Bệnh trẻ em

Bé bị mẩn đỏ ở cổ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em bây giờ bị những nốt đỏ ở cổ. Một thời gian thì hết , sau đó lại bị lại Không hiểu đấy là bị làm sao nhỉ. Có phải tại bé nóng quá ko ạ. Tắm mướp đắng thì cũng thấy đỡ nhưng ko hết hẳn.Những nốt đỏ còn mọc ở tay nữa. Em sợ là thời gian vừa rồi ko tắm cho bé vì bé bị ốm nên mới bị như vậy.
    Mà ko biết dùng quạt có được ko. Mọi người trong nhà cứ bắt dùng quạt nan hoặc dùng quạt máy con tí , chả thấy mát gì cả
    Mẹ đan tấm áo nhỏ,
    Bây giờ đang mùa xuân,
    Mẹ thêu vào chiếc khăn,
    Cái áo và cái lá . . .

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Be Binh minh nha ban duoc may thang roi? da bao gio be trai qua 3 ngay sot lien tuc chua? tu nhien sot thoi, khong co ly do gi ca? Qua 3 ngay sot ay thi bao gio cung bi man do het ca len nhu bi di ung ay va sau do se het. Con minh ngay truoc cung bi nhu vay, bac sy noi la virus con lai sau dot sot nen gay ra man do the.

• 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Stink , chắc là tại ốm
    Bé nhà em khỏi ốm được 2 tuần rồi mà bây giờ vẫn còn mấy nốt. Các nốt ko lặn đi mà nó vẫn còn thâm, trông chán lắm. Bé đã được 6 tháng rồi
    Mẹ đan tấm áo nhỏ,
    Bây giờ đang mùa xuân,
    Mẹ thêu vào chiếc khăn,
    Cái áo và cái lá . . .

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy hôm nay thời tiết ẩm, Bi nhà mình bị ra mồ hôi đầu rất nhiều. Nhưng bỗng dưng mình thấy sau gáy cu cậu nổi rất nhiều mụn mẩn đỏ, dày và mụn to. Mình lo quá, chẳng biết do nóng hay bị làm sạo Có mẹ nào biết phải làm thế nào để hết mụn đó không? Mình đã gồi đầu cho Bi bằng nước chè xanh mà vẫn chưa thấy đỡ.
    Mẹ Bi tu ti

• 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Bé Bill nhà em tự dưng thấy xuất hiện rất nhiều mụn ở cổ, to tròn bằng hạt đỗ và chỉ ở xung quanh cổ mà thôi.
    Chị nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ cho em với nhé, cảm ơn các chị nhiều

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

ban phai xem mun nhu the nao, co man do? không hay chỉ moi mun thương , neu mụn đỏ và co' mủ thì có thể là do trời nóng qua' be' bị hâm cổ a', nếu mụn đỏ thì bạn dùng dầu dừa thoa lên cho bé khoảng 2 ngày thì hetngay, bé nhà mình lúc trước cũng bị thế, mẹ mình bảo mình thế nhưng mình sợ kô dám thoa, mẹ mình thoa đại thì 2 ngày sau bé hetngay, da phẳng lì đẹp va ko bi ngứa đỏ nữa a'
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bepond
    ban phai xem mun nhu the nao, co man do? không hay chỉ moi mun thương , neu mụn đỏ và co' mủ thì có thể là do trời nóng qua' be' bị hâm cổ a', nếu mụn đỏ thì bạn dùng dầu dừa thoa lên cho bé khoảng 2 ngày thì hetngay, bé nhà mình lúc trước cũng bị thế, mẹ mình bảo mình thế nhưng mình sợ kô dám thoa, mẹ mình thoa đại thì 2 ngày sau bé hetngay, da phẳng lì đẹp va ko bi ngứa đỏ nữa a'
    Mẹ bepond ơi, bạn nói dầu dừa là cái gì thế, nó là 1 loại thuốc bôi hăm à, cho mình biết tên với. Yến Vi nhà mình hay bị nổi rôm ở cổ do quàng khăn suốt nên bị nóng, có bôi được không?

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

dầu dừa là một loại dầu ép ra từ trái dừa a'.
    bạn lấy dừa khô nạo sẵng, bỏ vào xoong đun lửa thật nhỏ và đảo đều tay, đun cho đến khi nào dừa tan ra thành nước giống như dầu ăn của mình, bạn vớt bỏ bã dừa đi,lấy phần dâù để nguội dùng được rồi a'
    bạn có thể ra chợ mua cũng được,ko biết ngòai Hn có bán ko,chứ trong SG người ta bán nhiều lắm, nó là mộtloại dầu thưc vật, nó lành tính lắm,
    nếu ko biết cách làm thì gọi điện thoại cho mình mình sẽ hướng dẫn cho cách làm
    số điện thoại của mình
    Phượng
    08 - 8750006 hoặc 0913.661.331
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bepond; 23/03/2005 vào lúc 03:18 PM.

• 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mấy cái mụn đó không có mủ ạ, em thấy nó như cái vết muỗi đốt ý ạ. Cơ nhưng mà nó có nhiều lắm ạ, mọc đầy ở cổ, hu hu, em không biết làm thế nào cho hết cả. Chắc em sẽ thử như mẹ bé pond nói vậy ạ. Thanks các chị

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    Mẹ bepond ơi, bạn nói dầu dừa là cái gì thế, nó là 1 loại thuốc bôi hăm à, cho mình biết tên với. Yến Vi nhà mình hay bị nổi rôm ở cổ do quàng khăn suốt nên bị nóng, có bôi được không?
    be' nha minh lúc trước cung bi ham nhiêu lam, ban thao dau dua cho be' di, be' se hét ham va mát da be' lam, mua nay nong nen ca'c be de bi ham lam, be' nha minh co khi ham den chay? mau' co? lươn nhung minh thoa dau dua cho be' 2 3 ngay la hét ngay, hay lam, ko hai da dau, chi minh la bác si, lúc truoc cung ko dam dung,nhung sau nay thay hay qua' ba cung thoa cho b'e cua ba? va chi cho may ngươi ban bác si cua ba? a', chu' thoa thước tay cung chang hét dau, minh thoa thước cho con minh ma ko hét, den khi thoa dau dua vao thi hét ngay, va be' co ve co' cam giác mát me nen cung it khóc va ngua hon , co gi thác mác thi goi diên thoai cho minh nhe'
    to catvna:
    the thi la do ba' bi nong qua' do, be' Pond nha minh luc truoc cung the, nong qua' noi man do day co? y nhu la mun coc, do? u?ng va san sui , minh cung thoa dau dua vai ngay thi het, ban thu di nhe'

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5