• 9 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9
    • 636 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Hik,con mình từ sáng giờ 5 lần rồi,bé vẫn nghịch,vẫn bt ko sao cả,mỗi tội đi tướt,phân ko có bọt,nhầy nhầy,ko sống!

Ko biết là do sao nữa:Sick:
    bé nhà mẹ nó khỏi chưa? bé nhà mình cũng vậy, sốt hết cả ruột,c hẳng biết làm sao:RaisedEye
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em 2-3 ngày đi 1 lần, phân xanh, nhớt, có bọt và chua. Mấy hôm nay đi , có lần lại bị đi lỏng. Chán quá
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy BS nói Lactomin ko có tác dụng cho bé dưới 2 tuổi. Bản thân mình cũng thấy đúng, con bị rối loạn TH dùng Lacto mãi ko khỏi, chuyển sang Bio acimin thì OK. Và gần dây nếu con mình bị rối loạn TH mình rang bột lên rồi nấu như bình thường cho con ăn thấy hiệu quả hơn cả men tiêu hóa. Mẹ nó thử xem. Mùi vị cũng thơm, dễ ăn lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipgacon05; 07/12/2009 vào lúc 05:47 PM.
    • 100 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Con mình từ lúc bị bón cả tháng phải lấy cây nhiệt độ thọt mới chịu ị phân xanh, mình đã cho bé uống 1 muỗng cafe thuốc trị táo bón lactofan..xong thì giờ đi 1 ngày 2-3 lần..phân lỏng lỏng có hoa cà hoa cải, thỉnh thoảng lại có bọt nữa...k biết có sao k..có mẹ nào chỉ giúp mình với..con mình giờ dc 4th rùi..con bón cũng mệt..mà giờ ị 2-3 lần 1 ngày cũng mệt..hic..
    • 301 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được gần 3 tháng tuổi, bé ăn ngoài là chủ yếu và thi thoảng có bú thêm sữa mẹ. Gần đây bé đang tập lẫy và 2 hôm nay thì đi ngoài phân có hơi bất thường, màu giống như gạch cua và hơi nước, ngày đi khoảng 3 lần, có lần nhiều, có lần chỉ són ra một ít. Em nghe nói đó là hiện tượng tướt lẫy, không biết có đúng không? Có mẹ nào bé gặp phải trường hợp như bé nhà em không và cách chữa trị như thế nào thì chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn.
    Kunkin yêu quý - mặt trời của mẹ:Kiss:
    • 1,163 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunkin-cute Xem bài viết
    Bé nhà em mới được gần 3 tháng tuổi, bé ăn ngoài là chủ yếu và thi thoảng có bú thêm sữa mẹ. Gần đây bé đang tập lẫy và 2 hôm nay thì đi ngoài phân có hơi bất thường, màu giống như gạch cua và hơi nước, ngày đi khoảng 3 lần, có lần nhiều, có lần chỉ són ra một ít. Em nghe nói đó là hiện tượng tướt lẫy, không biết có đúng không? Có mẹ nào bé gặp phải trường hợp như bé nhà em không và cách chữa trị như thế nào thì chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn.
    Bé lớn nhà mình cũng bị y như vậy lúc 3 tháng đây.
    Lúc ấy mình cho bé uống thêm nước carot ép và đun sôi thì phân cũng đông lại đấy.
    Bạn thử xem sao nhé, nếu cho bé uống nước carot mà thấy đỡ thì ổn. Cố gắng uống như vậy khoảng 2-3 ngày cho chắc dạ. Đừng uống lâu quá , kẻo lại chuyển sang tón bón nhé.
    Còn nếu uống nước carot ko ăn thua thì cho uống Smecta. Liều lượng thì lúc mua bạn cứ hỏi dược sĩ xem.
    Để tránh mất nước và thiếu điện giải bạn nên cho bé uống thêm Oresol vị cam ý, cái này rất tốt với những bé bị đi ngoài phân lỏng.
    Vì con bạn mới đi 3 lần /ngày nên chưa cần đi bác sĩ, nhưng nếu bé đi trên 5 lần /ngày thì nên đi Bác sĩ ngay. Vì để bé mất nước nhiều thì rất nguy hiểm đấy.
    Chúc bé con mau khỏe và ko phải đi bác sĩ nhé!
    • 731 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với, bé nhà mình 9 tháng, tuần vừa rồi tự nhiên thấy đi tướt rất ghê, mình sợ tiêu chảy nên đã cho bé đi khám, xét nghiệm phân không sao hết, nhưng uống thuốc cả tuần rồi mà không hết, hôm nay còn có vẻ nặng hơn. Không biết làm sao đây? có lẽ lại vào Nhi thôi. Có mẹ nào biết về vụ này cho mình lời khuyên với. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thỏ_Ngọc_2009; 14/03/2010 vào lúc 07:30 PM.
    • 240 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Mẹ nó cho con uống nước muối Arezon để bù nước cho con nha. CÒn không bạn cho bé uống nước cà rốt nấu với gạo rang cũng được. Nếu con đi ngoài nănghơsn thì mẹ cho con đi bệnh viện ngay. Chúc con mau khỏe!

