• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị nhiễm khuẩn đường tiêu hóa kéo dài???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 28.7K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hic,các mẹ ơi, bé nhà em hồi được 2 tháng tuổi bi phân xanh như nước rau ngót giã,và nhầy.di xét nghiệm thì bs bảo bị nhiễm khuẩn đường tiêu hoá(bạch cầu 3+ cơ).uống ti tỉ các loại thuốc, từ thuốc tây tới thuốc nam, thuốc lá dân tộc, cỏ sữa sắc đố đen...mà giờ cháu vẫn bị đi ngoài nhầy nhầy, lúc thì có lợn cợn luc thì chỉ nhầy không ,luc vàng lúc xanh,cháu được 3thang 20 ngày roi,bs cũng đổi mấy loại thuốc rồi.(tuy ko phai uống kháng sinh nữa )em lo quá.bị lâu thế này em sợ cháu hỏng đường ruột mất.em đọc ma ko thấy me nào có bé bị jống bé nhà e.có mẹ nào biết cách chữa ko?júp em vơi :Crying:.em sắp phải đi làm rồi, cháu ko chịu bú sữa ngoài,liệu có nên cho cháu tập ăn dặm k?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 757 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn nhé! Em bé nhà mình cũng bị RLTH từ lúc mới sinh tới giờ, đi tới viện Nhi không biết bao nhiêu lần để soi phân, cấy phân, uống thuốc, vậy mà vẫn đi ngoài xoèn xoẹt ngày 4-5 lần, phân lỏng, nhầy. Cuối cùng, mình sắc lá ổi cho con uống thì mới cải tiến tình hình chút ít, đi ngoài 1 lần/ ngày, và phân đặc. Tuy nhiên, bé nhà mình cũng mới đỡ đc 2 tuần thôi, nên vẫn phải theo dõi thêm. Bạn cũng thử xem sao nhé.
    Lá ổi, sao vàng, hạ thổ, đun 9 ngọn 1 lần ( con trai 7 ngọn), 100ml nước, 3 hạt muối ( cho vài hạt làm phép thôi nhé, muối không nên dùng cho trẻ sơ sinh) sắc lấy 50ml, cho con uống ngày 3 lần, không nhất thiết phải uống hết 50ml đâu, tùy theo nhu cầu của con thôi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom & Chuotnhat Xem bài viết
    Chia sẻ với bạn nhé! Em bé nhà mình cũng bị RLTH từ lúc mới sinh tới giờ, đi tới viện Nhi không biết bao nhiêu lần để soi phân, cấy phân, uống thuốc, vậy mà vẫn đi ngoài xoèn xoẹt ngày 4-5 lần, phân lỏng, nhầy. Cuối cùng, mình sắc lá ổi cho con uống thì mới cải tiến tình hình chút ít, đi ngoài 1 lần/ ngày, và phân đặc. Tuy nhiên, bé nhà mình cũng mới đỡ đc 2 tuần thôi, nên vẫn phải theo dõi thêm. Bạn cũng thử xem sao nhé.
    Lá ổi, sao vàng, hạ thổ, đun 9 ngọn 1 lần ( con trai 7 ngọn), 100ml nước, 3 hạt muối ( cho vài hạt làm phép thôi nhé, muối không nên dùng cho trẻ sơ sinh) sắc lấy 50ml, cho con uống ngày 3 lần, không nhất thiết phải uống hết 50ml đâu, tùy theo nhu cầu của con thôi.
