• 1 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bông nhà mình bị ho về đêm, sốt lúc sáng sớm. Mình cho đi khám bác sỹ bảo nghi ngờ có triệu chứng cúm nên cho siro decolgen uống ngừa và siro ho Atussin. Tuy nhiên dùng thuốc 3 ngày vẫn không đỡ.Tối qua thấy có 1 cái răng nhú lên nên nghĩ là sốt do mọc răng. còn ho thì không hiểu tại sao. Vì bé chỉ ho lúc ngủ, cứ tối đi ngủ được 15-20 phút là ho và chớ hết sữa cháo. Mình thử đủ mọi cách: chỉnh lại tư thế nằm, chỉnh quạt, cho ăn trước lúc ngủ gần 2h, thế nhưng vẫn cứ bị ho và chớ như thường, cháo sữa ăn tiêu hóa gần hết còn toàn nước vẫn nôn ra bằng sạch, quặn hết ruột vào.
    Sáng nay thậm chí ngủ giấc sáng cũng bị ho và nôn nữa. Bác sỹ chỉ kê thêm thuốc chống nôn và nói theo dõi thêm

Các bạn cho hỏi liệu bé bị làm sao? tại sao cơn ho cứ ngày một nặng hơn mà lại chỉ ho lúc ngủ. (cả ngày lúc thức không hề ho một tiếng, ăn uống vẫn bình thường ngoại trừ việc cứ ăn vào đi ngủ lại ho cho ra). Liệu có khả năng bé bị viêm phổi không? (bé từng bị viêm phổi 1 lần hồi 1 tháng tuổi nhưng giờ khám chưa thấy gì)???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 88 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong papa Xem bài viết
    Bông nhà mình bị ho về đêm, sốt lúc sáng sớm. Mình cho đi khám bác sỹ bảo nghi ngờ có triệu chứng cúm nên cho siro decolgen uống ngừa và siro ho Atussin. Tuy nhiên dùng thuốc 3 ngày vẫn không đỡ.Tối qua thấy có 1 cái răng nhú lên nên nghĩ là sốt do mọc răng. còn ho thì không hiểu tại sao. Vì bé chỉ ho lúc ngủ, cứ tối đi ngủ được 15-20 phút là ho và chớ hết sữa cháo. Mình thử đủ mọi cách: chỉnh lại tư thế nằm, chỉnh quạt, cho ăn trước lúc ngủ gần 2h, thế nhưng vẫn cứ bị ho và chớ như thường, cháo sữa ăn tiêu hóa gần hết còn toàn nước vẫn nôn ra bằng sạch, quặn hết ruột vào.
    Sáng nay thậm chí ngủ giấc sáng cũng bị ho và nôn nữa. Bác sỹ chỉ kê thêm thuốc chống nôn và nói theo dõi thêm

Các bạn cho hỏi liệu bé bị làm sao? tại sao cơn ho cứ ngày một nặng hơn mà lại chỉ ho lúc ngủ. (cả ngày lúc thức không hề ho một tiếng, ăn uống vẫn bình thường ngoại trừ việc cứ ăn vào đi ngủ lại ho cho ra). Liệu có khả năng bé bị viêm phổi không? (bé từng bị viêm phổi 1 lần hồi 1 tháng tuổi nhưng giờ khám chưa thấy gì)???
    Chào bạn ! mình cũng được BS nhi ,chuyên khoa hô hấp tư vấn cho mình trường hợp bé ho cũng 1 phần là do bị trào ngược thực quản .Vì khi nằm ,thức ăn sẽ dễ bị trào ngược lên cũng là nguyên nhân gây ho và trớ. Con trai mình cũng thỉnh thoảng hay bị vậy lắm.Bạn đi siêu âm bụng cho bé để xác định có bị TNTQ k?và tìm cách điều trị sau.Chúc Bé mau khoẻ
    • 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

