• 0 Lượt chia sẻ
  • 60.2K Lượt đọc
  • 368 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đợt vừa rồi lạnh quá thế là Tép Bông được đóng bỉm cả ngày. Nhưng đến hôm qua thì bị hăm mất rồi. Mẹ TB đã bôi Benpathen nhưng chưa thấy đỡ. Các mẹ bảo phải làm thế nào bây giờ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị xem kỹ xem thành phần của Benpathen có oxyt kẽm không. Kem có thành phẫn oxyt kẽm là loại đặc biệt dành để trị hăm hay vết thương sẽ mau lành chóng khỏi. Khi bé bị hăm thì bác sỹ hay dược sỹ họ đều cho dùng kem chứa oxyt kẽm cả. Có 2 loại lỏng và đặc. Loại lỏng dùng cho vừa vừa. Loại đặc dùng cho mông loại bị " thương nặng" toét ra ấy. Bôi buổi tối đến sáng hôm sau là có kết quả ngay.
    Bỉm đeo bị hăm nên cứ bôi sẳn kem khi mặc bỉm cho bé để chắc ăn chứ đợi lúc hăm rồi mới bôi thì khổ bé vì nó sẽ đau lắm...
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Eric có ảnh mới hay quá Phương ơi....

Mẹ tep bông ơi bên cạnh việc bôi Bepanthen bạn nên làm vệ sinh cho bé bằng nước chè xanh hãm thật đặc, tuyệt đối không dùng nước muối (vì muối có tác dụng giữ nước). Trong phần chăm sóc chung và sức khoẻ có nhiều bài các mẹ nói về hăm đấy.

Mod ơi giúp bạn Tepbong mấy cái link này...
    • 1,769 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Mẹ Eric nói đúng đấy. Lúc trước mình cũng vẫn dùng các loại kem có chứa oxyt kẽm để trị hăm, tấy đỏ, trầy xước cho con. Kem nào có thành phần này vào là hiệu quả ngay.

[QUOTE=stink]Chị xem kỹ xem thành phần của Benpathen có oxyt kẽm không. Kem có thành phẫn oxyt kẽm là loại đặc biệt dành để trị hăm hay vết thương sẽ mau lành chóng khỏi. Khi bé bị hăm thì bác sỹ hay dược sỹ họ đều cho dùng kem chứa oxyt kẽm cả. Có 2 loại lỏng và đặc. Loại lỏng dùng cho vừa vừa. Loại đặc dùng cho mông loại bị " thương nặng" toét ra ấy. Bôi buổi tối đến sáng hôm sau là có kết quả ngay.
    Andy Ân
    • 94 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hom roi con minh cung bi ham & co hoi bác si. Bác si bao mua Bleu Methylen 1% boi la nhanh hét nhát. Thuoc nay mau xanh dương, boi vao trong hoi do 1 chút, nhung ma nhanh hét. Bepanthen cung tót & sach se , nhung minh thay không hiêu qua bang B.Methylen dau
    • 13,159 Bài viết

• 9,424 Được cảm ơn

Mình thì chỉ thuốc của mình thôi, bạn vào đây coi nhé:

Hủ Sudocrem của Mẹ Liên ròm!
    • 175 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bé Khanh nhà minh cũng bị hăm ở cổ, bẹn và các ngấn, da nứt, chảy cả nước, được BS. cho bôi dầu kẽm, hết ngay ngày hôm sau, mặc dù trước đó mình bôi đủ loại kem nhung không hết. Loại dầu này do BV da liễu TP. HCM đạc chế dùng nội bộ nên không biết ở ngoài có không. Tép Bông thử tìm xem, nếu không có, PM cho mình, minh share cho 1 ít (mình ở Tp.HCM)
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị LIenrom ơi em muốn nhờ chị mua thuốc đó có được không, chị ở đâu, Nhờ mẹ bé Khanh thì không được rồi, em ở Hả Nội mà. Mà bây giờ Tép Bông như bị nổi kê lên í không biết bối thuốc đó có được không.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tép Bông
    Chị LIenrom ơi em muốn nhờ chị mua thuốc đó có được không, chị ở đâu, Nhờ mẹ bé Khanh thì không được rồi, em ở Hả Nội mà. Mà bây giờ Tép Bông như bị nổi kê lên í không biết bối thuốc đó có được không.
    Bệnh viện da liễu Hà Nội (79 Nguyễn Khuyến) có ban dầu kẽm đấy chị ạ. Giá 3000đ/lọ thôi. Con em bị chàm đến đó khám nên em biết. Có điêu em cũng thử bôi chống hăm cho bé nhưng không thấy hiệu nghiệm.
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!Be Lee Su In nhà em rất hay bị hăm cổ và bẹn, cho dù E đã giữ gìn cẩn thận và vệ sinh rất sạch sẽ nhất là những ngày trời ẩm nồm như thế này.Ko biết có phải do khí hậu, không khí ẩm hay do dùng bỉm nhi!Các mẹ co cách nào ko giúp mẹ con cháu với. Khổ thân bé nhà E quá!
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Ban boi cho be thuoc bepanthen (khong biet minh viet co dung khong nua) vai bua la het ngay thoi ma.
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thị Minh Ngọc
    Các mẹ ơi!Be Lee Su In nhà em rất hay bị hăm cổ và bẹn, cho dù E đã giữ gìn cẩn thận và vệ sinh rất sạch sẽ nhất là những ngày trời ẩm nồm như thế này.Ko biết có phải do khí hậu, không khí ẩm hay do dùng bỉm nhi!Các mẹ co cách nào ko giúp mẹ con cháu với. Khổ thân bé nhà E quá!
    Bạn mua thử thuốc Desitin của Mỹ ở CH WTT Hàng mành bôi cả cổ và bẹn. Thuốc đấy rất tốt, hồi xưa con nhà mình bôi hết ngay. Bạn để một cái khăn sữa hờ hờ ở cổ bé để thấm mồ hôi. Khi bế ru bé ngủ, chịu khó ngửa cổ bé ra để cho thoáng. Bạn nên thay bỉm thường xuyên cho bé và mỗi ngày không đóng bỉm cho bé độ nửa tiếng để cho thông thoáng.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,182 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

