• 9 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebopby Xem bài viết
    Chào các mẹ. Đọc mà thấy thương các con quá trời. Mình tham gia một tý nhé. Đây là thực tế từ con mình ra đấy.
    Bôpby nhà mình bây giờ đã 19 tháng rùi. Nhưng hồi cháu 7 tháng chắc do ăn uống không hợp nên cũng bị đi ngoài. Cũng đi khám và uống nhiều loại thuốc và cả men tiêu hóa nữa nhưng mãi vẫn không khỏi (sót ruột quá). Có người mách đến chỗ nọ chỗ kia cũng chẳng ăn thua gì. May một hôm có anh bạn là giáo viên trường Đại học Y HN hiện đang làm nửa ngày ở Bộ Y tế đến chơi thấy vậy mách đến Khoa Vi Sinh bệnh viện Bạch Mai mua (mình không nhớ tên thuốc đâu vì dài lắm, 20 ống một hộp = 40.000đ). Đây là men sống nhưng anh giải thích thực chất nó là vi khuẩn có lợi cho đường ruột uống vào đảm bảo 3 ngày sau là "phưn đẹp theo khuôn và mùi đặc trưng luôn" chứ càng uống kháng sinh vào càng hỏng ruột. Mình cũng thắc mắc nhiều lắm nhưng anh bảo lớn bé uống được tất không hại gì đâu mà chỉ có lợi thôi.
    Quả đúng vậy. Bốpby nhà mình coi như thoát nạn.
    Chuyện chỉ có vậy các mẹ cứ tham khảo nhé.
    Chúc các con mạnh khoẻ, an bình.
    có mẹ nào nhớ tên thuốc này không, cho mình biết với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Con nhà mình mới có 3 tháng tuổi mà bị rối loạn tiêu hóa 10 hôm rồi, đi ngoài toàn phân xanh, có nhầy, bọt. Em đã cho bé uống các loại men, cả men sống của Bạch mai mà chưa thấy đỡ. Bé em chỉ bú mẹ thôi, đi xét nghiệm phân cũng chẳng thấy gì chỉ là rối loạn tiêu hóa. Chán quá cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 310 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_tet Xem bài viết
    Con nhà mình mới có 3 tháng tuổi mà bị rối loạn tiêu hóa 10 hôm rồi, đi ngoài toàn phân xanh, có nhầy, bọt. Em đã cho bé uống các loại men, cả men sống của Bạch mai mà chưa thấy đỡ. Bé em chỉ bú mẹ thôi, đi xét nghiệm phân cũng chẳng thấy gì chỉ là rối loạn tiêu hóa. Chán quá cơ
    Bé nhà mình được 7,5 tháng rồi, cũng đi ị như con bạn, 2 tuần nay rồi mà chưa khỏi,ngày cũng vẫn đi 3-4 lần, mình cũng cho uống hết cả hộp men sống mua ở viện Bạch Mai rồi mà vẫn chưa khỏi, uống smecta 3 gói/3 ngày rồi mà vẫn 3 lần/ngày, chẳng biết phải làm thế nào cả, định mang con đi khám mà oải quá, vì vào viện cũng chán lắm (đi một lần mà phát chán bệnh viện).
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau
    Xa là nhớ gần nhau là cười

• 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhha Xem bài viết
    có mẹ nào nhớ tên thuốc này không, cho mình biết với
    Thuốc này thì mình k biết tên nhg mình biết một loại men vi sinh cũng rất tốt, tác dụng tương tự như loại men này, tên nó hình như là biolactovin. Giá là 25.000/vỉ 10 lọ. Nếu cần, bạn vào Viện khoa học (hình như ở số 8 Hoàng Quốc Việt). Trong đó có nhiều viện, bạn cứ hỏi bác bảo vệ xem chỗ bán men vi sinh là sẽ rõ. Đó là nơi trực tiếp sản xuất loại men này. Nó là một loại vi khuẩn sống có ích, đưa vào ruột nhằm ổn định lại đường ruột nên k có tác dụng phụ gì. Cô hàng xóm nhà mình làm việc tại đó nên giải thích rất rõ ràng về loại men này. Bạn lưu ý nhé: khi dùng men này, không đc pha với nước nóng quá và k uống kèm với kháng sinh vì sẽ làm vô hiệu hóa tác dụng của men

