• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 118 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatminh240806 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi chút ah.
    Cún nhà em hôm qua là tròn 9 tháng.
    Mấy hôm nay trời nóng quá thế là con em bị nhiệt ở môi dưới, nó sưng tấy và trắng lên giống như mỗi lần mình bị nhiệt ấy ah.
    Em đã ra hiệu thuốc mua thuốc, bác sĩ bán cho thuốc Zytee về bôi nhưng hình như bôi vào rát lắm thì phải nên toàn thấy con khóc thôi, có mẹ nào có con đã từng bị như thế chưa, có kinh nghiệm gì không chỉ cho em với.
    Trộm vía con vẫn ăn uống bt nhưng cứ thấy thương thương.
    Mong nhận được tin các mẹ sớm.
    Thanks các mẹ nhiều nhiều ah.
    Mẹ nhatminh nấu bột sắn dây loãng với đường phèn cho con ăn đỡ nhiệt lắm đấy
    • 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

[QUOTE=nhatminh240806;908243]Các mẹ cho em hỏi chút ah.
    Cún nhà em hôm qua là tròn 9 tháng.
    Mấy hôm nay trời nóng quá thế là con em bị nhiệt ở môi dưới, nó sưng tấy và trắng lên giống như mỗi lần mình bị nhiệt ấy ah.
    Em đã ra hiệu thuốc mua thuốc, bác sĩ bán cho thuốc Zytee về bôi nhưng hình như bôi vào rát lắm thì phải nên toàn thấy con khóc thôi, có mẹ nào có con đã từng bị như thế chưa, có kinh nghiệm gì không chỉ cho em với.
    Trộm vía con vẫn ăn uống bt nhưng cứ thấy thương thương.
    Mong nhận được tin các mẹ sớm.
    Thanks các mẹ nhiều nhiều ah.[/QUOTE

Mình cho con mình bôi Sachol. Hai hôm là ok. Uống thêm B2 và ăn bột sắn dây. Chúc bé mau khỏi
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • 2,663 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Mình thấy cách này là hiệu quả nhất: Cho bé uống nước đỗ đen ninh không đường
    • 209 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ về thông tin bổ ích trên.
    Em sẽ áp dụng ngay kinh nghiệm của các mẹ ah.
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao cac me!
    Em la thanh vien moi toanh cua dien dan. Da biet dien dan tu rat lau nhung hom nay moi co dip len de hoc hoi kinh nghiem cua cac me.
    Co me nao co con bi nhiet kg? Con minh moi hon 6 thang da bi nhiet o dau luoi, hom qua con an van binh thuong hom nay con luoi an qua troi luon lam me stress qua.
    Co me nao co con da bi nhiet thi cho me Tom mot so kinh nghiem voi. Ah ma thay moi nguoi bao con bi nhiet thi cho an bot san day nhung con minh hon 6 thang da an san day duoc chua nhi? Ma bot san day co the nau chung voi bot cong thuc duoc kg? Vi minh la con dau long len minh khong co may kinh nghiem con thi lai coi nua chang biet lam sao cho con len can may gio. Con duoc hon 6 thang ma moi duoc 6.4kg me cung stress vi cai vu can nang cua con lam. Co me nao co kinh nghiem kg bay cho me cua Tom voi.
    Mong tin cua cac me nhieu
    • 527 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em ra hiệu thuốc mua Zytee màu vàng khoảng 15k gì đó, bôi vào trong miệng cho con. Thuốc này nó trị nhiệt nhưng có cả giảm đau trong đó nên bé sẽ dễ chịu ngay sau khi bôi 3 phút. Nhưng trị tận gốc phải cho con ăn đồ mát, thuốc chỉ là chữa triệu trứng và đỡ bị đau để ăn thôi.
    Bột sắn dây quấy lên ăn tốt ko sao đâu hoặc là đun nước rau má, diếp cá cho con uống đều tốt cả.
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhthidop Xem bài viết
    Em ra hiệu thuốc mua Zytee màu vàng khoảng 15k gì đó, bôi vào trong miệng cho con. Thuốc này nó trị nhiệt nhưng có cả giảm đau trong đó nên bé sẽ dễ chịu ngay sau khi bôi 3 phút. Nhưng trị tận gốc phải cho con ăn đồ mát, thuốc chỉ là chữa triệu trứng và đỡ bị đau để ăn thôi.
    Bột sắn dây quấy lên ăn tốt ko sao đâu hoặc là đun nước rau má, diếp cá cho con uống đều tốt cả.
    Me cua Banhthidop oi. Cam on me rat nhieu dun nuoc rau ma nhu the nao ha me no. Em chang co kinh nghiem gi ca vi la con dau long. Me no chi cho em voi. Em suot ruot qua con chang an gi ca lam me cung chang muon an uong gi het.
    Mong tin cua me nhieu
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ilovetom Xem bài viết
    Me cua Banhthidop oi. Cam on me rat nhieu dun nuoc rau ma nhu the nao ha me no. Em chang co kinh nghiem gi ca vi la con dau long. Me no chi cho em voi. Em suot ruot qua con chang an gi ca lam me cung chang muon an uong gi het.
    Mong tin cua me nhieu
    mẹ bé lấy 1 ít rau diếp cá rửa sạch và ít nước sôi để nguội cho vào máy stố say nhuyễn, rồi lọc bỏ bã chỉ lấy nước cốt thôi.Người lớn có thể dùng ngay nhưng với các bé thì đem đun sôi lên trước khi uống cho nó đảm bảo ấy mà. Nhưng mà rau này mùi hơi khó chịu ko biết bé có uống k?

