• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị đỏ quanh hậu môn

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 78.3K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 337 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

moimoi nhà mình từ lúc sanh ra tới nay lúc nào cũng mặc tả nhưng ko có bị vấn đề gì về hăm cả. Trừ khi nào bé bị bệnh đi tiêu nhiều thì xung quanh hậu môn của bé bị ửng đỏ. Khi đó mình sử dụng thuốc Desitin Original còn ngoài ra thì bôi Vaseline để bé có đi tiêu cũng dễ
    • 55 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanggieng Xem bài viết
    Bé nhà em dùng thuốc tra mắt mỡ Tetaxilin gì đó, bôi hết ngay đấy.
    Anh cu lớn nhà mình giờ 6 tuổi nếu đi vệ sinh không chùi và rửa kỹ cũng bị. Mình cũng tianf bôi thuốc tra mắt mỡ Tetaxilin, khỏi ngay lập tức. Mà cả vùng nách của anh ấy cũng rất nhạy cảm, nếu hôm nào hơi nóng một tí mẹ chưa kịp tắm nhiều mồ hôi chỗ ấy cũng đỏ và ngứa ngay, thậm chí còn đau nữa. Cũng chỉ có thuốc mỡ Tetaxilin là nhnh khỏi.
    • ckm
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị đỏ quanh hậu môn và nghe các mẹ nên mình cũng rửa nước trà xanh nhưng rửa ngày mấy lần vậy các mẹ?Bé 2 thàng nhưng 2-3 ngày mới đi cầu phân màu vàng,dẻo và đi rất nhiều.Vậy có bình thường k?
    Má thương cu Rock nhìu nhìu.
    LOVE U!BABY:LoveStruc:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 100 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi đi ngoài phân sống là như thế nao? bé nhà em ngày đi 2 lần thấy phân cứ có những gợn gợn, cũng có vẻ hoi nhầy nhưng vì đóng bỉm nên ko rõ lắm vì bỉm hút hết rùi má và cũng bị đỏ quanh hậu môn ko bít có phải bị sống phân ko? em đang phân vân quá.Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng em với nhé
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

May quá em đang tìm đến chủ đề này. Con e được gần 7 tháng mà cứ bị đỏ xung quanh hậu môn suốt. Bé không táo bón không đi ngoài e thử các cách của các mẹ xem sao?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào anh, chị và các bạn!

Cún nhà em hiện được 9.5 tháng. Lỗ hậu môn của cháu hay bị đỏ. Như thế có sao không các anh chị. Một ngày cún chỉ đi ị 1-2 lần thôi, nên chắc không phải do mình lau chùi đâu.
    Mẹ em bảo hình như là biều hiện của bệnh cam. Mọi người ơi bệnh cam là như thế nào và có biểu hiện gì không. Rất mong mọi người góp ý giúp em nhé. Em xin cảm ơn.
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tháng tuổi trước cũng hay bị như vậy nhưng khi mình bôi kem chống hăm thì lại thấy bình thường. Vậy bé nhà bạn có bị hăm không?
    • 706 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình nghĩ chẳng làm sao cả.
    Nếu đỏ nhiều và lan rộng hơn thì bạn rửa cho bé vài lần bằng nước chè thật đặc sẽ hết.
    Nếu bôi thuốc hăm nên bôi dạng phấn, chứ dạng mỡ nó cứ dính dính, nhờn nhờn, chắc bé ko thoải mái đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BoboMevit; 25/06/2009 vào lúc 01:55 PM.
    Con hay ăn chóng lớn để bố mẹ vui lòng, con nhé!

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on cac ban nhe.

Cun nha minh khong bi ham dau. Hang ngay minh van boi thuoc chong ham cho cun.

Cac me oi co ai biet gi ve benh cam thi share kinh nghiem cho em voi. Tks cac me.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con trai mình được 6 tháng tuổi, hôm qua cháu bị hăm đỏ vùng mông và hậu môn, mình đã bôi hồ nước nhưng cháu khóc thét lên, hoảng quá mình đã dùng kem bepanthen để bôi vào. Đến sáng nay vẫn chưa thuyên giảm. Các mẹ có kinh nghiệm gì bày cho mình với, cám ơn nhiều!!
    • 217 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn phải chiu kho lau rua cho sach se, giu cho vung ben va hau mon luon kho rao, thoang sau do boi BEpanthen vai ba ngay la do thoi ban ah. Ngay dau co the chua thay gi lam, nhung tu ngay sau thi se do hon. Cho be mac quan rong hoac coi truong mot hai ngay dau denkhi nao do hoac khoi han.
    • 217 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Co the tam nuoc la che tuoi hoac muop dang cho be mat thi cang tot.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, lúc nãy mình phát hiện ra ngón tay trỏ của con trai mình giống như bị lột da, nhưng rờ vào thì không thấy hiện tượng lột da, mà thấy da liền nhau, vùng trên ngón tay bị đỏ. Các mẹ có biết cháu bị nấm tay hay bị gì không? giúp mình với.
    • 19 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng từng bị hăm hậu môn, mình ko xài tả giấy nữa, ban ngày mình ko cho bé mặc quần để phần da bị hăm thông thoáng, tiếp xúc với không khí nên bé nhanh khỏi. kết hợp bôi bepanten.
    về phần tay bé bị đỏ, thì mai nếu bé ko bớt , bạn đưa đến bsĩ khám xem sao. đừng lo lắng wá!
    • 163 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn dùng lá trầu không (lá trầu mà các bà hay dùng để ăn ý) rửa sạch, sau đó vò và ngâm bằng một ít nước sôi. Để nguội và dùng nước đó để rửa cho bé mỗi ngày 2 lần. Cam đoan với bạn chỉ 3 ngày là bé sẽ khỏi ngay.
    • 462 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biển Đỏ Xem bài viết
    Con trai mình được 6 tháng tuổi, hôm qua cháu bị hăm đỏ vùng mông và hậu môn, mình đã bôi hồ nước nhưng cháu khóc thét lên, hoảng quá mình đã dùng kem bepanthen để bôi vào. Đến sáng nay vẫn chưa thuyên giảm. Các mẹ có kinh nghiệm gì bày cho mình với, cám ơn nhiều!!
    bạn mua desitin về bôi cho bé đi, con mình dạo trước cũng bị bôi 1-2 ngày là hết hẳn
    • 248 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

kinh nghiệm nhà mình: chọn bỉm giấy, thay bỉm thường xuyên, nếu ko dùng bỉm thì tốt nhất. Rửa nước chè tươi đặc vài lần 1 ngày, kem chống hăm 1 lớp rất mỏng, và đặc biệt ko dùng giấy ướt. Giấy ướt mua ở VN rất nhiều chất gây kích ứng da trẻ em. Bé nhà mình về VN bị hăm ngay, một phần là nhiều loại bỉm ở mình rất bí, cuối cùng được mỗi Petpet, lại là loại khá rẻ tiền, nhưng khá thoáng; phần chính nữa là giấy ướt ở VN, lau cho con hôm trước, hôm sau bị hăm luôn. Bây giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ quá, lở loét hết cả. Chịu khó vệ sinh sạch sẽ bằng nước chè tươi, để con được thoáng mát, con nhà mình sau ngày đầu tiên đã se miệng các vết loét, sang ngày sau là hết dần. Trộm vía
    • 2,605 Bài viết

