Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 44.8K Lượt đọc
  • 250 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 508 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bé nhà mình không hiểu sao độ này lại bị hôi miệng? Từ lúc mới sinh tới giờ dù bú mẹ hay bú bình sau khi ăn mình đều cho bé uống nước tráng miệng , rơ lưỡi và lau răng nướu mỗi ngày một lần. Mỗi ngày sau khi tắm xong mình đều cẩn thận lấy tăm có quấn bông gòn vệ sinh lỗ mũi. Mùi hôi kỳ lắm , -? -?, mà sao bà nội giữ bé mỗi ngày (bà cực kỳ kỹ tính), ba bé cũng không nghe mùi gì cả. Nhưng là một người mẹ , con mình có mùi là mình biết ngay. Làm sao bây giờ các mẹ ơi. Hay là tại cái mũi mình? x (Mình không bị hôi miệng mũi đâu nha)

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Me Candy thử kiễm tra trong miệng bé có bị đẹn không vì trước đây Pepe bị đẹn miệng thì hơi thở cũng có mùi hơi hôi, nhưng khi rơ miệng, hết đẹn, tự khắc mùi hôi sẽ hết.

Hoặc bé có đang dùng loại kháng sinh gì không, vì kháng sinh tiêu diệt những men tiêu hóa, gây khó khăn cho sự chuyển hóa thức ăn cũng là nguyen nhân gây ra hơi thở bị hôi.

Be Au

• 508 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bé hiện không uống thuốc gì cả , mấy hôm trước bé biếng ăn, hôm qua đã ăn lại bình thường. BeAu ơi, mình rơ lưỡi bé mỗi ngày đó chứ , hay là tại bé ăn món lươn và tôm?

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

"Món" này thì mình chịu, vì chưa biết, chưa cho pepe ăn bao giờ nên chưa có kinh nghiệm . Bữa trước hỏi BS thì chỉ cho biết có thế thôi, với lại BS nói nếu miệng bé không có vấn đề gì thì cũng không nhất thiết ngày nào cũng phải rơ. Niêm mạc trong miệng bé rất mỏng, nếu mình làm không khéo, miệng bị trầy xước, chảy máu thì còn phiền phức hơn. Mình ít rơ miệng cho Pepe lắm vì hắn uống nước nhiều, cũng thấy sạch.

Be Au

• 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Khong phai cho an tom va luon dau. Me Candy thu cho be uong nuoc la he xem co do hon khong

Than chao
    Me cua Meo Tom (HN)

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

trước mình uống kháng sinh nhiều quá, cún của mình cũng bị hôi miệng, nhưng một thời gian sau là hết

• 508 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình loại bỏ nguyên nhân uống kháng sinh vì hiện giờ cả mình lẫn Candy đều không uống thuốc gì cả. Còn nước lá hẹ mà Meo Tom nói , thì làm cách nào có được, mua hẹ về luộc lấy nước à? Chỉ cho mình với.

Sáng nay mình đã tiến hành đánh răng cho cô nàng bằng bàn chải và kem đánh răng con nít. Nàng ta có vẻ khó chịu. Không biết mới 11tháng thì đã nên đánh răng chưa nhỉ?

• 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh mua la he ve nha luoc roi cho cu cau ay uong nuoc do thoi. Con danh rang thi bes nha minh danh bang ban chai so be nhat bang nuoc muoi, cu cau da duoc 14thang roi.

Ban thu xem nhe
    Me cua Meo Tom (HN)

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Neu kem theo la be chan an thi ban thu kiem tra xem be co bi viem duong ho hap khong? Co lan bac sy den kham cho em be nha minh khi bi met, co hoi minh la be co bi hoi mieng khong.
    Tre con the day, dung lo lang qua nhe!
    Susu

• 2,289 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

"Có rất nhiều nguyên nhân gây ra mùi hôi trong miệng của trẻ 2 tuổi; thường là do các bệnh về đường hô hấp trên hoặc đau răng. Cũng có khi là do các bệnh về dạ dày."
    Đây là về trẻ 2 tuổi còn nếu Candy mà bị thì chắc là chỉ do đường hô hấp thôi