• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 4 Lượt chia sẻ
  • 76.1K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi Cún nhà em mấy hôm trước bị ốm sốt cao đã khỏi rồi nhưng hôm nay lại bị khản tiếng. Các mẹ cho em hỏi liệu có phải đi khám hay điều trị thuốc gì không vì em có hỏi một số người thì bảo rằng nếu không ho, không sốt thì không cần thiết phải uống thuốc rồi tự nó sẽ hết. Các mẹ giúp em với nhé
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cun4604; 26/01/2005 vào lúc 09:15 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 318 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Ôi đừng chủ quan với cái khản tiếng này nhé. Con nhà mình hay bị lắm, bs bảo là thanh quản (hay cái gì ấy nhỉ, xin lỗi vì đẻ xong hay quên lắm) chỗ mà phát âm ấy bị phù nề, cái này thì nhẹ thôi nhưng nếu nó "chạy" tiếp thì mệt đấy. Hồi bé, có lần con nhà mình giận dỗi cái gì đó mà khóc hơn 1 tiếng, sau đó giọng khản đặc, mình không biết cứ kệ nó, mấy hôm sau bị viêm phế quản luôn, phải uống kháng sinh rất mệt. Thường thì bs sẽ cho mấy viên thuốc chống phù nề (có thể là amitase 10mg), một ngày chỉ uống 1 viên bé xíu chia làm hai lần. Nếu bé nhà bạn uống được nước mơ ngâm, pha như nước giải khát bình thường, không thêm đường thêm đá gì hết, uống thay nước lọc thì cũng rất tốt cho khản tiếng đấy. Cố gắng đừng để bé nói nhiều hay khóc nhiều. Yên tâm nhất thì vẫn là đến chỗ bs để khám....
    chíp-chíp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ Cún ơi,
    Chia sẻ kinh nghiệm với Chị, con bé nhà Em tháng trước cũng bị sốt cao. Sau khi khỏi sốt thì lại bị khản tiếng. Em cũng chủ quan thấy không ho nên không đi khám BS. Đến lúc mất hẳn tiếng mới đi khám thì BS bảo bé đã bị viêm thanh quản và viêm phế quản mất rồi thế là phải uống kháng sinh mất 1 tuần mới khỏi. BS bảo nếu để chậm hơn tý nữa thì thành viêm phổi. Em đưa con đi khám ở BS Khoa (ngõ 95 chùa Bộc). Em không nhớ đơn thuốc, nếu Chị cần mai Em sẽ post đơn thuốc cho Chị.
    Alice
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alice Dương
    Mẹ Cún ơi,
    Chia sẻ kinh nghiệm với Chị, con bé nhà Em tháng trước cũng bị sốt cao. Sau khi khỏi sốt thì lại bị khản tiếng. Em cũng chủ quan thấy không ho nên không đi khám BS. Đến lúc mất hẳn tiếng mới đi khám thì BS bảo bé đã bị viêm thanh quản và viêm phế quản mất rồi thế là phải uống kháng sinh mất 1 tuần mới khỏi. BS bảo nếu để chậm hơn tý nữa thì thành viêm phổi. Em đưa con đi khám ở BS Khoa (ngõ 95 chùa Bộc). Em không nhớ đơn thuốc, nếu Chị cần mai Em sẽ post đơn thuốc cho Chị.
    Alice
    Cám ơn mẹ Alice the nay thi em cũng không giám chủ quan nữa, me Alice post đơn thuốc lên giúp em nhé.
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ Cún ơi,
    Đơn thuốc có 2 loại là:
    EVACEF
    PEDIASOLVAN
    Chị cho uống theo chỉ dẫn kèm theo. Thuốc thơm và dễ uống lắm.
    Chúc bé mau khỏi.
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Con tui mấy hôm nay bị khàn giọng quá không biết làm sao nưã, nó chỉ hơi ho chút thôi nhưng ngủ cả đêm không ho tiếng nào. có mẹ nào biết xin chỉ dùm với
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Uống nước giá luộc, nếu vẫn không hết đề nghị đi khám bs vì có thể bị viêm thanh quản hơi nặng, phải uống thuốc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gởi các bà Mẹ,
    Bé Kevin được 6 tuần tuổi, ngày hom qua ba me đưa bé đi chơi tói vè bé bị khàn giọng va khóc yếu ớt. Nhưng vãn ăn va ngủ bình thường. Không biết bé có bị gi vè cỏ họng không. Các Mẹ giúp dùm Mẹ Ty với vì là đứa đàu tiên nen Mẹ Ty lo qua. Cám ơn các Mẹ rát nhiều.
    Mẹ Ty.
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Tốt nhất bạn cho cháu đi khám, vì mới có 6 tuần tuổi thôi mà..., ở nhà, mình thường cho Tũn uống nước giá mỗi lần Tũn chỉ khản giọng, hay đau họng, hoặc uống thay nước khi bị viêm họng..., nó cũng có tác dụng giảm phù nề cổ họng đấy.!
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyKevin
    Gởi các bà Mẹ,
    Bé Kevin được 6 tuần tuổi, ngày hom qua ba me đưa bé đi chơi tói vè bé bị khàn giọng va khóc yếu ớt. Nhưng vãn ăn va ngủ bình thường. Không biết bé có bị gi vè cỏ họng không. Các Mẹ giúp dùm Mẹ Ty với vì là đứa đàu tiên nen Mẹ Ty lo qua. Cám ơn các Mẹ rát nhiều.
    Mẹ Ty.
    Theo mình bạn nên cho bé đi khám bác sĩ, đề phòng trường hợp bé bị viêm thanh quản - bệnh này không phát hiện kịp thì cũng rất nguy hiểm cho bé.
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe lời Mẹ Tun va Great Bear, Mẹ Ty đưa Kevin đi gặp bác sĩ. Tai va cỏ họng Kevin tót cả, chỉ vì bé còn nhỏ quá má ba mẹ đã đưa em đi shopping và chi bị nhiểm virus nhẹ. Bác sĩ khuyên không nen cho bé đi ra ngoài và tránh tiếp xúc với người lạ vì mình không biết rằng họ có bẹnh gì hay không. Các mẹ hãy lưu ý đừng đẻ như Mẹ Ty ròi đam lo lắng ngủ không được nhe! Mong vai ba ngày tới sẻ khỏi.
    • beo
    • 9 năm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuncoi
    Tốt nhất bạn cho cháu đi khám, vì mới có 6 tuần tuổi thôi mà..., ở nhà, mình thường cho Tũn uống nước giá mỗi lần Tũn chỉ khản giọng, hay đau họng, hoặc uống thay nước khi bị viêm họng..., nó cũng có tác dụng giảm phù nề cổ họng đấy.!
    Tuncoi ơi, cho bé uống nước giá sống hay nấu chín rồi.
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beo
    Tuncoi ơi, cho bé uống nước giá sống hay nấu chín rồi.
    Luộc giá lên (cho ít nước thôi), kỹ kỹ 1 tí.. rồi chắt lấy nước cho bé uống, mát mát ngọt ngọt dễ uống lắm!
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Bé trai nhà em được 11 tháng, không hiểu tại sao 2 hôm nay bé bi khàn tiếng? Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không? Giúp em với, em lo lanng quá. Tối hôm trước khi bị khàn tiếng, bé khóc rất nhiều và to (đay là lần đầu tiên bé khóc đêm). Không biết điều này có gây khàn tiếng cho bé không?

Cám ơn mọi người nhiều.
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trường hợp bị khan tiếng như thế bác sĩ bảo là viêm thanh quản đấy, bé Ny nhà mình cũng có 2 lần bị, không ho không sốt gì cả, lần 1 mình để ở nhà theo dõi, một vài ngày tự động khỏi, lần 2 thấy lâu không khỏi, bèn rinh đi bác sĩ, ôm về một mớ thuốc...rồi cũng khỏi.
    • 367 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Đúng rồi, đấy có thể là bé bị viêm thanh quản. Bi nhà mình cũng hiện tượng y hệt, khàn tiếng, và đêm khóc rất nhiều. Cho đi khám bác sỹ kết luận là Viêm thanh quản cấp, kê thuốc uống & cho đi làm khí dung mỗi ngày một lần trong 3 ngày. Hôm nay là ngày thứ 3 đây. Trộm vía, đến ngày thứ 2 (hôm qua) thì đã gần như khỏi hẳn rồi..
    • 1,382 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

các mẹ ơi , bé nhà em mấy hôm nay bị khản tiếng , rất tội nghiệp vì nói năng khó khăn,có mẹ nào biết cách chữa ko thi chỉ giùm cho em với.(em đã cho cháu uống quất hấp với mật ong mà ko khỏi ).Thanks các mẹ nhiều.
    • 1,952 Bài viết

• 4,583 Được cảm ơn

Giá sống giã ra cho tí muối vào cho bé uống. Ngày xưa còn đi dạy học, hôm nào khản tiếng là tớ uống một cốc to cái thứ khó chơi này, ổn ngay!
    • 1,382 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Giá sống giã ra cho tí muối vào cho bé uống. Ngày xưa còn đi dạy học, hôm nào khản tiếng là tớ uống một cốc to cái thứ khó chơi này, ổn ngay!
    mẹ tita ơi , uống nước thôi hay là uống cả bã , đừng cười em vì em hỏi cẩn thân quá nhé.
    • 1,952 Bài viết

• 4,583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehanhbong
    mẹ tita ơi , uống nước thôi hay là uống cả bã , đừng cười em vì em hỏi cẩn thân quá nhé.
    Nước thôi em ạ. Trẻ con mà, nó chẳng chịu ăn cái bã đâu...
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6