Bệnh trẻ em

Bé bị nhiễm khuẩn đường tiêu hóa kéo dài???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • 1,577 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimkute02_2010 Xem bài viết
    mẹ nó ơi.mình cũng cho be uống thuốc và uống sưa lactofree (ngừng hoàn toàn sữa mẹ)theo chỉ dẫn của bs.trộm vía,chỉ 2 ngày là phân thành khuôn đẹp,ngày di 1 lần,nên hôm kia mình tập cho bé bú mẹ trở lại,xen kẽ với uống sữa lactofree,thì 2ngayf bé mới đi và phân lúc nát, lúc có khuôn nhưng trông như bã thức ăn í,dặc biệt là bé khóc, rặn kinh khủng mỗi lần đi ị,nên cứ đi được 1 tí lạ dừng lại,vì khóc kinh wa,nhưng ko phải phân sống,ko phải táo bón,cũng ko phải kiết,mình ko biết sao nữa:Crying:sao mình thấy các bé khác cũng tập bú dần trở lại mà ko bị giống bé nhà mình?hĩ,mà mình ko dám cho uống j linh tinh đâu
    Theo chị thì em cứ cho con uống sữa không có lactose một thời gian nữa đi để cho đường ruột bé ổn định đã, em có thể vắt sữa mẹ ra để tránh mất sữa do không cho bú, từ từ một vài ngày rồi mỗi lần cho con bú thì trộn thêm 1 ít sữa mẹ vào sữa ngoài, nếu thấy bé đi ngoài ổn thì từ từ tăng dần lượng sữa mẹ lên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,577 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Sao quảng cáo thế này mà không thấy Mod đâu cả?
    2 cái nick khác nhau nhưng lại cùng 1 số ĐT mới hay chứ!

• 705 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đứa nhỏ nhà mình đang sốt cao 3 ngày, đi xét nghiệm máu thì thấy bạch cầu tăng cao, ngoài ra những chỉ số khác bình thường. BS hỏi về phân thì phân màu xanh đen và rất hôi, dẻo dẻo chứ không lỏng. Bs bảo con mình bị nhiễm trùng tiêu hóa, cho kháng sinh + men vi sinh + kẽm. Bé nhà mình không tiêu chảy, 1 ngày chỉ đi từ 1-2 lần nhưng phân cực hôi. BS khác thì nói con mình bị siêu vi thôi, ko cần uống ks. NHưng bé nhà mình cứ khóc suốt kể cả khi hạ sốt, bú cũng rất khó khăn, mình nghĩ bé đau bụng. Các bé nhà mình có bị sốt cao khi bị nhiễm khuẩn tiêu hóa không các mẹ? Vì mình không muốn cho con uống ks, lờn thuốc. Các mẹ trả lời gấp cho mình với. Rát cám ơn các mẹ.

• 603 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

bé nhà mình thì bị nhiễm khuẩn do chơi đồ chơi và do dùng kháng sinh . mình kiên quyết ko cho bé uống 1 giọt sữa nào , ko 1 cốc nước cam nào , chỉ ăn cháo thịt bò và thịt lợn tr 1 thời gian cho bé ổn định đường ruột + uống men tiêu hóa . giờ thì rất ổn rồi ( trộm vía con ) . nhất thiết là phải ăn kiêng mẹ nó ạ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 612 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimkute02_2010 Xem bài viết
    mẹ cố gắng chữa cho bé cho dứt điểm đi,mà nên dùng thuốc dân gian, bạn đừng coi thường phân nhầy nha,như bé nhà mình bị lâu quá,sốt hết cả ruột,ko thì bạn thử tham khảo mấy bài thuôc của các mẹ trên diễn đàn đi,các mẹ kinh nghiem nhieu lam.mình cũng dang cặm cụi tìm thêm để tham khảo(bé vẫn dang uống thuốc theo đơn bs mà).cầu trời khấn phật,các bé nhà mình khỏi hết đi:Rose:
    Nghe lời khuyên của mẹ nó mình thử cho uống thuốc dân tộc nhưng vừa uống vừa sợ (do không biết rõ nguồn gốc) nên cũng chẳng đâu vào đâu. Ngày mai mình sẽ dùng thuốc của ông lang Bảo ở đường Đê La Thành, có gì sẽ thông tin cho mẹ nó nhé!

