• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị muỗi/côn trùng đốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 233 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Em bé nhà tôi rất hay bị muỗi đốt. Buổi tối ngủ thì chắc chắn là tôi sẽ mắc màn rồi nhưng nhiều khi ban ngày không thể làm thế được, và bây giờ cháu cũng không vừa với màn chụp lồng bàn nữa (cháu đã hơn 12 tháng). Xin hỏi các bạn làm thế nào để tránh cho bé khỏi bị muỗi đốt. Và khi đã bị rồi thì bôi gì cho bé? Mỗi lần cháu bị muỗi đốt phải vài ngày sau mới lặn và sau đó để lại sẹo thâm. Bôi thuốc gì để chữa sẹo thâm này cho bé được bây giờ (vì bé là bé gái nên tôi rất lo chân tay cháu có sẹo).</P>
    <P>Xin cảm ơn các bạn.</P>
    <P>&nbsp;</P>
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>Đây cũng là vấn đề tôi rất quan tâm, và&nbsp;rất mong sự truyền đạt lại của những bạn có kinh nghiệm. </P>
    <P>Trong dân gian người ta thường bảo lấy nước hoa (dầu thơm) bôi lên sẽ không ngứa. Tôi đã thử và thấy có hiệu quả. Tuy nhiên chỉ hết ngứa lúc đó , nhưng mụn vẫn còn sưng (mặc dù&nbsp; không to so với không xức nước hoa).</P>
    <P>Thân chào.</P>
    <P>&nbsp;</P>
    • 318 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Toi boi thuoc Eurax len cho bi dot ngay sau khi phat hien ra. Neu co seo tham thi boi kem nghe Thai duong. Con muon de phong thi xoa da tranh muoi dot cua Johnson - cai lo nho nho mau xanh. Toi thuong lam the cho con gai toi va thay ket qua cung kha quan lam. Ban thu xem?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi hồi trước cũng hay bị muỗi và côn trùng cắn, phải đi bác sĩ luôn đó.

Bác sĩ cho tui cái thuốc này: Phénergan crème. Dùng rất tốt, bị muỗi hay kiến hay loại con trùng gì cắn. Bôi vào ngay là không bị sưng nữa, hết ngứa luôn.

Tui thấy hay nên muốn chia sẻ cùng với các bạn.
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Be gai nha toi cung hay bi muoi chich. Neu khi ban phat hien ra muoi vua moi chich be thi ban dung chai Johnson oil (chai mau trang trong) thoa lien vao cho can cua be thi se khong de lai bat cu mot dau gi. Nhung con khi be bi muoi chich tren 5' thi toi thay cung khong tac dung gi nhieu, neu ban nao co meo gi hay hon hay chi dum cho toi voi.
    Cam on nhieu
    Huynh Thi Thanh Hai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 548 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Toi doc trong Meo Vat: Khi bé bị muỗi đốt, bôi sữa mẹ lên, bé sẽ hết bị sưng và không có vết sẹo thâm.
    Các bạn làm thử xem nhé.
    Con tôi bị muỗi đốt trước khi tôi biết mẹo trên, đến giờ vẫn còn vết thâm, nhưng sau đó, tôi làm theo mẹo thì thấy bé không còn vết nào nữa đấy.
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị em ơi, Cún nhà mình hay bị muỗi đốt lắm, mặc dù nhà mình rất ít muỗi nhưng nếu có là chúng lại tấn công 2 mẹ con mình. Đặc biệt da Cún rất dữ nên vết muỗi đốt hay bị sưng tấy và lâu lặn. Mình phải làm gì bây giờ? Mình có mua dầu bôi chống muỗi của Johnson, lúc mới bôi thì không sao, nhưng sau đó 1-2 h là bé dễ bị muỗi đốt. KHông biết dầu đó có dùng thường xuyên được không ah? Nếu bé bị muỗi đốt thì bôi thuốc gì cho lặn đi?
    Cún và Dưa Bở
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Có người chỉ cho mình là lấy kem đánh răng bôi lên hoặc pha nước muối đặc , lấy bông thấm xoa lên cũng đỡ ngứa. Bạn thử xem.
    P.S Kem soffel cũng chống muỗi tốt lắm
    • may
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng dùng Sofell thấy cũng được, còn khi mà bé bị đốt rồi thì trong vòng 5 phút bạn có thể bôi dầu khuynh diệp hoặc nước muối thì sẽ không bị sưng, nếu để lâu hơn thì bé nào cũng bị sưng lên và sau đó bị thâm đen lại chứ không phải chỉ bé nhà bạn mới bị như vậy đâu!
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ATửu nhà mình cũng giống Cún, hay bị muỗi đốt lắm mà một lúc là sưng tịt cả lên, nhìn sốt ruột lắm. Có lần mình bôi kem đánh răng thì thấy nốt muỗi đốt lặn ngay nhưng có lần thì vẫn sưng u lên. Mình cũng rất muốn biết có loại kem hay thuốc nào bôi vào (sau khi bị muỗi cắn) để không bị sưng và thâm không, bạn nào biết làm ơn bật mí với nhé. Cám ơn nhiều nhiều :P
    Me ATuu (Ha noi)
    • 474 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Choi oi, sao giong nhau the! Be Nam nha minh ca hai tay, hai chan, mat mui deu bi vet tham den vi muoi dot, kien can, nhin thuong ghe. Co may lan be vua bi muoi dot xong la minh lay mot it sua me boi ngay len vet dot thi thay co hieu qua ngay (voi dieu kien la vua moi bi dot xong), khong de lai vet va khong bi sung. Hom qua minh cung moi mua Johnson, thay tu hom qua toi gio chua co vet nao khac, khong biet tai vi khong co muoi hay la khong bi muoi chich.
    Minh thay trong bao co quang cao den duoi muoi, co ai da su dung den nay chua nhi? Chi cho ba con biet voi. Dao nay muoi nhieu qua ma lai den mua dich benh nua chu. So qua di thoi.

