Bệnh trẻ em

Bé bị đỏ quanh hậu môn

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 62K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu mốc nhà em tự nhiên bị đỏ xung quang hậu môn. Em đoán là bị hăm đít. Hiện em bôi cho bé thuốc Gentri-sone. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em với

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 130 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chị rửa cho bé bằng nước lá chè xanh đi. Có kháng sinh, sẽ đỡ viêm nhiếm đấy. Em hay bôi kem chống hăm Benpathen (không biết viết có đúng không) cho con nếu như đóng bỉm.
    Yêu con nhất trên đời :Rose:

• 114 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Mốc
    Cu mốc nhà em tự nhiên bị đỏ xung quang hậu môn. Em đoán là bị hăm đít. Hiện em bôi cho bé thuốc Gentri-sone. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em với
    Con em thì em chẳng bôi thuốc gì cả, chỉ là vệ sinh thật sạch sau mỗi lần bé tiểu tiện (vì nước tiểu làm hăm đít bé), rồi vì đỏ như thế bé bị rát lắm nên em chỉ thoa baby cream để tránh bị cọ xát làm bé đau thêm. Em cho bé thoáng mát hơn (chỉ dùng tả khi cần thiết, không thì chỉ mặc quần). Làm vậy mà thấy sang ngày hôm sau là bé không bị đau nữa và rồi hết luôn. Lúc con nhỏ, mỗi lần bị vậy là em đều làm y chang như thế là hết ngay.

• 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hi mẹ cu Mốc, mẹ chẳng nói rõ thêm đỏ như thế nào. Nhưng hồi trước Khoai nhà mình bị đỏ xung quanh lỗ hậu môn, bs bảo đó là do phân bị toan, tức là bé vẫn bú mẹ và mẹ ăn nhiều chất chua, như thế không tốt cho đường ruột của bé. Bạn check lại xem bạn có uống nhiều nước cam hoặc chanh hay ăn chua không nhé, để bé như vậy không tốt, dễ dẫn đến tiêu chẩy. Nếu đúng như thế thì chỉnh lại chế độ ăn của mẹ là được. Còn nếu bị hăm thì chỗ hăm phải rộp lên một chút, nhưng mình nghĩ hăm thì chỉ hăm ở phần mông thôi chứ vùng xung quanh hậu môn thì không phải.

• 663 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn dùng Gentrison, Bepanthen hoặc rửa bằng nước chè xanh đặc.
    1 trong 3 cách đều được. Mình thấy hiệu nghiệm lắm!

• 1,217 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Con em lúc đàu bị hăm rộp lên, sau khi bôi Bepanthen thấy không rộp nữa nhưng lại bị tróc da và đỏ, cảm giác như đang lên da non i'.
    Cuối cùng em dùng SUDOCREAM, sau 2 ngày thấy trắng lại bt rùi, hiệu nghiệm lắm

• 1,186 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ tín khuyên em nên xác định trong các nguyên nhân sau:
    1. bị hăm sinh đỏ : do em mặc hoặc quấn tã bẩn, vệ sinh không cẩn thận
    2. Hăm do bé bị sài đẹn (hăm mãi không khỏi, con ăn uống kém...)
    3. Hăm do nóng trong phát ra ( bị cam tích)
    Xác định nguyên nhân gây ra đúng thì mới chữa được nhanh khỏi.
    Thường thì bé bị hăm chỉ cần em tắm sạch bôi phấn rôm 1, 2 hôm là khỏi.
    Còn các nguyên nhân khác em phải cho con đi khám cắt thuốc uống mới khỏi.
    Chúc bé mạnh khoẻ

• 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé Xuân nhà chị lâu lâu cũng bị đỏ xung quanh hậu môn, sau khi tìm ra nguyên nhân đó chính là sau khi đại tiện chỉ dùng giấy vệ sinh lau chùi cho bé. Sau này rút kinh nghiệm mỗi lần đại tiện nên rửa nước hơi ấm cho cháu thì không còn tình trạng như thế nữa. Khi cháu bị hăm như thế chị dùng Lotion của Johnson baby thoa mỏng vào qua ngày hôm sau là hết.
    Smile and The World Smiles with you

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Từ hôm cu Mốc nhà em bị đỏ quang hậu môn (bán kính cũng phải 2cm) thì cu cậu ăn kém hẳn, không chịu ti bình, nên bà ngoại em toàn phải đút thìa. Nhưng cu cậu cũng không ăn. Vết đỏ của bé nhà em nhìn hơi ánh màu đỏ. Em cũng tắm cho cu cậu lá chè xanh và bôi kem hăm của Đức nhưng vẫn chưa mở hẳn. Mẹ Tín ơi cho em hỏi thế sài đẹn là gì vậy, chữa như thế nào ạ?

• 1,186 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Sài đẹn là một loại bệnh do vi khuẩn sinh ra, mẹ Mốc kiểm tra xem trong mồm con có bị nổi mảng đỏ chấm trắng không? nếu không thì chắc là nóng trong phát ra, túm lại vẫn phải đi kiểm tra bác sỹ.
    để mẹ tín tìm tài liệu về bệnh này, nếu thấy mình sẽ gửi cho.
    Từ hôm cu Mốc nhà em bị đỏ quang hậu môn (bán kính cũng phải 2cm) thì cu cậu ăn kém hẳn, không chịu ti bình, nên bà ngoại em toàn phải đút thìa. Nhưng cu cậu cũng không ăn. Vết đỏ của bé nhà em nhìn hơi ánh màu đỏ. Em cũng tắm cho cu cậu lá chè xanh và bôi kem hăm của Đức nhưng vẫn chưa mở hẳn. Mẹ Tín ơi cho em hỏi thế sài đẹn là gì vậy, chữa như thế nào ạ?