• 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn thử dùng Lacteol 340mg đi. Nó được chiết xuất từ vi khuẩn có lợi cho đường tiêu hóa đấy. Em bé nhà mình uống KS bị đi ngoài phân lỏng và nhầy, uống cái này đỡ lắm. Ngày từ 1 - 2 gói tùy theo thể trạng.

Mình còn bổ sung cho con uống Kidsmune 10 gói, uống 10 ngày. Trộm vía từ ngày con uống xong, bé ham ăn lắm.

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em vưói, bé nhà em 2 tuổi rưỡi rồi, 4 hôm nay bị nhiễm khiẩnm,, ngày nào cũng đi 6-10 lần, khổ thân lắm, cho cho uông thuốc j j Acid và Lâctmin Plus nhưng ko có hiệu quả lắm, có mẹ nào có địa chỉ nào tin cậy giúp em với, mình con xanh xao mà xót ruột quá

• 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, cho em hỏi với. Em cũng đau đầu vụ bé nhà em đi ngoài quá. Bé nhà em bị nửa tháng rùi :Crying:.
    Triệu chứng bé nhà em như sau:
    - Đi ngoài: Phân lỏng (nhưng ko phải lỏng toèn toẹt), có lúc nhầy, có lúc máu. Em đi xét nghiệm phân thì dương tính với BC và Tinh bột. Bé đi nhiều nhất 3 lần 1 ngày, ko khóc, ko quấy, ko sốt, vẫn nghịch như thường. Em đưa đến Bsy Hiền ở Nguyễn Chí Thanh thì kết luận Lỵ trực khuẩn, kê đơn thuốc cho em. Nhưng mà cái đơn ấy em mang ra cửa hàng thuốc nào cũng bị mắng là Đơn thuốc của bác sỹ hoa súng hay lang băm mà lại kê kháng sinh liều cao thế này (kháng sinh là Ciprofloxacine 500mg). Em về google phát thì toàn thấy bảo trẻ trên 18 tuổi mới được uống. Thế là em k dám cho uống. Em mua siro cầm tiêu chảy về cho bé, dừng ăn váng sữa, sữa chua, dừng cả uống sữa thường lẫn sữa lasto free luôn. Sau 10 ngày bé đi bình thường, nhưng phân ko có khuôn mà mềm.
    2 hôm nay em cho bé uống sữa lại vì em đi làm, bé ở nhà chỉ ăn mỗi 4 bữa bột thì đói lắm. Bé lại đi phân sống (có gợn trắng). Huhu.....
    Các mẹ cho em hỏi:
    - Có nên đổi sữa khác cho em bé ko?
    - Cho ăn bột thì có nên giảm lượng đạm để bé đỡ phải tiêu hóa nhiều? Nếu dã ko uống sữa, ăn váng sữa, sữa chua, hoa quả mà lượng đạm còn giảm thì liệu có đủ dinh dưỡng cho bé ko?
    - Có mẹ nào đưa bé đi khám tổng quát ở viện Nhi (HN) chưa vậy? Nếu khám và xét nghiệm liệu có biết nguyên nhân vì sao bé lại bị lỵ ko nhỉ?

Cảm ơn các mẹ nhiều ạ. Nửa tháng con đi ngoài là nửa tháng em như người mất hồn vậy :Crying:

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tốt nhất bạn nên đem con đến Viện Nhi TW để xét nghiệm phân, nước tiểu và máu cho nó chắn ăn. Khi xác định đúng nguyên nhân thì mới cho đơn thuốc đặc trị được. Chứ cứ mò mẫm làm hại đến sức khỏe cháu bé và tốn kém nữa.

• 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con nhà mình uống sữa mẹ hoàn toàn mà từ lúc 1 tháng đã bị phân bọt, nhầy, đi ngoài ngày phải hơn 10 lần, cũng đi xét nghiệm, uống các loại men mà chẳng khỏi. May nhờ học được cách uống nước sắc lá ổi của mẹ Tom & chuotnhat mà mấy hôm nay ngày chỉ còn đi có một lần, phân vàng đẹp. Cảm ơn mẹ Tom & chuotnhat nhiều nhiều nhé!:Rose::Rose::Rose:

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7