    Thanks me Tom & Chuotnhat nhieu.me cho mình hỏi,bé nhà bạn có bị phân xanh ko?hay chỉ lỏng và nhầy ko thôi?dạo trước mình cũng nghe bài thuốc này rồi,hăm hở bảo ông xã đi lấy lá ổi nhưng ma bà ngoại bảo chi khi tieu chảy mới dùng thôi,dùng nhieu con bị táo bón, sắt ruột mất.Sợ wa thôi luôn,nhưng nếu mẹ nó thấy có công dụng thì mình cũng áp dụng thử xem sao,nhưng me nó nếu thấy con đỡ đỡ rùi thì cũng hạn chế dùng thôi nha.bạn biết ko, 3,4 hôm nay bác sĩ cho uống Hidrasec, hôm qua bé đi ngoài có mấy sợi dây máu,mình lo điên lên mất, khám lại rồi bs van bảo phai uong tiep,va tiêm 1muix vitamin K.hic.mình gio ko biet lam sao nữa
    • 757 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Em bé nhà mình thì phân không bị xanh, mà còn rất vàng cơ, nhưng mà lúc nào cũng có nhầy và nước ( lỏng toẹt í). Cũng có 3 lần cháu đi ngoài lẫn vài chấm máu, soi phân có HC, BC 1+ và phải uống kháng sinh, sau đợt kháng sinh thứ 3, cháu bị đi tướt, mình đi lấy lá ổi cho con uống đến ngày thứ 5 thì đỡ. ( Sau khi uống 3 ngày đầu, mình dừng 2 ngày, đợt thứ 2 uống đến ngày thứ 2 là bé dừng hẳn đi ị 3 ngày, mình định thụt mật ong cho con thì đến tối ngày thứ 3 con tự ị ra, phân đã thành khuôn đẹp rồi).
    Hiện tại mình vẫn cho con uống nhưng ít hơn, và mình sắc loãng hơn, theo mình được biết thì nước lá ổi còn có tác dụng làm mọc lông ruột, người bị bệnh đại tràng hãm để uống thay nước chè được, vậy nên mình vẫn cho bé dùng thêm một thời gian nữa xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,582 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị từ 10 ngày tuổi, mới đầu đi phân có sợi máu, mình sợ quá đi Nhi đồng thì kết luận nhiễm khuẩn đương ruột, chích và uống 1 đợt kháng sinh nhưng 1 tháng sau bị lại, mình đi khám và tiếp tục uống ks, mấy đợt liên tiếp, bé thỉnh thoảng đi phân nhầy máu, ngày nào cũng 5-6 lần, phân sống nữa. hic hic. Mình buồn ko tả xiết, thấy con uống kháng sinh liên tục xót con quá. Qua tháng thứ 3, mình vẫn thấy bé lên kg tốt, tăng cân đều nên mình dưng kháng sinh, ko cho ún thêm j hết để tự con bớt thì trộm vía 3 tuần nay ko thấy ra máu, phân ko nhầy nữa, ngày đi 3-4 lần, phân vàng ươm, hoa cà hoa cải. Có 1 dạo bé đi ngày 1 lần thôi, phân nhuyễn bột mà sao cả tuần nay đi hoa cà hoa cải lại. Mình lo quá, ko bít có nên ún nước lá ổi ko.
    • 611 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimkute02_2010 Xem bài viết
    hic,các mẹ ơi, bé nhà em hồi được 2 tháng tuổi bi phân xanh như nước rau ngót giã,và nhầy.di xét nghiệm thì bs bảo bị nhiễm khuẩn đường tiêu hoá(bạch cầu 3+ cơ).uống ti tỉ các loại thuốc, từ thuốc tây tới thuốc nam, thuốc lá dân tộc, cỏ sữa sắc đố đen...mà giờ cháu vẫn bị đi ngoài nhầy nhầy, lúc thì có lợn cợn luc thì chỉ nhầy không ,luc vàng lúc xanh,cháu được 3thang 20 ngày roi,bs cũng đổi mấy loại thuốc rồi.(tuy ko phai uống kháng sinh nữa )em lo quá.bị lâu thế này em sợ cháu hỏng đường ruột mất.em đọc ma ko thấy me nào có bé bị jống bé nhà e.có mẹ nào biết cách chữa ko?júp em vơi :Crying:.em sắp phải đi làm rồi, cháu ko chịu bú sữa ngoài,liệu có nên cho cháu tập ăn dặm k?
