Bệnh trẻ em

Bé bị khụt khịt mũi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.4K Lượt đọc
  • 143 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Toi moi co dua con dau long , mot&nbsp;be trai , Luc sinh duoc 3,5kg .Be bu nhieu lam , nhung chi vi bi mot cuc cut mui lam be ngu ko duoc , luc bu thi cu vua bu vua khit khit ...Toi co thu&nbsp;dung cay bong gon keo no ra nhung vi lo mui cua be con nho nen ko thay duong lay .Vay co ai biet cach nao hay chi gium toi voi ? </P>
    <P>Cam on cac ban truoc nha !</P>

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 95 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

<P>Chào bạn!</P>
    <P>Tôi nói điều này chắc bạn cho là thừa nhưng cũng xin được phát biểu. Nếu đã thử lấy từ mũi cháu nhiều lần mà vẫn không thành công và cháu cứ tiếp tục khó thở thì gia đình nên đưa cháu đến bác sĩ tai mũi họng. Cháu còn nhỏ, nếu được bác sĩ chăm sóc dẫu sau cũng hay hơn!</P>
    <P>Bạn thấy thế nào?</P>
    <P>Thân!</P>
    <P>&nbsp;</P>
    <P>&nbsp;</P>

• 13,263 Bài viết

• 9,439 Được cảm ơn

<P>Bạn Hoanhvu thân mến!
    Theo chúng tôi, bạn nên đưa con trai đến khám ở Trung tâm Tai Mũi Họng (155B Trần Quốc Thảo, Quận 3 TP. HCM)
    Thân chào!</P>
    <P>&nbsp;</P>

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Cam on ban .</P>
    <P>Minh cam on ban nhieu lam , y kien cua ban rat hay , that su minh ko nghi ra la se dan be di bac si vi be con nho qua . Con minh thi gio da het bi nget mui roi , du sao thi minh cung cam on ban nhieu lam .</P>

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Các bạn mến !</P>
    <P>Theo tôi, tôi thường xuyên dùng tăm xỉa răng loại thường (đầu tăm không nhọn lắm) và quấn thêm 1 ít bông gòn ở đầu tăm để lấy cức mũi của con tôi. Tôi khều nhẹ trong cái lỗ mũi của con tôi bằng cây tăm thì dễ dàng lấy cức mũi ra hơn là dùng tăm bông gòn bán sẳn ngoài tiệm. Vì nếu bạn đưa cây tăm bông gòn quá to và lỗ mũi bé thì mình chỉ đẩy cức mũi của bé vào sâu thêm mà thôi.</P>
    <P>Cách này rất hữu hiệu đối với tôi. Các bạn thử xem. </P>
    <P>Michelle</P>

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Chao ban,</P>
    <P>Minh co mot chau trai duoc 15 thang roi, chau cung thuong hay so mui va hay bij ngat mui, moi lan nhu vay chau co nhieu rit trong mui lam, minh lay ra bang cach : Lay khan bong ret lay vien khan co vat so ve lai nho nhung rat cung ma khong dau sau do lay cho vua ve lai gap doi cho no cung, sau do cho vao mui chau quay nhe, tat ca nhung cai cung cung nhu mem deu ra het ma chau khong dau. Ban hay thu xem nhe.</P>
    <P>Than,</P>

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Xin chào mọi người,</P>
    <P>Việc khó khăn của ban hoanhvu xem như đã được giải quyết&nbsp;hiệu nhất&nbsp;bằng cách đưa cháu bé đến chuyên khoa tai mũi họng, bên cạnh đó tôi thấy có các bài nêu là nên dùng tăm bông nhỏ để thông mũi cho bé. Thực sự việc sử dụng bình hút mũi (thấy bán nhiều ở nhà thuốc, siêu thị!) có hiệu quả tương tự hay tốt hơn không? </P>
    <P>Rất mong được trao đổi.</P>
    <P>NHH</P>
    <P>TB: Con tôi chưa bị nghẹt mũi, tuy nhiên&nbsp;muốn tham khảo trước!</P>

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

<P>Ban hoanghiep than men, toi co thu su dung binh hut mui roi, nhung khong thay hieu qua, khong hut duoc ma con lam be kho chiu vi ong hut cung. Theo toi tot hon het la lam theo cac cach chi dan nhu cac ban da neu.</P>
    <P>Xin cho toi hoi, con toi thuong hay bi nghet mui, troi nong, neu khong mo may lanh hay may quat thi nong qua be khong ngu duoc (con toi 6 thang), ma neu cho be nam may lanh hay quat thi sang hom sau be deu bi nghet mui, toi khong biet lam sao, xin giup toi kinh nghiem cua cac ban. Cam on nhieu</P>
    <P>&nbsp;</P>

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

<P>Các bạn thân mến!
    Theo kinh nghiệm của tôi thì mở quạt máy nhưng không cho gió quạt trực tiếp vào cháu, nếu ba mẹ cùng ngủ chung thì để cản bớt gió, có thể đậy trên cháu một cái lồng chụp bằng vải mùng (có bán ngoài thị trường), vừa tránh được muỗi nữa. Nhớ để quạt số nhỏ nhất. Ngoài ra nên bắt một cái quạt thông gió, loại ô vuông mà khoét vách gắn vào đó, sẽ giúp phòng thoáng hơn.&nbsp;

Hồi xưa tôi thấy cha mẹ tôi nuôi em nhỏ (lúc đó chưa có điện) thì hai người&nbsp;thay nhau quạt bằng tay đó.
    </P>

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Cám ơn 2911 đã lưu ý sự hạn chế của việc dùng bình hút mũi. Cuối cùng thì việc đưa trẻ đến chuyên khoa là tốt nhất rồi!</P>
    <P>Về việc nằm máy lạnh hay nằm quạt, ý kiến của bạn DieuThuy&nbsp;là đúng theo quan điểm của tôi. Thật sự là không nên cho trẻ nằm phòng máy lạnh, bạn biết đấy đôi khi ngay cả người lớn chúng ta còn khó chịu khi ngủ dzậy nữa là!</P>
    <P>Thân mến!</P>