• 9 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà em được 18 tháng, cháu ăn uống bình thường, nhưng rất hay bị đi ngoài dạng phân sống. Trung bình cháu đi 2 lần/ngày. Tuy nhiên, cách đây 2-3 hôm số lần cháu đi ngoài nhiếu hơn (5,6 lần/ngày), phân sống, mùi tanh. Vợ chồng em vừa đưa con đi khám ở viện Nhi TW về, bác sĩ có kê đơn là cho cháu uống Siro Vitamount. Em đọc trong thành phần của thuốc thì thấy có vitamin A, nếu cháu nhà em đang uống thuốc này mà uống thêm Vitamin A ở phường nữa thì có sao không ạ.

Biết là ko liên quan đến chủ đề bé đi tướt, nhg em vẫn muốn hỏi các chị.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị có thể cho cháu uống Vitamin A ở phường như bình thường, vì chương trình vitamin A cho trẻ ở phường là cho tất cả các trẻ. Còn bé nhà mình phải bổ sung thêm vì cháu đi ngoài phân sống nên hấp thụ vitamin A kém hơn, chế độ dinh dưỡng bình thường không bổ sung đủ lượng vitamin A cần thiết cho bé. Vitamount có hàm lượng vitamin A vừa đủ cho bé hấp thu bù sau những đợt mất vitamin A do những nguyên nhân khác nhau, đặc biệt là sau các đợt tiêu chảy, rối loạn tiêu hóa.

Theo em nghĩ là như thế
    Sún ... nhưng đáng iu
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Moi người giúp mình với, bé nhà mình mới 3 tháng mà bị đi tướt, ai biết chỉ giúp minh với
    • 231 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bạn cần nêu dặc điểm cụ thể bé bị như thế nào thì các mẹ trên này mới giúp được bạn ah - Mình rất hiểu là giờ bạn đang rất luống cuống.
    Theo kinh nghiệm bé nhà mình - hồi nhỏ rất hay bị tiêu chảy thì có các nguyên nhân: do bé bị virus - loại này rất nguy hiểm, có thể bị 5-10 ngày, ngày đi có thể đến vài chục lần; hoặc do bé bị rối loạn tiêu hóa-Th này thì chỉ cho uống men tiêu hóa - loại men nước của Pháp là tốt nhất.
    Tuy nhiên bạn vẫn cần nêu rõ triệu chứng của bé ntn, sau đó tuy thực tế thì điều trị hay cho bé đi viện. Vì nếu đi tiêu chảy nhiều quá sẽ mất nước và rất nguy hiểm cho con.
    Chúc bé nhà bạn sớm bình phục!
    Link cuộc thi ảnh đẹp của con - Cả nhà cổ vũ giùm con với nhà!
    http://www.webtretho.com/forum/f2840...-07-a-1118358/
    http://www.webtretho.com/forum/f2840.../#post23278798
    • 280 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Híc, bé nhà em 2 hôm nay cũng đi ngoài, ko biết có phải do thời tiết nóng quá không?
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cu con nhà mình được hơn 5 tháng bị đi tướt khoảng 10 ngày nay rồi. Một ngày són khoảng 6 lần, trong đó có lần són nhiều, có lần chỉ tí ti. Phân như gạch cua ấy, nhầy nhầy, có hạt hoa cà hoa cải, màu vàng sậm. Mình mới chỉ cho uống nước cà rốt ninh 1 ngày nay thôi. Bé vẫn ăn, chơi, vui vẻ bình thường. Nhưng mình cũng lo lắm, chưa thấy bé mọc răng gì cả mặc dù dãi cũng chảy nhiều. Có nên đưa con đi khám bác sỹ không hả các mẹ?
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ah, bé nhà mình ăn sữa mẹ hoàn toàn, nhưng vắt ra cho bé ti bình. Mình cũng vệ sinh bình cẩn thận lắm.
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bé nhà em cũng đi ngoài 3 hôm nay rồi, lúc đầu thì đi ngoài xền xệt, sau thành nước, giờ lại có bọt và nhầy, lúc thì lợn cợn nhầy. Em cho cháu đi khám ở bác sĩ Khánh nhưng 2 hôm nay rồi chưa thấy đỡ, em đang lo qua. Bé nhà em được hơn 8 tháng, chưa có cái răng nào. Mong các mẹ tư vấn dùm em với.
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi.Bé nhà em cũng bị đi ngoài 4 hôm nay rồi.Ngày đi đến 7-8 lần.Mà cu cậu 9 tháng rồi mà chưa có cái răng nào ko biết có ohair la thiếu canxi ko?
    • 1,571 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Bé nhà mình đến nay đc hơn 7 tháng chưa có cái răng nào.
    Hiện giờ bé đi ngoài 3,4 lần phân có lúc xanh, có lúc vàng có nhầy mùi rất khó ngửi.
    Bé lại bị khịt mũi với hơi sốt 37do8
    Hiện giờ mình mới cho bé uống men tiêu hóa của pháp được 2 ngày rồi nhưng chứa đỡ.
    KO biết có phải bé bị tước mọc răng ko? Đã phải mang đi khám chưa vì mình vừa cho bé đi khám tai mũi họng về.
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, bé nhà em mới được 2 tháng 3 tuần tuổi. Suốt tháng thứ 2 và tuần đầu tháng thứ 3 bé toàn 2, 3 ngày mới đi một lần, có lần phải dùng mật ong. Nhưng từ tuần trước tới giờ bé đi đều lên rồi 2 hôm đi 3 lần, 2 hôm tiếp theo đi 4 lần, hôm qua đi 5 lần, hôm nay cũng 5 lần rồi, màu vẫn vàng nhưng phân lỏng, nhiều lúc rắm rít cũng phọt ra, phải thay tã liên tục :Sad:. Em đã cho bé uống nước búp ổi rồi, ko biết bé ít tháng tuổi như vậy đã dùng nước cà rốt để pha sữa hay có thể dùng men tiêu hóa gì hay ko?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em bị đi tướt được 3 ngày rồi,không biết có phải là do uống thuốc kháng sinh không các chị ơi
    • 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

