• 9 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9
    • 4,187 Bài viết

• 10,759 Được cảm ơn

Đúng đấy, các bác sỹ có quan điểm sốt và đi tướt ko hề liên quan đến mọc răng. Nên khi con có triệu chứng như vậy nên cho khám.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với. Con em đi tướt đã 15 ngày nay mà vẫn chưa khỏi. Em đã cho con uống đủ mọi thảo dược dân gian rồi và hôm con đi đến ngày thứ 10 em đánh liều cho con uống 2 viên becberin (viên con nhộng\uống làm 6 lần) nhưng chỉ thấy đỡ hơn chut thôi. (ị phân hoa cà hoa cải, đôi khi co bọt. ngày đi 5 - 6 lần). Các mẹ có kinh nghiệm hay bí quyết gì giúp em với. Em xin cảm ơn.
    • 98 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có thể ko phải bé bị đi tướt đâu bạn ạ, bị tiêu chảy hoặc kiết lỵ cũng nên. Bạn nên đưa bé đi khám và xét nghiệm phân. Mình cũng đang trong tình cảnh này, bé nhà mình đi ngoài đã 10 ngày nay. Lúc đầu tưởng đi tướt nhưng đi xét nghiệm hóa ra bị lỵ. Mình đang phải dùng nhiều loại thuốc cho bé. Thương bé lắm nhưng chả biết làm sao.
    • 3,607 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Mẹ ấy cho con đi bênh viên đi. Vụ tieu chay ko the chu quan dc dau. Có the bé đau bụng do virus đấy. (thong cam nhe, to ko go dc dau)
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó lấy lá nhót rưa that sach, sao vàng lên rồi sắc lấy nước cho con uông ngay 3-4 lan, moi lan 1 chén nhỏ. hồi con nhà mình dc 5 tháng cung bị đi ngoài 2 tuan lien, đi bs uống các laọi thuoc mà khong khoi, vậy mà có người mách uông nuoc la nhot, minh cho con uong, may qua di tu 10-12 lan/ngay xuong con 6-8 lan, den ngay thu 5 thi khoi han.bay gio trong nha minh luc nao cung có 1 túi lá nhot sao san.(kho hieu sao luc thi go dc tieng viet luc lai ko, cac me co luan nha)Chuc cac be mau khoi.
    • 823 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

con mình cũng từng bị thế này,gânn 1 tháng trời,các mẹ nhìn chữ ký thì biết
    Mình cho con uống thuốc của mehainhoc bên làmchame 5 ngày thì khỏi luôn ( trộm via tỉ lần con yêu ).Trước đo mình dngf đủ các loại thuốc,đi khám bác sĩ chỉ cho uống men tiêu hóa và men vi sinh mãi không khỏi đấy !
    Không phải mình nói quá đâu,mình bây giờ chỉ dùng thuốc của chị í thôi
    link đây nè : http://www./forum/showth...=32681&page=21
    nick mình là kenny đấy :Battin ey:
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con em cũng bị tướt ngày hôm qua, và bé đang mọc răng, không biết đây có phải là nguyên do không?
    • 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Con mình cũng bị như vậy, mình cũng định liều cho uống Berberin nhưng có người khuyên ko nên vì hình như hôm đọc báo thấy nói trong thuốc có chất gì đó ko tốt thì phải. Thế là kiên trì cho uống thuốc cam lại thành táo rồi. hic. hic
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,072 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Mẹ Bống nói đung đấy, mẹ cu Bill nên cho con đi khám đi. Đi tướt lâu như thế không tốt đâu. Mình có kinh nghiệm từ bé lớn nhà mình, nhưng hồi đấy cháu gần 3 tuổi rồi. Chắc bị rối loạn tiêu hóa, lúc đầu chỉ uống men tiêu hóa không ăn thua. Thế là để cháu đi chảy mất 4 ngày, sau phải uống Mesta mới cầm được. Từ đấy tiêu hóa bé lớn nhà mình kém hẳn, trước tiêu hóa của cháu rất là tốt, ăn không nhiều nhưng vẫn lên cân đều.
    Chúc cu Bill sớm khỏe.
    • 124 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cu bill 08 Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em với. Con em đi tướt đã 15 ngày nay mà vẫn chưa khỏi. Em đã cho con uống đủ mọi thảo dược dân gian rồi và hôm con đi đến ngày thứ 10 em đánh liều cho con uống 2 viên becberin (viên con nhộng\uống làm 6 lần) nhưng chỉ thấy đỡ hơn chut thôi. (ị phân hoa cà hoa cải, đôi khi co bọt. ngày đi 5 - 6 lần). Các mẹ có kinh nghiệm hay bí quyết gì giúp em với. Em xin cảm ơn.
    Con nhà mình cũng như thế nhưng mà tại sữa mẹ nó ah. Lúc đầu con mình uống Karicare con bị đi tướt suốt, mình t cho uống men tiêu hóa, uống becberin nhưng ko khỏi cuối cùng mình đổi sữa Pediasure cho bé thì ị tốt lắm.sau đó mình thử cho con uống lại sữa Karicare thì lại bị đi tướt cho nên mình suy ra là tại sữa. Mẹ nó thử cách này xem sao.
    • 434 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Các mẹ thử nấu cháo với chuối xanh xem, còn nếu ko được thì phải đi bác sỹ, đi tướt cũng nguy hiểm mà.
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình biết 1 trườnng hợp như con cậu. Con bé hàng xóm nhà mình bị đi tướt suốt 3 tháng, uống các loại không khỏi. Sau được một người mách, mua loại keo ong của New Zealand, uống vào là hết, lại không bị cúm nữa. Nếu bạn quan tâm thì để mình hỏi hộ cho. Hoặc nhắn tin, gửi e-mail cho mình theo địa chi ptthuyquynh@gmail.com
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lá nhót, quả nhot an chua chua ay ban ạ, rất nhiều nguoi dung da khoi day.
    • 885 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Em vẫn nghe nói khi bé mọc răng là bị đi tướt nhưng em cũng ko phân biệt đc đâu là đi tướt đâu là bị có vấn đề về tiêu hóa nữa.