Mình có cách này :
    - ninh 1 nắm đỗ đen gạn lấy 1 bát con nước cốt.( bát nước này dùng cho cả ngày chia làm 3 lần ).
    - lấy 1/3 bát nước cốt đỗ đen ấy hòa với 1/2 - 1 thìa bột sắn rồi đun sôi lên ( chỉ cần sôi bùng lên là tắt bếp) và để nguội bớt thì cho bé ăn. Ngày 3 lần ăn như thế.
    ngoài ra mẹ bé bôi thuốc zytee vào chỗ nhiệt cho bé ( thuốc này có tác dụng giảm đau tại chỗ giúp bé k bị đau khi ăn,thuốc này an toàn k lo đâu).
    tháng trước con mình bị nhiệt mọc đầy mụn trắng xung quanh lợi và phía trong má mình làm theo cách ấy 2 ngày bé đã khỏi rồi. Thế mà cũng sút 3lạng đấy. :Crying:
    mong bé chóng khỏi.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó này com mình cũng vừa mới khỏi nhiẹt đấy uống bao nhiêu la thuốc cuối cungd mình được bà hàng xóm machf mua thuốc nam uống khỏi ngay mẹ nó à ta hiệu thuốc bắc bảo họ lấy thuốc cho mẹ nó à
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon2606 Xem bài viết
    mẹ bé lấy 1 ít rau diếp cá rửa sạch và ít nước sôi để nguội cho vào máy stố say nhuyễn, rồi lọc bỏ bã chỉ lấy nước cốt thôi.Người lớn có thể dùng ngay nhưng với các bé thì đem đun sôi lên trước khi uống cho nó đảm bảo ấy mà. Nhưng mà rau này mùi hơi khó chịu ko biết bé có uống k?