    Bé nhà mình gần 2 tháng tuổi, cũng bị phân màu xanh và vàng giống như bé nhà bạn. Có 1 hôm bé bị sốt và ỉa chảy nhiều nước. Ôm con hay nghe thấy tiếng sôi bụng ọc ọc và con rất quấy. Bà ngoại nói có thể do mình ăn uống không cẩn thận nên con bú sữa mới bị như vậy. Mình cũng đã định dùng lá ổi nhưng mấy hôm nay ăn uống thật cẩn thận, trộm vía thấy con không bị sôi bụng nữa, phân vẫn nhầy nhưng không còn màu xanh, con cũng ngoan hơn. Giờ cũng không biết nên thế nào. Có người quen cho thuốc dân tộc nhưng cũng chưa dám uống. Vẫn đang nghe ngóng tình hình đây.
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang rất đau đầu với bé nhà mình đây. Bé được 9 tháng tuổi, gần 1 tuần nay cháu đi ngoài phân sống. Mấy ngày đầu tiên đi ngoài phân sống, một ngày khoảng 3-4 lần, mình đã đi soi phân, người ta bảo là không có vi khuẩn hay vi rút, chỉ thấy có nhiều bã thức ăn và bảo mình phải cho con uống men tiêu hóa. Mình đã cho con uống men tiêu hóa dạng ống của Pháp nhưng vẫn không đỡ. Mấy hôm nay, bé đi ngoài nhiều lắm, có ngày đến 8 lần, lúc ít, lúc nhiều, phân sền sệt, lúc có mùi, lúc không. Do đi ị nhiều lần quá nên mông của bé bị đỏ, nhìn thương lắm. Mình lo quá, gọi điện cho anh bạn bác sỹ ở viện Nhi thì được khuyên là phải uống cả men tiêu hóa và kháng sinh đường ruột, hiện mình đang cho uống men tiêu hóa Lactéol và thuốc Debby. Hiện bé đã uống được 1 ngày rồi nhưng chưa thấy tiến triển gì cả. Các mẹ có cao kiến gì không, giúp mình với.
    P/S: Bé nhà mình 9 tháng, nặng 9kg, mới chỉ biết ngồi vững và mới biết trườn thôi. Bây giờ bị đi ngoài như thế này nên trông lại càng còi. Mình thực sự lo lắng bởi bé lớn nhà mình lúc 9 tháng đã bắt đầu tập đi rồi….
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi , trong dạ dày của chúng ta thường 2 loại vi khuẩn là vi khuẩn có lợi và vi khuẩn có hại. Khi vi khuẩn có hại nhiều hơn vi khuẩn có lợi, chúng sẽ tấn công các vi khuẩn có lợi, gây xấu cho sự trao đổi chất cũng như hoạt động của cơ quan tiêu hóa. Lúc này chị chỉ cần bổ xung các vi khuẩn có lợi vào cơ thể để chúng đẩy lùi các vi khuẩn có hại ^^!, thế là mọi chuyện ổn cả . Đứa cháu em tháng trước cũng bị cái bệnh này, nhà nó than trời than đất nên em mua cho nó uống viên Forever Active Probiotic , bổ xung các vi khuẩn có lợi vào hệ tiêu hóa của bé để nó dần dần phục hồi .
    Đây là 1 sản phẩm nhập từ mỹ về do công ty Forever Living Products sản xuất ( đã có >30 tồn tại và phát triển ) nên chất lượng cực kì đảm

Em rất vui khi được giúp chị, nếu chị quan tâm có thể liên lạc với em theo số máy 01683248221 , em là Hải ở HN
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phantom91 Xem bài viết
    Chị ơi , trong dạ dày của chúng ta thường 2 loại vi khuẩn là vi khuẩn có lợi và vi khuẩn có hại. Khi vi khuẩn có hại nhiều hơn vi khuẩn có lợi, chúng sẽ tấn công các vi khuẩn có lợi, gây xấu cho sự trao đổi chất cũng như hoạt động của cơ quan tiêu hóa. Lúc này chị chỉ cần bổ xung các vi khuẩn có lợi vào cơ thể để chúng đẩy lùi các vi khuẩn có hại ^^!, thế là mọi chuyện ổn cả . Đứa cháu em tháng trước cũng bị cái bệnh này, nhà nó than trời than đất nên em mua cho nó uống viên Forever Active Probiotic , bổ xung các vi khuẩn có lợi vào hệ tiêu hóa của bé để nó dần dần phục hồi .
