Bệnh trẻ em

Bé bị ho kích ứng /dị ứng >> Cần tìm bác sĩ giỏi chuyên khoa dị ứng/hen.Mong các mẹ giúp ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Uh hôm nay chị hẹn đc anh ấy rồi, có vẻ bận bịu lắm, hic. 6h tối mai chị đưa bé đến khám em ạ.
    Tks e nhiều
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    Ah, em quên ko báo với chị là ban ngày anh ấy đi làm rồi đón con/ đi chơi tennis. Do đó, sau 6g bs mới tiếp nhận bệnh nhân đến khám.Chị nhớ mang đầy đủ hồ sơ bệnh án của con đi cho anh ấy xem chị nhé
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ngocbui ơi
    Chị đi test dị nguyên chỗ bsi Hiếu rồi, kết quả là con dị ứng với bọ nhà. Nhưng chị nghĩ là hầu hết những ng cơ địa dị ứng đều có dị ứng với bọ nhà thì phải. Vì bsi, 2 ng nữa và Cua, Nam nhà e đèu dị ứng với bọ nhà. hic hic
    Bsi viện Nhi kê khí dung thì chị ko thấy đỡ ho , nhưng ko có cơn ho co thắt phế quản, mà chỉ ho húng hắng theo tiếng.
    Bsi HIếu lại chỉ định dừng khí dung, chỉ uống Singuilair 4mg. Chị làm 2 ngày ko khí dung thì con chị sáng dậy ho do co thắt phế quản khủng khiếp, ho rũ rượi tầm 2 phút, trộm vía chưa khhos thở. Thế nên chiề nay chị lại đến bsi xem lại. K hiểu phác đồ điều trị của bsi có hpwj với Cua nhà chị hay k. Chị dang buồn và lo lắng lắm. hic
    • 1,848 Bài viết

• 2,443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuango Xem bài viết
    Ngocbui ơi
    Chị đi test dị nguyên chỗ bsi Hiếu rồi, kết quả là con dị ứng với bọ nhà. Nhưng chị nghĩ là hầu hết những ng cơ địa dị ứng đều có dị ứng với bọ nhà thì phải. Vì bsi, 2 ng nữa và Cua, Nam nhà e đèu dị ứng với bọ nhà. hic hic
    Bsi viện Nhi kê khí dung thì chị ko thấy đỡ ho , nhưng ko có cơn ho co thắt phế quản, mà chỉ ho húng hắng theo tiếng.
    Bsi HIếu lại chỉ định dừng khí dung, chỉ uống Singuilair 4mg. Chị làm 2 ngày ko khí dung thì con chị sáng dậy ho do co thắt phế quản khủng khiếp, ho rũ rượi tầm 2 phút, trộm vía chưa khhos thở. Thế nên chiề nay chị lại đến bsi xem lại. K hiểu phác đồ điều trị của bsi có hpwj với Cua nhà chị hay k. Chị dang buồn và lo lắng lắm. hic
    có nhiều lọai dị ứng lắm chị ah. như ông nội Nam mèo là dị ứng khói bụi và hơi than củi, bạn em thì dị ứng với hơi sơn và vécni...

đã tìm ra nguyên nhân rồi thì chị thay đổi dần không khí trong phòng đi chị nhé. em bỏ hết sách vở tài liệu ra ngòai, chăn và gối cất hết vào tủ, quần áo đã mặc treo ở WC, bỏ hết nệm và thảm, thay chổi bằng chất liệu nhựa, mở cửa phòng 24/24, thay và giặt vỏ gối 2 ngày/lần, đồ đạc cất hết vào hộp nhựa có nắp... nói chung là hạn chế đến mức tối đa bụi trong phòng

hôm qua vợ chồng em đi làm từ sáng đến gần tối về đã thấy con hu rũ rượi, nửa đêm con dậy khóc váng lên rồi thao thức đến gần sáng mới ngủ lại. em cho đi khám ở nhi BM, phổi ko có vấn đề j nhưng bs vẫn kê các lọai thuốc cho bệnh nhân HPQ

em vừa khí dung cho con xong, lại mệt mỏi rồi chị ah. cuộc chiến chống bệnh hen có lẽ còn trường kì lắm.

chị vững vàng lên chị nhé, phải bền sức để cùng con chữa bệnh chị ah
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

KHổ thân Nam. Sao chủ nhật mà bố mẹ vẫn phải đi làm.

