• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 51.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em be minh nay da 8 thang tuoi, cu phai mang vo vi coi vo chan ra la hai chan liên bi lanh toat mo hoi, nen cu phai mang vo suót . Không biết tri ra sao, các me co kinh nghiem chi voi. vi troi nong qua ma chau van phai mang vo, toi cho chau qua.
    Than
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

À chắc là mẹ con bạn không phải ở HN rồi, vì HN đang lạnh lắm. Cún nhà mình hồi 2, 3 tháng tuổi cũng vậy đấy: trời không lạnh, bỏ tất ra để phơi nắng thì thấy chân toát mồ hôi + lạnh. Bạn thử lấy khăn khô lau chân cho bé, xoa tay mẹ vào cả chân, nhất là gan bàn chân cho bé lúc lâu xem sao. Vậy mà Cún hết bị thế từ lúc nào mẹ cũng quên mất rồi, nhưng túm lại chắc là bé chỉ bị thế 1 thời kỳ ngắn thôi.

À, lúc Cún bị sốt cũng có khi người thì nóng mà chân rất lạnh, bác sĩ bảo vậy là sự điều hoà nhiệt độ của cơ thể lúc đó không tốt nên dù sốt vẫn phải đi tất cho bé. Mẹ tìm tất cotton mỏng, thấm mồ hôi đi cho bé cũng được.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé Dím nhà em 4 tháng, không đi bao chân nữa nhưng ban ngày sờ chân bé thấy lạnh lạnh. Như thế có sao không hả các mẹ?
    Bé Dím là con bố béo
    • 101 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mới tháo bao chân thì sờ sẽ thấy lạnh,mẹ bé dim đừng lo,vài hôm sẽ bình thường thôi
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me putin
    mới tháo bao chân thì sờ sẽ thấy lạnh,mẹ bé dim đừng lo,vài hôm sẽ bình thường thôi
    Cảm ơn mẹ putin nhé. bi giờ thì em đỡ lo hẳn rồi :4: :4:
    Bé Dím là con bố béo
    • 203 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebedim
    Bé Dím nhà em 4 tháng, không đi bao chân nữa nhưng ban ngày sờ chân bé thấy lạnh lạnh. Như thế có sao không hả các mẹ?
    Chào bạn ! con gái mình trước 4 tháng mang bao chân thường xuyên nên mình không để ý, đến khi không mang nữa thỉnh thoảng mình sờ chân bé thì cũng thấy bị lạnh lạnh. Mình hỏi thăm BS và 1 số người được biết nếu bé hay bị đổ mồ hôi lạnh có thể là do bé bị thiếu canxi, mình nên theo dõi 1 số biểu hiện khác như thỉnh thoảng bé có gồng người hay không? tóc bé có bị rụng không? nếu có những hiện tượng này thì chân bị đổ mồ hôi lạnh là do bé bị thiếu canxi đấy. Mỗi tháng bạn có cho bé đi khám định kỳ không? mình cho bé đi khám ở BV Từ Dũ, BS cho uống bổ sung canxi mình thấy bé đỡ ra mồ hôi. Vài dòng trao đổi cùng bạn ! Chúc bé của bạn ăn ngoan chóng lớn nhé !
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 3 tháng roi nhưng ko hiểu tại sao chân tay bé lúc nào cũng lanh. Từ khi sinh bé chân tay bé đã rất lạnh,người thì ấm. Bây giờ là giữa tháng 7.người thì nóng toát mồ hôi nhưng chân tay van rất lạnh nên 3 tháng rồi mà em vẫn ko dám bỏ bao tay bao chân ra. Có mẹ nào giúp em với,em phải làm thế nào ? đây là con đầu lòng của em nên em ko co chút kinh nghiệm nào cả, xin các mẹ giúp em với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều !
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Bé nhà mình dc 5thang,từ khi sinh ra đến giờ lúc ngủ thì chân bé rất ấm nhưng cứ thức dậy thì chân bé rất lạnh và có cả mồ hôi nữa. chị hàng xóm nói như thế là bé k khỏe, có phải vậy k các mẹ. Có cách nào chữa cho bé k,các mẹ chỉ cho mình với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều
    • 1,671 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Ko hiểu sao mấy hôm nay bé nhà mình (5 tháng) ra mồ hôi nhiều rồi tay chân lạnh toát. Ko biết có phải do ẩm trời mà ra nhiều mồ hôi ko. Nhưng có điều là ra mồ hôi rồi chân tay lạnh nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này ko?
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 246 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Ko hiểu sao mấy hôm nay bé nhà mình (5 tháng) ra mồ hôi nhiều rồi tay chân lạnh toát. Ko biết có phải do ẩm trời mà ra nhiều mồ hôi ko. Nhưng có điều là ra mồ hôi rồi chân tay lạnh nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này ko?
    Con Bống nhà mình cũng thế, lúc ngủ thì chân tay ấm nhưng cứ bắt đầu ăn là chân tay lạnh toát lại còn ra mồ hôi nhơm nhớp nữa. Lúc ăn cũng hay bị ra mồ hôi gáy. Hôm qua bác sĩ dinh dưỡng đến khám bảo đấy là hiện tượng còi xương (thiếu calci), nhưng k thấy kê đơn cho uống bổ sung calci vì mình đang cho Bống uống vitamin D, bsi bảo vitamin D giúp tăng cường khả năng hấp thụ calci hơn cho bé rồi. Bạn thử mời bs viện dinh dưỡng đến kiểm tra cho bé xem sao.
    Yêu Bống - Bi của mẹ nhất, chụt chụt
    • 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Bi Xem bài viết
    Con Bống nhà mình cũng thế, lúc ngủ thì chân tay ấm nhưng cứ bắt đầu ăn là chân tay lạnh toát lại còn ra mồ hôi nhơm nhớp nữa. Lúc ăn cũng hay bị ra mồ hôi gáy. Hôm qua bác sĩ dinh dưỡng đến khám bảo đấy là hiện tượng còi xương (thiếu calci), nhưng k thấy kê đơn cho uống bổ sung calci vì mình đang cho Bống uống vitamin D, bsi bảo vitamin D giúp tăng cường khả năng hấp thụ calci hơn cho bé rồi. Bạn thử mời bs viện dinh dưỡng đến kiểm tra cho bé xem sao.
    Tình trạng bé nhà mình cũng tương tự, ngoài ra còn bứt rứt, trằn trọc trong đêm nữa và mình lo nhất là chiều dài tăng rất chậm. Bé chỉ còn 10 ngày nữa là tròn 6 tháng mà chỉ dài có 62cm. Chắc còi xương nặng rồi. Hôm 24/3 mình cho bé đến khám ở PK trẻ em của BV Từ Dũ, thì BS có cho uống bổ sung Magne B6 và Calcuim Cobiere. Mình tự nhủ xong đợt thuốc này mà không thấy đỡ mình sẽ cho bé đến khám ở Viện dinh dưỡng xem sao. Mình sốt ruột ghê các mẹ ơi!
    • 7,735 Bài viết

