Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Bé bị ngứa, mẩn đỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 56.8K Lượt đọc
  • 296 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:rolleyes: Chao cac ban! con trai toi da 9 thang. chau rat hay bi man do. toi nghi rang chau bi nong va cho uong thu tra HIPP nhung van khong an thua. May hom nay toi cho thu uong tra sam goi cua Han quoc thi co ve do. Anh chi nao co cach gi hay mach gium. Xin cam on

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bạn cũng có thể cho thêm đậu xanh, đậu đen vào cháo để nấu cho bé ăn. Quậy một chút bột sắn dây với đường gluco rồi đun chín để bé ăn thêm. Ngoài ra tắm cho bé bằng quả mướp đắng (khổ qua), hoặc rau kinh giới, tía tô. Bôi Medicated powder của Pureen lên những chỗ bị rôm sảy nổi đỏ sẽ đỡ hơn.
    ____
    Huệ

• 3,802 Bài viết

• 6,335 Được cảm ơn

Bạn đã bao giờ nghĩ đến khả năng bé bị dị ứng với cái gì đó chưa? trứng, sữa, cá, rau, đậu đỗ, lông chó mèo, phấn hoa, bụi vải, nước hoa, bột giặt... cái gì cũng có thể làm bé dị ứng nặng. Mẩn đỏ thành từng đám to và dày (nổi mề đay), nổi chàm (eczema), hắt hơi,chảy nước mắt nước mũi (nước mũi trong), đau bụng, đầy hơi, nôn trớ, sốt... Nếu bé mẩn đỏ nhất là khi kèm với 1 trong những triệu chứng trên thì bạn nên nghĩ đến khả năng bi dị ứng. Chỉ có cách là tìm dị ứng nguyên và tìm cách khắc phục thì mới giải quyết triệt để được.
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/

• 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tre nho cung co the bi di ung voi mot so thanh phan cua sua bot, ban thu doi sua bot cho be xem co do khong. Minh co nghe noi tre em khong nen dung sam, ban thu hoi bac si trong muc tu van xem sao, minh da tung duoc bs tra loi rat ti mi &tan tinh.

• 415 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình thường sử dụng nước tắm cho trẻ chống rôm sảy Lactacyd, rất hiệu quả. Nhưng đó chỉ là cách chữa bên ngoài thôi. Còn thì như kiki bảo, phải chú ý xem bé có bị dị ứng không, và cho ăn thêm nhiều hoa quả mát, uống nhiều nước, hoặc cho ăn như Huệ bày.
    Theo mình, bạn cần chú ý thêm vấn đề ăn mặc của bé, quần áo cần thoáng, hút ẩm tốt, nếu trời nóng thì cho bé mặc ngắn, mỏng. Nếu bé hay nghịch, chơi nhiều thì mỗi ngày nên thay quần áo, lau nước ấm cho bé nhiều lần.

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Cách đây mấy hôm, Bống nhà mình bị mẩn ở 2 lòng bán tay, đặc biệt là ở rìa ngoài của lòng bàn tay, chỗ thịt dày dày ấy. Ko phải mụn nổi lên đâu, mà là ở dưới da cơ. Một hôm như vậy rồi tay bé lại trở lại bình thường. Thế rồi hôm nay bé lại bị y như hôm trước! Mình ko cho bé tiếp xúc với cái gì lạ cả, thức ăn thì cũng như mọi ngày. Tại sao nhỉ? Bé mới 6 tháng, chưa biết "kể bệnh" với mẹ nhưng miình nghĩ là bé ko bị ngứa. Có bạn nào biết bé bị sao k?

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Sao ko ai tr? lời cho mình hết vậy ?

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , từ trưa hôm qua phát hiện thấy bé mẩn đỏ từ mông , rồi chiều tối sang hai cánh tay , đùi. Sáng hôm nay thì lên khắp cả người. Bé vẫn hoạt động bình thường , ko ngứa ngáy , ko sốt. ăn uống ko có gì lạ. Mình chả biết tại sao , liệu có phải nóng quá phát ban không.
    Làm ơn có mẹ nào biết chỉ giúp xem phải làm sao xử lý vụ này với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 2,643 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Theo mình biết, nếu phát ban là phải sốt cơ, còn không sốt thì chưa chắc đâu, có thể do dị ứng hoặc rôm sẩy hay không? Nếu bé vẫn chưa bớt thì tốt nhất nên đưa đi khám cho chắc mẹ à.

Chúc bé mau khỏi cho mẹ yên tâm nhá
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ Bùm đừng lo lắng quá, em nghĩ chắc là nóng quá bé phát ban đấy. Có 1 lần em đã đọc trên diễn đàn thấy các mẹ có con sinh năm 2002 nói chuyện các bé khoảng tầm 9-10 tháng tuổi tự dưng bị phát ban (em nhớ có chị Tumeo). Tít nhà em tuần 2 tuần trước cũng bị sốt 2 ngày, hạ sốt rồi ban mới nổi lên. Em cũng có nhờ Bs.Hảo đến khám và bác sĩ nói là không sao. Tít nhà em cũng giống Bùm đó, không ngứa, vẫn nghịch ngợm và ăn uống bình thường. Chị nhớ cho bé uống nhiều nước là được rồi.