Bệnh trẻ em

Bé bị một bên tai có mùi hôi !

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em 5 tháng tuổi,kg hiểu sao một bên tai của bé có mùi hôi.Em lấy cây tăm bông ngoáy cho bé cũng có ít màu vàng dính vào,lau rồi nhưng vẫn còn mùi.Không biết có Mẹ nào gặp vậy chưa?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 876 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeNGONG Xem bài viết
    Bé nhà em 5 tháng tuổi,kg hiểu sao một bên tai của bé có mùi hôi.Em lấy cây tăm bông ngoáy cho bé cũng có ít màu vàng dính vào,lau rồi nhưng vẫn còn mùi.Không biết có Mẹ nào gặp vậy chưa?
    Bạn nên đưa bé đi khám BS, có thể bé bị nhiễm trùng tai. Nếu thực sự bị nhiễm trùng thì nên điều trị càng sớm càng tốt, để lâu có thể gây điếc
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bé nhà tớ cũng bị một thời gian, mẹ nó cho ra thử chỗ Bs Phạm Thắng ở 25 ngõ Đoàn Nhữ Hài, khám chuyên khoa tai mũi họng TW, hình như khám ngoài giờ chắc là từ 5h chiều đến 7h 15 phút thì phải. khám cho yên tâm, mẹ nào còn biết chỗ nào nữa chia sẻ nhé
    SURI LOVE
    • 83 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà mình đơt trứoc cũng bị như thế đấy,Nhưng mình mời bác sĩ đến khám thì bảo không sao.Trộm vía dạo này mình cũngo thấy mùi nữa. Nhưng mình làm theo cách sau lấy cồn 70 độ dùng tăm bông ngoáy xung quanh vành tại trong kẽ vành tai trứoc và sau khoảng vài ngày ra nhiều bẩn lắm, vì khi tắm nước bẩn đọng lại kẽ vành tai gây ra hội thôi, bạn thử làm theo cách này của mình nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasen78 Xem bài viết
    Con nhà mình đơt trứoc cũng bị như thế đấy,Nhưng mình mời bác sĩ đến khám thì bảo không sao.Trộm vía dạo này mình cũngo thấy mùi nữa. Nhưng mình làm theo cách sau lấy cồn 70 độ dùng tăm bông ngoáy xung quanh vành tại trong kẽ vành tai trứoc và sau khoảng vài ngày ra nhiều bẩn lắm, vì khi tắm nước bẩn đọng lại kẽ vành tai gây ra hội thôi, bạn thử làm theo cách này của mình nhé.
    Không biết lúc đó bé nhà chị được mấy tháng rồi,giờ thì bé được mấy tháng rồi hả chị . Để em làm theo cách của chị thử xem sao,cám ơn các Mẹ nhiều ghê!:Battin ey:
    • 315 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Không biết lúc đó bé nhà chị được mấy tháng rồi,giờ thì bé được mấy tháng rồi hả chị . Để em làm theo cách của chị thử xem sao,cám ơn các Mẹ nhiều ghê!:Battin ey:
    Con mình hồi 2 tháng cũng bị vậy đấy. Đi khám ở BV Nhi Đồng 2 bác sĩ bảo chẳng sao cả, cho mỗi lọ thuốc nhỏ tai Otifar bảo về nhà nhỏ vào tai vài giọt, đợi 10 phút lấy tăm bông lau sạch. Làm có mấy lần là khỏi.
    • 84 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo mình mẹ nó cứ cho con đi khám cho chắc ăn.Cu con nhà mình lần trc cũng có mùi hôi ở tai, đi khám bác sĩ bảo là day tai thôi mình chủ quan không cho đi khám nữa.Về sau tai con mình bị chảy nc mình cho con đi khám chỗ khác thì bác sĩ bảo con mình bị viêm tai giữa, bị thủng một lỗ nhỏ ở màng nhĩ.Mình cứ hối hận mãi, may mà con mình bây giờ cũng k sao
    • 509 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị như vậy lúc 2 tháng tuổi. Lần đầu mình thấy tai bé chảy ít dịch vàng và có mùi hôi. Mình mời BS ở Viện C đến khám, BS chỉ dặn rửa tai bằng nước muối sinh lý. Đổ nước muối 0.9% vào tai, lấy bông y tế vê 2 đầu thành hình con kén ấy, ngoáy vào tai, để yên 1 lúc cho thấm rồi xoay ngược chiều lại để lấy bông ra. Mình làm theo khoảng 2 ngày thì khỏi. Nhưng 1 tháng sau thì bé lại bị lại, nặng hơn, mủ chảy đầy ra vành tai và gối (mình cho bé nằm nghiêng sang phia tai bị). Đi khám Việt Pháp là bị viêm ống tai ngoài, BS rửa tai, hút ra rất nhiều mủ, BS cho nhỏ thuốc Otipax 5 ngày. BS dặn tránh để con bị trớ sữa, cũng là 1 nguyên nhân gây viêm tai. Mình nhỏ sang ngày thứ 3 là thấy đỡ, tai hết hôi. Vậy mà 1,5 tháng sau bé lại bị lại, lần này BS Việt Pháp cho uống KS a-mô-xi-nin 7 ngày. Hết thuốc tai bé hết dịch nhưng vẫn có mùi hôi, bên kia không bị. Lại đưa đi khám lại, BS soi tai nói tai sạch khỏi rồi, hôi cứ kệ nó. Nhưng BS cũng dặn, nếu lại bị nữa thì nên khám chuyên khoa tai mũi họng để đặt ống xông trong lỗ tai để dẫn dịch thoát ra ngoài. Mẹ nào biết nơi khám chuyên khoa TMH tốt thì giới thiệu cho mình với. Mình rất sợ cho con đến Viện Nhi, đông lắm.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socme Xem bài viết
    theo mình mẹ nó cứ cho con đi khám cho chắc ăn.Cu con nhà mình lần trc cũng có mùi hôi ở tai, đi khám bác sĩ bảo là day tai thôi mình chủ quan không cho đi khám nữa.Về sau tai con mình bị chảy nc mình cho con đi khám chỗ khác thì bác sĩ bảo con mình bị viêm tai giữa, bị thủng một lỗ nhỏ ở màng nhĩ.Mình cứ hối hận mãi, may mà con mình bây giờ cũng k sao
    Mình nghĩ khám tai, nhìn vào tai bs sẽ biết là bé có bị viêm tai hay ko chứ?! Vì khi bs khám cho bé (bé chưa biết nói) sẽ là : hả họng ra, khám họng, kéo lỗ mũi khám mũi, soi tai khám tai.(cho những bé hắt hơi, sổ mũi), sau đó bóp bụng, vỗ bụng... Nếu có viêm nhiễm gì thì chỗ ấy bị đỏ (bs chỉ cách cho mình xem nhưng đồ cận thị như mình chẳng thấy gì cả).

Có lần mình còn gặp 1 ông bs già ở phòng khám Nancy rất hay : bé sơ sinh mình bị sốt, khám rất cẩn thận, đủ trò, còn cởi tã xem chim nữa. Mình hỏi xem cái đó để làm gì thì ổng nói : nhiều mẹ ko quan tâm đến chỗ ấy, cứ nghĩ con mình bị viêm họng, cái đấy cũng bị viêm.
    Như cái ông bs này thì mẹ cũng phải là bs để bảo vệ bé của mình:Crying: :Crying:
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc là phải đi khám BS cho yên tâm,vì có lúc 1 bên tai có mùi hôi,nhưng một hồi là lại thấy bớt hôi.Con em thì nó kg bị chảy dịch vàng,lau lau thì có dính 1 tí xíu vàng vàng thôi.Em cũng định đi Nhi Đồng,nhưng mà nghĩ cảnh chen chúc trong đó thấy ớn !!!
    • 305 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn mua chai POLYDEXA (của Pháp) về nhỏ tai cho bé, nhỏ khoảng 3 ngày là OK thôi. Khi bé nhà mình 4 tháng tuổi cũng có mùi tai và đi khám ở ND2,bác sĩ cho thuốc này,nhỏ mỗi lần 1 giọt,ngày 3 lần và vệ sinh tai cho bé là ổn thôi.
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em vừa cho bé đi khám ở NĐ,kết quả làm viêm tai giữa.Tội nghiệp,mà kg hiểu sao BS cho thuốc gì mà đắng quá.Mình người lớn mà nếm vào còn khó chịu,nói chi con nhỏ.Vậy là em cho uống,cứ nôn ra hết.Đau đầu giờ chẳng biết làm sao?
    • 876 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Em vừa cho bé đi khám ở NĐ,kết quả làm viêm tai giữa.Tội nghiệp,mà kg hiểu sao BS cho thuốc gì mà đắng quá.Mình người lớn mà nếm vào còn khó chịu,nói chi con nhỏ.Vậy là em cho uống,cứ nôn ra hết.Đau đầu giờ chẳng biết làm sao?
    Bạn cho vào đường thuốc quậy cho tan rồi cho bé uống, nên cho bé uống tường chút một, nếu vẫn uống ko được thì nên gặp BS xin đổi thuốc khác dễ uống hơn. Chúc bé mau hết bệnh cho mẹ đỡ lo.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái! cho em hỏi với!

Cutit nhà em gần 3thangs tuổi rồi! Dạo này em ngửi thấy 1 bên tai của con có mùi hôi! Hơi hơi thôi ah! Mà cứ ngoáy đi thì lại đỡ! mà chỉ có 1 bên thôi chứ! hic hic!
    Hỏi thử cô hàng xóm thì cô ý bảo "trẻ con đứa nào ko thế" Nhưng em nghĩ là không ổn lắm! Ko biết có nên đưa bé đi khám ko .E băn khoăn lắm.Nếu khám thì ở đâu uy tín nhỉ các mẹ nhỉ! nhóc nhà em còn bé quá mà!

Ah...Em ở Hà Nội!

Thanks các mẹ nhé!
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nhoc_01 Xem bài viết

Cutit nhà em gần 3thangs tuổi rồi! Dạo này em ngửi thấy 1 bên tai của con có mùi hôi! Hơi hơi thôi ah! Mà cứ ngoáy đi thì lại đỡ! mà chỉ có 1 bên thôi chứ! hic hic!
    Hỏi thử cô hàng xóm thì cô ý bảo "trẻ con đứa nào ko thế" Nhưng em nghĩ là không ổn lắm! Ko biết có nên đưa bé đi khám ko .E băn khoăn lắm.Nếu khám thì ở đâu uy tín nhỉ các mẹ nhỉ! nhóc nhà em còn bé quá mà!

Ah...Em ở Hà Nội!

Thanks các mẹ nhé!
    Thằng Tí nhà mình hồi bé ko có tuần nào là ko đến bệnh viện để xem tai có bị mủ ko vì thối quá mà. Mãi rồi mình mới cho con đến phòng khám đa khoa chỗ phố chùa Láng (đầu gần đường Láng í). Vào đấy bạn bảo làm vệ sinh tai cho con người ta cũng làm. Chứ vào viện thì ko vệ sinh đâu, chỉ khám bệnh thôi, mà giá chung của BV là 70n/1 lần khám. Ra phố chùa Láng họ chỉ lấy ~25n thôi, vừa làm vệ sinh, vừa xem tai có bệnh gì ko nên yên tâm lắm.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Thằng Tí nhà mình hồi bé ko có tuần nào là ko đến bệnh viện để xem tai có bị mủ ko vì thối quá mà. Mãi rồi mình mới cho con đến phòng khám đa khoa chỗ phố chùa Láng (đầu gần đường Láng í). Vào đấy bạn bảo làm vệ sinh tai cho con người ta cũng làm. Chứ vào viện thì ko vệ sinh đâu, chỉ khám bệnh thôi, mà giá chung của BV là 70n/1 lần khám. Ra phố chùa Láng họ chỉ lấy ~25n thôi, vừa làm vệ sinh, vừa xem tai có bệnh gì ko nên yên tâm lắm.

cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều nhé! he he! đợi mấy hôm nữa em sẽ đưa kutit đi! Khiếp! HN đúng là Hà Lội nhỉ! Cái đường Nguyễn TRãi nhà em ngập ủm..hí hí! Nhín mà khiếp! Mưa tí là ngập...dúng là mưa Hà nội!
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Jerry nhà mình ngày xưa cũgn có lúc thấy hôi tai dù là mình ngoáy tai bé rất sạch..Sau hóa ra là phía sau vành tai chỗ kẽ ý, mình không để ý nên vẫn còn dơ hôi..Sau thì biết rồi, vệ sinh sạch chỗ ý là thơm tho ngay.
    • 2,918 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nhoc_01 Xem bài viết

Ah...Em ở Hà Nội!

Thanks các mẹ nhé!
    Nếu nghi ngờ thì mẹ nó cho con đi khám ngay & nên đến BV chuyên khoa Tai Mũi Họng ấy. Thông thường trẻ có ráy tay thì có mùi đặc trưng (như người lớn vậy), còn nếu hôi thối, bạn thử cầm 2 tai bé lên mà bé khóc thì có khả năng bị viêm tai.
    Mẹ có nghĩa là bắt đầu
    Cho sự sống cho tình yêu & hạnh phúc
    • 199 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ giùm em xem như thế này thì em cho con khám ở đâu nhé? Vành Tai bên phải của bé nhà em bị sưng máy hôm rùi , sưng đỏ ý , vạch ra nhìn thì ko thấy mụn hay nhọt gì cả , mà rửa mặt hay nằm nghiêng bên phải là cứ kêu đau , em lo quá , ko biết bị làm sao? Em cho bé dđ khám ở đâu bây giờ ? :Crying::Crying:
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tkly Xem bài viết
    Các mẹ chỉ giùm em xem như thế này thì em cho con khám ở đâu nhé? Vành Tai bên phải của bé nhà em bị sưng máy hôm rùi , sưng đỏ ý , vạch ra nhìn thì ko thấy mụn hay nhọt gì cả , mà rửa mặt hay nằm nghiêng bên phải là cứ kêu đau , em lo quá , ko biết bị làm sao? Em cho bé dđ khám ở đâu bây giờ ? :Crying::Crying:
    Có khi bé bị con gì cắn đấy..Nếu lo thì cho bé đi khám tai Mũi họng ý :Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2