bé nhà tớ năm nào cũng bị 1 trận ho như vậy , cứ ngủ đc khoang 30-60phút là bắt đầu ho 1 chập, nếu trước khi đi ngủ 1 tiếng mà uống sữa là nôn ra hết, nên tớ rút kinh nghiệm cho uống sữa từ 8h tối, 10h đi ngủ nên có ho cũng ko oẹ ra cái gì. Đợt ho vừa rồi kéo dài gàn 1 tháng, mặc dù là trong thời gian đó có uống cả kháng sinh nhưng đêm ngủ vẫn ho, cho uống siro tharelen dị ứng thì khỏi đc 3-4 hôm nên ngừng , sau lại ho lại, lại cho uống tharelen thì lại ko khoi, giờ tớ đang cho uống tỳ bà diệp của Hồng Kông là thuốc ho long đờm, chả biết có biến chuyển gì ko nhưng trộm vía đêm qua ngủ hết ho rồi.
    may mắn ơi, hãy đến bên em một lần nữa đi ..............................
    • 844 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Huhuhuhu:Sad: con nhà em cũng vậy bé được 10 thàng nhưng toàn ho vào khoảng 3h sáng rồi cứ thế ho cho tới sáng cứ 10-15 phút lại ho 1 lần mẹ nào có kinh nghiệm thì mách chho em với
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói chung bạn fải đưa đến nơi có uy tín một tý để khám...
    khi đi ngủ thì quàng cho bé một cái khăn xô vào cổ!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua mình vừa đi khám lại, bác sỹ chẩn đoán ho so virus, kê thuốc ho bricanyl kèm thêm 1 loại kháng sinh nhẹ và chống nôn. Vụ nôn chớ tạm thời ok nhưng vẫn ho quá, thuốc uống mới có 1 ngày nên cũng chưa rõ có hiệu quả gì không.
    Cô y sỹ trong xóm thì bảo thời tiết mùa này làm trẻ con đứa nào cũng ậm ọa ho tí, không cần thuốc thiếc kháng sinh gì hết, có thể thử siro tharelen dị ứng.
    Mình định thêm 2 ngày nữa xem đợt thuốc này thế nào, ho mà nặng thêm chắc lại lôi đi khám lại mất
    • 204 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong papa Xem bài viết
    Hôm qua mình vừa đi khám lại, bác sỹ chẩn đoán ho so virus, kê thuốc ho bricanyl kèm thêm 1 loại kháng sinh nhẹ và chống nôn. Vụ nôn chớ tạm thời ok nhưng vẫn ho quá, thuốc uống mới có 1 ngày nên cũng chưa rõ có hiệu quả gì không.
    Cô y sỹ trong xóm thì bảo thời tiết mùa này làm trẻ con đứa nào cũng ậm ọa ho tí, không cần thuốc thiếc kháng sinh gì hết, có thể thử siro tharelen dị ứng.
    Mình định thêm 2 ngày nữa xem đợt thuốc này thế nào, ho mà nặng thêm chắc lại lôi đi khám lại mất

con em cũng bị vậy đó, ban ngày ko ho gì hết nhưng cứ ngủ khoảng 30phút đến 1 tiếng lại ho, mà ho là ói. chán ghê. Gần về sáng lại càng ho nhiều hơn. Còn ban ngày thì ngủ trưa cũng bị y vậy đó, còn thức chơi thì ko sao. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em với, em nên đi khám BS nào tin cậy về bênh này?
    • 195 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Con em cũng hay bị thế này. Nhưng theo kinh nghiệm của em thì nếu có triệu chứng ho trong khi ngủ và sau đó bị nôn ói thì chắc chắn sau đó sẽ là bị viêm phế quản. Mà dạng này là do dị ứng thời tiết. Uống kháng sinh k khỏi. Mỗi lần con giai bị em chỉ chữa đông y, k cho uống kháng sinh. Nhưng quan trọng là các mẹ phải xác định được đúng là viêm phế quản do thời tiết hay k. Còn nếu k, chỉ có cách tìm địa chỉ nào uy tín đến khám thôi ạ.
    • 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy, ho cả tuần nay mà vẫn không hết, ban ngày thì không thấy cháu ho, nhưng đến đêm ngủ là lại ho và còn trớ ra sữa nữa chứ. BS nói là do viêm phế quản nhưng con ho lâu quá không hết nên em sốt ruột.
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ vào đây xem có giúp gì được ko nhé bên này nói nhiều vế ho vá cách chựa ho hết 100% củ mẹ chuotchua viết hy vọng giúp được cho con link đây nè :
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=382947
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2