• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me. Minh la thanh vien moi cua dien dan, rat vui duoc lam quen va trao doi kinh nghiem voi moi nguoi
    Be nha minh duoc 7 thang roi, chang hieu tai sao thang vua roi be bi noi 5 cai mun nhot o tren dạu Thuong lam vi be khong the nam ngu duoc. Mecaro cung chang hieu co phai do me an nong nua hay khong va cach cham soc be nhu the nao. Co me nao co kinh nghiem ve vu nay thi chia se voi minh nhẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 127 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Me caro than men,
    Thuong be Caro qua nhi, nhung 5 cai nhot tren dau thi dau lam do
    Be Thi nha minh vua bi 3 cai nhot o mặt, mot cai o mắt, nhung vi be da lon 20 thang nen di bac sy cung de, bac sy phai chich nhot ra cho be Thi do, neu khong no se len lai rat nhieu lan met moi lam
    Cu nho lai lan chich nhot cho be Thi ma minh so oi la so, be Thi bi quan chat lai bang khan vai de khong cua quay duoc va phai co 2 nguoi giu cho be khoi giay dua, vi chich nhot thi dau lam ma, be khoc qua troi luon, lam mee cung xot qua muon rung tim luon.
    Bac sy noi be bi nhot la do nong o trong, khong nen uong sua ngot, va co gang an nhieu do mat vao, sau do minh ninh nuoc do den hoac nuoc ngo cho be, va cho an hoa qua mat nhu thanh long, trom via be khong bi len nhot nua.
    Me Caro phai hoi y kien bac sy ngay di
    Nhieu dua tre hay bi nhot lam do, day la van de cơ địa cua tung dua tre nen minh phai co gang ha nhieu trong cho be thoi, chu yeu tap trung vao an do mat.
    Chuc be Caro khong bi len nhot nua :P
    Mẹ bé Thi (Vân-Hà Nội)
    website: http://www.babiesonline.com/babies/t/thi
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Dung roi do.
    Ban nen chu y cho be an do mat nhieu hon. Theo minh neu ban khong di BS duoc thi mua lo Blue Metylen ( loai thuoc nuoc mau xanh) boi len cho mut nhot cho be. Mut nhot se tu kho va troc ra. Nhu vay se do dau hon nhieu.
    Tun nha minh cung thinh thoang bi mut nhot o tay va dau nhu vay day.
    Chuc be carot mau het mut nhot nhe.
    Me Tun Em(TPHCM)
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đậu Xanh nhà em bị mọc đầu đanh trên đầu từ hôm qua. Chỗ đó tấy khá to và đỏ. Moi người bảo dán cao hoặc bôi dầu con hổ vào chỗ đó để nó tịt đi. Có mẹ nào biết kinh nghiệm gì chỉ cho em với nhé!
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • 80 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Đậu Xanh à. Bill nhà mình cũng bị mụn trên đầu , được bác sĩ khuyên bôi thuốc FUDIKIN, tuýp thuốc mỡ mầu trắng của Hàn quốc, thấy cũng đỡ nhiều. Mẹ Đậu xanh thử bôi xem nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cun nha minh cung bi moc 6 cai mun tren dau, khong nam ngu duoc vi dau Minh co di kham thi Bac si cho thuoc FUDIKIN de boi ngoai.Ngay boi 2 lan. Dau xanh nhu vay la bi nong trong roi, ban nen cho be an nhieu thu mat vao la se do thoi.
    Chuc Dau xanh mau khoi cho me khoi lo lang nhe
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các chi ơi, giúp em với,

Bé nhà em chắc là máu nóng, trời lạnh như thế này mà bé mọc lên một cái nhọt to đùng trên đầu, đau ơi là đau vì bé sốt nhẹ, quấy ghê người, và tự biết không dám nằm ngửa, toàn nằm sấp hoặc nằm nghiêng ngủ thôi, thương lắm

Bây giờ cái nhọt đó cũng đã vỡ mủ và khô rồi nhưng chắc chưa hết nhân ở
    bên trong nên quanh đó vẫn sưng đỏ.

