• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.2K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giúp mình với !
    Bé nhà mình được 16 tháng tuổi, mấy ngày nay miệng của bé bị đau, lở cả môi trên môi dưới và trong miệng không ăn uống gì được cả làm mình cũng sầu theo. Ai chỉ dùm mình làm cho bé bớt đau có ăn uống gì cho mát không?. Có phải do bé nóng trong người hay không? Hay là do một loại virus nào gây nên. Mình cám ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Tăng hấp thu dưỡng chất để giúp trẻ phát triển trí não tối ưu

Nghiên cứu khoa học dinh dưỡng nhi gần đây cho thấy, rất nhiều chất béo quan trọng cho não bị thất...

• Khi bé bị tiêu chảy các mẹ cẩn thận nhé!

Sáng nay đọc bài báo nói về việc cho con uống oresol không đúng cách có thể khiến bé bị teo não và...

• Bé bị hôi miệng?

Bé nhà mình không hiểu sao độ này lại bị hôi miệng? Từ lúc mới sinh tới giờ dù bú mẹ hay bú bình sau khi ăn mình đều cho bé uống nước tráng miệng , rơ lưỡi và lau răng nướu mỗi ngày một lần. Mỗi ngày sau khi tắm xong mình đều cẩn thận lấy tăm có quấn bông gòn vệ sinh lỗ mũi. Mùi hôi kỳ lắm , -? ...

• Bé bị hôi miệng! Chữa như thế nào ạ?

Các mẹ ơi cho em hỏi tí ạ, Nhím nhà em hơn 6 tháng một tí, dạo này thở ra hôi quá, đặc biệt là những lúc mới ngủ dậy. Khi Nhím nôn ra, ngoài thức ăn còn có cả chất nhầy nhầy như mũi, cũng rất hôi nữa. Trước đây, khi Nhím còn bú mẹ hoàn toàn, mồm Nhím vẫn thơm mùi sữa, từ 3,5th e cho Nhím bú thêm...

• 116 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé bị viêm nướu miệng herpes cấp đó (acute herpetic gingivostomatitis). Các vết loét sẽ khỏi hẳn trong vòng 10-14 ngày. Vì bệnh do herpes simplex virus gây ra nên điều trị chủ yếu chỉ là điều trị triệu chứng; như dùng acetaminophen để hạ sốt giảm đau; uống các loại nước lạnh lạnh một tí sẽ dễ chịu hơn, thức ăn nên nhạt hơn. Thường trẻ bị mất nước nhiều nên chú ý bù nước. Có thể dùng thuốc tê bôi tại chỗ nhưng phải cẩn trọng, nên hỏi ý kiến bác sĩ trước.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cu con nhà tôi có lẽ bị tưa miệng, nhưng rất đau. Hai môi cháu đều sưng và mọng đỏ vì vậy ăn uống rất khó khăn.

Không biết có phải do tôi thường cho cháu uống nước khá lâu sau khi ăn cơm mà dẫn đến tình trạng trên?

Các chị/em giúp tôi với!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

CÁc mẹ ơi kíu con tôi với, con tôi bị lở miệng gần 1 tuần chưa khỏi. Lưỡi nhiều nốt trắng, lợi sưng đỏ. Con tôi đau miệng không ăn được gì. Ngày nào cũng phải cưỡng bức được khoảng 400ml sữa (mà 2 tuổi rồi), không chịu ăn cháo.
    Nhìn con sốt ruột quá. Đi khám bsyx chỉ cho thuốc bôi Zyxel thôi.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm chữa không? tôi nghe thấy bảo có thuốc nam bôi, mẹ nào có biết không cho mình xin thông tin nhé.
    Rất mong nhận được chia sẻ của các mẹ
    • 1,186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

