Bệnh trẻ em

bé bị hăm bẹn và viêm hậu môn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.24K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em be nha minh 11 thang tuoi be hay bi ham o 2 ben vung ben noi cac mun do, minh da boi xanhtilen va bepanthen roi nhung ko do.May hom nay hau mon cua be lai bi tay do nhu bi viem nho cac me xem co thuoc gi tot chi gium nhe

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,382 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ben.hanh Xem bài viết
    em be nha minh 11 thang tuoi be hay bi ham o 2 ben vung ben noi cac mun do, minh da boi xanhtilen va bepanthen roi nhung ko do.May hom nay hau mon cua be lai bi tay do nhu bi viem nho cac me xem co thuoc gi tot chi gium nhe
    Thuốc chống hăm Desitin của Mỹ nhé. Mình bôi cho con mình hồi bé rất có tác dụng.

• 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

me linh con oi cho minh hoi thuoc do mua o dau vay va co boi dc vao hau mon cua be ko

• 2,382 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

me linh con oi cho minh hoi thuoc do mua o dau vay va co boi dc vao hau mon cua be ko
    Bôi được. Trước mình vẫn bôi cho bé nhà mình. Sorry là mua ở đâu thì mình không rõ lắm, vì mình đang ở Sing. Trước mình thấy ở Colorful Hàng Mành có bán. Mẹ nó thử đến đấy hoặc mấy cửa hàng bán đồ trẻ em xem sao.

@Admin, Mod ơi, sao hôm nay mình không đánh tiếng Việt được nhỉ?:Sigh: Đang phải đánh tạm trong Word đây!:Worried:

• 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cam on me linh con nhieu nhe minh se di mua ngay de dung thu cho be

• 191 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mà mẹ ben.hanh ơi, bạn phải cho bé cuổng trời ra thì các thứ thuốc bôi mới có tác dụng. Đừng mặc tã cho bé, ít nhất là cho đến lúc bé hết hăm. Hoặc kẹt quá (bé nhà bạn biết ngồi bô chưa? mình nghĩ là chưa) thì bạn mặc tã Newborn 2 và quấn cái quần đóng tã cho thòng xuống, hở vùng bẹn và hậu môn bé, và thay tã mỗi 3 giờ, dù cho có ít nước tiểu. Mỗi lần thay tã thì rửa nước ấm với lactacid cho bé, lau thật khô, kỹ, vạch các nếp gấp ra mà lau, bôi thuốc.

Chúc bé nhà bạn mau hết hăm nhé! Nhìn bé bị hăm thương lắm, bé nhà mình từng bị, mình biết.

• 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Bạn có thể kiếm loại phấn trẻ em mà có chứa hoạt chất Zinc Oxide để bôi vô những chỗ bị hăm đó, bôi vùng hậu môn cũng được nữa. Hoặc hỗn hợp tinh dầu Spearmint + Lavender + Jojoba theo tỉ lệ: 2 giọt + 2giọt + 40ml. Mình đã bôi cho con mình rồi, đỡ lắm, nhưng phải bôi theo daily basis.

• 61 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn hãy bôi Genthrysone của Hàn Quốc thử xem, trứơc khi bôi nhớ vệ sinh sạch sẽ cho bé, con mình cũng đã từng bị như vậy nên thấy thương lắm cũng bôi Benpanthen không khỏi, chị bạn mình đã mách dùng Genthrysone mình bôi cho con mình may quá lại khỏi rất nhanh. Bạn nhớ đừng dùng giấy ướt vệ sinh cho con nhé cái này cũng gây hăm đấy. Chúc bé nhà bạn mau khỏi nhé!

- Phật thủ chưng mạch nha chữa ho hiệu quả LH: 2190512; DĐ: 09535.07150

• 2,382 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

cam on me linh con nhieu nhe minh se di mua ngay de dung thu cho be
    Trông tu‎p thuốc như thế này này, mẹ ben.hanh....

http://www.desitin.com/en/?dsp=20&psp=1

• 4,477 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị hăm rất nhiều, nách, bẹn, các ngấn tay, ngấn chân
    Mình cũng bôi nhiều thuốc: Bepanthen, Norash nhưng chỉ bớt được 1, 2 ngày rồi lại đỏ.
    Gần đây mình được mách là dùng Cortibion (4k/ lọ) bôi lại thấy đỡ rất nhiều, những chỗ bị hăm đỏ, lỡ da nay đã hết đỏ và liền da. Nhưng chủ yếu là không đóng tả thường xuyên cho bé. Ban ngày chỉ cho mặc tả hoặc quần rộng. Ban đâm có thể dùng miếng lót sơ sinh. Và cố gắng giữ chỗ bị hăm được khô thoáng.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4