Trên đầu bé bây giờ cũng lại có một cục u như tay út phồng lên, em sợ lại một chú nhọt thứ 2 sắp mọc, lo quá

Em phải làm gì bây giờ, cho bé ăn toàn thứ mát thôi, trước đó mùa hè bé cũng mọc nhọt trên mặt, nhưng bây giờ là mùa đông, lại còn mọc ở đầu nữa chứ, đau ghê lắm.

Em đã thử cách dân gian là lấy lá táo giã nhỏ, trộn muối tinh rồi đắp lên nhọt cho hút mủ, nhưng cũng không hiệu nghiệm lắm

Chắc là bé giống mẹ, hồi nhỏ em cũng... mọc nhọt tùm lum luôn, máu nóng đến nỗi mà khi có bầu toàn bị chảy máu cam... thương con quá
    • 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

Mình nghĩ đưa bé đến BS da liễu để chữa dứt 1 lần luôn chứ để vậy tội nghiệp bé ngứa ngáy , đau , khó chịu lắm.... Mình thấy mụn mà vỡ ra hay lây lan sang các vùng khác , nên nếu bôi thuốc vào nó khô đi đỡ phải bị lại hoài.
    Chúc bé luôn khoe và không bị mụn nhọt nữa nha...
    • 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đây là những ổ nung mủ do một loại vi khuẩn (Tụ cầu - Staphylococus) vì vậy cần để ổ mủ hoàn thành vỏ xơ(chín) để tránh gây nhiễm toàn thân.
    Khi ổ mủ vỡ dùng gạc sạch tẩm dung dịch sát khuẩn (Betadine , Iodine )đắp lên miệng của nó.
    Nặn nhẹ để lấy hết dịch trong ổ mủ và thay gạc hàng ngày.
    Chỉ rắc kháng sinh trong giai đoạn liền sẹo.
    Tuyệt đối không nặn khi nhọt chưa vỡ (chắc các mẹ đã biết rồi )
    Phòng bệnh :Chủ yếu vệ sinh da cho bé sạch sẽ
    Nhớ cho bé ăn uống nhiều nước hoa quả để tăng sức đề kháng.
    Chúc mạnh khoẻ !!!
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mấy hôm trời nóng quá Bon nhà em nổi mụn nhọt sau gáy , tội bé quá thôi , em có mua thuốc Bắc cho bé uống và đắp hột bình lịch cho bé mà chẳng ăn thua gì, đi khám bác sĩ lại cho uống kháng sinh nên em đang phân vân không biết cho bé uống thuốc gì bây giờ, các mẹ có nhiều kinh nghiệm giúp em với....
    metibon
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Tũn nhà em cũng thế, nổi 1 cái nhọt to đùng trên trán, dán cao ko thấy tan, cho đi khám, bác sĩ bảo phải uống kháng sinh, nếu ko hết thì phải trích.. em đành sang Xuân Thảo ở Đội Cấn mua cao, trộm vía dán 2 ngày thì thấy mềm mềm nhỏ nhỏ đi 1 tí rồi, hy vọng là sẽ hết!
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tibon
    Các mẹ ơi mấy hôm trời nóng quá Bon nhà em nổi mụn nhọt sau gáy , tội bé quá thôi , em có mua thuốc Bắc cho bé uống và đắp hột bình lịch cho bé mà chẳng ăn thua gì, đi khám bác sĩ lại cho uống kháng sinh nên em đang phân vân không biết cho bé uống thuốc gì bây giờ, các mẹ có nhiều kinh nghiệm giúp em với....
    Bạn ơi,