con mình đi tướt lâu ngày, hôm trước mình cho cháu uống Smecta của pháp, cháu khỏi luôn bây giờ lại chuyển sang táo bón.4 dến 5 ngày mới đi. mệt mỏi quá.cháu mới được một tháng 15days.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    • 78 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con em bị đi ngoài đã 5 ngày rồi. Nhưng cháu vẫn chơi bình thường ko tỏ ra khó chịu hay sốt gì cả. Đi ngoài phân hoa cà hoa cải. Mấy ngày trước phân có biểu hiện nhớt. Nhưng từ khi đi khám bs bảo bị kiết lị và kê đơn cho uống thuốc thì ko nhớt nữa, nhưng vẫn không giảm tình trạng đi ngoài. Cháu đang mọc răng liệu có phải bé đang bị tướt ko ạ? có mẹ nào bị giống em thì tư vấn cho em với. Em đang rất lo lắng. Bé được 6,5 tháng.
    • 518 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ là bé bị tước, hồi trước con mình mọc răng cũng phải tước cả tuần mới hết đó bạn à, bạn cho bé uống nhiều nước và uống thêm anti bio nhé!
    chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 78 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

oh cảm ơn hoabanglang nhé! Đến hôm nay bé nhà mình đã hết rồi. Có lẽ là bị tướt thật. thế mà mình hoang mang quá
    • 49 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với.Bé nhà em hơn 8 tháng tuổi, đã mọc ba răng. Hai hôm nay bé bị đi ngoài rất nhiều, phân loảng, sệt, có lúc phân xanh, có lúc phân vàng lợn cợn và có một ít nhầy. Nhưng bé chỉ đi nhiều từ lúc khoảng 5 h chiều đến 10h đêm, có những lúc 5 phút/ lần.Có người thì bảo là bé bị tướt mọc răng nên để tự nhiên sẽ hết. Hiện giờ em cho bé uống " entergermina 5ml" ngày một ống,và nước muối chống mất nước được hai ngày rồi nhưng vẫn chưa có dấu hiệu giảm.Các mẹ chỉ giúp cho em với, e đang lo quá và định đưa bé đi khám khám không sợ để lâu bé mất sức.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em ơi, thử cho bé dùng Debridat ngay nhé. Cái này sẽ giúp bé nhà em cầm ngay đó. Dùng kèm là men tiêu hóa Biolactovine của Việt Nam nhưng tốt lắm em. Nếu ở Hà Nội, em ra cửa hàng đối diện Văn Miếu, to nhất ấy mua nhé. Ở đó, họ cũng ca ngợi loại men này lắm.
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu bé nhà bạn đi nhiều như vậy thì cho con đi khám là tốt nhất. Có thể bé bị tướt mọc răng, nhưng tướt như thế thì nhiều quá. Bé nhà mình tướt mọc răng cũng k nhiều như vậy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongyeu2010 Xem bài viết
    Mình nghĩ nếu bé nhà bạn đi nhiều như vậy thì cho con đi khám là tốt nhất. Có thể bé bị tướt mọc răng, nhưng tướt như thế thì nhiều quá. Bé nhà mình tướt mọc răng cũng k nhiều như vậy.
    Bé nhà mình cũng đang mọc 3,4 cái răng liền một lúc và bị đi ngoài 3 hôm nay rồi vẫn chưa hết. Ngày dầu bị đi 6 lần, hai hôm nay ngày đi đi 3-4 lần. hic, hôm trước cho bé đi khám bác sĩ cho thuốc Hidraset và bảo là bé bị đi ngoài cấp chứ không phải do mọc răng và phải 5 hôm mới khỏi.
  • Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9