Bé nhà em 1 tuần nay nhú 4 răng trên cùng 1 lúc, trộm vía ko sốt nhưng ngày đi đến 3 lần. Theo em hiểu đi tướt là ra tí nước kèm cái, nhiều lần trong ngày. Cũng có lúc bé đi kiểu thế nhưng đa phần phân nhão, màu xanh đen. Cháu ăn thịt bò, gà, lợn và các loại rau bình thường, dầu oliu. Em ko cho phomai vào cháo nữa rồi, ko ăn váng sữa. À hoa quả thì có ăn xoài của cây nhà trồng được ặc chết rồi hay do ăn xoài nhỉ. Sữa chua, bánh ăn dặm bé vẫn ăn.

Các mẹ giúp em với đi tướt là như thế nào với cả trong lúc bụng dạ bé ko tốt thế này thì ăn uống thế nào cho tốt?
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình cũng đang bị, chỉ cho con ăn bột với nước xương thôi, uống thêm sữa.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị đi tướt gần 10 ngày nay rồi, đi ngày 3-5 lần, mỗi lần chỉ 1 ít, đã cho uống Lactamin, thuốc KS nhưng cảm giác vẫn không đỡ, có lẽ phải cho bé đi khám lại mất. Để ý thì thấy mọc 1 răng cửa hàm trên, 1 răng cửa hàm dưới. Không biết thế nào các chị nhỉ. Chỉ giúp mình với, thanks
    • 378 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bé nhà e có 1 tgian cũng bị đi tướt.Đi khám thì bác sĩ khuyên :
    Cách 1 : Núm chuối tiêu xanh( vẫn còn ở trên cây càng tốt) xao khô.Hãm lấy nước uống ngày 2 lần( mỗi làn khoảng nửa chén hạt mít uống rượu )
    Cách 2 : Hồng xiêm xanh xao khô.Hãm uống như trên.Nhưng nên áp dụng cách 1 trước nếu ko hiệu quả thì sang cách 2 vì trong hồng xiêm có chất tâlnh dẽ gây mất ngủ.

Em áp dụng cách 1 sau 1 ngày thì đỡ hẳn.Cứ lần nào thấy phân cu cậu ko tốt là em cho uống vài thìa nước đó là đỡ ngay.
    Ưu điểm : rất dễ uống,ko chát ,mát mát
    • 363 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

các mẹ ơi, 3 ngày rồi, mình nghĩ con mình chắc sắp mọc răng nên ... kệ, giờ vào đọc thì thấy rằngnên đi thăm BS là tốt nhất. Nhưng trước khi đi vẫn ới cácmẹ nè!.

Mình thấy con mình ngược ngược các mẹ sao í! Mình cũng không rõ con mình đang tướt phải không? Đi rặn nhiều, mỗi lần ít, sệt như sốt cà chua, có hoa cà hoa cải, màu vàng, 2ngày đầu ngày 2 lần, ngày sau 3 lần, hnay chưa bít!
    Cả nữa tháng trước cứ chảy nước dãi nhiều lắm, giờ cũng còn nhưng ít hơn ( vàchưa thấy nhú răng nào), vẫn gặm nhắm mọi thứ đủ các loại, thành lợi toàn hàm thì màu trắng. Không lười ăn, thậm chí là ăn nhiều hơn :Angel:. Túm lại đã có biểu hiện chưa nhỉ? 5 tháng rưỡi rùi! Nếu là do mọc răng thì tướt sẽ bao lâu và thế nào thế nào nữa cácmẹ ới ời!
    • 232 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,bé nhà em bị đi tướt mấy hôm nay rồi mọi người bảo là đi tướt lẫy.Có mẹ nào có con lẫy mà bị đi tướt ko? Cho em hỏi đi mất mấy hôm ạh.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Hik,con mình từ sáng giờ 5 lần rồi,bé vẫn nghịch,vẫn bt ko sao cả,mỗi tội đi tướt,phân ko có bọt,nhầy nhầy,ko sống!

Ko biết là do sao nữa:Sick:
  • Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9