    Đây là 1 sản phẩm nhập từ mỹ về do công ty Forever Living Products sản xuất ( đã có >30 tồn tại và phát triển ) nên chất lượng cực kì đảm

Em rất vui khi được giúp chị, nếu chị quan tâm có thể liên lạc với em theo số máy 01683248221 , em là Hải ở HN
    ui,ui,thanks ban nhiu truoc nha,minh dang dien het ca nguoi len day,dạo trước đã hết bị bạch cầu rùi, vậy mà mấy hôm truớc be lại bi đi té nước màu xanh, lại bạch cầu (1+),thế mới điên,lại kháng sinh,kem theo nưốc búp ổi như mẹ Tom&chuotnhat khuyen.huhu,bây gio thì phân vàng rồi nhưng vẫn lỏng, nhầy,và đi nhiều lần,hôm nay cho bé đi khám o viện nhi,(trọm vía,kq âm tính hết)đang uông thuốc của bác sĩ,để mình theo doi thêm rồi liên lạc vói ban nha,mình bó cái tay rui
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mà phantom91 cho hỏi là cháu bạn uống thuốc này khi tình trạng phân thế nào? vì mình đang uống dở đơn thuốc của bs,ko dám bỏ ngang,cung ko bít co uống kèm với thuốc của bạn ko,nên muốn hỏi rõ 1 chut xíu,thanks
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebeo_Bobeo Xem bài viết
    Bé nhà mình gần 2 tháng tuổi, cũng bị phân màu xanh và vàng giống như bé nhà bạn. Có 1 hôm bé bị sốt và ỉa chảy nhiều nước. Ôm con hay nghe thấy tiếng sôi bụng ọc ọc và con rất quấy. Bà ngoại nói có thể do mình ăn uống không cẩn thận nên con bú sữa mới bị như vậy. Mình cũng đã định dùng lá ổi nhưng mấy hôm nay ăn uống thật cẩn thận, trộm vía thấy con không bị sôi bụng nữa, phân vẫn nhầy nhưng không còn màu xanh, con cũng ngoan hơn. Giờ cũng không biết nên thế nào. Có người quen cho thuốc dân tộc nhưng cũng chưa dám uống. Vẫn đang nghe ngóng tình hình đây.
    mẹ cố gắng chữa cho bé cho dứt điểm đi,mà nên dùng thuốc dân gian, bạn đừng coi thường phân nhầy nha,như bé nhà mình bị lâu quá,sốt hết cả ruột,ko thì bạn thử tham khảo mấy bài thuôc của các mẹ trên diễn đàn đi,các mẹ kinh nghiem nhieu lam.mình cũng dang cặm cụi tìm thêm để tham khảo(bé vẫn dang uống thuốc theo đơn bs mà).cầu trời khấn phật,các bé nhà mình khỏi hết đi:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhimkute02_2010; 19/06/2010 vào lúc 01:20 AM.
    • 1,593 Bài viết

• 2,412 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 4 tháng cũng bị tiêu chảy: đi hơn 10 lần/ ngày, đi toàn ra nước hoặc phân sống, nhiều nhầy, có lẫn dây máu. Đi khám ở VP bs kê cho uống Hydrasec (để ngừng tiêu chảy) và Antibio (bổ sung vi khuẩn có lợi). Sau 3 ngày thì bé đi ít hơn, nhưng vẫn còn lỏng và có nhầy. Mình phải cho bé uống sữa không có Lactose (lactose-free), vì khi niêm mạc ruột bé bị tổn thương thì sẽ không tiêu hóa được đường lactose trong sữa bò, lactose nằm lại trong ruột sẽ kéo nước từ trong tế bào ra, làm tiêu chảy nặng hơn. Sau khi mình thay sữa 2 ngày thì bé đi ngoài bình thường trở lại. Thêm 2 ngày nữa thì đi phân thành khuôn rất đẹp. Mình ngừng thuốc và cho bé uống lại sữa cũ thì bé cũng không sao cả từ đó tới giờ.