khổ thân bé quá, mồm miệng như thế ăn làm sao được mà ép cơ chứ.
    em mua cái thuốc gì ở ngoài hàng mà chữa tưa lưỡi ấy ( ra hiệu thuốc mà hỏi, nhà chị ở HN chị hay ra nhà thuốc trwocs cổng viện nhi ấy), về nhà lấy lấy một ít hoà với nước lạnh, lấy cái khăn của bé thấm cái dung dịch ấy rồi mạnh tay lau mồm cho con, cả trên cả dưới, chỗ nào có chấm trắng ấy. Bác làm nhiều lần rồi, cái thuốc đó tốt lắm chùi phát khỏi luôn. làm xong sau 25 phút mới cho con ăn. Mỗi ngày làm 3-4 lần. Chúc bé mau khỏi
    • 8,174 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

Hình như là Kazemil Gel thì phải, cái này tốt lắm (cho mọi loại lở, viêm miệng, lưỡi, đau lợi, mọc răng,...)
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongbi
    CÁc mẹ ơi kíu con tôi với, con tôi bị lở miệng gần 1 tuần chưa khỏi. Lưỡi nhiều nốt trắng, lợi sưng đỏ. Con tôi đau miệng không ăn được gì. Ngày nào cũng phải cưỡng bức được khoảng 400ml sữa (mà 2 tuổi rồi), không chịu ăn cháo.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm chữa không? tôi nghe thấy bảo có thuốc nam bôi, mẹ nào có biết không cho mình xin thông tin nhé.
    Để tớ phán bệnh của con bạn nhé: Con cậu đích thị bị cam lợi, cam răng rồi nhé.
    Cậu đưa con/hoặc đi một mình tới LANG VÒNG, đi thẳng Đặng Tiến Đông (cạnh Gò Đống Đa), cuối phố, chỗ trạm điện (đi kịch đường nhé) có nhà Lang Vòng chuyên trị các loại cam miệng.
    Uống thuốc và bôi ngoài chỗ đau.
    Chịu khó dỗ con bôi và uống thuốc đầy đủ nhé.
    Bạn đừng mong ép được con bạn ăn uống nhiều đợt này. Trị bệnh trước đã. Cho uống Ceelin, là thuốc C ấy mà. Cho uống đồ mát. Dùng ống hút nhé.
    Mình rất rất thông cảm với 2 mẹ con vì con mình trong một tháng mà bị đến 2 lần, mọc 9 cái mụn nhiệt, gày mất một kg. Xót lắm bạn ạ.
    Mong con bạn mau khỏi. Thông tin lại khi nào cháu khỏi nhé. :1:
    • 161 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Me Hongbi o Saigon or HN,neu chi o SG em chi cho chi 1 nha thuốc Đông y trị lở miệng tốt lắm.
    Con em gần 1 năm trước bị lở miệng,trắng lưỡi,nướu răng bị lở hết,có ăn uống gì được đâu,toàn phải ép đổ sữa vào miệng.Lúc đó bé chỉ mới hơn 1 tuổi thôi.Nằm viện cả tuần không bớt thế là cho ra viện đến bốc thuốc chỗ nhà thuốc đông y đó vậy mà hết sau 1 toa thuốc 7 ngày.Bs nhà thuốc đó phán con em bị đẹn.Mong bé nhà chị mau hết bệnh.
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo minh, me Hong bi nen cho con di kham bsy rang ham mat di. Hom trước minh xem 1 chương trinh tren VTV2 co noi ve các benh rang miêng cua tre em va chuyên khoa RMH se tim dung benh, cho dung thuoc de chua. Các me dung boi linh tinh vua lau khoi, vua kho than con nhe.
    • 335 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đàn gà trong sân cho tớ hỏi chỗ Lang VÒng đấy có chữa lưỡi bản đồ không? Tớ biết cái lưõi bản đồ bị là do cơ địa, nhưng vẫn hi vọng có cái gì đấy làm nó đỡ đi. Trông xót ruột lắm
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 377 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn đến hàng Hành ở đó có nhà bán thuốc gia truyền chuyên đánh tưa lưỡi , Bé nhà chị gái tớ bị tưa lười bản đồ , đánh tưa 1 lần thì khỏi , giá thuốc 15 nghìn 1 viên
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bố mẹ cò vịt
    Me Hongbi o Saigon or HN,neu chi o SG em chi cho chi 1 nha thuốc Đông y trị lở miệng tốt lắm.
    Con em gần 1 năm trước bị lở miệng,trắng lưỡi,nướu răng bị lở hết,có ăn uống gì được đâu,toàn phải ép đổ sữa vào miệng.Lúc đó bé chỉ mới hơn 1 tuổi thôi.Nằm viện cả tuần không bớt thế là cho ra viện đến bốc thuốc chỗ nhà thuốc đông y đó vậy mà hết sau 1 toa thuốc 7 ngày.Bs nhà thuốc đó phán con em bị đẹn.Mong bé nhà chị mau hết bệnh.
    Mình ở HNI, nhưng bạn cứ cho mình xin địa chỉ trong đó đi. Minh nhờ người mua và gửi ra vì ngày mai có người ra.
    Mình định gửi tin nhắn cho bạn nhưng thôi bạn post lên đây để các mẹ khác còn tham khảo nhé
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimo
    Đàn gà trong sân cho tớ hỏi chỗ Lang VÒng đấy có chữa lưỡi bản đồ không? Tớ biết cái lưõi bản đồ bị là do cơ địa, nhưng vẫn hi vọng có cái gì đấy làm nó đỡ đi. Trông xót ruột lắm
    Mình cũng không rõ nữa. Cái lưỡi bản đồ là bị ntn hả bạn?
    Để mình về tìm lại Tel. rồi mai mốt mình gửi cho bạn nhé.
    • 161 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình ở HNI, nhưng bạn cứ cho mình xin địa chỉ trong đó đi. Minh nhờ người mua và gửi ra vì ngày mai có người ra.
    Mình định gửi tin nhắn cho bạn nhưng thôi bạn post lên đây để các mẹ khác còn tham khảo nhé
    Thường ở đó khám rồi mới cho thuốc chị ơi
    Nhưng em cứ cho địa chỉ chị thử xem sao nha
    Nhà thuốc Cửu Long
    226 Hàm Tử F5 Q5
    Trưa : 11h-2h30
    Tối : 6h-10h
    • 161 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bố mẹ cò vịt
    Thường ở đó khám rồi mới cho thuốc chị ơi
    Nhưng em cứ cho địa chỉ chị thử xem sao nha
    Nhà thuốc Cửu Long
    226 Hàm Tử F5 Q5
    Trưa : 11h-2h30
    Tối : 6h-10h
    Chị Hong bi ơi
    Chị nói ban chị đến đó gặp thẳng bs khám,nói rằng bé bị như thế xem ổng có kê toa cho không,chứ đừng nói với mấy người phát thuốc nhé
    • 842 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hongbi ơi, lên 53 Yên Ninh mua thuốc cam về bôi cho con nhé. Thuốc ở đấy tốt lắm, nhưng mà hơi đắt :4: 20K được một gói có tý tẹo. Chỉ cần lên thôi, kể bệnh của con ra thì ông ấy sẽ lấy thuốc cho. Lần trước con nhóc nhà tôi bị y như thế mà rắc thuốc có 1 lần là khỏi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Mia; 29/11/2005 vào lúc 04:10 PM.
    Hãy quên đi quá khứ, không câu nệ hiện tại, tận hưởng sung sướng có được ngày hôm nay và hãy nhìn tương lai bằng con mắt lạc quan yêu đời
    Góp ngàn cơn gió ấm thành cơn bão tình thương
