Bệnh trẻ em

Bé bị loạn thị, các mẹ gíup em với

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,182 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

Con mình cũng bị loạn thị, hỏi bs tại sao nó bị như vậy thì bs nói tại đẻ ra đã như vậy. Chẳng biết có đúng hay không nữa.
    Có tật mắt thì phải đeo kính cho bé để điều chỉnh, giúp bé nhìn mọi vật rõ ràng và đúng hơn. Mắt cũng không phải điều tiết căng thẳng. Cụ thể như bé nhà mình lần đầu tiên đeo kính đã khen rằng bộ đồ của bà ngoại có màu đẹp hơn nó đã thấy và cũng không nheo mắt, chớp mắt liên tục khi xem tv nữa.
    BS nói khi lớn, nếu muốn thì sẽ phẫu thuật chữa để không phải đeo kính. Nhưng như vậy cũng phải mất mười mấy năm nữa.
    • 5,533 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Em trai em cũng bị loạn thị bẩm sinh, phát hiện ra năm 2 tuổi vì cứ ngồi rịt vào tivi để xem. Nó đeo kính từ đó, đến giờ cũng 21 tuổi rồi. Phải đeo kính suốt nhưng may là không tăng số thì phải.

• 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho mình hỏi nhờ, e trai bạn bị loạn thị lâu thế thì có bị cận ko?
    con nhà mình theo khám Bsĩ Thủy - VM TW 2 năm nay rồi, mới đầu là VKM dị ứng, tiếp đến là loạn và kết thúc là cận thị. Bsĩ nói đấy là hệ quả của nhau. Chán quá:Sad:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comthiu_2000 Xem bài viết
    Cho mình hỏi nhờ, e trai bạn bị loạn thị lâu thế thì có bị cận ko?
    con nhà mình theo khám Bsĩ Thủy - VM TW 2 năm nay rồi, mới đầu là VKM dị ứng, tiếp đến là loạn và kết thúc là cận thị. Bsĩ nói đấy là hệ quả của nhau. Chán quá:Sad:
    Con nhà mình cũng bị loạn thị đây nhưng mình ko biết nên đưa bé đến đâu khám. Cóngười mách bs Thủy (Viện mắt TW có PK THThành), có người bảo bs Ngọc ở 113phố Huế.
    Có mẹ nào đã từng khám hoặc biết về 2 bsỹ này ko cho mình ý kiến với
    Mình thanks nhiều nhiều
    • 6,359 Bài viết

• 3,536 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Bống hề nhà mình năm nay 10 tuổi, xem tivi cứ thấy gườm gườm. Đi khám mắt ở Tràng Tiền bác sĩ bảo loạnn thị. Đo kính cho con nhưng nó đeo cũng không đỡ bao nhiêu, vẫn lườm:Crying:Làm thế nào bây giờ???:Sad:Con gái bình thường thì xinh nhưng lúc xem tivi thì xấu vô cùng:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryi ng::Crying::Crying::Crying:
    • 6,359 Bài viết

• 3,536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBonghe Xem bài viết
    Các mẹ ơi, Bống hề nhà mình năm nay 10 tuổi, xem tivi cứ thấy gườm gườm. Đi khám mắt ở Tràng Tiền bác sĩ bảo loạnn thị. Đo kính cho con nhưng nó đeo cũng không đỡ bao nhiêu, vẫn lườm:Crying:Làm thế nào bây giờ???:Sad:Con gái bình thường thì xinh nhưng lúc xem tivi thì xấu vô cùng:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryi ng::Crying::Crying::Crying:

Các mẹ giúp mẹ Bống với:Crying::Crying::Crying:
    • 6,359 Bài viết

• 3,536 Được cảm ơn

Không mẹ nào có cách gì giúp mẹ Bống à? Trẻ con giờ bị cận thị và lọa thị nhiều lắm
    • 64 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà em hơn 2 tuổi, khi bé xem ti vi hay nheo mắt. Em đưa cháu dến bệnh viện mắt ở đường điện biên phủ khám. Bác sỹ kết luận là bé bị loạn thị. Chỉ định đeo kính, sáu tháng sau khám lại. Em lo quá không biết loạn thị có chữa được không? có nguy hiểm không? có mẹ nào biết chỉ em nhé
    • 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tội bé quá, sao mà bị lúc còn nhỏ quá. Thôi thì cứ cho bé đeo kính vậy theo yêu cầu bác sĩ, đợi đến lớn thì bắn laser cho thẩm mỹ
    • 881 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng bị loạn thị và lác mắt từ bé, mình cũng chẳng biết nguyên nhân tại sao nữa. Hồi đó phải đi viện mắt luyện tâp suốt. Nhưng vì cháu ko kiên trì nên về sau cháu chỉ hết lác chứ thị lực thì ko lên được. Hiện tại thì đành chấp nhận mắt kém thôi.
    Bạn cứ tuân theo chỉ định của bác sĩ, tốt nhất tập cho con thói quen đeo kính. Chứ như con mình giờ muốn đeo kính cũng ko có tác dụng nữa rồi
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con nhà mình ngồi học cứ cúi gằm xuống, nhắc suốt cả tối nhưng đến lớp thì mình chịu, cô giáo nhắc cũng không xuể được. Mới học đến lớp 3 mà mắt chỉ còn có 5/10. Hôm mới đeo kính còn bảo mẹ:Chắc con đeo kính này là sẽ ngồi đúng tư thế đây, vì cứ cúi sát xuống là nhìn bị loá, không chịu được. Mẹ cứ hy vọng phập phồng.
    Giờ thì chán hẳn, thấy con giương mục kỉnh mà mắt vẫn cách vở chỉ 10cm, hôm trước đo ở viện mắt SG-HN thấy bảo chỉ còn 4/10, mình sợ tình hình này khéo phải cho con nghỉ học mất. Được chữ thì hỏng mắt, thà mù chữ mà giữ lấy mắt còn đi quét rác được. Các mẹ có kinh nghiệm vụ này giúp mình với, mình xì trét quá ! :Crying::Crying::Crying:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Sơn Dương nhà mình sắp đi học, khi dạy kèm ở nhà mình phát hiện khả năng nhìn của bé có lẽ không được tốt lắm. Đi đo ở bên ngòai thì bảo là lọan thị, mình nghĩ là cận thị nữa đấy nhưng chưa phối hợp với bé để đo được nên chưa phát hiện ra thôi. Mình nghĩ bé bị các tật khúc xạ về mắt là do bé coi tivi quá nhiều.
    Cho mình hỏi :
    - bé bị như vậy thì nên khám ở Viện Mắt Điện Biên Phủ hay khám ở Nhi Đồng ? Có mẹ nào biết bác sĩ chuyên khoa mắt nhi khoa thì cho mình xin thông tin với nhé. ( Mình ở Sài Gòn ).
    - Lọan thị có thể hết được hay không nếu phát hiện sớm?
    - Mẹ nào có cách gì hạn chế bé coi tivi khi các chương trình đang cực kỳ hấp dẫn chỉ cho mình với.
    Đeo kính thì chả xấu giai tí nào nhưng con còn bé thì cũng phức tạp trong chuyện học hành của bé các mẹ nhi
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều nhé
    • 81 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Giúp mình với!!! Bé nhà mình đã đi học gần hết lớp 1 rồi. Hôm qua đã cho cháu đi khám ở BV mắt trung ương. Bé được BS Nguyễn Thị Minh khám, được kết luận là bị loạn thị hai mắt. BS có cho chỉ định điều trị bằng phương pháp laser 1 đợt 7 ngày. Mình về tìm hiểu thì thấy đây là phương pháp mới có khoảng 10 năm gần đây. Mẹ nào có con, cháu hay người quen điều trị bằng phương pháp này cho mình thông tin giúp với. Mình đang phân vân quá không biết phương pháp điều trị này có an toàn không. Hay là chỉ cho cháu đeo kính điều chỉnh khúc xạ thôi. Các mẹ giúp mình với :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ối loạn thị có thể chữa được hả chị, em không biết đây. Bé nhà em cũng bị loạn thị 2 mắt đều 1.5. Em sẽ cho con đi khám tư vấn ở chỗ bác sĩ Minh. Chị cho em xin địa chỉ và điện thoại của bác sĩ Minh với, Thank you chị.

Mẹ Ong Nhím
    • 962 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị loạn thị.Mình rất quan tâm đến vấn đề này. Mong nhận được các kinh nghiệm từ các Mẹ
    • 81 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hai hôm nay mình đã tìm hiểu thông tin về điều trị bệnh loạn thị. Điều trị bằng phương pháp tia laser năng lượng thấp mới chỉ bắt đầu năm 2003. Tuy biện pháp này an toàn nhưng mình vẫn rất lo nên quyết định cho con đeo kính thôi. Điều mình lo nhất ở bệnh loạn thị là nó gây giảm thị lực mắt của bé là bệnh nhược thị.Bé đeo kính +1,25 mà thị lực mới đạt được 8/10. Mình muốn hỏi bạn nhim_chuot là khi đeo kính 1,5 thì thị lực của con bạn là bao nhiêu, và bạn biết con bị loạn thị năm cháu mấy tuổi.Nếu bạn quan tâm đến phương pháp laser thì số điện thoại của BS MInh đây 0192390063. Nếu bạn tìm hiểu được thông tin gì về bệnh loạn thị thì cho mình biết với nhé. Cám ơn nhiều
    • 81 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi! có thông tin gì giúp mình với:Sad:
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có ai biết về loạn thị ở trẻ em không? Bé nhà mình bị loạn thị từ nhỏ (3 tuổi) mình cũng không biết tại sao? Lúc sinh bị khó sinh nên phải kéo ra, vì vậy không biết có phải bị ảnh hưởng không? Mình đi khám ở Viện Mắt Trung ương rồi (đã khám gần như hết bác sỹ khoa mắt nhi), nhưng ai cũng cho đeo kính và uống thuốc hoài. ở Viện mắt người ta nói 18 tuổi thì điều chỉnh bằng Laze gì đó liệu có an toàn không? có mẹ nào có con bị loạn thị không? bây giờ bé nhà mình học lớp 1 nhưng kính đã 2,75 và 3,75 độ rồi. (Khi phát hiện ra là 2,5 - 3,5). Mình lo quá, lỡ càng ngày càng tăng thì làm thế nào?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi codon2001; 27/04/2009 vào lúc 10:34 AM.
    • 860 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Bạn ơi, con mình sinh đủ ngày , dủ tháng, sinh mổ và lúc mang ab62u mình cũng chả có uống thuốc gì hết vậy mà con mình 3 tuổi loạn 8 độ. Buồn kg thể tả, Bs nói chẳng có cách gì để chửa, may là bé chỉ bị 1 mắt thôi. Mình cũng mong khi con mình lớn, y học phát triển thì có khả năng con mình và con bạn có thể chữa, chỉ biết hy vọng thôi bạn ạ
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,072 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Tủn nhà mình cũng chuẩn bị vào lớp 1. Hôm rồi đi kiểm tra mắt vừa loạn vừa viễn:Sick:.
    BS bảo là do di truyền chứ nguyên nhân chính không phải do xem ti vi đâu. Hic...hic
    Không biết thế nào đây. Khổ thân con.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6