Bệnh trẻ em

bé bị đi ngoài, phân nhày, có máu mũi. Nhờ tư vấn ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con minh 4 hom nay dang bi di ngoai, phân nhầy và có máu mũi. Mình rất giữ vệ sinh cho bé mà không hiểu tại sao lại bị. Hôm đầu tiên bị đi 2 lần, hôm sau tăng lên 4 lần. đến hôm nay đi tận 7 lần, mỗi lần xón một ít. có lúc phân sệt, có lục lỏng, có lúc lại có nhầy nhầy nhầy máu mũi.
    Mà từ hôm bé bị đi ngoài, mình cũng thấy bụng thi thoảng đau quặn, có dấu hiệu đi ngoài, nhưng không hẳn là bị đi ngoài. Bé vẫn đang bú mẹ (bé 10 tháng ), liệu đó có phải là nguyên nhân k? mình cũng rất chú ý vệ sinh ăn uống cho mình và cho bé. KHông hiểu tại sao lại bị, hic
    Minh phải cho con đi khám ở đâu hả các mẹ? Chỉ cần đem phân đến viện Nhi xét nghiệm có được k?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chac con MeTOMMY di phan song roi, neu con chi di ra mau' chi nen di bs lien, con em cung bi di phan song ne, nhung ko ra mau' , con em dang uong men tieu hoa lactose frost va nhieu thuoc khac bs cho nua, nhung cung chua bot nua chi oi!
    • 1,202 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Bé đi ngoài có lẫn máu là mẹ phải mang bé đến BS khám ngay mới đuọc.
    Truòng hợp này có thể là do mẹ ăn thức ăn có nhiểm khuẩn truyền sang bé qua đường sữa mẹ. Do người lớn khỏe nên bị nhẹ , bé còn nhỏ và yếu nên mới phái nặng như thế. Không nên coi thường mà cần cho bé đi khám ngay .
    • 1,202 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Không nên tự ý mua thuốc cho bé uống mà phải được bs kiểm tra thăm khám trong trường hợp tiêu chảy có lẫm máu.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me tom_my Xem bài viết
    con minh 4 hom nay dang bi di ngoai, phân nhầy và có máu mũi. Mình rất giữ vệ sinh cho bé mà không hiểu tại sao lại bị. Hôm đầu tiên bị đi 2 lần, hôm sau tăng lên 4 lần. đến hôm nay đi tận 7 lần, mỗi lần xón một ít. có lúc phân sệt, có lục lỏng, có lúc lại có nhầy nhầy nhầy máu mũi.
    Mà từ hôm bé bị đi ngoài, mình cũng thấy bụng thi thoảng đau quặn, có dấu hiệu đi ngoài, nhưng không hẳn là bị đi ngoài. Bé vẫn đang bú mẹ (bé 10 tháng ), liệu đó có phải là nguyên nhân k? mình cũng rất chú ý vệ sinh ăn uống cho mình và cho bé. KHông hiểu tại sao lại bị, hic
    Minh phải cho con đi khám ở đâu hả các mẹ? Chỉ cần đem phân đến viện Nhi xét nghiệm có được k?
    Cun nha minh cung the , rat hay bi di ngoai phan song va co nhay, suot t­u luc 2 thang phan chau toan bot, sau do nhay, co luc nhay xanh, thanh dai, mui rat nong va chua, minh da cho di vien Nhi kham va xet nghiem phan thi bao la binh thuong, ke don cho uong Lactomin Plus mot thang lien, van khong khoi, sau do an bot phan chau do hon, nhung coi lam, 1 tuoi duoc 8.2 kg, minh da thay cac loai sua ma ko thay hieu qua lam, an ngoan, ngu ngoan ma van song phan , an khong hap thu duoc, cac me co cach nao giup ko mach cho minh voi nhe
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=nguyenthithai;1624968]Cun nha minh cung the , rat hay bi di ngoai phan song va co nhay, suot t­u luc 2 thang phan chau toan bot, sau do nhay, co luc nhay xanh, thanh dai, mui rat nong va chua, minh da cho di vien Nhi kham va xet nghiem phan thi bao la binh thuong, ke don cho uong Lactomin Plus mot thang lien, van khong khoi, sau do an bot phan chau do hon, nhung coi lam, 1 tuoi duoc 8.2 kg, minh da thay cac loai sua ma ko thay hieu qua lam, an ngoan, ngu ngoan ma van song phan , an khong hap thu duoc, cac me co cach nao giup ko mach cho minh voi nhe
    • 161 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn ơi!