Nhà chị cugnx thay toàn bộ đồ mới trong phòng rồi, cũng tổng vệ sinh luôn í. Giờ e nói chị mới nhớ ra là cái quạt chưa lau bụi, hic hic.

mà bsi Hiếu có vẻ khó tính nhỉ, chả thấy bác í niềm nở tẹo nào, bà mẹ thì khó tính (CUa khám xong buồn tè nên đòi di tè, bà í bảo lần sau đi vệ sinh ở nhà trước rồi hẵng đến, bó tay). Nhưng cũng chả quan trọng miễn là bsi có phác đồ điều trị hợp với con mình

mà bsi test dị nguyên cho Cua ở tay. Đâu chỉ 8 điẻm test thôi. Chị thấy có lần bsi Hương viện Nhi bảo test thì tầm 20 dị nguyên cơ. Chả hiếu sao nhỉ?

Nam nhà e hay ho vào lúc nào thế? Cua hay ho lúc ngủ dậy e ạ, hic

có nhiều lọai dị ứng lắm chị ah. như ông nội Nam mèo là dị ứng khói bụi và hơi than củi, bạn em thì dị ứng với hơi sơn và vécni...

đã tìm ra nguyên nhân rồi thì chị thay đổi dần không khí trong phòng đi chị nhé. em bỏ hết sách vở tài liệu ra ngòai, chăn và gối cất hết vào tủ, quần áo đã mặc treo ở WC, bỏ hết nệm và thảm, thay chổi bằng chất liệu nhựa, mở cửa phòng 24/24, thay và giặt vỏ gối 2 ngày/lần, đồ đạc cất hết vào hộp nhựa có nắp... nói chung là hạn chế đến mức tối đa bụi trong phòng

hôm qua vợ chồng em đi làm từ sáng đến gần tối về đã thấy con hu rũ rượi, nửa đêm con dậy khóc váng lên rồi thao thức đến gần sáng mới ngủ lại. em cho đi khám ở nhi BM, phổi ko có vấn đề j nhưng bs vẫn kê các lọai thuốc cho bệnh nhân HPQ

em vừa khí dung cho con xong, lại mệt mỏi rồi chị ah. cuộc chiến chống bệnh hen có lẽ còn trường kì lắm.

chị vững vàng lên chị nhé, phải bền sức để cùng con chữa bệnh chị ah
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ngobui có dùng yahoo hoặc skype ko, có gì chị add em vì có vấn đề gì chị e mình cùng trao đổi để chữa bệnh cho con nhé.
    • 27 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trời ơi, đọc bài của các mẹ mà mình thấy như hoàn cảnh của mình vậy. Con mình mới 14 tháng mà cũng bị ho và sổ mũi trong 2 thang liền. Khỏi đc 10 ngày lại bị sổ mũi tiếp. Cho con đi khám khắp nơi mà k khỏi. Chán quá mà thật sự k biết làm thế nào.
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Ngày mai luôn tươi sáng hơn hôm nay!Tự tin và quyết thắng.
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hic, con tớ ko sổ mũi mà còn ho máy tháng trời mới sốt ruột.
    Mẹ nó cho đi khám bsi chuyên về hen xem sao vậy, hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi italy1711 Xem bài viết
    Trời ơi, đọc bài của các mẹ mà mình thấy như hoàn cảnh của mình vậy. Con mình mới 14 tháng mà cũng bị ho và sổ mũi trong 2 thang liền. Khỏi đc 10 ngày lại bị sổ mũi tiếp. Cho con đi khám khắp nơi mà k khỏi. Chán quá mà thật sự k biết làm thế nào.
    • 1,848 Bài viết

• 2,443 Được cảm ơn

Nam mèo nhà em lại phải điều trị hen rồi chị ah. tối qua, khỏang 8g30 ho rũ rượi đến mặt đỏ tía tai mà vỗ rung phổi hay bế thẳng đứng cũng ko ăn thua, thế là em phải xịt 2 phát seratide. xịt xong con ho thêm 1 tràng nữa rồi ói hết đồ ăn trong bụng ra, khóc lóc 1 hồi rồi lăn ra ngủ
    11g đêm lên cơn sốt, 39,2 độ. vợ chồng em xịt tí một thuốc giảm sốt vào miệng rồi khí dung cho con. 1 tiếng sau thì hết sốt, con tình dậy chơi đến tận 1g. nhưng cả đêm cứ ho và trằn trọc suốt. sáng nay bắt đầu triệu chúng lười ăn, cho uống thuốc 3 lần ói hết cả 3 kèm theo đồ ăn sáng. vậy là em phải pha tất tần tật thuốc vào nước rồi dỗ uống. trưa cũng chỉ ăn được 1 chén mắm cơm rồi lăn ra ngủ. em vừa khí dung cho con xong, sốt ruột tình trạng của Cua quá nên vào đây xem thế nào
    sáng 22/7, Nam mèo được bs nhi ở BM kê
    1. singulair 4mg: 30gói, ngày uống 1 lần vào buổi tối
    2. Histamed 30mg: 5m/1 lần/ngày (nhà vẫn còn Aerius nên thay luôn)
    3. Solmux Boncho: 3l/ngày, 5ml/lần
    4. Calcium Corbiere 5ml: 1ống/lần/ngày
    5. Multivitamol 5m/lần, 2l/ngày
    6. Ventolin Nebutets 2,5mg: khí dung 2l/ngày
    7. Pulmicort 500mcg: khí dung 2l/ngày
    8. Seretide Evohaler 25mcg: ngày xịt 2nhát/2l/ngày

vụ xét nghiệm dị nguyên thì em chưa cho con đi xét nghiệm ở đâu khác nên ko có sự so sánh. con em cũng xét nghiệm tương tự như con chị vậy đó, 7 điểm thì phải. bs này là chị họ em và bs riêng của ông nội thằng Nam ( là bs Hương ở viện phổi HN) giới thiệu. chị em trước làm ở nội nhi Bm, giờ chuyển sang phụ trách hồi sức cấp cứu BM và giảng dạy ở y HN. chị em biết rõ về gia đình anh ấy nên khuyên em nên theo bs này
    gia đình anh ấy đúng là tòan người khó tính. nhưng anh ấy rất quan tâm đến bệnh nhân chị ah. em cảm nhận được điều ấy qua cách khám bệnh và dỗ dành trấn an con em, hihhi
    chị lưu dc mail của em nhé, em ít khi chat lắm: buiphuong2510@gmail.com
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

KHổ thân Nam quá. Thay đổi thời tiét đấy em ạ. Vì đêm qua lúc 3h lại mưa to và trời lạnh hơn bình thường mà. Cái bọn này cứ thay đổi thời tiết là biết tay nhau ngay.
    Cua nhà chị hôm thứ 6 tuần trước đi khám thì bsi chỉ kê Singuilair nhưng ko ổn nên tối qua khám lại thì bác kê thêm Seretide, 2 nhatx1l vào buổi tối rồi. Bác hẹn thứ 5 khám lại.
    Chị đang thắc mắc là sao Nam mèo lúc ho đấy e lại xịt seretide, chị tưởng xịt ventolin để cắt cơn ho chứ nhỉ. Đại loại chị cũng tìm hiểu mà mù mờ quá.
    Nói chung chị thấy bsi Hiếu là người làm việc nghiêm túc (chứ cugnx ko hẳn là khó tính). Hôm trc bsi viện Nhi kêu Medrol và khhis dung, bsi Hiếu nói ngay Medrol là thuốc độc (chị cũng biết nó là corticoid nên cũng ko dám dùng). Bsi Hiúe bảo Cua là mới chớm vào phế quản. hic. chị k biết là có chữa đc ko nữa. Chị sợ là lên cơn cấp như Nam mèo thì thương lắm.

Chị thấy các mẹ bảo dugnf yến thì tốt cho bệnh hen lắm, có mẹ dùng nên bé mấy tháng ko bị hen. Chị cũng dùng cho Cua từ lúc 14 tháng. Chị thấy là dù có ốm thì cugnx nhanh lại cân và lại sức. Còn các bệnh hô hấp thì chị chả hiểu sao Cua cũng vẫn bị như thường, hic

Chắc Nam ốm nên e ít online. Hai mẹ con cố gắng nhé.

Nam mèo nhà em lại phải điều trị hen rồi chị ah. tối qua, khỏang 8g30 ho rũ rượi đến mặt đỏ tía tai mà vỗ rung phổi hay bế thẳng đứng cũng ko ăn thua, thế là em phải xịt 2 phát seratide. xịt xong con ho thêm 1 tràng nữa rồi ói hết đồ ăn trong bụng ra, khóc lóc 1 hồi rồi lăn ra ngủ
    11g đêm lên cơn sốt, 39,2 độ. vợ chồng em xịt tí một thuốc giảm sốt vào miệng rồi khí dung cho con. 1 tiếng sau thì hết sốt, con tình dậy chơi đến tận 1g. nhưng cả đêm cứ ho và trằn trọc suốt. sáng nay bắt đầu triệu chúng lười ăn, cho uống thuốc 3 lần ói hết cả 3 kèm theo đồ ăn sáng. vậy là em phải pha tất tần tật thuốc vào nước rồi dỗ uống. trưa cũng chỉ ăn được 1 chén mắm cơm rồi lăn ra ngủ. em vừa khí dung cho con xong, sốt ruột tình trạng của Cua quá nên vào đây xem thế nào
    sáng 22/7, Nam mèo được bs nhi ở BM kê
    1. singulair 4mg: 30gói, ngày uống 1 lần vào buổi tối
    2. Histamed 30mg: 5m/1 lần/ngày (nhà vẫn còn Aerius nên thay luôn)
    3. Solmux Boncho: 3l/ngày, 5ml/lần
    4. Calcium Corbiere 5ml: 1ống/lần/ngày
    5. Multivitamol 5m/lần, 2l/ngày
    6. Ventolin Nebutets 2,5mg: khí dung 2l/ngày
    7. Pulmicort 500mcg: khí dung 2l/ngày
    8. Seretide Evohaler 25mcg: ngày xịt 2nhát/2l/ngày

vụ xét nghiệm dị nguyên thì em chưa cho con đi xét nghiệm ở đâu khác nên ko có sự so sánh. con em cũng xét nghiệm tương tự như con chị vậy đó, 7 điểm thì phải. bs này là chị họ em và bs riêng của ông nội thằng Nam ( là bs Hương ở viện phổi HN) giới thiệu. chị em trước làm ở nội nhi Bm, giờ chuyển sang phụ trách hồi sức cấp cứu BM và giảng dạy ở y HN. chị em biết rõ về gia đình anh ấy nên khuyên em nên theo bs này
    gia đình anh ấy đúng là tòan người khó tính. nhưng anh ấy rất quan tâm đến bệnh nhân chị ah. em cảm nhận được điều ấy qua cách khám bệnh và dỗ dành trấn an con em, hihhi
    chị lưu dc mail của em nhé, em ít khi chat lắm: buiphuong2510@gmail.com
    • 1,848 Bài viết

• 2,443 Được cảm ơn

Con sốt quá nên em cho vào nhi bm khám lại rồi, hen bội nhiễm lại rồi chị ah, chán quá, hikhik. Bs chỉ định dùng máy hút bụi chứ ko dùng chổi nữa. Hoặc ko thì khi nhà vs thì con phải đi sơ tánCon em dạo này ho rũ rượi luôn, ko muốn ăn uống j cả và đặc biệt là lười cả uống thuốc nữa. Cứ hôm nào tụi em cho uống thuốc là nó khóc rồi hoSeretide chị xịt qua buồng đệ hả chị, 2 nhát/lần vào buổi tối ah? Con em thì sáng 1 tối 1
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chị cũng định email cho e hỏi xem tình hình 2 mẹ con thế nào. Chắc ốm thì lười ăn hơn nữa. Bình thường Cua ốm là chị cho uống cái siro Incremin (của Úc) để cải thiện tình trạng biếng ăn của nó. Em có thể search cái INcremin này nhé. Ko biết Nam uống có hợp không nhưng Cua thì trộm vía cũng đỡ hơn nên là những lần ốm dày mà lại cân cugnx nhanh.
    Còn Cua hm trước bsi Hiếu kê 2 nhát Seretide vào tối nhưng thấy ko ổn thì đã tăng liều lên 2 nhát vào buổi sáng thì trộm vía chị thấy có vẻ ổn hơn. Chị theo dõi nốt hôm nay rồi alo cho bsi xem thế nào.
    Thôi cố gắng nhé. Bên topic chăm sóc con bị hen phế quản, chị đọc hết gần 100 trang, thấy nhiều mẹ áp dụng bài chanh+ tỏi+ mật ong hoặc gừng + tỏi + mật ong thấy có nhiếu bé hợp. Em làm cho Nam dùng xem sao? Cua trộm vía mấy tháng nay uống tỏi+gừng+ mật ong nhưng có vè ko hơppj lắm, chắc do cơ địa mỗi đứa mỗi khác hay sao í. hic
    Thế nhé,

Con sốt quá nên em cho vào nhi bm khám lại rồi, hen bội nhiễm lại rồi chị ah, chán quá, hikhik. Bs chỉ định dùng máy hút bụi chứ ko dùng chổi nữa. Hoặc ko thì khi nhà vs thì con phải đi sơ tánCon em dạo này ho rũ rượi luôn, ko muốn ăn uống j cả và đặc biệt là lười cả uống thuốc nữa. Cứ hôm nào tụi em cho uống thuốc là nó khóc rồi hoSeretide chị xịt qua buồng đệ hả chị, 2 nhát/lần vào buổi tối ah? Con em thì sáng 1 tối 1
    • 1,848 Bài viết

• 2,443 Được cảm ơn

con em ở nhà sốt cao liên tục, ho và khó thở suốt, lại ko uống được ks nên được nhập viện rồi
    từ chiều qua tới giờ được các cô tiêm ks ở phòng máy lạnh liên tục, cốm ho và tan đờm cũng thay đổi lọai nên cu cậu có vẻ đỡ nhiều rồi chị ah. trưa nay đã ị, sau 3 ngày liên tục chướng bụng và xì hơi thúi
    bs nói là nếu ko có j thay đổi thì con em sẽ đuợc về sau khỏang 5-7 ngày nữa
    em tranh thủ về nhà tắm, lấy thêm ít đồ nên ghé vào đây
    Cua đáp ứng với Seretiude có vẻ tốt hơn Nam mèo rồi. nhưng con em vẫn chỉ đuợc xịt 2 nhát 1 ngày vào buổi sáng và tối thôi
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Khổ thân Nam mèo quá, chị ko nghĩ là bệnh tiến triển nhanh thế. Chẳng giúp đc gì cho em cả. Hai mẹ con cố gắng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,848 Bài viết