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình dantrongsan nói đúng đấy, cách đây khoảng 3 tuần con mình cũng bị nhiệt như con bạn đấy, có khi còn nặng hơn ấy vì con mình ngoài các nót nhiệt ở lưỡi ở vòm họng, con bị sưng hết cả lợi lên cơ trong thương lắm mình cho đi khám bác sĩ chỉ cho uống vitamin va bảo khoang1 tuần nó sẽ tự khỏi, uống vitamin chỉ để khích thích ăn uống thôi. Sau đó thấy con chẳng ăn dược gì mà cũng chẳng đỡ mình mới đến ông lang Khương Viên ở Ngã Tư Sở mua thuốc cam nhiệt cho con uông, liều dùng là 5 ngày nhưng mới uống 3 ngày đã thấy gần như khỏi hẳn rồi, đấy là mình còn chưa bôi kèm thuốc bôi nữa đấy. Vậy nên bạn nên đi mua thuốc cam nhiệt cho con uông đi mình thấy toàn cam thảo, hoa cúc... đấy dẽ uống lắm.Nhớ là cam nhiệt nhế vì có nhiều loại thuốc cam mà.
    Chúc bé chóng khỏe nhé
    • 72 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cu Tut nhà mình cũng bị lở miệng y như thế suốt 4 ngày hôm nay rồi. Đau miệng nên bé chẳng chịu ăn uống gì, 1 đêm ngủ phải dậy 4-5 lần khóc, nhìn con tọp người đi mà xót xa quá các mẹ ơi
    Bố cháu cũng đi hỏi bác sỹ họ cho thuốc Zytee để chấm vào vết loét thôi. Mà bé vì đau lưỡi nên không dám ngậm miệng thành ra lại bị chảy dãi làm môi nứt nẻ chảy máu. Mình mới bôi vaseline vào môi cho bé không biết mẹ nào có cách gì hay hơn không thì bảo mình với.
    Sao đợt này nhiều bé bị lở miệng thế nhỉ, không biết có phải tại thời tiết độc không hay là do bé nhà mình ăn thiếu chất gì hả các mẹ?
    <
    • 114 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con em về VN gặp lúc nóng bức nên bị nhiệt, trong miệng nổi mười mấy mụt đỏ sưng, lưỡi trắng, không thể ăn, kể cả bú sữa bình, khóc đêm vì đau,etc giống mấy bé của các chị, em được chị bác sĩ da liễu cho toa mua thuốc "Kasmitad" của Germany, em thấy thuốc đó hay ghê, bôi cho bé (trước lúc ăn 15 phút) 2 lần là thấy bé không còn la đau và ăn uống bình thường, bôi lần thứ ba thì hết luôn. Thuốc đó bác sĩ nói nuốt vào không sao. Chị nào dùng thử xem.
    Em có lần cũng bị nóng, mọc mụn đỏ trong miệng như con em, em lấy thuốc Kasmitad bôi vào thì có cảm giác tê tê, hơi bị mất cảm giác một chút ở chỗ bôi thuốc, do đó em nghĩ lý do mà bác sĩ bảo bôi thuốc trước lúc ăn 15 phút là để bé không còn thấy đau nhiều mà ăn được.
    • 87 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào từng mua thuốc cam nhiệt ở cầu Cót chưa? Mình đã mua cho bé nhà một vài lần ở đây và thấy rất hiệu nghiệm, đưa con đến khám, ông ấy bán thuốc bôi và cả uống. Bôi thì hơi xót ruột vì phải vệ sinh bằng gạc, rồi chấm thuốc ngày 2-3 lần, và uống trong 5 ngày. Con mình cũng hay bị lắm, bôi mấy loại Zytee, Kamitas cũng chẳng thấy đỡ. Hongbi thử tham khảo xem nhé, địa chỉ: cầu Cót, cách cầu giấy 2 cầu phía tay trái (nếu đi thẳng từ Nguyễn Chí Thanh).Đến đó bạn hỏi hiệu con cá vàng người ta sẽ chỉ cho. Chúc bé mau hết đau nha.
    Tùng Bi ơi con là tất cả những gì ba mẹ có!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4