Bé nhà bạn có đủ những triệu chứng của bệnh lỵ trẻ em. Con tớ cũng vừa bị. Mà bị cái này chữa đơn giản hơn phân sống nhiều.

-Bạn mang 1 ít phân của bé đến bệnh viện nhi, hoặc bệnh việc có khoa nhi để xét nghiệm.
    _Bác sỹ sẽ cho uống kháng sinh kèm men tiêu hoá, oresol.

Chỉ 1 ngày sau là bé dứt đau bụng
    2-3 ngày sau là khỏi thôi.

Bệnh này do virut gây ra nên phải dùng kháng sinh nhé.
    Đặc biệt là mỗi lần đi ị bé đau quặn bụng rất thương.

Bạn đưa bé đi khám mau lên nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Khủng Long nói đúng đấy ạ! Bé nhà em cũng từng bị như thế rồi, lúc đầu triệu chứng cũng như vậy, em không biết nên để đến mức bé đi ra cả máu tươi mới cho đi khám ở viện nhi, bé sút mất 1kg. hichic. Ân hận vô cùng! Me tom_my đưa con đi khám ngay đi nhé!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me tom_my Xem bài viết
    Theo mình nghĩ thì Mẹ Tommy nên lấy phân của bé và đi xét nghiệm ở viện, bsĩ sẽ kê thuốc cho bé. Đây là một dạng của lỵ trẻ con, khi ị phân ít và có kèm theo đau quặn bụng, Duy nhà mình cũng đã từng bị như thế, bsĩ đã cho uống Negram 10 viên, ngày 1,5 viên chia 3 lần và cho uống thêm Oresol, hoặc cũng có thể thay Negram bằng Biseptol. Mẹ Tommy đưa bé đi khám sớm đi nhé. Chúc bé mau khoẻ.
    • 529 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duynm Xem bài viết
    Theo mình nghĩ thì Mẹ Tommy nên lấy phân của bé và đi xét nghiệm ở viện, bsĩ sẽ kê thuốc cho bé. Đây là một dạng của lỵ trẻ con, khi ị phân ít và có kèm theo đau quặn bụng, Duy nhà mình cũng đã từng bị như thế, bsĩ đã cho uống Negram 10 viên, ngày 1,5 viên chia 3 lần và cho uống thêm Oresol, hoặc cũng có thể thay Negram bằng Biseptol. Mẹ Tommy đưa bé đi khám sớm đi nhé. Chúc bé mau khoẻ.
    Mình nghe nói đang có dịch hay sao ấy. Bé nhà mình hôm kia bị sốt, sau đó tự hết thì hôm qua lại bị són phân ra quần, khi đi tè có 1 ít nhầy màu trắng ở bô, đi ị thì đoạn cuối phận bị lỏng. Mình mói chỉ cho bé uống men tiêu hóa. Đợi hết ngày hôm nay , nếu tình hình không khá hơn thì phải cho con đi khám vậy.
    • 1,851 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình đoán là Tommy bị kiết lỵ rồi, bạn nên xét nghiệm phân cho bé và khám BS tiêu hóa ngay nhé. Trong dân gian cũng có một số bài thuốc dân gian chữa bệnh này như lá mơ, cỏ sữa... nhưng nếu con nhà bạn còn bé quá thì nên tham khảo ý kiến của mọi người trước khi dùng nhé.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Bé nhà mình cũng vừa bị như bé của các mẹ đấy. Một ngày mà bé đi khoảng 10 lần, mỗi lần đi là khóc, và chỉ đi 1 chút xíu phân thôi. Mình cho uống Antibio (các mẹ cũng có thể cho uống các biệt dược khác cũng chứa men vi sinh là được). Thấy bé đỡ hẳn. Còn nữa, bé đi ngoài nhiều lần trong ngày, rửa nhiều nên có thể rất đau đó, nếu cứ để đau hoài bé sẽ bị kích thích và lại tăng cảm giác mót rặn, nên lại đi nhiều ngay cả khi đã khỏi bệnh, để cải thiện mình bôi Cetaphil.