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé mình được 5th rưỡi, hai ngày nay cháu đi phân có lợn cợn hột màu trắng, nhớt. Cháu không sốt và cũng không bỏ bú. Mình nghe nói đó là dấu hiệu bị tước. Mình phải làm sao? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với

• 419 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm mình thì vài ngày bé sẽ tự khỏi thôi bạn ạ. Người già nói tước là đánh dấu con bạn sắp biết làm thêm điều gì mới đó, ví dụ như bò, kêu baba mama chẳng hạn... Yên tâm nhé!

• 278 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết trẻ mọc răng bị đi tướt thì phải uống thuốc gì không, Bông nhà mình
    Vừa bị sốt, lại vừa đi tướt, ăn vào thì lại bị nôn ra, mình đang lo quá không biết phải làm sao cả.
    Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé.

• 383 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bong205 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết trẻ mọc răng bị đi tướt thì phải uống thuốc gì không, Bông nhà mình
    Vừa bị sốt, lại vừa đi tướt, ăn vào thì lại bị nôn ra, mình đang lo quá không biết phải làm sao cả.
    Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé.
    Bé nhà bạn được mấy tháng rồi, đã thấy răng nhú lên chưa?
    Bé nhà mình cũng đi tướt đấy, bà ngoại mình bảo bé đầu răng cuối răng, không sợ. Đi mấy ngày thế rồi hết không lo, không phải uống gì hết. Quả là bé nhà mình đi tướt phân xanh lè, mới đầu mẹ cháu sợ quá không biết ăn gì mà lạ đi phân sợ thế, xì xoẹt suốt. Mang đi xét nghiệm bác sỹ phán chả làm sao. Bà ngoại cũng bảo vậy nên yên tâm là ko sao thì không uống thuốc. Sau mấy ngày là bé lại bình thường, chỉ có điều vẫn chưa thấy răng đâu cả.

• 278 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Bé nhà mình 6 tháng rồi, nhú 2 cái ở hàm dưới trông ngộ ghê, mình cũng hỏi mấy chị hàng xóm thấy bảo là uống men tiêu hoá cũng được, còn không thì thôi khoảng 1 tuần là hết.
    Thế là mình cũng yên tâm... sáng nay thấy bông đi cũng ko xì xoẹt nữa rồi , mừng quá:Laughing:

• 249 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi didispore Xem bài viết
    bé nhà em 3 tháng 5 ngày,con uống sữa ct thì vẫn ị 1 ngày 1 lần,phân đẹp,thành khuôn,nhưng 3 hôm nay tự nhiên đi nhiều lần trong ngày,phân như hoa cà hoa cải í ạ,lúc dính nhầy,lúc còn có bọt nữa.em thấy con cũng khó chịu bứt rứt nữa,mà lại còn có dãi nữa chứ.Em cho con đi khám thì bác sĩ bên này họ nói là nhiễm khuẩn,lại đưa 1 đống kháng sinh,e chả biết đúng ko,mà cũng chẳng muốn cho con uống nhiều ksinh vì bé nhà em mới 3 tháng 5 ngày.Ở nhà mình thì nói là bé chuyển sang giai đoạn lẫy lật bò hay mọc răng thì đều hay bị như thế.em băn khoăn ko biết thế nào,liệu bé nhà em như thế là đi tướt đúng ko ạ?mà như thế có phải là bé chuẩn bị lẫy ko hay nhiều dãi như thế là mọc răng?nhưng có bé nào 3 tháng đã mọc răng chưa ah?các mẹ kinh nghiệm giúp em với,em nuôi con lần đầu,lại ở xa,chẳng biết hỏi ai,hơi 1 tý là bsi ở đây lại cho ksinh,thương con lắm..
    Bé nhà em nè,mới gần 3 tháng thôi sắp lật rùi nên đi tướt đấy:Crying:chứ mới 3tháng sao mà mọc răng đc nè:RaisedEye
    :Kiss:Johnny ơi!Ba mẹ yêu con lắm:LoveStruc: