• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.9K Lượt đọc
  • 250 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 508 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bé nhà mình không hiểu sao độ này lại bị hôi miệng? Từ lúc mới sinh tới giờ dù bú mẹ hay bú bình sau khi ăn mình đều cho bé uống nước tráng miệng , rơ lưỡi và lau răng nướu mỗi ngày một lần. Mỗi ngày sau khi tắm xong mình đều cẩn thận lấy tăm có quấn bông gòn vệ sinh lỗ mũi. Mùi hôi kỳ lắm , -? -?, mà sao bà nội giữ bé mỗi ngày (bà cực kỳ kỹ tính), ba bé cũng không nghe mùi gì cả. Nhưng là một người mẹ , con mình có mùi là mình biết ngay. Làm sao bây giờ các mẹ ơi. Hay là tại cái mũi mình? x (Mình không bị hôi miệng mũi đâu nha)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Me Candy thử kiễm tra trong miệng bé có bị đẹn không vì trước đây Pepe bị đẹn miệng thì hơi thở cũng có mùi hơi hôi, nhưng khi rơ miệng, hết đẹn, tự khắc mùi hôi sẽ hết.

Hoặc bé có đang dùng loại kháng sinh gì không, vì kháng sinh tiêu diệt những men tiêu hóa, gây khó khăn cho sự chuyển hóa thức ăn cũng là nguyen nhân gây ra hơi thở bị hôi.

Be Au

• 96 Được cảm ơn

Bé hiện không uống thuốc gì cả , mấy hôm trước bé biếng ăn, hôm qua đã ăn lại bình thường. BeAu ơi, mình rơ lưỡi bé mỗi ngày đó chứ , hay là tại bé ăn món lươn và tôm?
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

"Món" này thì mình chịu, vì chưa biết, chưa cho pepe ăn bao giờ nên chưa có kinh nghiệm . Bữa trước hỏi BS thì chỉ cho biết có thế thôi, với lại BS nói nếu miệng bé không có vấn đề gì thì cũng không nhất thiết ngày nào cũng phải rơ. Niêm mạc trong miệng bé rất mỏng, nếu mình làm không khéo, miệng bị trầy xước, chảy máu thì còn phiền phức hơn. Mình ít rơ miệng cho Pepe lắm vì hắn uống nước nhiều, cũng thấy sạch.

Be Au

• 16 Được cảm ơn

Khong phai cho an tom va luon dau. Me Candy thu cho be uong nuoc la he xem co do hon khong

Than chao
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 139 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

trước mình uống kháng sinh nhiều quá, cún của mình cũng bị hôi miệng, nhưng một thời gian sau là hết
    • 508 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình loại bỏ nguyên nhân uống kháng sinh vì hiện giờ cả mình lẫn Candy đều không uống thuốc gì cả. Còn nước lá hẹ mà Meo Tom nói , thì làm cách nào có được, mua hẹ về luộc lấy nước à? Chỉ cho mình với.

Sáng nay mình đã tiến hành đánh răng cho cô nàng bằng bàn chải và kem đánh răng con nít. Nàng ta có vẻ khó chịu. Không biết mới 11tháng thì đã nên đánh răng chưa nhỉ?
    • 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh mua la he ve nha luoc roi cho cu cau ay uong nuoc do thoi. Con danh rang thi bes nha minh danh bang ban chai so be nhat bang nuoc muoi, cu cau da duoc 14thang roi.

Ban thu xem nhe
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Neu kem theo la be chan an thi ban thu kiem tra xem be co bi viem duong ho hap khong? Co lan bac sy den kham cho em be nha minh khi bi met, co hoi minh la be co bi hoi mieng khong.
    Tre con the day, dung lo lang qua nhe!
    Susu
    • 2,291 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

"Có rất nhiều nguyên nhân gây ra mùi hôi trong miệng của trẻ 2 tuổi; thường là do các bệnh về đường hô hấp trên hoặc đau răng. Cũng có khi là do các bệnh về dạ dày."
    Đây là về trẻ 2 tuổi còn nếu Candy mà bị thì chắc là chỉ do đường hô hấp thôi
    • 508 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

rất cám ơn các mẹ đã quan tâm. Hôm nay Candy đã hết hôi miệng rồi. Mình cũng nghĩ như mẹ Bi Bầu và đã đưa bé đi bác sĩ. Không có gì chắc tại nàng ta ăn tôm , lươn mà bà quên cho uống nước í mà. lol

