• 0 Lượt chia sẻ
  • 87.2K Lượt đọc
  • 536 Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 296 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chau be cua minh 4thang tuoi, rat kho khe nhung khong sot. Minh da di bac si nhung chi cho uong siro Atussin va dan khoi can tai kham. The nhung chau van con kho khe ma minh thi khong muon cho uong hoai. Bac si noi o nha que la ho khoi can phai di kham va de vay luon. Nhu vay minh co qua lo lang khong? Chau sinh mo nen nguoi ta noi he ho hap hay bi yeu, anh chi nao co kinh nghiem thi chia se voi minh nhe.
    Cam on.
    Thisan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Mình cũng sinh mổ cả 2 lần, bé Bông nhà mình thỉnh thoảng cũng khò khè tuy không ho hắng gì, mình hỏi bs cũng thấy nói là trẻ con nó vây????????? Những lúc như vậy mình cho bé nhỏ nước muối sinh lý, thấy cũng đỡ, bạn thử xem sao nhé
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 896 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

CHI THU XEM CO PHAI BE BI GI MUI KO

• 558 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Bé Khuê của em cũng bị khò khè đấy, BS có dặn vỗ vào lưng bé ngày 5 lần mỗi lần 3 phút (vổ vào giữa hai xương bả vai của bé đó) em thấy bé cũng bớt, chị thử làm xem sao.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé trai của mình đã được 01 tuổi rôì. Bé ăn uống bình thường, khoẻ mạnh. Nhưng chỉ có một điều làm mình lo lắng là bé bị khò khè mãi vẫn không khỏi (thỉnh thoảng bé chỉ ho vài tiếng). Hôì bé 6 tháng mình có đưa bé đến bệnh viện Nhi đồng khám, bác sĩ chẩn đoán là bé bị viêm phế quản, uống thuốc mãi không hết, cuối cùng bác sĩ ở đó đã hút đàm cho bé 3 lần. Vậy mà đến bây giờ bé vẫn chưa khỏi, mình thật sự lo lắng, không biết bé có bị suyễn không?

Mong các mẹ giúp với.
    Me thuong con nhat tren doi

• 1,566 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn nên đưa bé đến BS đi, tại sao lại để tình trạng này kéo dài lâu quá vậy? Trước đây Bi teo cũng bị một lần, mẹ chủ quan, thấy con vẫn chơi vẫn ăn khoẻ, nên nghĩa để tự hệt. Đến khi đưa vô bệnh viện BS la quá trời luôn, Bi teo bị hút đàm nhìn tội lắm. Mẹ khóc qua 1trời làm BS phải đuổi ra ngoài cho ba vô giữ bé đó.
    Với lại nhiều khi thấy bé hơi đỡ, không cho bé uống thuốc nữa cũng nguy hiểm lắm đó. Uống phải đủ liều. Bạn thử đi BS lại xem sao
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thế BS bảo là bé bị gì hả mẹ Biteo
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

• 1,566 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

(thừa cân, phải điều chỉnh lại chế độ ăn. Nhưng điều chỉnh thế nào thì không nói rõ, đuổi ra ngoài :evil

Xin lỗi mọi người nghen !
    Mình cũng biết tại sao, phần đuôi của topic (cân nặng) lại nhảy được qua topic này nữa. Làm sao xóa tin này bây giờ !
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cái gì mà khò khè chuyển thành thừa cân??? :rolleyes:
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

• 972 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mẹ Cá còi cũng không hiểu mẹ Biteo nói gì. Cá còi cũng đang tình trạng như thế đấy. Cứ một đợt sốt buổi sáng sau đó chuyển sang ho và ngạt múi thì hết sốt. Đỡ ngạt mũi và ho thì lại quay lại sốt nhẹ buổi sáng. Chẳng hiểu ra thế nào nữa. BS thì vẫn bảo : Không sao? Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không truyền lại cho mẹ Cá còi ví.
    Mẹ Cá - Hà nội