• 115 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

me thu kiem tra xem nu rang co bi sung to khong, 9 thang coù the be moc rang nen bi tuout va me cung nen thay laoi sua danh cho tieu chay, de be de hap thu hon.
    con mỗi ngày 1 lớn, tình yêu ba mẹ dành cho con mỗi ngày nhiều hơn.
    mẹ yêu ba và con.
    • 58 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Con trai mình tỉnh thoảng cũng bị đi tước nhất là lúc mọc răng. Bạn cho cháu uống thuốc này xem có
    khỏi không nhé.
    1. Thuốc Smecta: 1gói chia 2 lần
    2. Nem tiêu hoá mình không nhớ tên nhưng là cái gói màu vàng ấy: 1 gói chia 2 lần
    Ngày uống 2 lần, bạn nhớ cho tớ hai loại thuốc trên uống các nhau 3 tiếng nhé. Bạn căn đúng 3 tiếng
    thì cho con uống mem tiêu hoá, chỉ dùng đến liều thứ 2 là khỏi ngay. Bác sĩ nhi đã cho tớ đơn thuốc
    này đấy và nói lần sau con có bị đi ngoài thì cứ cho uống thế không cần đến bệnh viện.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,521 Bài viết

• 4,332 Được cảm ơn

Mẹ nó thái chuối xanh và cà rốt vào hầm cháo cho con, sau đó nghiền lẫn với cháo cho con ăn. Hi vọng sẽ khá hơn đấy.
    Nếu nấu cháo cho bé bằng nước xương thì cũng vừa phải thôi nhé. Chiều qua bé nhà mình cũng đi phân lỏng, mình sợ quá, nấu cháo chuối xanh, cà rốt cho bé ăn thì cầm ngay. Hôm nay lại đi phân đẹp rồi. Nước xương nấu cháo mình cũng không dám cho nhiều nữa.
    • 573 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Có lần con mình đi tướt mình nấu cháo cà rốt với gừng ăn rồi cho con bú vì lúc ấy con mình chỉ bú mẹ, cà rốt và gừng cho nhiều một tí. Mình làm như vậy thấy con mình cầm đi tướt liền đấy, mình còn cho con uống chút nước gừng, gừng hơi nóng nên mình cho uống chút thôi, để ấm bụng ấy mà. Chuối xanh mình chưa thử nhưng thấy nhiều mẹ nói cũng hiệu quả đấy. Bé 9 tháng thì ăn cháo được rồi bạn có thể nấu cháo cho con ăn, uống thêm nước gì mà mua ở hiệu thuốc ấy, để bù nước cho bé.
    • 3,074 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Mẹ nghé nhà tháng 6 phải không, bé mọc răng hay tướt gì, mẹ ơi chip nhà mình cũng tướt khi biết trườn, tướt cả 3 ngày, bé nhà bạn hết chưa, nếu tính ra bữa nay đã 3 ngày rùi.
    • 3,074 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Lúc đó mình cho uống nc cà rốt với cháo gạo rang, cho ăn cháo thịt heo cà rốt thui à, sau đó vì đi nh quá mà 1h/1lan, nên mẹ đem phân đi xét nghiệm, KQ không phải do khuẩn tả nên kiên trì thêm 1 ngày nữa, hum sau bé lại cứ như thế, 4 ngày, sợ bé mất nc nh nên mình đành cho uống thuốc, sau đó uống thêm men vào để củng cố đg ruột, mình mua men nc í, dễ uống mà nghe bảo loại đó tốt lắm
    • 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn thử dùng cho con men tiêu hóa của viện công nghê sinh học ( có 1 số bạn trên diễn đàn làm cha mẹ bán), hoặc bạn ra ngoài mua men tiêu hóa của Pháp loại entergomina xem sao. Smecta đợt trước có lần mình đinh dùng cho con nhưng thấy nhiều bạn trên diễn đàn webtretho và ******** comment thuốc này ko nên dùng vì ảnh hưởng tới dạ dày con nên lại ko dám dùng, trở lại dụng 1 trong 2 loại trên. Bạn kiểm tra lại xem bạn có đổi sữa của con ko, hay có cho con ăn đồ gì lạ gây rối loạn tiêu hóa của con ko vì nếu đi tướt do mọc răng thì mình nghĩ ko kéo dài đến 1 tuần đâu
    • 261 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Vào viện ngay!!!!!!!!!
    • 60 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

