• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.5K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 457 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Bé Sóc nhà meocon bị nhiệt lưỡi, có mẹ nào biết chỉ giúp có thể cho bé uống gì cho đỡ nhiệt không nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cậu bé 11 tuổi bị ung thư não khiến các bác sĩ phải cúi đầu

Một cậu bé mắc bệnh ung thư não đã khiến các bác sĩ phải cúi đầu tôn kính trước sự ra đi của em bởi...

• Bé bị nhiệt lưỡi hay viêm lưỡi???

Bé nhà mình được 14 tháng. Lưỡi bé cứ bị loang loang như bị nhiệt ý nhưng hình như là không đau vì bé vẫn ăn uống bình thường. Mình có cho bé ra viện khám bác sỹ bảo bé bị viêm niêm mạc miệng lưỡi do thiếu vitamin và kê thuốc Vitamin B2+VitaminH+gel bôi miệng. Nhưng bé vẫn không đỡ. Mình cũng cho...

• Bé bị nhiệt do mọc răng

Các mẹ ơi, khi bé bị nhiệt do mọc răng thì làm sao đây, lợi của bé bị sưng lên, niêm mạc môi và lưỡi có vết loét nhỏ mầu trắng, bé chẳng ăn uống được gì cả. Tối qua mình cho bé uống nước chè đõ đen mà vẫn chưa thấy đỡ, có mẹ nào có kinh nghiệm không, giúp mình với. Xin đa tạ các mẹ.

• Điều trị tay chân miệng hiệu quả ở trẻ nhỏ

Tay chân miệng thường ủ bệnh lâu ngày trong một tuần và có những triệu chứng khó nhận biết như:...

• Lễ bốc thăm chia bảng giải bóng đá Vinhomes Football Cup 2014

Ngày 10/5/2014, giải bóng đá Vinhomes Football Cup đã chính thức diễn ra lễ bốc thăm chia bảng thi...

• 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mèo con ơi, bạn xem kinh nghiệm của các mẹ đã viết ở đây này
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=2937
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 457 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ biteo nhiều nhé, meocon sẽ thử ninh đậu đen lên cho bé uống xem có đỡ không.
    • 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bị nhiệt lưỡi không phải như dân gian thường nói là thiếu vitamin C đâu mà là do vi khuẩn trong khoang miệng gây nên và cũng không hề có thuốc đặc trị ( điều này là do mẹ Eric hỏi bác sỹ nha khoa). Thế nên chỉ có cách giữ răng miệng sạch sẽ. Khi bị nhiệt thì nên ngậm nước muối sau khi đánh răng buổi tối trước khi đi ngủ. Khoảng 2 ngày là vết thương xe lại rồi lành hẳn. Để giữ răng miệng sạch sẽ tránh vi khuẩn thì nên mua nước xúc miệng để dùng hàng ngày và ngoài ra vệ sinh răng miệng 2lần/ ngày nữa.
    • 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà em bị ho gần một tháng nay, đi bác sĩ cho uống thuốc 11 ngày thì khỏi, nhưng uống nhiều kháng sinh quá, bây giờ miệng bé nổi rất nhiều nốt nhiệt (em đi khám rồi, không phải bị chân tay miệng đâu), bé chẳng ăn được gì cả (vì đau miệng quá?), thương ghê, Em phải làm thế nào bây giờ các mẹ ơi?
    • 2,059 Bài viết

