Bệnh trẻ em

Bé bị đổ mồ hôi đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.4K Lượt đọc
  • 224 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cac me oi tu dung tu ngay hom qua Tit nha minh ra mo hoi dau nhieu qua, choi, an, ngu... luc nao cung thay ra nhieu mo hoi het. Toi hom qua di ngu minh ko dam doi mu cho be nhu moi hom, ma phai lau mo hoi dau lien tuc. Dat cai khan xo duoi gay be thi chi khoang 30phut la uot mem roi. Minh kiem tra nguoi be thi thay ko co mo hoi. Minh ko muon dua be di kham trong thoi gian nay vi troi dang lanh qua, lai dang co dich cum, hon nua cung nghi chac chua nghiem trong. Me nao da gap be nhieu mo hoi nhu vay chi giup me Tit voi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị đổ mồ hôi nửa bên trái

Các mẹ ơi, Có mẹ nào bị trường hợp giống như bé nhà em không. Em phát hiện ra bé đổ mồ hôi bên nửa trán từ tháng thứ 3 đến nay bé được 8 tháng mà tình hình vẫn vậy. Mà bé đổ mồ hôi nhiều lắm, khi nào ngủ quạt thì sáng thức dậy ướt hết cả áo, còn máy lạnh thì ok. Không biết triệu ứng này có phải...

• Cảnh báo nguy hiểm, dịch sởi đang bùng phát mạnh và biến chứng nặng nha các mẹ

Mới tết vừa rồi con mình bị sởi, ban đầu mình chủ quan ko để ý vì con chỉ bị sốt, ko bị gì khác, đi...

• Một ngày làm Công chúa với Kids World

Diễn ra vào 4 ngày cuối tuần 19,20 & 26,27/07/2014, “Một ngày làm Công chúa” (Princess Day) hứa hẹn...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Bé bị đổ mồ hôi tay chân

Con trai mình 27tháng tuổi, nhưng đã bị ra mồ hôi tay rồi. Có phải bé đã bị bệnh tê thấp không? Trước đây khi còn nhỏ mình cũng bị bệnh này, nhưng nay không còn thấy ra mồ hôi tay nữa, ba của bé hoàn toàn không bị mắc bệnh này. Như vậy là bé bị di truyền từ mẹ chăng? Bệnh tê thấp có di truyền...

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Tít ơi cu Bim nhà em cũng có tình trạng ra mồ hôi đầu như Tít đấy , đó là một trong những dấu hiệu cảnh báo bé thiếu canxi , chị cho Tít đi khám bác sĩ đi , bác sĩ sẽ kê toa cho Tít uống một thời gian là hết thôi.
    Cao & Minh la hai thien than cua ba me
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cam on me Bim nh, Tit hom qua lai het mo hoi roi. Tu dung ra mo hoi nhieu mot hom lam me cu lo ngay ngay. Hom nay cung nang am roi, co le vai ngay nua minh cung cho Tit di kiem tra xem the nao. Nhung minh cung nghe noi be thieu canxi se tran troc kho ngu, con Tit nha minh trom via cung de ngu lam, co khi dang dut sua cho an thi ngoanh ra ngu mat tieu. :rolleyes:
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Oi, may hom vua xong troi nom, dat con do mo hoi nua la, nhung dung la ra nhieu mo hoi cung la dau hieu thieu canxi, nhung trong thoi gian nhat dinh, chu be Tit chi bi vai hom thi khong nen lo lang lam, co the do be bi mac nong qua hoac an bot, sua nong xong lan ra ngu cung gay ra vay. An chao trai chua mo hoi trom rat tot day.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

( Nhiều chuyện một chút )Thôi nôi Ếch có vui không mẹ Ếch , sao không thấy đưa hình lên cho mọi người xem.Chúc Ếch thêm tuổi mới sẽ không còn làm mẹ phải đi mua ĐTDD mới nữa nhé.
    To mẹ Ếch : Mẹ Ếch có mua được máy xay cho em không mà không thấy rục rịch gì cả.
    To mẹ S&N : Cả nhà S&N đi Hà Nội ăn Tết có vui không , có đi chơi được nhiều nơi không, Tết năm nay nghe nói Hà Nội lạnh dữ lắm
    Cao & Minh la hai thien than cua ba me
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

o, chi nhan tin cho em roi a, co mua duoc dau, cuoi cung lai phai nho me be Sóu mua o trong do roi gui ra ngoai nay day. Day la dien thoai cua Chi - me be Su, em thu lien he xem dia chi ban nhe : 0913 744 922
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có lẽ Tít thiếu canxi đấy, bữa trước Pepe cũng ra mồ hôi đầu nhưng không "dữ dội" như vậy, tuy nhiên mình cũng đưa bé đi BS và được kê toa cho uống thuốc VITACALCIUM (mấy chữ sau không nhớ chính xác lắm ), thuốc dạng gói bột, uống 1gói/ngày vào buổi sáng mới có tác dụng. BS cho úng 2 tuần nhưng bé mình mới uống khoảng 1tuần là hết cho nên mình ngưng luôn. Tắm nắng cho bé cũng hết được mồ hôi đầu đấy. Nhưng Hà Nội rét thế làm sao mà dám đưa bé đi phơi nắng chứ.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cam on cac me da quan tam, nhung Tit chi bi mo hoi du doi 01 hom roi het, hy vong la ko bi nua. Hom do minh cung kiem tra quan ao thi van binh thuong, minh nghi co the be nam phong dieu hoa, khong khi bi kho nen ra nhieu mo hoi hon binh thuong. Hom qua va hom nay am hon, me ko bat dieu hoa nua thi ko thay be ra mo hoi. Mai lai mot dot ret moi roi cac me ah, chan ghe co. Nghi den lanh la...run ca nguoi. Kho nhat van la cac be. Nha minh rong, cac phong deu lanh nen minh chang cho Tit ra khoi phong cua be. Cung thay nhu vay la bi buc cho be lam nhung ma lai so nhiem lanh. Dot lanh vua roi khut khit mat may hom.
    • 336 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

May quá Tít hết bị đổ mồ hôi cho mẹ đỡ lo. Hôm nay trời lại lạnh rồi, không biết Tít thế nào nhỉ? Mẹ Tít ơi, bi giờ mới để ý tên hai con trùng với nhau A, thế Tít còn muốn ghép ảnh không thế???
    Dưa ngố, Bông tồ - thế là trọn bộ rồi :LoveStruc:
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cam on me Dua, may hom nay Tit ko ra mo hoi nua roi. Sang nay Tit vua tiem mui cuoi cung cua viem mang nao- BH-HG-BL...., chac chieu nay se khoc mot tran toi boi day. Binh thuong be rat ngoan, ca thang ko khoc nhung ma da khoc thi ...khiep lam, ca nha duoc tran xanh mat. Bay gio Tit dang ngu ngon, me tranh thu luon lo WTT teo.

Me Dua oi cung muon ghep anh cho Tit nhung chua co luc nao chon anh de gui duoc. Ca thang nay nha Tigon ong ba noi om het nen cung chang co luc nao chup anh moi cho Titt ca. Chac mot thoi gian nua phai nho me Dua day.
    • 155 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cang doc em cang thay run, Cun nha em ra mo hoi nhieu qua, ngoai mo hoi dau con ra ca mo hoi tay va mo hoi chan nua.Giup em voi, o Ha Noi thi di kham o dau ha cac chị
    • 336 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ Dưa đọc sách thấy có 2 loại ra mồ hôi: Mồ hôi sinh lý và mồ hôi bệnh lý. Mồ hôi sinh lý thường ra ở những đứa trẻ KHỎE, hoạt động cơ thể tốt. Bé ra mồ hôi để tự cân bằng nhiệt cho cơ thể. Còn Mồ hôi bệnh lý xuất hiện ở những trẻ còi xương, suy dinh dưỡng, kém ăn, kém ngủ, quấy khóc. Mẹ bé Dưa thấy rất nhiều mẹ quan tâm đến vấn đề này, cũng như vậy bé Dưa cũng thỉnh thoảng ra mồ hôi đầu nhưng mình thấy con vẫn ngoan, không mập nhưng cứng cáp, ăn ngủ ổn định, cười suốt ngày nên cũng KHÔNG LO LẮNG . Bệnh còi xương gồm rất nhiều yếu tố khác không chỉ ra mồ hôi trộm mà biểu hiện rõ nhất là rụng tóc sau gáy (vòng quoanh đầu), nếu nặng thì bé biếng ăn và quấy khóc. Theo mẹ bé Dưa thì TÍt không bị sao đâu mẹ Tít à, Trộm vía Tía rất hồng hào và rắn rỏi còn bé nhà Hằng anh thì sao? Đọc xong những gì mình viết có yên tâm được chút gì không? Mình thấy các bé nên được bổ xung Vitamil D ( có thể bắt đầu vào lúc bé được 3 tháng tuổi ), một liều duy nhất trong 6 tháng, không ảnh hưởng gì mà rất tốt.
    Có chút kinh nghiệm nhỏ chia xẻ với các mẹ :P
    • 155 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cam on me be Dua rat nhieu, la con dau nen em hay lo lang lam. La thanh vien moi, co gi cac chi giup do voi nhe.. hi.hi.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ Diệp ơi Tít hết mồ hôi nhiều ngay mấy hôm sau mà, mẹ Diệp đọc laị trang trước sẽ thấy. Còn Hằng Anh nếu ko yên tâm thì có thể mời bác sĩ đến kiểm tra cho bé.
    • 336 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hihihi..mẹ Tít ơi, đúng là Tít rất ổn, mẹ bé Dưa chỉ muốn khẳng định lại một lần nữa thôi mà
    Hằng anh cứ bạo rạn lên nhé! Trên này mỗi người biết một tí nên Diễn đàn WTT chẳng kém gì quyển "Bách khoa toàn thư". Giúp được nhau là vui rồi :P
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thấy các bà nói hẹ bớt mồ hôi, các mẹ cho bé ăn canh hẹ nấu thịt hay tôm í, ngọt cực kỳ
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà em tự dưng hôm qua ngồi ăn cơm,một lúc sau thấy mồ hôi trên đầu vã ra như là vừa mới gội.Em tưởng là do cháu mặc nhiều áo nóng quá,nhưng không phải vì thấy lưng không hề có tí mồ hôi nào.Co mẹ nào biết trường hợp như thế là bị bệnh gì không cho em biết với.
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng hay thế lắm. Đi ngủ 1 lúc lấy một lớp nước ở trên đầu. Đầu lúc nào cũng có nhiều mồ hôi. Cũng chẳng biết là thế nào nữa.
    • 774 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình nghĩ cũng có thể là do nóng quá đấy, bé nhà mình cũng hay bị vậy, hoặc là do thời tiết khó chịu. Mặc dù sờ lưng bé cũng ko hề bị đổ mồ hôi, nhưng đầu thì rất hay là mồ hôi. Những lúc như thế mình thường cởi bớt áo ra cho bé thoáng là sẽ đỡ ngay.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Trà
    Các mẹ ơi bé nhà em tự dưng hôm qua ngồi ăn cơm,một lúc sau thấy mồ hôi trên đầu vã ra như là vừa mới gội.
    Bác tham khảo topic này xem nhé.
    Bé bị đổ mồ hôi đầu