Mẹ nó thử xem nhé. À nhưng nếu bé không ăn sữa ngoài thì vẫn cứ bú mẹ như thường, mẹ chỉ cần kiêng đồ ăn tanh, lạnh thôi. Theo mình thì chưa nên tập cho con ăn dặm khi con vẫn đang bị RLTH vì thức ăn đặc sẽ làm hệ tiêu hóa đang yếu của bé bị quá tải. Mẹ nó cố tập cho con ăn sữa ngoài thôi, và nên uống sữa lactose-free luôn.
    • 757 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Em bé nhà mình vẫn uống nước lá ổi, nhưng theo bác sĩ thì lá ổi chỉ làm se ruột lại và đặc phân thôi, chứ không giúp cho tổn thương trong ruột lành lại được ngay nên mình vẫn cho con uống cùng men tiêu hóa và kẽm. Mình hy vọng hết đợt điều trị này con sẽ khá hơn, hik hik, hôm nay đi mua men tiêu hóa cho con, gặp 1 chị bảo là con chị ấy cũng bị như thế tận 2 tuổi mới hết.
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con mình thì đến 2 tuổi mới bắt đầu bị. đến nay 29 tháng vẫn bị hoài k dứt, 1 tháng 2 lần tiêu chảy , mỗi lần ít nhất cũng 6 ngày. Hic hic, các loại men + kẽm thường xuyên vẫn k cải thiện.

các mẹ có loại men nào uống thấy cải thiện được ? uống kèm nước lá ổi có được k ? Đến đầu tháng 7 này là đi học mà cứ tiêu chảy hoài làm sao đây ? rầu rỉ lắm con ngày càng nhom nhách ra.
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm nay hình như có mẹ của bé nào gọi điện cho em hỏi về cái này , đang ngủ nên nghe cũng ko rõ ràng lắm nhưng nghe đên phân nhầy nhầy biết ngay là cái top pic này , chị có thể gọi lại cho em dc ko ạ , em gọi vào máy bàn cho chị mãi mà ko được . Cái thông tin mà nói qua điện thoại thì nó chưa chính xác vì lúc đó em chưa biết chị nói đến vấn đề của bé là j` cả, nhưng tắt điện thoại em nhớ đến " phân nhầy nhầy " . Chị gọi lại em sẽ nói rõ hơn ạ : 01683248221 ( em là Hải ở HN )
    • 6 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đã từng bị rối loạn tiêu hóa nặng và chữa nhiều nơi không khỏi. Khi lên viện nhi TW xét nghiệm thì kết quả là có khuẩn đường ruột nên cho uống kháng sinh Nalidixic Acid (Chai nhựa của Italia) + Subtyl + Lactilase từ đó cháu đỡ hẳn. Sau này tôi duy trì cho cháu uống Lactilase một thời gian dài thấy vấn đề tiêu hóa được giải quyết. Nên giờ cháu nhà tôi từ còi cọc thành ra hơi Sumo một chút, vừa rồi lại phải đi Viện dinh dưỡng nhờ tư vấn thì BS bảo bỏ bớt sữa bột đi mà thay vào đó cho cháu nó uống sữa tươi thôi để giảm bớt cân đi một chút.
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahoa75 Xem bài viết
    Bé nhà mình hồi 4 tháng cũng bị tiêu chảy: đi hơn 10 lần/ ngày, đi toàn ra nước hoặc phân sống, nhiều nhầy, có lẫn dây máu. Đi khám ở VP bs kê cho uống Hydrasec (để ngừng tiêu chảy) và Antibio (bổ sung vi khuẩn có lợi). Sau 3 ngày thì bé đi ít hơn, nhưng vẫn còn lỏng và có nhầy. Mình phải cho bé uống sữa không có Lactose (lactose-free), vì khi niêm mạc ruột bé bị tổn thương thì sẽ không tiêu hóa được đường lactose trong sữa bò, lactose nằm lại trong ruột sẽ kéo nước từ trong tế bào ra, làm tiêu chảy nặng hơn. Sau khi mình thay sữa 2 ngày thì bé đi ngoài bình thường trở lại. Thêm 2 ngày nữa thì đi phân thành khuôn rất đẹp. Mình ngừng thuốc và cho bé uống lại sữa cũ thì bé cũng không sao cả từ đó tới giờ.

