• 0 Lượt chia sẻ
  • 58.1K Lượt đọc
  • 368 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đợt vừa rồi lạnh quá thế là Tép Bông được đóng bỉm cả ngày. Nhưng đến hôm qua thì bị hăm mất rồi. Mẹ TB đã bôi Benpathen nhưng chưa thấy đỡ. Các mẹ bảo phải làm thế nào bây giờ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị xem kỹ xem thành phần của Benpathen có oxyt kẽm không. Kem có thành phẫn oxyt kẽm là loại đặc biệt dành để trị hăm hay vết thương sẽ mau lành chóng khỏi. Khi bé bị hăm thì bác sỹ hay dược sỹ họ đều cho dùng kem chứa oxyt kẽm cả. Có 2 loại lỏng và đặc. Loại lỏng dùng cho vừa vừa. Loại đặc dùng cho mông loại bị " thương nặng" toét ra ấy. Bôi buổi tối đến sáng hôm sau là có kết quả ngay.
    Bỉm đeo bị hăm nên cứ bôi sẳn kem khi mặc bỉm cho bé để chắc ăn chứ đợi lúc hăm rồi mới bôi thì khổ bé vì nó sẽ đau lắm...

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Eric có ảnh mới hay quá Phương ơi....

Mẹ tep bông ơi bên cạnh việc bôi Bepanthen bạn nên làm vệ sinh cho bé bằng nước chè xanh hãm thật đặc, tuyệt đối không dùng nước muối (vì muối có tác dụng giữ nước). Trong phần chăm sóc chung và sức khoẻ có nhiều bài các mẹ nói về hăm đấy.

Mod ơi giúp bạn Tepbong mấy cái link này...

• 1,768 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Mẹ Eric nói đúng đấy. Lúc trước mình cũng vẫn dùng các loại kem có chứa oxyt kẽm để trị hăm, tấy đỏ, trầy xước cho con. Kem nào có thành phần này vào là hiệu quả ngay.

[QUOTE=stink]Chị xem kỹ xem thành phần của Benpathen có oxyt kẽm không. Kem có thành phẫn oxyt kẽm là loại đặc biệt dành để trị hăm hay vết thương sẽ mau lành chóng khỏi. Khi bé bị hăm thì bác sỹ hay dược sỹ họ đều cho dùng kem chứa oxyt kẽm cả. Có 2 loại lỏng và đặc. Loại lỏng dùng cho vừa vừa. Loại đặc dùng cho mông loại bị " thương nặng" toét ra ấy. Bôi buổi tối đến sáng hôm sau là có kết quả ngay.
    Andy Ân

• 94 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hom roi con minh cung bi ham & co hoi bác si. Bác si bao mua Bleu Methylen 1% boi la nhanh hét nhát. Thuoc nay mau xanh dương, boi vao trong hoi do 1 chút, nhung ma nhanh hét. Bepanthen cung tót & sach se , nhung minh thay không hiêu qua bang B.Methylen dau

• 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Mình thì chỉ thuốc của mình thôi, bạn vào đây coi nhé:

Hủ Sudocrem của Mẹ Liên ròm!

• 175 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé Khanh nhà minh cũng bị hăm ở cổ, bẹn và các ngấn, da nứt, chảy cả nước, được BS. cho bôi dầu kẽm, hết ngay ngày hôm sau, mặc dù trước đó mình bôi đủ loại kem nhung không hết. Loại dầu này do BV da liễu TP. HCM đạc chế dùng nội bộ nên không biết ở ngoài có không. Tép Bông thử tìm xem, nếu không có, PM cho mình, minh share cho 1 ít (mình ở Tp.HCM)

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị LIenrom ơi em muốn nhờ chị mua thuốc đó có được không, chị ở đâu, Nhờ mẹ bé Khanh thì không được rồi, em ở Hả Nội mà. Mà bây giờ Tép Bông như bị nổi kê lên í không biết bối thuốc đó có được không.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tép Bông
    Chị LIenrom ơi em muốn nhờ chị mua thuốc đó có được không, chị ở đâu, Nhờ mẹ bé Khanh thì không được rồi, em ở Hả Nội mà. Mà bây giờ Tép Bông như bị nổi kê lên í không biết bối thuốc đó có được không.
    Bệnh viện da liễu Hà Nội (79 Nguyễn Khuyến) có ban dầu kẽm đấy chị ạ. Giá 3000đ/lọ thôi. Con em bị chàm đến đó khám nên em biết. Có điêu em cũng thử bôi chống hăm cho bé nhưng không thấy hiệu nghiệm.

• 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!Be Lee Su In nhà em rất hay bị hăm cổ và bẹn, cho dù E đã giữ gìn cẩn thận và vệ sinh rất sạch sẽ nhất là những ngày trời ẩm nồm như thế này.Ko biết có phải do khí hậu, không khí ẩm hay do dùng bỉm nhi!Các mẹ co cách nào ko giúp mẹ con cháu với. Khổ thân bé nhà E quá!