Bé nhà mình nằm viện mất 1/2 tháng vì cái vụ nổi nhọt đó. Mới đầu bé nổi một mụt thôi, mình chẳng nặn, chẳng đắp gì cả nhưng nó bị bể lúc tắm, thế rồi xẹp. Sau đó mặt bé mọc liên tiếp 4 cái nữa -> cho bé đi BS -> uống kháng sinh -> xẹp hết 3 cái, còn 1 cái bên thái dương nhất định không xẹp -> sau đó lại mọc 1 mụt ở trán -> 2 ngày sau sưng to -> trán sưng lên -> sưng lan xuống mắt làm mắt bé từ 2 mí thành mắt co lươn. Mẹ hoảng quá cho đi Nhi Đồng 2, BS vừa nhìn thấy bắt nhập viện ngay, sợ nhiễm trùng máu -> bắt đầu bị chích kháng sinh (Bristopen) ngày 2 mũi 330mg, được 1 ngày BS tăng liều 500ng -> mụt nhọt trên trán xẹp, mặt mũi trở lại xinh đẹp tuy nhiên nhọt bên thái dương không xẹp, phải mổ lấy mủ.....tội nghiệp lắm (mổ không gây tê, thay băng hàng ngày cũng rất đau).

Kể cho bạn nghe để bạn nên cẩn thận với mấy cái nhọt của bé. theo BS, nhọt trên mặt, đầu rất nguy hiểm, rất dễ gây nhiễm trùng máu, chết như chơi, diễn biến nhanh, không nên coi thường (lời BS nói khi nhập viện). Mình đã rất lo sợ. May mà bé nhà mình chưa bị nhiễm trùng máu. Cậu bé kế bên phòng bệnh của mình bị rất nhiều nhọt ở đầu và đã bị nhiễm trùng máu rồi đấy.

Vài dòng chia sẻ với bạn, chúc con bạn mau khỏi mấy mụn nhọt đáng ghét.