bạn thử cho uông lá phèn den xem , chau minh cung di tươt 3 ngay uong các loai thuoc ko đỡ , mẹ minh cho chau uong thử lá phèn den , ban ở cac hàng thuốc nam day khoi hẳn ,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em đi phân lỏng màu xanh lá, không mùi vậy có phải là tước không các mẹ? Bé nay vừa tròn 6 tháng ăn bột và ti mẹ hoàn toàn.
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi nếu đi tướt LẪY như thế này thì KÉO DÀI TRONG BAO LÂU?
    và nếu bị đi tướt thì có phải BÉ THƯỜNG LƯỜI ĂN ĐI KHÔNG????

cảm ơn các mẹ, em đang lo quá

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao ngăn ngừa bệnh viêm xoang cho con khi chuyển mùa

Chào bác sĩ! Dạo này thời tiết mưa nắng khá thất thường, đọc một số bài báo tôi thấy nói bệnh...

• Bé bị dị ứng, mẩn ngứa

các mẹ ơi giúp mình với , Cu nhà mình được gần 5 tháng , uống sữa Enfa và bú sữa mẹ xen kẽ. Mấy bữa nay không hiểu sao cứ từ 3h chiều đến 8h tối thì bị nổi mẩn đỏ khắp người , trông bé gãi và bực bội thì mình xót ruột lắm. Mình có đi khám bác sỹ thì b/sỹ nói là bị Dị ứng mà không rõ nguyên nhân....

• Điều trị tay chân miệng hiệu quả ở trẻ nhỏ

Tay chân miệng thường ủ bệnh lâu ngày trong một tuần và có những triệu chứng khó nhận biết như:...

• Bé bị dị ứng thuốc kháng sinh

Các mẹ ơi giúp em với Cún nhà em được tám tháng tuổi rồi, tuần trước bị sốt cao gần 390C cho đi khám thị bác sĩ bảo bị viêm phế quản và cho uống kháng sinh là: Dexatamin và Cefaclor liều uống 5 ngày. Nhưng khi uống được 2.5 ngày thì phát sinh dị ứng mẩn đỏ hết từ đầu xuống chân va ngứa Em có hỏi...

• Sự kiện hot Vinpearl Games Royal City - Thêm yêu con mỗi ngày

GIÁO DỤC SỚM là một bước ĐỘT PHÁ của khoa học giáo dục hiện đại, tập trung vào giai đoạn vàng từ 0...

• 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Tít& Mít à mình nghe nói đi tướt các kiểu: lẫy, mọc răng, bò, ngồi... chỉ kéo dài 2-3 ngày tự khỏi, ko a/h sk các bé đâu. bill nhà mình lúc 8 tháng mọc 2 răng trên tưởng tướt mọc răng về sau kéo dài gần 10 ngày phải cho lên 20 hàng hòm khám. bác sĩ Đào Gia Khánh về uống thuốc 3 hôm khỏi liền (thuốc gồm kẽm Zinc, vôi nhì, và thuốc gì của Viện công nghệ sinh học đường Hoàng Quốc việt, quên tên rồi). bé đi sòn sòn ngày 4-5 lần, có hôm 6 lần mẹ sợ quá nhưng tưởng tướt mọc răng nên chủ quan, nhưng bé nhà mình vẫn ăn chơi bình thường. mẹ nó theo dõi con rồi tìm biện pháp phù hợp chữa cho con khỏi để lâu sót con lắm đó.nấu cháo cà rốt để cả vỏ cho con ăn, chuối xanh nữa.đun cà rốt cho con uống.
  • Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9