• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị mẩn đỏ ở cổ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em bây giờ bị những nốt đỏ ở cổ. Một thời gian thì hết , sau đó lại bị lại Không hiểu đấy là bị làm sao nhỉ. Có phải tại bé nóng quá ko ạ. Tắm mướp đắng thì cũng thấy đỡ nhưng ko hết hẳn.Những nốt đỏ còn mọc ở tay nữa. Em sợ là thời gian vừa rồi ko tắm cho bé vì bé bị ốm nên mới bị như vậy.
    Mà ko biết dùng quạt có được ko. Mọi người trong nhà cứ bắt dùng quạt nan hoặc dùng quạt máy con tí , chả thấy mát gì cả
    Mẹ đan tấm áo nhỏ,
    Bây giờ đang mùa xuân,
    Mẹ thêu vào chiếc khăn,
    Cái áo và cái lá . . .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Be Binh minh nha ban duoc may thang roi? da bao gio be trai qua 3 ngay sot lien tuc chua? tu nhien sot thoi, khong co ly do gi ca? Qua 3 ngay sot ay thi bao gio cung bi man do het ca len nhu bi di ung ay va sau do se het. Con minh ngay truoc cung bi nhu vay, bac sy noi la virus con lai sau dot sot nen gay ra man do the.
    • 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Stink , chắc là tại ốm
    Bé nhà em khỏi ốm được 2 tuần rồi mà bây giờ vẫn còn mấy nốt. Các nốt ko lặn đi mà nó vẫn còn thâm, trông chán lắm. Bé đã được 6 tháng rồi
    Mẹ đan tấm áo nhỏ,
    Bây giờ đang mùa xuân,
    Mẹ thêu vào chiếc khăn,
    Cái áo và cái lá . . .
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy hôm nay thời tiết ẩm, Bi nhà mình bị ra mồ hôi đầu rất nhiều. Nhưng bỗng dưng mình thấy sau gáy cu cậu nổi rất nhiều mụn mẩn đỏ, dày và mụn to. Mình lo quá, chẳng biết do nóng hay bị làm sạo Có mẹ nào biết phải làm thế nào để hết mụn đó không? Mình đã gồi đầu cho Bi bằng nước chè xanh mà vẫn chưa thấy đỡ.
    Mẹ Bi tu ti
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Bé Bill nhà em tự dưng thấy xuất hiện rất nhiều mụn ở cổ, to tròn bằng hạt đỗ và chỉ ở xung quanh cổ mà thôi.
    Chị nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ cho em với nhé, cảm ơn các chị nhiều
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

ban phai xem mun nhu the nao, co man do? không hay chỉ moi mun thương , neu mụn đỏ và co' mủ thì có thể là do trời nóng qua' be' bị hâm cổ a', nếu mụn đỏ thì bạn dùng dầu dừa thoa lên cho bé khoảng 2 ngày thì hetngay, bé nhà mình lúc trước cũng bị thế, mẹ mình bảo mình thế nhưng mình sợ kô dám thoa, mẹ mình thoa đại thì 2 ngày sau bé hetngay, da phẳng lì đẹp va ko bi ngứa đỏ nữa a'
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 2,403 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bepond
    ban phai xem mun nhu the nao, co man do? không hay chỉ moi mun thương , neu mụn đỏ và co' mủ thì có thể là do trời nóng qua' be' bị hâm cổ a', nếu mụn đỏ thì bạn dùng dầu dừa thoa lên cho bé khoảng 2 ngày thì hetngay, bé nhà mình lúc trước cũng bị thế, mẹ mình bảo mình thế nhưng mình sợ kô dám thoa, mẹ mình thoa đại thì 2 ngày sau bé hetngay, da phẳng lì đẹp va ko bi ngứa đỏ nữa a'
    Mẹ bepond ơi, bạn nói dầu dừa là cái gì thế, nó là 1 loại thuốc bôi hăm à, cho mình biết tên với. Yến Vi nhà mình hay bị nổi rôm ở cổ do quàng khăn suốt nên bị nóng, có bôi được không?