• 2,443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuango Xem bài viết
    Khổ thân Nam mèo quá, chị ko nghĩ là bệnh tiến triển nhanh thế. Chẳng giúp đc gì cho em cả. Hai mẹ con cố gắng nhé.
    Chị ơi, mẹ con em trốn về nhà rồi, mai 6g lại tha lôi nhau vào. Trong phòng có bé bị đi ngoài, phòng lại kín nên nguy cơ lây nhiễm cao. Cả phòng em di tản hết rồi. Nam mèo hết sốt rồi nhưng phổi vẫn ran rít ghê lắm nên chắc phải sang giữa hoặc cuôia tuần sau mới được xuất viện. Em tranh thủ lượn vào đây thông tin cho mẹ con Cua đỡ sốt ruột nhé
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hôm nay chắc Nam mèo lại vào viện lại hả em? Cua trộm vía cugnx có vè đỡ ho hơn nhưng mấy ngày mưa gió thay đổi thời tiết lại sổ mũi em ạ, cái viêm mũi dị ứng đúng là khổ ghê cơ ấy
    Khi nào Nam ok thì báo nhé
    • 1,848 Bài viết

• 2,443 Được cảm ơn

Phong cách sống và biện pháp khắc phục
    Tránh tiếp xúc với mạt bụi là chiến lược tốt nhất cho việc kiểm soát dị ứng bụi bọ ve. Trong khi có thể không hoàn toàn loại bỏ mạt bụi nhà, có thể làm giảm đáng kể số lượng. Sử dụng những gợi ý:
    Sử dụng các chất chống gây dị ứng trải giường. Bìa nệm và gối trong bằng chất chống bụi hoặc chất gây dị ứng bao gồm. Những bao làm bằng vinyl hoặc vải dệt chặt, ngăn chặn bụi bọ ve. Hộp bọc lò xo bằng vinyl hoặc nhựa.
    Rửa giường hàng tuần. Rửa tất cả các lá, chăn, gối và tấm trải giường trong nước nóng ít nhất là 54,40C để diệt bọ ve gây bụi và loại bỏ chất gây dị ứng. Nếu giường ngủ có thể không được rửa nước nóng, đặt khô cho ít nhất 20 phút ở nhiệt độ trên 54,40C để diệt bọ ve. Sau đó rửa sạch và khô để loại bỏ chất gây dị ứng. làm lạnh những hạng mục không giặt được trong 24 giờ cũng có thể giết chết bọ ve bụi, nhưng điều này sẽ không loại bỏ các chất gây dị ứng.
    Giữ độ ẩm thấp. Duy trì độ ẩm tương đối giữa 30 và 50 phần trăm trong nhà. Một máy chống ẩm hay không khí lạnh có thể giúp giữ độ ẩm thấp và máy độ kế có thể đo độ ẩm cấp.
    Chọn giường ngủ. Tránh len hoặc xuống tấm trải giường mà bụi bẫy dễ dàng và rất khó để làm sạch thường xuyên.
    Có thể giặt đồ chơi nhồi bông. Rửa sạch chúng thường xuyên trong nước nóng và khô hoàn toàn.
    Hủy bỏ bụi. Sử dụng một giẻ ẩm hoặc dầu là vật liệu khô để làm sạch bụi. Điều này ngăn cản bụi từ trên không và tái bụi.
    Máy hút bụi thường xuyên. Hút bụi thảm và đồ nội thất bọc loại bỏ bụi bề mặt, nhưng không hiệu quả loại bỏ bụi bọ ve và chất gây dị ứng bụi bọ ve. Sử dụng một máy hút bụi có một túi microfilter hai lớp hoặc bộ lọc hiệu quả cao (HEPA) để giúp giảm lượng khí thải nhà bụi từ bụi này. Ra khỏi phòng hút chân cho 20 phút sau khi hút bụi .
    Tránh lộn xộn. Nếu nó thu thập bụi nó cũng thu thập bụi bọ ve. Hủy bỏ đồ lặt vặt, đồ trang trí bàn, sách, tạp chí và báo chí từ phòng ngủ.
    Hủy bỏ thảm và môi trường sống bụi bọ ve. Trải thảm cung cấp một môi trường sống thoải mái cho mạt bụi. Điều này đặc biệt đúng nếu trên thảm bê tông, dễ dàng nắm giữ độ ẩm và cung cấp một môi trường ẩm cho mạt bụi. Nếu có thể, thay thế thảm tường phòng ngủ bằng gạch, gỗ, vải sơn hoặc sàn vinyl. Xem xét thay thế đồ đạc khác thu bụi trong phòng ngủ, đồ nội thất bọc, màn cửa và rèm không thể giặt.
    Lọc không khí. Lọc không khí thu thập bụi trong không khí trong nhà và có thể giúp kiểm soát bụi nếu duy trì hoạt động mạnh mẽ. Nhưng lọc sẽ không loại bỏ mạt bụi bọ ve vì quá nặng để được lọc thông qua một bộ lọc không khí.
    • 201 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em đọc hết 8 trang mà thật đau lòng vì con em cũng bị ốm. Con em bị viêm phế quản từ 13/7, nằm viện Thanh Nhàn 10 ngày, về nhà đc 2 ngày thì em lại thấy khò khè khó thở, em cho khám tư ở PK Nhi Việt, bs kết luận cháu bị hen phế quản, viêm mũi họng, bs cho uống nhiều ks lắm. Em cho con uống gần 5 ngày rùi mà chỉ đỡ thôi chứ chưa khỏi hẳn. Em ko biết phải làm thế nào bg cả. Mẹ ngobui ơi cho em địa chỉ phòng khám bs Hiếu mà chị theo đc ko a, con em như thế là bị hen rùi phải ko a, phải làm sao bg? Chị Cuango cho con dùng yến loại nào a, chị mua ở đâu cho em địa chỉ nhé. Con em mới đc 17 tháng thôi. Chúc các bé mau khỏi.
    • 1,848 Bài viết