• 3,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹbúnriêu Xem bài viết
    bé nhà mình cũng từng bị hăm hậu môn, mình ko xài tả giấy nữa, ban ngày mình ko cho bé mặc quần để phần da bị hăm thông thoáng, tiếp xúc với không khí nên bé nhanh khỏi. kết hợp bôi bepanten.
    về phần tay bé bị đỏ, thì mai nếu bé ko bớt , bạn đưa đến bsĩ khám xem sao. đừng lo lắng wá!
    Đúng vậy, khi bé nhà mình bị hăm tả mình đã làm như trên.
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái, các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp cho em với. Bé nhà em mấy ngày nay bị đỏ ở lỗ hậu môn và ngứa, thỉnh thoảng lại thò tay vào gãi. Em thấy còn bị bong da nữa. Và đầu các ngón chân ngón tay cũng bị bong da. Trước đó bé bị dị ứng, đỏ hết mặt mũi. Em đi khám bác sĩ cũng k biết là do nóng quá hay dị ứng, mà k biết dị ứng gì. Rồi tự nhiên 3 ngày sau nó tự hết và bắt đầu thấy đỏ ở lỗ hậu môn.
    Em đưa cháu đi khám da liễu thì k phải bị nấm hay gì cả. Các bác sĩ cũng chưa xác định là do đâu nên chỉ cho thuốc bôi ngoài da. Em thấy chỗ hậu môn vẫn đỏ, cháu đã bớt ngứa nhưng chưa khỏi hẳn. Có mẹ nào có con bị tương tự hay biết cách chữa chỉ cho em với. Em cám ơn các mẹ ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ Boply đấy ạ, bé nhà mình cũng đang bị như vậy. Hậu môn cháu đỏ, ngứa, cháu gãi đến trầy da, cứ khóc hoài "Mẹ ơi, em đau quá!". Nghe xót cả ruột. Bị 4 bữa nay rồi. Bên cạnh đó, da cháu độc nên chân còn bị muỗi cắn, sưng tấy và cháu gãi nên trầy lên, nổi bóng nước, rất tội. Mình xem thấy cháu đi phân cũng không đến nỗi gọi là bón lắm, ngày đi ị 1 lần.
    Mình xem sách, thấy với loại này, thì có thể kiểm tra trước như sau:
    1/ Kiểm tra xem cháu có bị đẹn(tưa) hay không? Các triệu chứng đẹn có thể xuất hiện ở vòm miệng, hậu môn
    2/ Kiểm tra xem cháu đã xổ giun (lãi) hay chưa? Xem trong phân của cháu có lãi hay ko? Hoặc sau khi cháu ngủ khoảng 1 giờ (buổi đêm), thì xem hậu môn cháu có con lãi nào hay không?
    3/ Cháu có bị táo bón hay không?
    4/ Cháu có mang tã không? kiểm tra xem có phải cháu hăm tã không?
    Cái đó là mình kiểm tra để dự đoán cháu bị gì? và thông báo cho bác sỹ biết để điều trị thích hợp.

Mình đưa bé đi khám ở Nancy, con mình thì được chẩn đoán là táo bón, bác sỹ cho loại thuốc uống là Duphalac - uống 1/2 gói x 2 lần/ngày X 7 ngày; thêm men tiêu hóa ngày 1 gói x 2 lần/ngày; và thuốc bôi Norash để bôi hậu môn (cho đỡ sưng, ngứa), còn vết ngứa mỗi cắn thì bôi Phernergan. Uống Clorpheramin thêm 1/2 viên x 2 lần/ngày cho cháu đỡ ngứa. Thấy cũng có đỡ.
    Còn theo kinh nghiệm dân gian, mình tìm hiểu thì cũng có thể lấy lá cây diếp cá, đem nấu canh hoặc giã lấy nước cho cháu uống để sát trùng và cho cháu đi phân mềm cho đỡ đau hậu môn. Lá diếp cá giã ra cũng đắp vào chỗ đau và ngứa ở hậu môn cháu. Cái này tối qua mình mới thử nấu canh, nhưng bé nhà mình nó nhất định nhè ra, ko uống, chê "dở". Tối nay Mình tính giã lấy nước, cạy miệng đổ bắt bé uống thử. Cái kinh nghiệm dân gian này là có người áp dụng và mách cho mình.

Nếu cháu hăm tã thì có thể bôi Xanh Metylen cũng đỡ (tuy là hơi bẩn vì có màu xanh dây ra) hoặc không thì bôi Bepanthen í. 1 tuýp 42K bán ngoài tiệm thuốc. Cái Bepanthen này bôi vào những chỗ cháu bị ngứa, đỏ do muỗi, kiến, côn trùng cắn cũng đỡ, trị rôm sảy, hăm cũng đỡ. Kinh nghiệm mình chỉ bấy nhiêu thui. :Smiling:

À, quên. Mẹ nó tích cực cho cháu uống nhiều nước vào, ăn nhiều trái cây vào. Và nếu phân cứng thì hãy làm mềm bằng cách cho cháu ăn nhiều chuối, đu đủ, rau lang... Và hãy hạn chế cho cháu ăn những đồ chiên, xào, đồ nóng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tieuyen1979; 22/07/2009 vào lúc 11:05 AM.
    :Rose: ...Muốn bình yên ngồi ngắm lá rơi
    Sợ hiếm hoi như khoảnh khắc chiều muộn
    Thôi, thì thôi... cất vào tim tiếng thở dài len lén
    Ta trở về với cuộc đời trần trụi
    Bộn bề những lo toan :Rose:
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5