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

dầu dừa là một loại dầu ép ra từ trái dừa a'.
    bạn lấy dừa khô nạo sẵng, bỏ vào xoong đun lửa thật nhỏ và đảo đều tay, đun cho đến khi nào dừa tan ra thành nước giống như dầu ăn của mình, bạn vớt bỏ bã dừa đi,lấy phần dâù để nguội dùng được rồi a'
    bạn có thể ra chợ mua cũng được,ko biết ngòai Hn có bán ko,chứ trong SG người ta bán nhiều lắm, nó là mộtloại dầu thưc vật, nó lành tính lắm,
    nếu ko biết cách làm thì gọi điện thoại cho mình mình sẽ hướng dẫn cho cách làm
    số điện thoại của mình
    Phượng
    08 - 8750006 hoặc 0913.661.331
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bepond; 23/03/2005 vào lúc 03:18 PM.
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mấy cái mụn đó không có mủ ạ, em thấy nó như cái vết muỗi đốt ý ạ. Cơ nhưng mà nó có nhiều lắm ạ, mọc đầy ở cổ, hu hu, em không biết làm thế nào cho hết cả. Chắc em sẽ thử như mẹ bé pond nói vậy ạ. Thanks các chị
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    Mẹ bepond ơi, bạn nói dầu dừa là cái gì thế, nó là 1 loại thuốc bôi hăm à, cho mình biết tên với. Yến Vi nhà mình hay bị nổi rôm ở cổ do quàng khăn suốt nên bị nóng, có bôi được không?
    be' nha minh lúc trước cung bi ham nhiêu lam, ban thao dau dua cho be' di, be' se hét ham va mát da be' lam, mua nay nong nen ca'c be de bi ham lam, be' nha minh co khi ham den chay? mau' co? lươn nhung minh thoa dau dua cho be' 2 3 ngay la hét ngay, hay lam, ko hai da dau, chi minh la bác si, lúc truoc cung ko dam dung,nhung sau nay thay hay qua' ba cung thoa cho b'e cua ba? va chi cho may ngươi ban bác si cua ba? a', chu' thoa thước tay cung chang hét dau, minh thoa thước cho con minh ma ko hét, den khi thoa dau dua vao thi hét ngay, va be' co ve co' cam giác mát me nen cung it khóc va ngua hon , co gi thác mác thi goi diên thoai cho minh nhe'
    to catvna:
    the thi la do ba' bi nong qua' do, be' Pond nha minh luc truoc cung the, nong qua' noi man do day co? y nhu la mun coc, do? u?ng va san sui , minh cung thoa dau dua vai ngay thi het, ban thu di nhe'
    • 2,018 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Không hiểu làm sao mà bé Bống bị nổi mụn đỏ quanh cổ, mụn đỏ dày đặc, có đầu và loét,tróc da nữa.. Thương quá!! Minh cho bé đi khám ở Viện Nhi, BS cho thuốc bôi, lại cả Calcium và Vit D3, rồi cả siro Viêm họng nữa (Không hiểu?) Bé đỡ được 1 hôm rồi lại bị như cũ. Có người mach là đi lấy thuốc nam ở nhà ông lang Cách ở Nghiã Đô, hay bà lang gì đó ở Ngọc Ha... Các mẹ tư vấn cho minh với, gấp lắm rồi.. Hu hu Thương con qúa !!!!
    • 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong yeu
    Không hiểu làm sao mà bé Bống bị nổi mụn đỏ quanh cổ, mụn đỏ dày đặc, có đầu và loét,tróc da nữa.. Thương quá!! Minh cho bé đi khám ở Viện Nhi, BS cho thuốc bôi, lại cả Calcium và Vit D3, rồi cả siro Viêm họng nữa (Không hiểu?) Bé đỡ được 1 hôm rồi lại bị như cũ. Có người mach là đi lấy thuốc nam ở nhà ông lang Cách ở Nghiã Đô, hay bà lang gì đó ở Ngọc Ha... Các mẹ tư vấn cho minh với, gấp lắm rồi.. Hu hu Thương con qúa !!!!