Mẹ nó thử xem nhé. À nhưng nếu bé không ăn sữa ngoài thì vẫn cứ bú mẹ như thường, mẹ chỉ cần kiêng đồ ăn tanh, lạnh thôi. Theo mình thì chưa nên tập cho con ăn dặm khi con vẫn đang bị RLTH vì thức ăn đặc sẽ làm hệ tiêu hóa đang yếu của bé bị quá tải. Mẹ nó cố tập cho con ăn sữa ngoài thôi, và nên uống sữa lactose-free luôn.
    mẹ nó ơi.mình cũng cho be uống thuốc và uống sưa lactofree (ngừng hoàn toàn sữa mẹ)theo chỉ dẫn của bs.trộm vía,chỉ 2 ngày là phân thành khuôn đẹp,ngày di 1 lần,nên hôm kia mình tập cho bé bú mẹ trở lại,xen kẽ với uống sữa lactofree,thì 2ngayf bé mới đi và phân lúc nát, lúc có khuôn nhưng trông như bã thức ăn í,dặc biệt là bé khóc, rặn kinh khủng mỗi lần đi ị,nên cứ đi được 1 tí lạ dừng lại,vì khóc kinh wa,nhưng ko phải phân sống,ko phải táo bón,cũng ko phải kiết,mình ko biết sao nữa:Crying:sao mình thấy các bé khác cũng tập bú dần trở lại mà ko bị giống bé nhà mình?hĩ,mà mình ko dám cho uống j linh tinh đâu
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom & Chuotnhat Xem bài viết
    Em bé nhà mình vẫn uống nước lá ổi, nhưng theo bác sĩ thì lá ổi chỉ làm se ruột lại và đặc phân thôi, chứ không giúp cho tổn thương trong ruột lành lại được ngay nên mình vẫn cho con uống cùng men tiêu hóa và kẽm. Mình hy vọng hết đợt điều trị này con sẽ khá hơn, hik hik, hôm nay đi mua men tiêu hóa cho con, gặp 1 chị bảo là con chị ấy cũng bị như thế tận 2 tuổi mới hết.
    vậy bé nhà bạn vẫn chưa khỏi hẳn a?khổ thân các bé quá.nẫu hết cả ruột.chúc bé mau khỏi nha
    • 112 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimkute02_2010 Xem bài viết
    mẹ nó ơi.mình cũng cho be uống thuốc và uống sưa lactofree (ngừng hoàn toàn sữa mẹ)theo chỉ dẫn của bs.trộm vía,chỉ 2 ngày là phân thành khuôn đẹp,ngày di 1 lần,nên hôm kia mình tập cho bé bú mẹ trở lại,xen kẽ với uống sữa lactofree,thì 2ngayf bé mới đi và phân lúc nát, lúc có khuôn nhưng trông như bã thức ăn í,dặc biệt là bé khóc, rặn kinh khủng mỗi lần đi ị,nên cứ đi được 1 tí lạ dừng lại,vì khóc kinh wa,nhưng ko phải phân sống,ko phải táo bón,cũng ko phải kiết,mình ko biết sao nữa:Crying:sao mình thấy các bé khác cũng tập bú dần trở lại mà ko bị giống bé nhà mình?hĩ,mà mình ko dám cho uống j linh tinh đâu
    Nếu bé cứ bú mẹ lại là bị tiêu chảy ngay thì chắc là bé thiếu men phân giải sữa rùi, chị nên cho bé tập dần bằng cách cho bé ăn sữa chua sau đó pha dần dần thêm sữa vào, như vậy sẽ dễ dàng hơn đấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà các mẹ ơi, nik bạn phantom91 hình như bị block rùi nên bh các mẹ có ai quan tâm thì gọi cho em theo số 01683248221 cũng dc , em ở HN nên giúp những ng ở HN nhiệt tình hơn vì cái này ko bán ngoài thị trường đâu, HN chỉ có duy nhất 1 chỗ bán thôi , các tỉnh khác em chịu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4