Ah, bạn đừng tự cạy hay nặn những mụn nhọt đó nhé. Theo mình bạn cứ phải cho bé uống kháng sinh theo toa BS đi vì bạn đã đắp hột bình lịch mà đâu có khỏi.
    • 1,439 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thấy bảo lá táo nhai nát đắp vào tốt lắm. Nhưng chưa thử bao giờ.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cám ơn Masu và các mẹ nhé, mình cũng bị cô em là bác sĩ la quá trời và bắt cho bé uống kháng sinh , kháng viêm rồi. Nghe nói rất dễ nhiễm trùng ,sợ thật, chắc hết dám nghe ông bà cho đắp linh tinh và uống thuốc Bắc nữa. Ở nhà con cháu mình cũng bị nhọt ở đầu cũng cả nửa tháng rồi mà uống kháng sinh vài ngày bớt nhưng ngưng thuốc lại bị lại nên hết chuyển qua thuốc Bắc xong lại thuốc tây nên mãi không khỏi, bây giờ ông bà lại cho nó uống kháng sinh rồi.Mình nghe nhiều người có con bị nhọt ở đầu trước đây nói đến lúc bé ra hết nhọt là ra hết chất độc trong người là sau này không bị bệnh vặt nữa, không biết có mẹ nào có kinh nghiệm này không, mà con mình bị nhọt ở sau gáy thôi thì sao nhỉ.
    metibon
    • 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Cu Tín nhà em bị đầu đanh rồi, theo như anh Minh Long khuyên là để cho chín rồi nặn thế thì không phải bôi thuốc gì à? có mẹ nào biết thì post bài cho mẹ cháu xem với
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cu Đăng nhà mình 6 tháng nổi mụt đỏ đềy 2 bắp vế giống như rôm sẩy, nhưng to hơn và đỏ hơn, trời mát vẫn không chịu lặn, thoa các loai po mát sảy vẫn không hiệu quả, đi bác sĩ đông y bảo là nóng trong người , cho thuốc giải nhiệt uống nhưng vẫn không hết, có mẹ nào biết chỉ với...
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Giống Tin nhà mình, cách đây 2 tháng, ở cổ của Tin cũng có rất nhiều nốt đỏ nhìn rất tội nghiệp, ko hẳn là rôm, ko hẳn là mụn, nó cứ dầy cộm lên thành từng mảng, mình cũng định đưa đi khám nhưng vì thời tiết nóng quá nên thôi, mình quyết định tắm cho cu = mướp đắng xem có cải thiện được tình hình ko, thế mà trộm vía, sau vài lần tắm (mỗi lần tắm mình đun 2 quả mướp) thế mà các nốt đó biến đâu hết ý. Thế là mình cứ duy trì tắm cho đến tận bây giờ (bây h thì mình chỉ tắm 1 quả thôi, mà 2 ngày mới tắm = mướp đắng 1 lần).
    Bây giờ thì người "láng mịn" lắm, chẳng thấy bạn rôm bạn mụn nào cả (trộm vía).
    Trong DD mình thấy rất nhiều mẹ tắm cho con = mướp đắng, bạn thử xem.
    • 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuncoi
    Tũn nhà em cũng thế, nổi 1 cái nhọt to đùng trên trán, dán cao ko thấy tan, cho đi khám, bác sĩ bảo phải uống kháng sinh, nếu ko hết thì phải trích.. em đành sang Xuân Thảo ở Đội Cấn mua cao, trộm vía dán 2 ngày thì thấy mềm mềm nhỏ nhỏ đi 1 tí rồi, hy vọng là sẽ hết!
    Mình cũng tìm mãi về bệnh nhọt và đầu đanh của bé để xử lý cái vụ này vì Chung Tín cũng bị xưng đầu đanh các mẹ ơi. May quá hôm nay có người pót lên thì nhảy vào than vãn tý. Vừa may gặp mẹ Tũn ở đây.
    Mình đã cho Tín uống thuốc Tiêu Độc của công ty dược Nam Hà tối qua một ống, sáng nay có vẻ dịu đi, đang tiếp tục cho con uống. Hy vọng sẽ OK.
    Mình sẽ học mót thêm vụ mướp đắng để tắm nữa.
    Trời ơi con mẹ đã không lên cân hai tháng nay, giờ thêm cái vụ đầu đanh này, căng thẳng quá các mẹ ơi.!!!!
    • 239 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Oi thoi minh kinh hai may cai nhót lam roi, lúc be nha minh duoc hon 1tuoi thi bi 1 cai nhot ngay tren song mui, ngang mi mat ay, minh co biết dau cu tương la be bi nong trong ngươi noi mut binh thương, không ngo may hom sau no sung tay len, sung ca 2 mát cua be, so qua minh di BS, bi BS la qua troi luon. BS con bao minh neu không can than thi no se nhiêm trung vao nao, minh so qua khóc hét nước mát luon, roi BS cho uong khang sinh sau do con phai chích 1mui khang sinh moi het do. Ngay tai kham BS bao " chúc mung chi " minh mung roi ca nước mát. nen bay gio nghe noi toi nhot la minh so lam, me nao co con bi nhot nhát la tren mat thi nen di BS kiêm tra, dung chu quan nguy hiêm lam day ( Các me thong cam nhe minh chua biết cách go font tiêng viết )
    • 106 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các bạn ơi, cu Dế nhà mình cũng mọc một cái mụn sau gyas đấy, lúc đầu chỉ như vết muỗi đốt thôi, màu vàng, như kiểu trứng cá của mình ý, thế nên mình cũng kệ, định để khi nó lớn hơn có ngòi thì sẽ đắp cao là bật ngòi thì khỏi, thế nhưng 10 tháng rồi nó phát triển thành như 1 cục u rắn to như hạt đỗ đen, một ông bác sĩ ở viện K khám thì nói là không sao cả, cứ bôi kem teta nhỏ mắt lên đó 3 lần/ngày là khỏi, nhưng mình thấy mãi chả tan gì cả, hôm qua đi khám Họng cho bé thì bà Bác sĩ bảo là u bã đậu, lớn một chút đi chíc là hết, mình cũng rất lo, không biết nên làm thế nào, thấy các mẹ post lên, mình cũng muốn hỏi xem nên làm gì đây. Vì nó không giống như mụn bình thường có ngòi mà lại cứng chứ không mềm. Mình cũng có 1 mụn cứng như thế khoảng 2 năm nay (ở chỗ ngồi ý. hì.. hì..) nhưng cũng không thấy đau hay làm sao cả nên mình cũng chủ quan với cái mụn của bé. bây giờ bác sĩ nói thế thì cũng không biết nên theo ai cả.
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3