    Bạn không nói rõ là sau khi khám bác sĩ bảo con bạn bị làm sao và bôi thuốc mỡ gì thì khó quá. Còn calcium và D3 là để bổ sung canxi tránh còi xương thôi.
    Bạn cho con khám bác sĩ da liễu ở viện nhi à. Tớ thì sợ bà bác sĩ ấy lắm rồi. Con tớ hồi mới có 1 tháng tuổi, bị nổi mụn trên mặt, bà ấy khám cho thuốc bôi mà ở viện da liễu cấm dùng cho trẻ nhỏ, bắt tớ phải nặn mụn trên mặt con tớ ra để bôi thuốc. Kết quả là mặt thằng bé chẳng đỡ mà lại bị sẹo đấy. Nếu bạn bôi thuốc vài ngày không đỡ thì hãy cho con đi khám ở viện da liễu nhé, ở đấy chuyên hơn, đến là khám được luôn vì trẻ em được ưu tiên mà. Ngoài ra thấy các bà mẹ hay mách là ra mấy cửa hang bán lá ở chợ Ngọc Hà cũng hay có các lá chữa khỏi mụn đấy.
    Chúc bé mau khỏi.
    Thật không hạnh phúc nào bằng khi đi làm về được bế con, nô đùa :LoveStruc: với con, biết được con hôm nay khỏe mạnh, ăn ngủ đúng giờ.
    • 152 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chao ban, be nha minh hồi 3 tháng cũng bị nổi mụn quanh cổ và gáy dày đặc như kê í. Mình chủ quan cứ nghĩ là bị kê nên không cho đi khám. Đến lúc mình cho bé đi khám ở Viện Nhi, đúng là bà bác sĩ già ngư mẹ Xuân nói đấy. Nhưng rất may là bà ý kê thuốc mình bôi cho bé khỏi rất nhanh, chỉ 1-2 ngày là khỏi hẳn. B/s nói bé nhà mình bị viêm kẽ cổ, kê bôi thuốc Gentri-sone của Hàn quốc ngày 2 lần sáng, tối; Norash bôi buổi trưa ngày 1 lần sau khi rửa sạch bằng nước chè xanh và 1 số loại thuốc bổ và kháng sinh vì b/s nói con mình bị nặng rồi, phải dùng thêm kháng sinh. Mình dùng khoảng 3 hôm thì con khỏi bệnh. Thi thoảng bé nhà mình cũng bị tái phát nhưng mình cứ bôi 1 lớp mỏng Gentri - sone là khỏi. Còn Norash thỉnh thoảng mình cũng bôi vùng quấn tã lót cho bé vì trong hướng dẫn sử dụng có nói để phòng và điều trị hăm. Bé nhà mình bị mụn lúc đầu đỏ và nổi kê dày đặc, về sau phát thành những nốt mụn to có đầu mủ trắng và vỡ, da không lành ngay mà như là bị loét. Theo kinh nghiệm của mình bạn nên tắm gội thường xuyên cho bé bằng lá chè xanh đun đặc pha với nước đun sôi để nguội hoà 1 chút muối tinh sạch để sát trùng vết thương và nhanh ráo miệng. Chúc bé nhà bạn mau khoẻ.