• 1,667 Được cảm ơn

Lanh nhà mình cũng viêm họng, sau khi uống KS 5 ngày chueynr sang viêm lợi, lại kê KS nữa. Xót con quá. mà không theo đơn của bsi thì không được.
    Bên topic các bệnh của bé có 1 chủ đề về nhiệt đấy, bạn thử tham khảo xem.
    Chúc bé chóng khỏi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh
    Lanh nhà mình cũng viêm họng, sau khi uống KS 5 ngày chueynr sang viêm lợi, lại kê KS nữa. Xót con quá. mà không theo đơn của bsi thì không được.
    Bên topic các bệnh của bé có 1 chủ đề về nhiệt đấy, bạn thử tham khảo xem.
    Chúc bé chóng khỏi.
    Be nha minh cung vua bi nhiet moi khoi. Be khong chiu an gi, chi ti me va uong nuoc thoi. Minh cung không cho con uong thuoc gi dau, chi uong nuoc rau ma hang ngay, bot thi lai xay nhuyen nhu hoi be ty hoac an chao dau xanh nau loang thoi. Ngoai ra minh boi cho con thuoc KAMISTAD - mot loai thuoc dang gel boi truc tiep len cac vet nhiet trong mieng va luoi cua con. Thuoc co tac dung tranh nhiem khuan, do dau, giup be co the an uong duoc va vet nhiet mau lanh. Chuc be cua ban chong khoi de me do lo.
    • 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mấy hôm nay Nhím nhà em cứ đút tay vào miệng mút rồi thè lưỡi ra, mới đầu em nghĩ là nó nghịch thôi nên ko để ý. Nhưng hôm qua thì tình cờ em thấy lưỡi nó làm sao ý. Nó hơi đỏ đỏ ở phần giữa và có lấm tấm nốt gì cũng bé tí đỏ đỏ, lưỡi hơi loang loang . Nó vẫn ăn uống bình thường như mọi khi nhưng hôm kia và hôm qua thì tối hơi sốt sốt một tí.
    Em nghe thấy bảo các bé hay bị lưỡi gì nhỉ à lưỡi bản đồ , híc em cũng ko biết cái này, có phải Nhím bị thế ko các mẹ ơi
    • 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Các mẹ ơi, mấy hôm nay Nhím nhà em cứ đút tay vào miệng mút rồi thè lưỡi ra, mới đầu em nghĩ là nó nghịch thôi nên ko để ý. Nhưng hôm qua thì tình cờ em thấy lưỡi nó làm sao ý. Nó hơi đỏ đỏ ở phần giữa và có lấm tấm nốt gì cũng bé tí đỏ đỏ, lưỡi hơi loang loang . Nó vẫn ăn uống bình thường như mọi khi nhưng hôm kia và hôm qua thì tối hơi sốt sốt một tí.
    Em nghe thấy bảo các bé hay bị lưỡi gì nhỉ à lưỡi bản đồ , híc em cũng ko biết cái này, có phải Nhím bị thế ko các mẹ ơi
    Hay là bé bị nhiệt miệng nhỉ? Thế hôm nay tình hình bé thế nào rồi?
    Cách đây 3 tuần bé nhà mình cũng bị một nốt đỏ trên lưỡi như kiểu nhiệt. bé cũng hay cho tay vào miệng mút rồi thè lưỡi ra. Cô giáo ở lớp cháu có hướng dẫn mình quấy bột sắn với nước sôi già cho cháu uống cùng với thuốc B2 và uống thêm c sủi. Mình làm theo và chỉ hơn một ngày sau là cháu khỏi hẳn.
    • 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Ui cám ơn mẹ chink nhé, mình đã hỏi cô giáo và mọi người thì đúng là nó bị nhiệt miệng thật. Tối qua đã cho uống nước cam mát và bột sắn, chắc chưa đỡ ngay vì cậu ta vẫn mút tay nhiệt tình lắm, cả bàn tay cho vào miệng luôn :-)
    Bạn cho bé uống C sủi loại gì thế , mách cho mình với
    • 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em 8 tháng có uống được bột sắn không nhỉ. Bé cũng bị nhiệt quá, 1 tuần rồi mà không khỏi, bác sĩ cho bé ngậm Aluminium, cũng thấy đỡ được chút xíu.
    • 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Ui cám ơn mẹ chink nhé, mình đã hỏi cô giáo và mọi người thì đúng là nó bị nhiệt miệng thật. Tối qua đã cho uống nước cam mát và bột sắn, chắc chưa đỡ ngay vì cậu ta vẫn mút tay nhiệt tình lắm, cả bàn tay cho vào miệng luôn :-)
    Bạn cho bé uống C sủi loại gì thế , mách cho mình với
    Cô giáo hướng dẫn mình cho uống viên C sủi bình thường của người lớn ý. Nhưng mình không cho uống vì bé nhà mình lười uống những thứ chua chua ấy lắm nên mình cho uống Ceelin (vít C), nhưng hiệu thuốc và cô giáo bé nhắc mình nhất thiết phải cho uống B2 đấy. Chắc thế nên bé nhà mình mau khỏi.
    • 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibithuong
    Các mẹ ơi, bé nhà em 8 tháng có uống được bột sắn không nhỉ. Bé cũng bị nhiệt quá, 1 tuần rồi mà không khỏi, bác sĩ cho bé ngậm Aluminium, cũng thấy đỡ được chút xíu.
    Theo mình là được. Vì mình quấy chín chứ có để sống đâu. Bị lâu quá nó sẽ lây vào họng làm cháu khó chịu lắm đấy (Cô giáo con mình bảo thế). Bạn pha bột sắn với một ít nước cho tan bột sau đó cho nước sôi nóng già vào quấy đều cho nó trong veo lên rồi cho một tẹo đường cho dễ ăn (nếu cẩn thận thì bạn đun sôi lại trên bếp). Chúc bé mau khoẻ
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Tình hình cu Nhím sao rồi nhỉ? QA nhà mình 2 hôm nay cũng bị gợn hột chi chít trên lưỡi, kêu đau (không phải chỉ 1 nốt giống bé nhà chink đâu?). Vậy ngoài nhiệt ra thì còn khả năng gì khác không nhỉ? Cu nhà mình 5 tuổi rồi, bây giờ mới bị cái môn này lần đầu tiên
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Nhím bị nhiệt chị tumeo ạ, có thể QA nhà chị cũng bị thế. Chị thử cho bé ăn đồ mát xem có đỡ ko? QA lớn biết kêu đau chứ Nhím chả biết kêu nên ko biết đường nào mà lần. Nếu ko đỡ chị vác nó đi khám vậy, Nhím nhà em giờ lại sốt, chả biết là mọc răng hay gì, cứ hâm hấp ban ngày, ban đêm hơi cao, sáng ra lại mát
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Ừ, bố nó tối qua thốt ra cụm từ "lở mồm long móng" làm mình ghê quá chiều nay chắc mang nó đi cho bs lườm qua 1 cái.