    Vài dòng để các mẹ tham khảo, chúc các bé mau khỏi bệnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2.5 tháng cũng đi cầu phân có chất nhầy và có máu màu nâu đây. Từ tối qua đến giờ đi cả 20 lần rồi, mỗi lần 1 tẹo phân lẫn chất nhầy. Trưa nay bắt đầu có lẫn máu nâu nâu. Mình lo lắm nhưng khi hỏi BS thì BS nói bị nhiễm trùng tiêu hóa, uống thuốc từ từ mới hết. :Crying: Quan trọng là phải cho bé uống bù nước bằng oresol. Đã vậy bé còn bị nấm miệng (đẹn) đầy miệng. Ngày nào mình cũng rơ miệng bằng Nystatin mà cả tháng rồi cũng chả khỏi. Buồn quá.
    Các mẹ ơi, bé cứ đi phân có máu thế lâu không? Mình sốt ruột quá. Mà sao phân không có mùi hôi gì cả. Nếu bị lỵ thì phải tanh chứ đúng không?
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveu Xem bài viết
    Bé nhà mình 2.5 tháng cũng đi cầu phân có chất nhầy và có máu màu nâu đây. Từ tối qua đến giờ đi cả 20 lần rồi, mỗi lần 1 tẹo phân lẫn chất nhầy. Trưa nay bắt đầu có lẫn máu nâu nâu. Mình lo lắm nhưng khi hỏi BS thì BS nói bị nhiễm trùng tiêu hóa, uống thuốc từ từ mới hết. :Crying: Quan trọng là phải cho bé uống bù nước bằng oresol. Đã vậy bé còn bị nấm miệng (đẹn) đầy miệng. Ngày nào mình cũng rơ miệng bằng Nystatin mà cả tháng rồi cũng chả khỏi. Buồn quá.
    Các mẹ ơi, bé cứ đi phân có máu thế lâu không? Mình sốt ruột quá. Mà sao phân không có mùi hôi gì cả. Nếu bị lỵ thì phải tanh chứ đúng không?
    chi oi chi be uong nuoc carot voi gao rang xem sao, neu co uong sua ngoai thi hay doi sua khong co chat latose free di
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ ơi nếu các bé bị đi ngoài nhiều như thế có thể bé bị cam trong đấy các mẹ để ý xem nếu như bé bị thêm lưỡi trắng,mồ hôi trộm,kém ăn hoặc kém ngủ hoặc có những triệu chứng như nóng trong thì hãy bế cháu lên làng cót quận cầu giấy mua thuốc cam về cho cháu uống sẽ dứt đi ngoài ngay. Bé nhim nhà em cũng vừa bị đi ngoài phân sống mất một tuần may có chị hàng xóm mách mua về cho cháu uống 2 hôm là đỡ liền . không phải do mình cho ăn uống mất vệ sinh đâu.em cũng đi lên viện nhi khám rồi nhưng chẳng ăn thua gì. mà em nghe nói nếu cho con uống nhiều men tiêu hóa sẽ rất dễ bị bệnh đại tràng đấy các mẹ đừng quá lạm dụng nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bi như thế lúc 9 tháng, em cho cháu uống nhiều loại thuốc ma ko khỏi...có chị bạn cùng cơ quan mách cho mua men tiêu hoa ở khoa Vi sinh bệnh Viện Bạch Mai...từ hồi uống thuốc đó con em trộm vía k bị đi ngoài phân sống nữa..bây giờ cháu đc 18 tháng rồi.. và cháu đc 12kg...Các me thử cho các bé uống men tiêu hóa đấy thử xem...
