹp hết không. Còn nốt ở mặt (trên trán) thì gần hết tím và chỉ còn hơi mờ mờ nên mình không nhìn thấy mạch máu gì dưới chân nốt cả.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 6 tháng tuổi, mình phát hiện ra bé có 2 cục mềm mềm phía sau gáy, sờ vào hình như bên trong có cục cứng nhỏ nhỏ, di động. Ko biết bé bị lám sao? Mẹ nào biết chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều.
    • 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em vừa kiểm tra đầu thằng cu nhà em có một chỗ sưng u lên, màu sắc hơi hồng hồng, nó không va đập vào đâu, mà cũng không phải mụn, vì không thấy có đầu đinh gì cả. Có ai gặp trường hợp này chưa? LIệu có thể nó bị làm sao nhỉ? Nó không sốt, ăn uống ị bình thường.
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có phải là sờ lên bé ko co 1d9au phải ko? trước con mình cũng bị vậy , mình ỷ y nên 1 tuần sau thấy ko xẹp mình phải đi bác sĩ để rạch ra và phải uống kgang1 sinh nữa, bạn nên kiểm tra cho bé và tuyệt đối đừng sớ nhiều lên cục đo, nếu 2-3 ngày mà ko xẹp , vẫn y như lúc đầu , bạn nên cho bé đi bác sĩ
    • 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me tiffany Xem bài viết
    có phải là sờ lên bé ko co 1d9au phải ko? trước con mình cũng bị vậy , mình ỷ y nên 1 tuần sau thấy ko xẹp mình phải đi bác sĩ để rạch ra và phải uống kgang1 sinh nữa, bạn nên kiểm tra cho bé và tuyệt đối đừng sớ nhiều lên cục đo, nếu 2-3 ngày mà ko xẹp , vẫn y như lúc đầu , bạn nên cho bé đi bác sĩ
    Cảm ơn chị nhé. Cho em hỏi thế bác sỹ gọi hiện tượng đó là gì ạ? Và kháng sinh là loại gì? Uống bao lâu ạ? EM ớn kháng sinh quá , vì nó vừa bị ho phải uống kháng sinh mấy hôm rồi, giờ có biểu hiện còi xương, giờ lại ks nữa thì chết mất.
    • 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm nay lại thấy cái u nó tịt rồi ạ. Hù may quá các chị ạ.
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

:Sad::Sad::Sad: bé nhà em tn có 1 cụ u trên đầu.hichic.ấn vào thấy mềm mềm y như kiểu đầu bị lõm vậy các mẹ ơi.:Crying::Crying::Crying: em sợ quá các mẹ ơi.các mẹ giúp em với:Sad::Sad::Sad:
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Bé nhà tôi khoảng 2 tuổi, hai tuần trước tôi phát hiện trên đầu phía sau bé có 1 cục nổi lên to bằng đầu ngón tay, ấn con không kêu đau, cục không di chuyển . Đến nay vẫn không thấy sưng to hơn, ấn cũng không kêu đau.Không biết như thế là con bị làm sao, có nên cho đi khám không nhỉ, nếu khám thì đến viện hay đến đâu. Ai có kinh nghiệm xin giúp tôi với.
    Xin chân thành cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Bon 20-9; 09/09/2009 vào lúc 04:04 PM.
    • 1,907 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bon 20-9 Xem bài viết
    Chào mọi người!
    Bé nhà tôi khoảng 2 tuổi, hai tuần trước tôi phát hiện trên đầu phía sau bé có 1 cục nổi lên to bằng đầu ngón tay, ấn con không kêu đau, cục không di chuyển . Đến nay vẫn không thấy sưng to hơn, ấn cũng không kêu đau.Không biết như thế là con bị làm sao, có nên cho đi khám không nhỉ, nếu khám thì đến viện hay đến đâu. Ai có kinh nghiệm xin giúp tôi với.
    Xin chân thành cảm ơn
    Mẹ nó lên cho con đi chụp x-quang xem sao, cẩn tắc vô áy náy mẹ nó ạ, mà bản thân mình cũng thấy yên tâm hơn.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nha minh cung bi 1 cuc hach o gay , va 1 cuc o dau phia sau bang hat dau den ko biet co van de gi ko? minh cung lo lam. di hoi bac si bao la do viem duong ho hap tren nen bi ko phai lo.
    nhung minh van ko yen tam lam.
    bac nao co kinh nghiem giup me em voi.
    • 106 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé nhà chú mình từ lúc đẻ ra đã bị nổi 1 cục trên đầu ngay thóp. chờ bé được 3 tháng mới mang ra viện K khám, bsĩ bảo bị u máu, nhưng còn bé quá nên chưa chữa ngay được, phải đợi đến 1 tháng sau mới ra khám lại, họ cho chiếu tia gì á trực tiếp vào u được vài lần thì khỏi hẳn. cách đây 2 năm rùi nên mình ko nhớ khoa gì của bệnh viện K á.
    Tốt nhất mẹ nó nên theo dõi xem nó có phát triển hay ko, xem màu của nó nữa. không thì đến bệnh viện khám luôn! bv bạch mai khoa ung bướu gì á, hoặc không thì đến luôn bv K như bé nhà chú mình
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhé, hôm nay thấy cục nhỏ hơn rồi, sờ như sợi gân ý. Mình sẽ theo dõi thêm
    • 142 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới 15 tháng cũng bị nổi 1 cục u to bằng đầu ngón tay ở sau đầu gần gáy, ngay trên cục xương ý. Trông bề ngoài da không có gì đặc biệt , ấn vào thấy cứng. Mình lo lắm chẳng biết bé bị gì nữa. Mọi hoạt động của bé vẫn bình thường, không sốt hoặc đau ốm gì. Định đem đi khám thì sợ chọc hút. Bé đang nhỏ thương lắm. Mình đọc ở diễn đàn thấy có một vài bé cũng bị vậy. Cho mình hỏi có mẹ nào có bé bị vậy mà tự khỏi không? Hay là điều trị bằng phương pháp gì thì mách cho mình với, mình hoang mang lắm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2