Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Bé bị đầy hơi, trướng bụng.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 95.6K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 487 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, từ hôm qua đến giờ bé nhà em tự nhiên bị chướng bụng. Cái bụng của bé nó phình tướng lên mà không biết nguyên nhân gì. Sáng nay bé vẫn đi ngoài bình thường. Bé chẳng chịu chơi, hoạt động mấy. Không hiểu vì bé bị đau bụng hay vì bé mệt nữa. Chả là bé nhà em đang bị sốt viêm họng mà không uống được thuốc, cứ uống vào là trớ. Các mẹ có cao kiến gì giúp em với.

• 5,178 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Khi con mình bị chướng bụng mình hay nướng củ hành rồi để vào trong một miếng gạc và đặt lên rốn của bé. Một lúc sau bé sẽ đánh hơi và hết chướng bụng đấy. Bạn thử làm xem sao.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Vic
    Các mẹ ơi, từ hôm qua đến giờ bé nhà em tự nhiên bị chướng bụng. Cái bụng của bé nó phình tướng lên mà không biết nguyên nhân gì. Sáng nay bé vẫn đi ngoài bình thường. Bé chẳng chịu chơi, hoạt động mấy. Không hiểu vì bé bị đau bụng hay vì bé mệt nữa. Chả là bé nhà em đang bị sốt viêm họng mà không uống được thuốc, cứ uống vào là trớ. Các mẹ có cao kiến gì giúp em với.
    Cách đây không lâu bé nhà mình cũng bị trướng bụng nhưng hôm trước là do bị di ngoài (chắc ăn phải TA không tươi) thế rồi hôm sau ăn vào mà không tiêu được, bụng trướng, bị nôn trớ, mình hỏi bác sĩ thì cho uống men tiêu hoá của Pháp Lactiofort (không biết viết có đúng không) thế là khỏi ngay. Không biết có áp dụng được với em bé nhà bạn không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có Air-X của Thái Lan, chuyên trị trướng bụng, đầy hơi cho các bé. Thuốc này dạng giọt, khá dễ uống, bạn thử xem.

• 487 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ. BN bé Víc cũng dùng cách mẹ Gấu chỉ, nhưng thay hành bằng tỏi, và trộm vía bé cũng đỡ hơn rồi.

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái em được 25 tháng rồi, nhưng 3 hôm nay ăn bữa tối là bị ói hết. Đi làm về nghe báo cáo thì buồn và lo lắm. Cháu lại bị trướng bụng no hơi. Em phải xoa dầu phong và sau đó bé "trung tiện" nhiều lần, sau đó thì uống được 240ml sữa trước khi đi ngủ. Bé vẫn chơi bình thường, ăn sáng và trưa thì không bị ói. Chỉ có bữa tối là ói hết, ói ra cả đàm nhớt nữa.

vậy có phải con em bị rối loạn tiêu hoa không? Bé đi hơi bị táo bón mấy hôm nay. Mẹ nào có kinh nghiệm, chia xẽ cho em biết với.

Cám ơn nhiều nhiều

• 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WMelon
    Con gái em được 25 tháng rồi, nhưng 3 hôm nay ăn bữa tối là bị ói hết. Đi làm về nghe báo cáo thì buồn và lo lắm. Cháu lại bị trướng bụng no hơi. Em phải xoa dầu phong và sau đó bé "trung tiện" nhiều lần, sau đó thì uống được 240ml sữa trước khi đi ngủ. Bé vẫn chơi bình thường, ăn sáng và trưa thì không bị ói. Chỉ có bữa tối là ói hết, ói ra cả đàm nhớt nữa.

vậy có phải con em bị rối loạn tiêu hoa không? Bé đi hơi bị táo bón mấy hôm nay. Mẹ nào có kinh nghiệm, chia xẽ cho em biết với.

Cám ơn nhiều nhiều
    KHông phải rối loạn tiêu hoá rồi. Nếu rối loạn tiêu hoá bé phải di phân lỏng, có mùi hôi hoặc chua, ăn gì ra đấy,... Có thể bé viêm họng hoặc amidan, mẹ thử cho bé đi khám xem sao.

• 260 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WMelon

Cám ơn nhiều nhiều
    Bé nhà mình thì gần 4 tuổi rồi, nhưng từ hôm qua bị ói 3 lần rồi, ăn được rất ít vì cháu cứ kêu no (hiện tượng ăn không tiêu, vẫn đi ị bt, phân không lỏng, không táo chỉ có mùi hơi chua thôi). Mình hỏi qua bs thì bs cho cháu uống Motilium. Cả ngày hôm nay cháu vẫn lười ăn nhưng không bị ói nữa, bạn thử hỏi bs xem sao, nếu không bạn cho cháu uống thuốc này xem thế nào.

• 4,936 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Với trẻ nhỏ thì mình không biết chứ người lớn mà có những biểu hiện đó thì dễ nghi là dạ dày đấy (no hơi, đầy bụng, ăn vào buồn nôn).

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các Chị nhiều. Chiều hôm qua bé bị nóng, ăn gì ói hết. Bé bị viêm họng. Hôm nay uống 1 ngày thuốc (trước khi ăn uống Motilium-M, sau khi ăn uống thuốc viêm họng) thì bé đã đỡ nhiều rồi. Hôm nay không bị ói nữa và đã bớt nóng.

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9