• 7,670 Được cảm ơn

Con gái mình 3,5 tuổi, gần đây hay bị viêm họng lắm. Đã 3 tháng liên tục tháng nào cũng bị viêm họng phải nghĩ học 3 ngày vì sốt. Khi cháu sốt thì chân rất lạnh. Tối ngũ mình luôn mang vớ cho bé (nhưng nữa đêm thì bé lột vớ ra :Crying: :Crying: ).

Có phải vì chân lạnh nên bé hay bị bệnh hô hấp không? Có cách nào chữa chứng chân bị lạnh không?

Mình cũng nói thêm, tối nào cũng rửa mũi cho bé. Bé rất ngoan và chăm vệ sinh răng miệng.

Cám ơn các thành viên nhé.:rolleyes: :Rose:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay bị viêm họng 1 là do viêm abidan,2 là do lạnh phổi
    chân bé hay bị lạnh thì chị phải đi tất cho bé để ko lạnh gan bàn chân(phải bắt bé đi vào chị ah)
    trời lạnh thế này thì cho cháu uống 1 ít nước :gừng sao thật kỹ+lá húng chanh+lá khổ sâm +đăng tâm +đường phèn hấp lên có tác dụng tiêu đờm chống sưng họng chị ah
    hoặc cao ma hạnh chỉ bán ở Viện Yhọc cổ truyền trung ương trong giờ hành chính -29 nguyễn bỉnh khiêm
    tất cả nhứng thứ này rất lành chị ah,chứ ko nên uống KS nhiều
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay bị viêm họng 1 là do viêm abidan,2 là do lạnh phổi
    chân bé hay bị lạnh thì chị phải đi tất cho bé để ko lạnh gan bàn chân(phải bắt bé đi vào chị ah)
    trời lạnh thế này thì cho cháu uống 1 ít nước :gừng sao thật kỹ+lá húng chanh+lá khổ sâm +đăng tâm +đường phèn hấp lên có tác dụng tiêu đờm chống sưng họng chị ah
    hoặc cao ma hạnh chỉ bán ở Viện Yhọc cổ truyền trung ương trong giờ hành chính -29 nguyễn bỉnh khiêm
    tất cả nhứng thứ này rất lành chị ah,chứ ko nên uống KS nhiều.Nhưng nếu ko đỡ thì chị nên đi khám (khi sốt ko uống thuốc này)
    • 7,735 Bài viết

• 7,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunghiengiang Xem bài viết
    hoặc cao ma hạnh chỉ bán ở Viện Yhọc cổ truyền trung ương trong
    Cám ơn bạn nhiều lắm. Mình ở trong SG, nên 1 số tên mình không rõ lắm:
    * Lá húng chanh trong SG gọi là lá gì?
    * Lá khổ sâm trong SG gọi là lá gì?
    * Đăng tâm mua ở tiệm thuốc Bắc có không?

Cám ơn nhiều:rolleyes: :Rose:
    • 1,023 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay viêm hô hấp.
    Gần đây cũng thấy bé hay kêu chân tay lạnh. Sờ vào đúng là lạnh ngắt luôn. Dù ở trong nhà lò sưởi ấm, bé mặc ấm.
    Bé ra mồ hôi trộm nhiều. Đợt vừa rồi uống thuốc bắc, trộm vía, khỏi hẳn mồ hôi trộm. Nhưng lại sinh ra chứng lạnh chân. Có phải do uống thuốc bắc mát quá ko nhỉ?
    Về vụ đi tất khi ngủ thì mình ko bao giờ đi tất cho con đi ngủ. Rửa chân sạch sẽ (mồ hôi chân làm chân lâu ấm), nếu cần thì hơ nóng, ủ ấm cho con rồi vào giường. Mình nghĩ cả ngày bé đi tất rồi tối nên cho chân được thoải mái, lưu thông khí huyết chứ ko nên bó trong tất nữa. Hơn nữa đi tất đắp chăn, đêm bé nóng chân ra mồ hôi chân, rồi vì nóng chân mà nó đạp chăn ra, ko đắp lại kịp cho nó là lạnh, lại ốm thêm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em được 2,5 tháng. Không hiểu sao từ hôm qua đến giờ tay chân cứ lạnh ngắt, lại hay quấy khóc. Tuy nhiên không sốt, vẫn bú bình thường. Làm mẹ lần đầu em hoang mang quá, có mẹ nào biết tư vấn giùm em với ạ.
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có thể là biểu hiện của thiếu canxi. Mẹ nó đã thử cho bé phơi nắng và uống vit D chưa?
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 6,387 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

em ơi dầu Khuynh diệp bôi dc cho bé sơ sinh đấy. em thử bôi 1 tí xíu vào gan bàn chân gan bàn tay con xem. Hồi bé nhà chị 3 tháng cũng có mấy lần tự nhiên như thế, chị bôi dầu khuynh diệp thì bé ổn. chị đoná là bé cảm nhẹ thôi và ko cho uống thuôc gì. em theo dõi con nhé. chúc bé chóng khỏe
    • 176 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em từ lúc sinh ra đến giờ chân luôn bị lạnh so với cơ thể bất kể thời tiết, mặc dù không hề ốm, cháu sinh non và đang bị chuẩn đoán là bại não nhẹ, các mẹ ơi cho em hỏi chân lạnh có phải do chuyển hóa canxi kém không, hay do một bênh lý đặc biệt nào, cháu vào viện nhi hàng ngày để phục hồi chức năng nhưng hỏi về chân lạnh thì bác sĩ không có kết luận gì. Xin các mẹ lời tư vấn và cảm ơn nhiều lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2