Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 457 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Bé Sóc nhà meocon bị nhiệt lưỡi, có mẹ nào biết chỉ giúp có thể cho bé uống gì cho đỡ nhiệt không nhé.

• 1,566 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mèo con ơi, bạn xem kinh nghiệm của các mẹ đã viết ở đây này
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=2937
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 457 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ biteo nhiều nhé, meocon sẽ thử ninh đậu đen lên cho bé uống xem có đỡ không.

• 309 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bị nhiệt lưỡi không phải như dân gian thường nói là thiếu vitamin C đâu mà là do vi khuẩn trong khoang miệng gây nên và cũng không hề có thuốc đặc trị ( điều này là do mẹ Eric hỏi bác sỹ nha khoa). Thế nên chỉ có cách giữ răng miệng sạch sẽ. Khi bị nhiệt thì nên ngậm nước muối sau khi đánh răng buổi tối trước khi đi ngủ. Khoảng 2 ngày là vết thương xe lại rồi lành hẳn. Để giữ răng miệng sạch sẽ tránh vi khuẩn thì nên mua nước xúc miệng để dùng hàng ngày và ngoài ra vệ sinh răng miệng 2lần/ ngày nữa.

• 187 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em bị ho gần một tháng nay, đi bác sĩ cho uống thuốc 11 ngày thì khỏi, nhưng uống nhiều kháng sinh quá, bây giờ miệng bé nổi rất nhiều nốt nhiệt (em đi khám rồi, không phải bị chân tay miệng đâu), bé chẳng ăn được gì cả (vì đau miệng quá?), thương ghê, Em phải làm thế nào bây giờ các mẹ ơi?

• 2,049 Bài viết

• 1,658 Được cảm ơn

Lanh nhà mình cũng viêm họng, sau khi uống KS 5 ngày chueynr sang viêm lợi, lại kê KS nữa. Xót con quá. mà không theo đơn của bsi thì không được.
    Bên topic các bệnh của bé có 1 chủ đề về nhiệt đấy, bạn thử tham khảo xem.
    Chúc bé chóng khỏi.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh
    Lanh nhà mình cũng viêm họng, sau khi uống KS 5 ngày chueynr sang viêm lợi, lại kê KS nữa. Xót con quá. mà không theo đơn của bsi thì không được.
    Bên topic các bệnh của bé có 1 chủ đề về nhiệt đấy, bạn thử tham khảo xem.
    Chúc bé chóng khỏi.
    Be nha minh cung vua bi nhiet moi khoi. Be khong chiu an gi, chi ti me va uong nuoc thoi. Minh cung không cho con uong thuoc gi dau, chi uong nuoc rau ma hang ngay, bot thi lai xay nhuyen nhu hoi be ty hoac an chao dau xanh nau loang thoi. Ngoai ra minh boi cho con thuoc KAMISTAD - mot loai thuoc dang gel boi truc tiep len cac vet nhiet trong mieng va luoi cua con. Thuoc co tac dung tranh nhiem khuan, do dau, giup be co the an uong duoc va vet nhiet mau lanh. Chuc be cua ban chong khoi de me do lo.

• 4,977 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mấy hôm nay Nhím nhà em cứ đút tay vào miệng mút rồi thè lưỡi ra, mới đầu em nghĩ là nó nghịch thôi nên ko để ý. Nhưng hôm qua thì tình cờ em thấy lưỡi nó làm sao ý. Nó hơi đỏ đỏ ở phần giữa và có lấm tấm nốt gì cũng bé tí đỏ đỏ, lưỡi hơi loang loang . Nó vẫn ăn uống bình thường như mọi khi nhưng hôm kia và hôm qua thì tối hơi sốt sốt một tí.
    Em nghe thấy bảo các bé hay bị lưỡi gì nhỉ à lưỡi bản đồ , híc em cũng ko biết cái này, có phải Nhím bị thế ko các mẹ ơi

• 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Các mẹ ơi, mấy hôm nay Nhím nhà em cứ đút tay vào miệng mút rồi thè lưỡi ra, mới đầu em nghĩ là nó nghịch thôi nên ko để ý. Nhưng hôm qua thì tình cờ em thấy lưỡi nó làm sao ý. Nó hơi đỏ đỏ ở phần giữa và có lấm tấm nốt gì cũng bé tí đỏ đỏ, lưỡi hơi loang loang . Nó vẫn ăn uống bình thường như mọi khi nhưng hôm kia và hôm qua thì tối hơi sốt sốt một tí.
    Em nghe thấy bảo các bé hay bị lưỡi gì nhỉ à lưỡi bản đồ , híc em cũng ko biết cái này, có phải Nhím bị thế ko các mẹ ơi
    Hay là bé bị nhiệt miệng nhỉ? Thế hôm nay tình hình bé thế nào rồi?
    Cách đây 3 tuần bé nhà mình cũng bị một nốt đỏ trên lưỡi như kiểu nhiệt. bé cũng hay cho tay vào miệng mút rồi thè lưỡi ra. Cô giáo ở lớp cháu có hướng dẫn mình quấy bột sắn với nước sôi già cho cháu uống cùng với thuốc B2 và uống thêm c sủi. Mình làm theo và chỉ hơn một ngày sau là cháu khỏi hẳn.

• 4,977 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Ui cám ơn mẹ chink nhé, mình đã hỏi cô giáo và mọi người thì đúng là nó bị nhiệt miệng thật. Tối qua đã cho uống nước cam mát và bột sắn, chắc chưa đỡ ngay vì cậu ta vẫn mút tay nhiệt tình lắm, cả bàn tay cho vào miệng luôn :-)
    Bạn cho bé uống C sủi loại gì thế , mách cho mình với

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4