Bệnh trẻ em

Bé bị đổ mồ hôi tay chân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 53.4K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con trai mình 27tháng tuổi, nhưng đã bị ra mồ hôi tay rồi.
    Có phải bé đã bị bệnh tê thấp không?
    Trước đây khi còn nhỏ mình cũng bị bệnh này, nhưng nay không còn thấy ra mồ hôi tay nữa, ba của bé hoàn toàn không bị mắc bệnh này. Như vậy là bé bị di truyền từ mẹ chăng? Bệnh tê thấp có di truyền không?
    Có mẹ nào có con cùng cảnh ngộ? Có kinh nghiệm gì xin chia sẻ với mình. Ngàn lần cám ơn các mẹ.

Meminh.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có Nấm Rơm nhà em nè chị ơi, tê thấp có di truyền đó mà. Em thì bị chảy mồ hôi tay thì ít mà mồ hôi chân thì nhiều, lúc nào chân cũng lạnh lắm.... và bây giờ thì đến phiên Nấm Rơm cũng bị luôn Em chẳng có kinh nghiệm gì hết chị ơi, chỉ có điều là em cho bé luôn mang vớ cho bớt lạnh chân thôi hà.

Chắc phải chờ "viện binh" từ các Mẹ khác thôi chị Meminh uiiii
    • 111 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cún nhà tôi mới được 6 tháng, không hiểu sao bé luôn bị hiện tượng đổ mồ hôi chân và tay. Mùa hè nóng thế này nhưng tôi vẫn luôn phải đi tất mỏng cho bé vì nếu không có tất là chân tay bé lại ra mồ hôi
    Có giải pháp nào cho hiện tượng này không các mẹ???
    MYC
    • 448 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

trời ạ. Con nhà mình 5 tháng cũng bị ra mồ hôi chân tay, tìm mãi mới thấy mục này thì lại chẳng thấy ai trả lời cả. Toàn hỏi thui hu hu...Có ai biết cách chữa ko mách giúp mình với
    • 185 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Con mình 5 tháng tuổi rất hay ra mồ hôi chân và tay. Các mẹ có cách nào để chữa không? Giúp mình với! Thanks.
    • 118 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trước đây con nhà em cũng thế, ngủ còn ướt đẫm cả lưng áo, sờ đằng trước cũng lấm tấm mồ hôi mà bố mẹ thì khô rang cả, toàn phải lót cái khăn vào lưng không sợ bị nhiễm lạnh trở lại thôi, đi khám bs bảo trẻ nhỏ quá,hệ bài tiết chưa ổn định, phải sau một tuổi mới ổn định, nên sau đó nếu vẫn thế thì cho cháu đi khám lại, trộm vía đến giờ là bình thường rồi, tuy nhiên để yên tâm thì bác cứ cho em bé đi tư vấn bác sy nhé!
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được 3 tháng mà cũng ra mồ hôi chân tay nhiều lắm, nhất là lúc bé thức chơi chòi đạp. Em cứ phải lấy khăn lau tay và chân cho bé luôn không sợ nhiễm lạnh. Có mẹ nào biết vụ này lên tiếng dùm đi
    • 509 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Bé cháu nhà em bị mồ hôi ở chân tay rất nhiều, sờ vào thấy lạnh toát. Bố bé có bảo là ngày xưa cậu ấy cũng bụ bẫm lắm nhưng đến lúc bị ra mồ hôi chân tay thì còi dần đi. Bây giờ cao lớn nhưng ko béo lên được nên cậu ấy sợ con cũng bị như thế. Cháu em hiện giờ rất bụ bẫm, trộm vía :3: Bác nào biết gì về bệnh này chỉ cho em với???
    • 176 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cháu nhà mình hồi 3 tháng cũng ra mồ hồi rất nhiều, cả ở lưng và chân, tay. Nhiều khi sờ chân cháu lạnh toát, mình cũng hỏi nhiều người mà ko có cách nào chữa. Tình cờ hồi đó cháu bị cam (nóng trong) mình phải mua thuốc cam hàng bạc về cho uống, thế nào mà cả cam cũng khỏi, mà mồ hôi cũng đỡ túa ra ướt đẫm như trước. Bệnh không hết hẳn, nhưng đỡ nhiều, bgiờ thi thoảng vẫn ra mồ hôi tay, chân những ko còn nhiều và ướt như trước nữa. Cũng có người bảo bé thế thì ko nên cho ăn thuốc cam hàng bạc, nhưng mà biết làm sao được, mình vẫn phải cho ăn.
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con mình đến nay đã 11 tuổi cũng vẫn rất nhiêu mồ hôi, người ta bảo không chữa khỏi đâu đấy là do rối loạn dây thần kinh thực vật có trẻ đến tuổi dậy thì thì khỏi có trẻ không khỏi. Do nhiều mồ hôi nên con mình vẫn còn hay ốm lắm suốt ngày chỉ viêm họng, amiđan thôi
    • 633 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào có con bị tình trạng giống con mình không? Bé mình bây giờ mới bắt đầu viết chữ nhưng khi viết bài tay ra mồ hôi nhiều quá có mẹ nào biết cách chữa giúp mình với. Tháy con ngồi viết bài thỉnh thoảng lại lấy khăn lau tay thấy mà tội
    • 1,882 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,thằng cháu em cũng thế,người ta gọi là mồ hôi trộm.Em nấu cháo trùng trục cho cháu ăn.Một tuần 3 lần.Ăn được 3 tháng thấy đỡ nhiều lắm.Các chị thử xem sao nhé!
    • 157 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cháu em cũng bị ra mồ hôi chân tay nhiều lắm. Nằm trong phòng điều hòa mà lúc nào chân cũng ướt. Mọi người trong nhà rất lo lắng vì trong họ cũng đã có người bị bệnh này đến tận khi đã trưởng thành. Có lẽ do ra nhiều mồ hôi nên chị này rất yếu, không làm được việc nặng nhọc, kể cả những việc liên quan đến nước như rửa bát, giặt giũ cũng không làm được. Cứ động vào mấy thứ đấy là tay bị toét hết ra. Về sau chị ấy phải đi mổ đốt sống cổ ở bệnh viện Bạch Mai mới đỡ.