Cám ơn các mẹ đã chika sẻ nỗi lo với me Candy. lol
    • 342 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Me CanDy oi,Me Cuc vang day,be nho nha minh da 5 tuoi the ma moio day cung bi hoi mieng day,minh danh rang cho Be rat ly,ngay 3 lan ma van co mui hoi rta dac biet... thu bay tuan roi minh co dua chau di kham bac si ,sau khi nghe kham tong quat tai,mui, thi Bs bao khong nen cho chau an uong thuc gi chua!... Minh thay la lam,va co hoi khi nao thi cho Chau an uong lai binh thuong nhu cu,BS bao la khong cho an nua,vi cu an lai la bi hoi mieng.... the khong biet chau nah minh bi gi nhỉ Va lieu co bi thieu Vitamin C khỏng
    Ai biet mach giup minh nhe
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."
    • 508 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình nghĩ hôi miệng ngoài lý do răng miệng , lưỡi còn do dạ dày và mũi.Bé viêm mũi thì cũnbg hôi miệng. Chắc BS không cho ăn chua là vì sợ nhiều axit trong dạ dày.

Hoa Cuc Vang thử rơ lưỡi cho bé xem sao? Bé 5 tuổi đã tự " nạo lưỡi" được chưa?
    • 342 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Be da tu nao luoi duoc va danh rang thi sieng lam me Candy oi...Me ma quen la khong duoc voi Be dau,Minh se dua Chau den Kham o benh vien TMH xem sao,Cam on Me Candy nhe...
    Hoa Cuc Vang
    • 342 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Minh da dua Chau di kham o Benh viem Tai Mui Hong,ket qua la BS noi chau bi viem xoang,sau khi uong thuoc du lieu theo toa BS la Chau het hoi mieng d .
    The ma hom truoc di kham o Trung Tam Dinh duong Le Van Sy,BS o day bao la kieng khong cho an chua..... That la...
    Cam on cac ban da mach cho minh nhẹ
    Than
    • 1,399 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp với!

Bé nhà mình rất hay bị hôi miệng, gần như lúc nào cũng hơi hôi hôi, cho dù mình đánh răng cho bé rất kỹ, ngày 2 lần (bé được gần 18 tháng, ăn uống tạp như người lớn rồi)

Những lúc nào mới ngủ dậy thì thôi rồi, miệng bé hôi kinh khủng. Thông thường thì cho uống nước xong sẽ đỡ hôi miệng đi, nhưng mình băn khoăn quá, vì thằng anh thì ko hôi tý nào (mẹ cháu phải lôi 2 thằng ra test để so sánh)

Liệu có phải bé bị vấn đề gì về dạ dày hay tiêu hóa, hay nước miếng hay răng miệng?? Các mẹ ơi, chi hoadang ơi, cứu cứu!!!
    Một ngày mới nắng lên!
    • 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đúng rồi, có 1 dạo Pooh cũng như thế, nhưng không hiểu tại sao hết rồi. Mẹ Tim&Sam ơi, 1 ngày Pooh ăn, uống mấy cữ thì đánh răng từng ấy lần, chẳng biết vậy có tốt không, đánh bằng nước muối pha loãng.
    Pooh & Dumbo
    • 1,399 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ối, Sam nhà em mà đánh răng nhiều thế, nhất là sau khi ăn thì nó..ói chị Pooh ơi.

EM đánh răng cho bé ngày 2 lần buổi sáng khi mới ngủ dậy và buổi tối trước khi lên giường, bằng kem đánh răng Oral-B cho bé dưới 2 tuổi (mua ở CH WTT ý)

Ban ngày sau khi ăn chỉ súc miệng bằng nước thôi. Bé nhà em súc miệng rất giỏi, biết súc sùng sục và nhổ toẹt ra 1 cái rồi cười khanh khách. Lúc hứng chí còn tự cầm bàn chải đánh răng lấy.

Nhưng hôi miệng thì tính sao đây?? để tự nhiên hả chị??
    Một ngày mới nắng lên!
    • 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cái vấn đề hôi miệng chắc bs chuyên khoa giải thích dùm nhé, bs HoaDang ơi ơi
    Pooh & Dumbo
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

18t mà xúc miệng nhổ ra thì hơi bị siêu

QA có lần bị hôi miệng, bà trông trẻ nói nó bị "cam" :rolleyes: và xui uống thuốc cam Hàng Bạc. Để kệ thì vài ngày sau nó tự hết. Nhưng nếu bị thường xuyên như Sam thì nên tìm hiểu thêm 1 chút cái vụ thuốc cam này xem sao? Hôi miệng có thể đi liền với viêm đường hô hấp, có thể nó liên quan đến tì vị gì gì đó nữa. Mình nghĩ đánh răng ko giải quyết được vấn đề đâu (trộm vía Pooh hơi bị sạch sẽ đấy)

Còn nếu liên quan đến nứu lợi răng thì để chuyên khoa lên tiếng nhé, tumeo "ngọng" lắm
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/