• 44 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cô em chồng mua kem Sofell cho em bé, dùng có vẻ tốt hơn Johnson, mà lại rẻ hơn. Chắc mình mua thử xem nhỉ. Có ai còn cao kiến gì không?
    Cún và Dưa Bở
    • 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Nhà mình có vườn cây, nên cứ chiều xuống là họ hàng nhà muỗi kéo nhau đi hóng mát! Rồi bay vào nhà ăn bữa tối!
    Ngòai các loại kem, dầu để chống muỗi và xoa vết muỗi đốt, mình phải sử dụng lưới muỗi đóng vào tất cả các cửa sổ, ra vào chú ý đóng cửa chính ngay. Nhờ vậy mà bé đỡ bị muỗi đốt hẳn.
    Tuy nhiên lưới muỗi làm xấu nhà, và không thể thóang mát như trước. Mình thấy đang quảng cáo màn sáo chống côn trùng, thực chất là chống muỗi, vừa đẹp vừa hiệu quả. Bạn nào đã thử dùng chưa?
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Minh chua bao gio nghe den loai man do. Co ai biet khong? (Sao khong go duoc TV the nay? Admin dau roi?)
    Cún và Dưa Bở
    • 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Để mình tìm hỏi lại. Mình đọc quảng cáo trên báo, TV mấy lần nhưng không để ý kĩ lắm. Nhưng đó là trong này. Không hiểu HN có không. Chắc phải có chứ.
    Mẹ Cún thử hỏi thêm 1080 xem sao?
    • 1,067 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Các bạn ơi,

Thử mua hương muỗi dùng xem sao? Mình hay dùng hương muỗi lắm, loại chạy bằng điện ấy. (nó nhỏ và mỏng như miếng bìa, bằng 2 đốt ngón tay, đặt lên một cái cục chạy bằng điện). Mình dùng từ nhiều năm rồi, mua trong siêu thị ấy.
    Không biết bây giờ họ còn bán không, vì mình mua từ cách đây 5-6 năm rồi.

Ếch con
    • 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Hương muỗi đốt điện không độc hả ếch con?
    Mình dùng lọai hương muỗi đốt thường thôi. Nhưng chỉ dám đốt để trước cửa ra vào, ngăn muỗi không bay vào nhà. Chứ không dám để hẳn trong nhà.
    Ba bốn hôm một lần nhân lúc bà đưa bé đi dạo, thì mình xịt muỗi, để khỏang 15 phút rồi bật quạt trần hết cỡ cho nó bay hơi đi. Thế mà cũng vẫn lo, không yên tâm lắm. Chỉ sợ trừ được muỗi thì con mình lại hít phải mấy cái thứ thuốc muỗi độc hại!
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Parent cua ban hoc con gai minh tang cho minh 1 hop cao ten la Zam-Buk cua hang duoc pham Roche, hieu qua tren ca tuyet voi. Moi lan be bi con trung ( muoi, kien ...) dot, boi 1 lat la khoi ngay, khong de lai vet tham.
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Tumeo có ý đi tìm cao Zam-buk mà không thấy. Lại được mời dùng kem Matid (nhắn Vanbi: ko biết có liên quan gì với cái con ma tịt đốt em bé nhà cậu ko), nhưng đọc ngoại vỏ thấy ghi "đặc trị ghẻ" thì thấy ghê ghê, không biết có xài được cho da trẻ con ko, rồi bé sờ vào chỗ bôi mà đưa lên mắt, lên miệng thì không ổn tí nào.

Hiện giờ nhà mình vẫn trữ 1 tuýp kem Phenegan, dùng cũng tạm được (lúc thấy hiệu quả lúc không), bà con dùng thử xem
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xin chao cac ban
    Cun nha minh truoc day cung hay bi muoi dot lam, mac du nha minh rat thoang va sach se, chan tay thi day seo, trong thuon ghe lam. Minh cung dung du loai nhung khong an thua. Nhung tu khi minh dung kem nghe Thai Duong, thi cac vet muoi dot khong con de lai seo va cung khong bi ngua nua.
    Me cun