• 3 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em be minh nay da 8 thang tuoi, cu phai mang vo vi coi vo chan ra la hai chan liên bi lanh toat mo hoi, nen cu phai mang vo suót . Không biết tri ra sao, các me co kinh nghiem chi voi. vi troi nong qua ma chau van phai mang vo, toi cho chau qua.
    Than

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

À chắc là mẹ con bạn không phải ở HN rồi, vì HN đang lạnh lắm. Cún nhà mình hồi 2, 3 tháng tuổi cũng vậy đấy: trời không lạnh, bỏ tất ra để phơi nắng thì thấy chân toát mồ hôi + lạnh. Bạn thử lấy khăn khô lau chân cho bé, xoa tay mẹ vào cả chân, nhất là gan bàn chân cho bé lúc lâu xem sao. Vậy mà Cún hết bị thế từ lúc nào mẹ cũng quên mất rồi, nhưng túm lại chắc là bé chỉ bị thế 1 thời kỳ ngắn thôi.

À, lúc Cún bị sốt cũng có khi người thì nóng mà chân rất lạnh, bác sĩ bảo vậy là sự điều hoà nhiệt độ của cơ thể lúc đó không tốt nên dù sốt vẫn phải đi tất cho bé. Mẹ tìm tất cotton mỏng, thấm mồ hôi đi cho bé cũng được.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé Dím nhà em 4 tháng, không đi bao chân nữa nhưng ban ngày sờ chân bé thấy lạnh lạnh. Như thế có sao không hả các mẹ?
    Bé Dím là con bố béo

• 101 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mới tháo bao chân thì sờ sẽ thấy lạnh,mẹ bé dim đừng lo,vài hôm sẽ bình thường thôi

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me putin
    mới tháo bao chân thì sờ sẽ thấy lạnh,mẹ bé dim đừng lo,vài hôm sẽ bình thường thôi
    Cảm ơn mẹ putin nhé. bi giờ thì em đỡ lo hẳn rồi :4: :4:
    Bé Dím là con bố béo

• 203 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebedim
    Bé Dím nhà em 4 tháng, không đi bao chân nữa nhưng ban ngày sờ chân bé thấy lạnh lạnh. Như thế có sao không hả các mẹ?
    Chào bạn ! con gái mình trước 4 tháng mang bao chân thường xuyên nên mình không để ý, đến khi không mang nữa thỉnh thoảng mình sờ chân bé thì cũng thấy bị lạnh lạnh. Mình hỏi thăm BS và 1 số người được biết nếu bé hay bị đổ mồ hôi lạnh có thể là do bé bị thiếu canxi, mình nên theo dõi 1 số biểu hiện khác như thỉnh thoảng bé có gồng người hay không? tóc bé có bị rụng không? nếu có những hiện tượng này thì chân bị đổ mồ hôi lạnh là do bé bị thiếu canxi đấy. Mỗi tháng bạn có cho bé đi khám định kỳ không? mình cho bé đi khám ở BV Từ Dũ, BS cho uống bổ sung canxi mình thấy bé đỡ ra mồ hôi. Vài dòng trao đổi cùng bạn ! Chúc bé của bạn ăn ngoan chóng lớn nhé !

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 3 tháng roi nhưng ko hiểu tại sao chân tay bé lúc nào cũng lanh. Từ khi sinh bé chân tay bé đã rất lạnh,người thì ấm. Bây giờ là giữa tháng 7.người thì nóng toát mồ hôi nhưng chân tay van rất lạnh nên 3 tháng rồi mà em vẫn ko dám bỏ bao tay bao chân ra. Có mẹ nào giúp em với,em phải làm thế nào ? đây là con đầu lòng của em nên em ko co chút kinh nghiệm nào cả, xin các mẹ giúp em với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều !

• 754 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Bé nhà mình dc 5thang,từ khi sinh ra đến giờ lúc ngủ thì chân bé rất ấm nhưng cứ thức dậy thì chân bé rất lạnh và có cả mồ hôi nữa. chị hàng xóm nói như thế là bé k khỏe, có phải vậy k các mẹ. Có cách nào chữa cho bé k,các mẹ chỉ cho mình với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều

• 1,662 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Ko hiểu sao mấy hôm nay bé nhà mình (5 tháng) ra mồ hôi nhiều rồi tay chân lạnh toát. Ko biết có phải do ẩm trời mà ra nhiều mồ hôi ko. Nhưng có điều là ra mồ hôi rồi chân tay lạnh nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này ko?
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 246 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Ko hiểu sao mấy hôm nay bé nhà mình (5 tháng) ra mồ hôi nhiều rồi tay chân lạnh toát. Ko biết có phải do ẩm trời mà ra nhiều mồ hôi ko. Nhưng có điều là ra mồ hôi rồi chân tay lạnh nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này ko?
    Con Bống nhà mình cũng thế, lúc ngủ thì chân tay ấm nhưng cứ bắt đầu ăn là chân tay lạnh toát lại còn ra mồ hôi nhơm nhớp nữa. Lúc ăn cũng hay bị ra mồ hôi gáy. Hôm qua bác sĩ dinh dưỡng đến khám bảo đấy là hiện tượng còi xương (thiếu calci), nhưng k thấy kê đơn cho uống bổ sung calci vì mình đang cho Bống uống vitamin D, bsi bảo vitamin D giúp tăng cường khả năng hấp thụ calci hơn cho bé rồi. Bạn thử mời bs viện dinh dưỡng đến kiểm tra cho bé xem sao.
    Yêu Bống - Bi của mẹ nhất, chụt chụt

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3