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauvan Xem bài viết
    Bé nhà em cũng bi như thế lúc 9 tháng, em cho cháu uống nhiều loại thuốc ma ko khỏi...có chị bạn cùng cơ quan mách cho mua men tiêu hoa ở khoa Vi sinh bệnh Viện Bạch Mai...từ hồi uống thuốc đó con em trộm vía k bị đi ngoài phân sống nữa..bây giờ cháu đc 18 tháng rồi.. và cháu đc 12kg...Các me thử cho các bé uống men tiêu hóa đấy thử xem...
    Be nhà mình hồi 9 tháng cũng bị phân sống, mình cũng xem trên diễn dàn thấy nhiều người cho uống men Vi sinh của BV Bạch Mai thấy khỏi nên cũng cho bé uống 2 tháng bé khỏi. Bây giờ bé 17 tháng lại bị ngày đi khoảng 3-4 lần/ ngày (không biết do mọc răng hàm hay bị rối loạn tiêu hóa) mình lại cho bé uống 2 ngày thì khỏi, nhưng mình vẫn cho bé uống tiếp để củng cố đường ruột. Hôm trước mình nhờ mua hơi nhiều. Nếu có mẹ nào có con bị rối loạn tiêu hóa or phân sống mà uống nhiều loại men chưa khỏi ở trong Thành Phố Hồ Chí Minh mình đưa cho 1 ít dùng thử (Men mình mua của bệnh viện Bạch Mai ngày sản xuất 30/05/2008). Số điện thoại của mình 0913001342.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Đà Nẵng, nhờ các mẹ ở Hà Nội mua hộ men tiêu hoá ở Bênh viện Bạch Mai được không ạ ? Mình cảm ơn trước nhé.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mebenhimxinh ơi, đúng là có thể bị cam trong đấy. Con mình cũng vậy. Trẻ nhỏ mà dùng kháng sinh hoặc men tiêu hóa nhiều hay bị hỏng đường tiêu hóa lắm. Mà đã lên viện nhi, bác sỹ dứt khoát chỉ có chê thuốc nam thôi. Mẹ vừa nói lấy thuốc ở làng Cót mà chưa nói rõ địa chỉ, có thể giới thiệu thêm ông (bà) lang gì, ở đoạn nào không, hôm nào mình lên HN rẽ vào lấy thuốc cho con mình với. Làng Cót mình khá quen vì ngày sinh viên ở trọ ở đó mấy năm trời! Thân :Rose:.
    • 429 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebenhimxinh Xem bài viết
    các mẹ ơi nếu các bé bị đi ngoài nhiều như thế có thể bé bị cam trong đấy các mẹ để ý xem nếu như bé bị thêm lưỡi trắng,mồ hôi trộm,kém ăn hoặc kém ngủ hoặc có những triệu chứng như nóng trong thì hãy bế cháu lên làng cót quận cầu giấy mua thuốc cam về cho cháu uống sẽ dứt đi ngoài ngay. Bé nhim nhà em cũng vừa bị đi ngoài phân sống mất một tuần may có chị hàng xóm mách mua về cho cháu uống 2 hôm là đỡ liền . không phải do mình cho ăn uống mất vệ sinh đâu.em cũng đi lên viện nhi khám rồi nhưng chẳng ăn thua gì. mà em nghe nói nếu cho con uống nhiều men tiêu hóa sẽ rất dễ bị bệnh đại tràng đấy các mẹ đừng quá lạm dụng nhé

Mẹ nhím ơi ! Con em cũng bị tình trạng như mẹ nhím tả đấy. Chị có thể cho địa chỉ của ông lang Làng Cót để em đến mua thuốc ko chị ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3