Bé bị hăm nếu có lở da rồi thì phải dùng thuốc nước màu xanh (không biết tên gì vì cô tắm bé rót cho 1 ít) ở các nhà thuốc họ có bán. Bepanthene mình thấy chỉ hiệu nghiệm khi bé nổi sần những mụn đỏ, còn khi lở tróc da hăm theo kiểu các em bé sơ sinh bị đọng mồ hôi thì bepanthene không làm khô vết hăm mà càng làm cho nó ẩm thêm, chỉ có cái thuốc xanh đó là khỏi thôi. Kinh nghiệm 2 con với 2 anh chàng mập vịt cổ lùn đấy. Chịu khó xấu xí mấy ngày để con không khó chịu vì bị hăm da cổ. Khi bé lớn hơn cổ bớt mỡ và bé cũng ngóc đầu dậy được, thông thoáng cổ thì sẽ không hăm nữa.
    • 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh Hoa
    Bé bị hăm nếu có lở da rồi thì phải dùng thuốc nước màu xanh (không biết tên gì vì cô tắm bé rót cho 1 ít) ở các nhà thuốc họ có bán. Bepanthene mình thấy chỉ hiệu nghiệm khi bé nổi sần những mụn đỏ, còn khi lở tróc da hăm theo kiểu các em bé sơ sinh bị đọng mồ hôi thì bepanthene không làm khô vết hăm mà càng làm cho nó ẩm thêm, chỉ có cái thuốc xanh đó là khỏi thôi. Kinh nghiệm 2 con với 2 anh chàng mập vịt cổ lùn đấy. Chịu khó xấu xí mấy ngày để con không khó chịu vì bị hăm da cổ. Khi bé lớn hơn cổ bớt mỡ và bé cũng ngóc đầu dậy được, thông thoáng cổ thì sẽ không hăm nữa.
    Nếu là cái thuốc nước màu xanh của Viện Nhi thì là Xanh Methylen đấy ạ.
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Be Ong non nha minh o trong vien C 6 tuan nen khi ra vien bi hang rat kinh khung. Thuoc Panothel khong an thua. Bac si da chi dinh cho dung Mitosyl mau vang. Minh phai mua o tan hang thuoc gan vien Viet Duc. Hien gio minh khong dung thuoc nay nua. Ba ngoai chau co gui cho chau thuoc boi ham cua Duc co dang tuyt hoac hop co mau xanh nhat co hinh hoa cuc trang, boi rat hieu qua va mui rat de chiu. Be Ong non con bi ham o ke tai nen minh con boi cho be thuoc Eumovate 5g. Thuoc nay rat tot (bac si truong khoa so sinh vien C ke cho). Thuoc nay con boi cho cac be bi con trung can.
    • 205 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không biết các mẹ co thử dùng Vaselin pure chua, loại hộp của Mỹ. Con em chỉ chuyên xài loại này mỗi làn bị hăm. Mà thật sự đây là thuốc mà em thường dùng từ hồi đi học tới giờ, mài mông trên ghế gổ cứng đơ của trường mấy năm liền, vào mùa nắng này tối nào cũng phải thoa rồi đợi khô, sáng hôm sau là hết. Đây là kinh nghiệm của riêng em, không biế với các mẹ có linh nghiệm không :4:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Thảo của em đã 3.5 tuổi rồi hay bị hâm nách lắm. Bé cao 1.06m, nặng 22 kg nhưng cứ bị hâm hoài. Không biết tại sao nữa. Mỗi lần bị hâm là bé nhỏng nhẻo dữ lắm. Các mẹ có biết cách nào không? giúp em với!.
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ThThao Xem bài viết
    Bé Thảo của em đã 3.5 tuổi rồi hay bị hâm nách lắm. Bé cao 1.06m, nặng 22 kg nhưng cứ bị hâm hoài. Không biết tại sao nữa. Mỗi lần bị hâm là bé nhỏng nhẻo dữ lắm. Các mẹ có biết cách nào không? giúp em với!.
    Bạn mua Ghentriso của HQ bôi thử xem. Thuốc đấy chữa hăm tốt lắm đấy. 13k/tuýp.
    • 314 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ThThao Xem bài viết
    Bạn thử mua lá trà xanh hoặc khổ qua bào mỏng, nấu lấy nước tắm hay xức cho bé thử xem, cái này rất hiệu nghiệm đối với các bé còn nhỏ, nhưng con bạn đã 3.5 tuổi thì không biết như thế nào. Hoặc mua tuýp Pepatean về xức cho bé, thuốc hay, giá 34k/tuýp.
    • 1,593 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

@ mẹ ThThao :Con em hồi trước cũng hay bị hâm lắm em đang xài phấn của Johnson có người mách đổi qua dùng phấn của Pureen loại "Medicated power" thì cháu hết. Bé chị còn dùng phấn không? Chị thử dùng thử xem để tránh cho nách bé không bị ẩm ướt vừa trị được hâm nhé!
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;