    • 2,018 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Voi Con và Mẹ Xuan nhé. Bà Nội cho Bống bôi thuốc cuả ông lang Cách rồi, hy vọng là kết qủa tốt. Mình định cho bé đi viện Da Liễu như mẹ Xuân nói nhưng bà sợ phải bôi thuốc, rồi uống...vv...bà bảo là thuốc Tây chẳng khỏi mà còn làm bé nóng hơn, nên không cho đi, cứ bôi thuốc nam sẽ khỏi. Mình đang bối rối qúa đi mất, vừa thương con, lại vừa nể mẹ chồng... Mình biết làm sao bây giờ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Voicon
    Chao ban, be nha minh hồi 3 tháng cũng bị nổi mụn quanh cổ và gáy dày đặc như kê í. Mình chủ quan cứ nghĩ là bị kê nên không cho đi khám. Đến lúc mình cho bé đi khám ở Viện Nhi, đúng là bà bác sĩ già ngư mẹ Xuân nói đấy. Nhưng rất may là bà ý kê thuốc mình bôi cho bé khỏi rất nhanh, chỉ 1-2 ngày là khỏi hẳn. B/s nói bé nhà mình bị viêm kẽ cổ, kê bôi thuốc Gentri-sone của Hàn quốc ngày 2 lần sáng, tối; Norash bôi buổi trưa ngày 1 lần sau khi rửa sạch bằng nước chè xanh và 1 số loại thuốc bổ và kháng sinh vì b/s nói con mình bị nặng rồi, phải dùng thêm kháng sinh. Mình dùng khoảng 3 hôm thì con khỏi bệnh. Thi thoảng bé nhà mình cũng bị tái phát nhưng mình cứ bôi 1 lớp mỏng Gentri - sone là khỏi. Còn Norash thỉnh thoảng mình cũng bôi vùng quấn tã lót cho bé vì trong hướng dẫn sử dụng có nói để phòng và điều trị hăm. Bé nhà mình bị mụn lúc đầu đỏ và nổi kê dày đặc, về sau phát thành những nốt mụn to có đầu mủ trắng và vỡ, da không lành ngay mà như là bị loét. Theo kinh nghiệm của mình bạn nên tắm gội thường xuyên cho bé bằng lá chè xanh đun đặc pha với nước đun sôi để nguội hoà 1 chút muối tinh sạch để sát trùng vết thương và nhanh ráo miệng. Chúc bé nhà bạn mau khoẻ.
    • 2,018 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Phù.ù..
    Thật nhẹ hết cả cái mình mẩy! Bé Bống nhà mình lại xinh đẹp như xưa rồi.
    Minh kể cho các mẹ nghe 1 phen hú vía, đến bây giờ minh vẫn thấy gai nguoi.Chả là bé Bống bị nổi mụn quanh cổ, dày đặc và sần, còn chảy nước màu vàng í. Minh nghe loi mẹ chồng cho Bống xuống khám ông Lang Cách ở Hoàng Quốc Việt, ông phán ngay là bị " lên Sởi", rồi cho mấy cái gói gì đó về bôi,hãi qúa!!! ông bắt Bống phải xông nước rượu và gừng, xông xong bà nội kêu oai oái vì nóng và rát quá trời huống chi đứa bé mới 7th. Ông ấy cam đoan là xông xong nổi mụn khắp người và thế là khỏi ngay. Mình đòi cho bé đi viện da liễu nhưng bà nội không nghe và vẫn bảo ông lang Cach giỏi lắm. Lần thứ 2, ông ấy xỉ vả minh thậm tệ vì không cho con xuống nhà ông ấy ngay từ đầu, ông ấy lại bắt tắm bằng rượu và gừng trực tiếp cho Bống, và cắt thuốc sắc cho bé uống và bảo lần này mà không khỏi thì đừng mang con xuống khám nưã. Khiếp qúa, lần này minh ko dại nữa. Hôm sau đưa Bống đi viện da liễu làm xét nghiệm.Kq là bị nấm, BS kê thuốc bôi ngoài da, khỏi tịt luôn. Nhưng khổ nỗi người Bống nổi đầy mẩn đỏ do xông rượu và gừng của ông lang đấy, Khổ thân con. Bye bye ông lang Cách nhé!!