Sốt về chiều không khéo là viêm TMH. Cho con xúc miệng nước muối nhạt & nhỏ mũi đều vào em ạ (chưa nhổ được thì pha nước lọc cho uống luôn). 3 ngày không hết thì phải chuyển hướng đi bs rồi.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me!
    Minh moi ra nhap Webtretho khong lau nen chua co kinh nghiem nhieu lam nen co gi xin cac me chi giao. Rat mong muon lam quen voi cac me.
    Minh sinh doi hai chau: 1 trai va 1 gai, hien nay be trai cua minh dang bi nhiet het hai ben luoi, be ko an duoc gi, be bi dau nen rat quay. Co me nao biet ten thuoc gi bao giup minh voi.
    Chan thanh cam on cac me!
    • 91 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào cả nha`, mình la một thành viên mới toanh, mình muôn làm quen và chia sẻ kinh nghiêm nuôi con voi các mẹ cua WTT. Mình có con gái được 14 tháng tuổi , con mình bị LƯỞI BẢN ĐỔ , mình đa cho con đi khám ở nhiều nơi rồi nhưng không thấy khỏi. Mẹ nào có kinh nghiêm chữa trị xin mách cho mình với. Mình la TRANG điên thoai 7221359 hoặc nhắn tin vào so 0914026383 mình sẽ gọi lại. Mình xin cảm ơn trước nhe!!!!!!
    • 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

HÍc, bé nhà tớ bị nhiệt lốm đốm trong mồm. Bỏ ăn 3 hôm nay, chán ghê
    Các mẹ có mẹo gì hay chỉ trỏ với nhé, mẹ cháu quấy bột sắn này, giã lá rau má này nhưng bị nhiệt trong mồm đau quá nên nó cũng chả thèm nuốt mà cứ nhè ra, cho gì vào mồm chắc sót nên nhè tuốt
    • 209 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi chút ah.
    Cún nhà em hôm qua là tròn 9 tháng.
    Mấy hôm nay trời nóng quá thế là con em bị nhiệt ở môi dưới, nó sưng tấy và trắng lên giống như mỗi lần mình bị nhiệt ấy ah.
    Em đã ra hiệu thuốc mua thuốc, bác sĩ bán cho thuốc Zytee về bôi nhưng hình như bôi vào rát lắm thì phải nên toàn thấy con khóc thôi, có mẹ nào có con đã từng bị như thế chưa, có kinh nghiệm gì không chỉ cho em với.
    Trộm vía con vẫn ăn uống bt nhưng cứ thấy thương thương.
    Mong nhận được tin các mẹ sớm.
    Thanks các mẹ nhiều nhiều ah.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2