• 2,443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang123 Xem bài viết
    Em đọc hết 8 trang mà thật đau lòng vì con em cũng bị ốm. Con em bị viêm phế quản từ 13/7, nằm viện Thanh Nhàn 10 ngày, về nhà đc 2 ngày thì em lại thấy khò khè khó thở, em cho khám tư ở PK Nhi Việt, bs kết luận cháu bị hen phế quản, viêm mũi họng, bs cho uống nhiều ks lắm. Em cho con uống gần 5 ngày rùi mà chỉ đỡ thôi chứ chưa khỏi hẳn. Em ko biết phải làm thế nào bg cả. Mẹ ngobui ơi cho em địa chỉ phòng khám bs Hiếu mà chị theo đc ko a, con em như thế là bị hen rùi phải ko a, phải làm sao bg? Chị Cuango cho con dùng yến loại nào a, chị mua ở đâu cho em địa chỉ nhé. Con em mới đc 17 tháng thôi. Chúc các bé mau khỏi.
    Xét nghiệm dị nguyên ở nhà bs Hiếu 1tr/lần, ở khoa dị ứng miễn dịch lâm sàng-bv Bạch Mai cũng do bs Hiếu làm thì mình ko biết.Nếu nhà kinh tế ổn thì có thể đến nhà riêng của bs Hiếu làm, mẹ nó nhé. Sdt của anh ấy là 0913502348,0916889562. Nhà anh ấy ở 6b tổ 13 ngõ 97 khương trungAh, thế bé hhaf mẹ nó có uống singulair, xịt dự phòng hay khí dung gì ko
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngobui; 30/07/2013 vào lúc 07:56 PM.
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ngocbui ơi, Nam mèo thế nào rồi, 2 mẹ con đã đc về viện chưa? Mai chị cũng hẹn bác Hiếu xem lại cho Cua em ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hoanang123 ơi, cái này e cứ hỏi me ngocbui la có thêm kinh nghiệm đấy. Yến thì đẻ chị nhắn tin cho e nhé. Sợ viết lên đây MOD tưởng quảng cáo lại xóa bài thì chết, hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang123 Xem bài viết
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6