    • 861 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị mụn ở cổ. Thường thì đó là rôm vì cổ nhiều mồ hôi. Có nhiều cách trị mà không nhất thiết phải dùng thuốc Tây. Việc dùng gừng như ông lang Cách bảo cũng đúng nhưng bạn chỉ cần giã nát gừng, lau sạch cổ rồi sát gừng lên. Qua một đêm mình đảm bảo bé sẽ hết mụn đỏ. Nếu không thành công thì bạn thử ra hàng thuốc nam gia chuyền ở chợ Ngọc Hà mua thuốc bôi. Đảm bảo thuốc bôi của họ qua một đêm là khỏi. Mình đã dùng cho bé nhà mình. Rất hiệu nghiệm
    • 112 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mẹ Bống ơi cho mình biết tên thuốc bôi là gì với, cu tí nhà mình cũng bị nổi mẩn đỏ ở cổ và ngực một tháng nay rồi. Đầu tiên nó in ít thôi, mình tưởng rôm nên không bôi thuốc gì cả, vẫn chỉ tắm cho con bằng mướp đắng và chanh thôi. Nhưng mãi chả thấy đỡ, hôm nào trời nóng thì thấy đỏ nhiều, lan rộng, lại thấy có vẩy trăng trắng kiểu bị tróc da ấy, mà có cả những vết bằng ngón tay đậm hẳn lên nữa. Hôm nào mát giời hay ở điều hoà liên tục thì thấy bớt đỏ, sờ vào cứ sần sần cứng cứng ấy, không biết bị làm sao nữa. Mình định cho đi khám nhưng băn khoăn không biết nên khám ở đâu, ra viện nhi thì sợ họ ko chuyên về da liễu (may quá, có các mẹ cảnh báo rồi), ra viện da liễu thì sợ không biết họ có hiểu về nhi không, lại sợ trình độ của bác sĩ mỗi nơi một khác nữa, mỗi người một kiểu nữa.
    Mẹ Bống cho Bống đi khám ở đâu, địa chỉ thế nào bảo mình với. Bắt đầu thấy lo lo rồi, vị hơn một tuần nay lại thấy cu con ngứa ngứa, toàn sờ tay vào gãi thôi. Chắc phải cho đi khám luôn thôi. Chờ tin mẹ Bống nhé, có mẹ nào biết nữa chỉ Rùa mẹ với.
    • Pup
    • 9 năm
    • 245 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Bạn ơi bé bị lâu thế thì đừng tự tìm thuốc bôi linh tinh nữa, đi khám da liễu cho bé đi, đừng để bé bị dai dẳng.
    Có khả năng bé bị nấm đấy, và nấm thì rất hay lan, chữa càng sớm càng tốt. Có thuốc bôi của Tây y, bạn hãy tư vấn bs nhé.
    Chúc con mau khỏi! :1:
    • 2,018 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Mẹ Rùa cho con đi khám ở viện Da liễu TW đi nhé, để lâu em bé khó chịu lắm đấy. Bống nhà minh cũng khám ở đấy mà, hồi trước cũng khám ở Viện Nhi nhưng ko khỏi. Có thê Rùa con cũng bị nấm da như Bống đấy. Minh bôi thuốc lamisin của Cty Dược TW1 nhập khẩu, giá 38k, ngày bôi 2 lần, bôi mỏng quanh vết thương, hôm sau khỏi luôn đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong yeu
    Mẹ Rùa cho con đi khám ở viện Da liễu TW đi nhé, để lâu em bé khó chịu lắm đấy. Bống nhà minh cũng khám ở đấy mà, hồi trước cũng khám ở Viện Nhi nhưng ko khỏi. Có thê Rùa con cũng bị nấm da như Bống đấy. Minh bôi thuốc lamisin của Cty Dược TW1 nhập khẩu, giá 38k, ngày bôi 2 lần, bôi mỏng quanh vết thương, hôm sau khỏi luôn đấy.
    Bé mít nhà mình cũng bị mần đỏ như rôm nhưng chỉ quanh cổ thôi, những lúc mát trời thì không thấy đỏ nữa nhưng lúc nóng thì lại mần đỏ hết cả lên,liệu có phải giống như bé bống không?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3