• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me. Minh la thanh vien moi cua dien dan, rat vui duoc lam quen va trao doi kinh nghiem voi moi nguoi
    Be nha minh duoc 7 thang roi, chang hieu tai sao thang vua roi be bi noi 5 cai mun nhot o tren dạu Thuong lam vi be khong the nam ngu duoc. Mecaro cung chang hieu co phai do me an nong nua hay khong va cach cham soc be nhu the nao. Co me nao co kinh nghiem ve vu nay thi chia se voi minh nhẹ

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 127 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Me caro than men,
    Thuong be Caro qua nhi, nhung 5 cai nhot tren dau thi dau lam do
    Be Thi nha minh vua bi 3 cai nhot o mặt, mot cai o mắt, nhung vi be da lon 20 thang nen di bac sy cung de, bac sy phai chich nhot ra cho be Thi do, neu khong no se len lai rat nhieu lan met moi lam
    Cu nho lai lan chich nhot cho be Thi ma minh so oi la so, be Thi bi quan chat lai bang khan vai de khong cua quay duoc va phai co 2 nguoi giu cho be khoi giay dua, vi chich nhot thi dau lam ma, be khoc qua troi luon, lam mee cung xot qua muon rung tim luon.
    Bac sy noi be bi nhot la do nong o trong, khong nen uong sua ngot, va co gang an nhieu do mat vao, sau do minh ninh nuoc do den hoac nuoc ngo cho be, va cho an hoa qua mat nhu thanh long, trom via be khong bi len nhot nua.
    Me Caro phai hoi y kien bac sy ngay di
    Nhieu dua tre hay bi nhot lam do, day la van de cơ địa cua tung dua tre nen minh phai co gang ha nhieu trong cho be thoi, chu yeu tap trung vao an do mat.
    Chuc be Caro khong bi len nhot nua :P
    Mẹ bé Thi (Vân-Hà Nội)
    website: http://www.babiesonline.com/babies/t/thi

• 288 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dung roi do.
    Ban nen chu y cho be an do mat nhieu hon. Theo minh neu ban khong di BS duoc thi mua lo Blue Metylen ( loai thuoc nuoc mau xanh) boi len cho mut nhot cho be. Mut nhot se tu kho va troc ra. Nhu vay se do dau hon nhieu.
    Tun nha minh cung thinh thoang bi mut nhot o tay va dau nhu vay day.
    Chuc be carot mau het mut nhot nhe.
    Me Tun Em(TPHCM)

• 373 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đậu Xanh nhà em bị mọc đầu đanh trên đầu từ hôm qua. Chỗ đó tấy khá to và đỏ. Moi người bảo dán cao hoặc bôi dầu con hổ vào chỗ đó để nó tịt đi. Có mẹ nào biết kinh nghiệm gì chỉ cho em với nhé!
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó

• 80 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Đậu Xanh à. Bill nhà mình cũng bị mụn trên đầu , được bác sĩ khuyên bôi thuốc FUDIKIN, tuýp thuốc mỡ mầu trắng của Hàn quốc, thấy cũng đỡ nhiều. Mẹ Đậu xanh thử bôi xem nhé
    Me cua Bill (Hanoi)

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cun nha minh cung bi moc 6 cai mun tren dau, khong nam ngu duoc vi dau Minh co di kham thi Bac si cho thuoc FUDIKIN de boi ngoai.Ngay boi 2 lan. Dau xanh nhu vay la bi nong trong roi, ban nen cho be an nhieu thu mat vao la se do thoi.
    Chuc Dau xanh mau khoi cho me khoi lo lang nhe

• 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các chi ơi, giúp em với,

Bé nhà em chắc là máu nóng, trời lạnh như thế này mà bé mọc lên một cái nhọt to đùng trên đầu, đau ơi là đau vì bé sốt nhẹ, quấy ghê người, và tự biết không dám nằm ngửa, toàn nằm sấp hoặc nằm nghiêng ngủ thôi, thương lắm

Bây giờ cái nhọt đó cũng đã vỡ mủ và khô rồi nhưng chắc chưa hết nhân ở
    bên trong nên quanh đó vẫn sưng đỏ.

Trên đầu bé bây giờ cũng lại có một cục u như tay út phồng lên, em sợ lại một chú nhọt thứ 2 sắp mọc, lo quá

Em phải làm gì bây giờ, cho bé ăn toàn thứ mát thôi, trước đó mùa hè bé cũng mọc nhọt trên mặt, nhưng bây giờ là mùa đông, lại còn mọc ở đầu nữa chứ, đau ghê lắm.

Em đã thử cách dân gian là lấy lá táo giã nhỏ, trộn muối tinh rồi đắp lên nhọt cho hút mủ, nhưng cũng không hiệu nghiệm lắm

Chắc là bé giống mẹ, hồi nhỏ em cũng... mọc nhọt tùm lum luôn, máu nóng đến nỗi mà khi có bầu toàn bị chảy máu cam... thương con quá

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Mình nghĩ đưa bé đến BS da liễu để chữa dứt 1 lần luôn chứ để vậy tội nghiệp bé ngứa ngáy , đau , khó chịu lắm.... Mình thấy mụn mà vỡ ra hay lây lan sang các vùng khác , nên nếu bôi thuốc vào nó khô đi đỡ phải bị lại hoài.
    Chúc bé luôn khoe và không bị mụn nhọt nữa nha...

• 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đây là những ổ nung mủ do một loại vi khuẩn (Tụ cầu - Staphylococus) vì vậy cần để ổ mủ hoàn thành vỏ xơ(chín) để tránh gây nhiễm toàn thân.
    Khi ổ mủ vỡ dùng gạc sạch tẩm dung dịch sát khuẩn (Betadine , Iodine )đắp lên miệng của nó.
    Nặn nhẹ để lấy hết dịch trong ổ mủ và thay gạc hàng ngày.
    Chỉ rắc kháng sinh trong giai đoạn liền sẹo.
    Tuyệt đối không nặn khi nhọt chưa vỡ (chắc các mẹ đã biết rồi )
    Phòng bệnh :Chủ yếu vệ sinh da cho bé sạch sẽ
    Nhớ cho bé ăn uống nhiều nước hoa quả để tăng sức đề kháng.
    Chúc mạnh khoẻ !!!

• 103 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mấy hôm trời nóng quá Bon nhà em nổi mụn nhọt sau gáy , tội bé quá thôi , em có mua thuốc Bắc cho bé uống và đắp hột bình lịch cho bé mà chẳng ăn thua gì, đi khám bác sĩ lại cho uống kháng sinh nên em đang phân vân không biết cho bé uống thuốc gì bây giờ, các mẹ có nhiều kinh nghiệm giúp em với....
    metibon

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5