Không biết cháu nhà em có bị đến mức thế không? Mẹ nào có chiêu nào hay thì truyền kinh nghiệm cho em với nhé! Bé bây giờ mới gần 5 tháng thôi.
    Mẹ yêu công chúa của mẹ nhất trên đời!!!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Bé nhà 5 tháng, ra nhiều mồ hôi ở tay và chân, nên lúc nào cũng thấy bé lạnh tay và chân, vậy bé bị gì và điều trị như thế nào? Các mẹ cho biết với....

Cám ơn các mẹ nhé
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cháu nhà mình lên 5 tuổi, dạo này thấy cháu hay ra mồ hôi tay, tròi HN thì rất lạnh, không hiểu thế có phải bị phong thấp hay không? có cách nào để cháu hết ra mồ hôi tay không các mẹ giúp mình với, mẹ nào có địa chỉ khám và chữa đổ mồ hôi tay thì cho mình xin với. thanks các mẹ nhiều
    • 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Search mãi ko thấy gì cả, đành thử mở một đề tài mới anh chị nào có kinh nghiệm giúp tôi với. (nếu ko đúng box nhờ admin chuyển dùm về đúng vị trí)
    Con tôi mới được 5 tháng tuổi nhưng cháu thường xuyên ra mồ hôi tay, chân. Nếu dùng găng tay và tất khoảng nửa ngày là có mùi chua, và tay, chân thì nhớp mồ hôi. Đọc báo thấy họ nói là có thể thiếu vitamin D3 nên tôi cho uống thử rồi mà ko có chuyển biến. Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp tôi với. Xin cảm ơn.
    • 2,768 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Con mình 6 tháng tuổi cũng có tình trạng như con bạn, mình đi khám BS thì được khuyên tắm nắng cho bé mỗi ngày sẽ cải thiện được. Bạn không nên bao tay chân cho bé vì bé đã lớn rồi, để bé có thể tập cầm nắm và tay chân cũng được thông thoáng hơn.

• 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị ra mồ hôi rất nhiều. Điều đáng nói là mình đang sống ngoài Bắc, thời gian này cũng chưa đến mùa nóng mà bé nhà mình đã nhiều mồ hôi rồi. Đặc biệt là những lúc ăn thì mồ hôi ra ướt đàm đìa như tắm vậy, và không chỉ ở tay chân như bé nhà mẹ Trojan mà ướt toàn thân, nhiều nhất là lưng, rồi đến đầu. Trời này mà mỗi khi ăn xong là bé giống như con chuột mới móc dưới cống lên vậy.
    Mẹ cũng chưa biết phải xử lý thế nào. Nhân tiện có mẹ Trojan trình bày hoàn cảnh thì mình cũng góp phần. Mong các mẹ có kinh nghiệm thì giúp đỡ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các Bác ơi.

Bé nhà em cứ bị ra mồ hôi tay thường xuyên, ảnh hưởng rất lớn tới việc học và sinh hoạt.
    Có bác nào biết cách điều trị hoặc chỉ giùm em chỗ nào chữa được thì giúp em với.
    Em xin cảm ơn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đọc báo phụ nữ thấy có bài thuốc chữa ra mồ hôi chân tay nghe nói rất hiệu quả. Bạn thử xem nhé: Mua cây lá lốt (nhớ lấy cả rễ), rửa sạch, phơi khô sau đó sao vàng, hạ thổ (đổ xuống chỡ đất sạch cho nguội) sau đó đun sôi 15' (mỗi lần khoảng 15g) rồi cho bé uồng thay nước cả ngày, uống trong hai tuần. Tác giả nói là rất hiệu nghiệm đấy, bạn thử xem!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7