Mình có cách này :
    - ninh 1 nắm đỗ đen gạn lấy 1 bát con nước cốt.( bát nước này dùng cho cả ngày chia làm 3 lần ).
    - lấy 1/3 bát nước cốt đỗ đen ấy hòa với 1/2 - 1 thìa bột sắn rồi đun sôi lên ( chỉ cần sôi bùng lên là tắt bếp) và để nguội bớt thì cho bé ăn. Ngày 3 lần ăn như thế.
    ngoài ra mẹ bé bôi thuốc zytee vào chỗ nhiệt cho bé ( thuốc này có tác dụng giảm đau tại chỗ giúp bé k bị đau khi ăn,thuốc này an toàn k lo đâu).
    tháng trước con mình bị nhiệt mọc đầy mụn trắng xung quanh lợi và phía trong má mình làm theo cách ấy 2 ngày bé đã khỏi rồi. Thế mà cũng sút 3lạng đấy. :Crying:
    mong bé chóng khỏi.
    Cam on me cua cun con nhieu lam. Hom nay di lam ve minh se lam cho con theo cach cua me cun con chi. Hy vong con se som khoi nhiet va an lai nhu binh thuong.
    • 175 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Minh chi cho ban cach sau:
    1. Ban biet cay nhọ nồi ( cỏ mực ). Ban dem rua sach, ngâm nước muối, rồi bỏ vào máy xay thật nhỏ, gạn lấy nuớc cho bé uống là hết liền.( gạn lấy khoảng nữa chén con thôi), cho uống là hết liền.
    • 210 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

bé bị nhiệt miệng, tưa lưỡi thì mua thuốc gia truyền mà bôi nhanh khỏi hơn, chứ bôi thuốc tây lâu khỏi lắm, mà con bạn sẽ ko ăn được vì đau miệng
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Con tớ bi nhiệt trong miệng trong vòm họng ,chẳng ăn uống được gì kể cả nuốt nuớc bọt.
    Tớ cho nó đi khám bà bác sĩ (tớ toàn gọi các bác sĩ lớn tuổi = bà thôi ) .Bà chỉ việc lấy
    lọ thuốc xanh Methylen thấm vào cục bông gòn và bôi qung vào vòm họng chỗ bị nhiệt.
    Bà nói,bôi như vậy ngày 2 -3 lần là đỡ thôi.Quả thực,tối về nhà cu cậu đã ăn được cháo rồi.
    Tức nhiên là không khỏi ngay đâu,nhưng tớ cảm giác nó đỡ đau và 2 hôm sau thì không thấy
    kêu ca gì .
    Ngoài ra cho con uống thêm nhiều nước mát như nhân trần........
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào cả nhà!
    tình hình cháu nhà em được 4 tháng, cháu cứ đút tay vào mồm mút, đầu tiên em thấy có một khoanh tròn màu đỏ, sau loang ra theo kinh nghiệm thì mọi người bảo là nhiệt miệng, nhưng em lo quá vì cháu còn bé nên chưa thể uống thuốc đựoc. có mẹ có kinh nghiệm gì giúp em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị nôn/ trớ/ ói

con của tôi hiện được 3 tuổi, sự phát triển của bé thì bình thường về chiều cao và cân nặng. nhưng có một điều là bé hay bị ói mỗi khi ăn phải một vật gì lạ miệng thì bé ói hết tất cả những gì vừa ăn vào. Và bé cũng hay bị đờm mỗi khi thức dậy buổi sáng nêế mà uống sửa vào chỉ cần ho nhẹ là có thể...

• Bé bị trắng lưỡi

Giúp em với Bé nhà em bị trắng lưỡi (đoạn trong của lưỡi) Mọi người chê mẹ kg biết giữ vệ sinh cho bé nhưng em thường vệ sinh miệng cho bé ngày 3 lần trong đó 2 lần rà lưỡi bằng nước muối sinh lý, 1lan rà bằng thuốc. Truoc đây rà Denicol, Daktarin mà vẫn kg hết. mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với.

• Thành phố điện máy DigiCity tặng quà ấn tượng.

Là thương hiệu siêu thị điện máy online hàng đầu,DigiCity luôn dành nhiều ưu ái cho nửa yêu thương...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Chủ động đưa trẻ 9-24 tháng tuổi đi tiêm phòng sởi - Hoàn thành tiêm vét...

Chủ động đưa trẻ 9-24 tháng tuổi đi tiêm phòng sởi THU PHƯƠNG (TTXVN/VIETNAM+) LÚC : 05/04/14...

• 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn có thể lấy bột sắn dây quấy với nước cho em bé uống
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2