Bệnh trẻ em

Bé bị đầy hơi, trướng bụng.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 485 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, từ hôm qua đến giờ bé nhà em tự nhiên bị chướng bụng. Cái bụng của bé nó phình tướng lên mà không biết nguyên nhân gì. Sáng nay bé vẫn đi ngoài bình thường. Bé chẳng chịu chơi, hoạt động mấy. Không hiểu vì bé bị đau bụng hay vì bé mệt nữa. Chả là bé nhà em đang bị sốt viêm họng mà không uống được thuốc, cứ uống vào là trớ. Các mẹ có cao kiến gì giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Khi con mình bị chướng bụng mình hay nướng củ hành rồi để vào trong một miếng gạc và đặt lên rốn của bé. Một lúc sau bé sẽ đánh hơi và hết chướng bụng đấy. Bạn thử làm xem sao.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Vic
    Các mẹ ơi, từ hôm qua đến giờ bé nhà em tự nhiên bị chướng bụng. Cái bụng của bé nó phình tướng lên mà không biết nguyên nhân gì. Sáng nay bé vẫn đi ngoài bình thường. Bé chẳng chịu chơi, hoạt động mấy. Không hiểu vì bé bị đau bụng hay vì bé mệt nữa. Chả là bé nhà em đang bị sốt viêm họng mà không uống được thuốc, cứ uống vào là trớ. Các mẹ có cao kiến gì giúp em với.
    Cách đây không lâu bé nhà mình cũng bị trướng bụng nhưng hôm trước là do bị di ngoài (chắc ăn phải TA không tươi) thế rồi hôm sau ăn vào mà không tiêu được, bụng trướng, bị nôn trớ, mình hỏi bác sĩ thì cho uống men tiêu hoá của Pháp Lactiofort (không biết viết có đúng không) thế là khỏi ngay. Không biết có áp dụng được với em bé nhà bạn không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có Air-X của Thái Lan, chuyên trị trướng bụng, đầy hơi cho các bé. Thuốc này dạng giọt, khá dễ uống, bạn thử xem.
    • 485 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ. BN bé Víc cũng dùng cách mẹ Gấu chỉ, nhưng thay hành bằng tỏi, và trộm vía bé cũng đỡ hơn rồi.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái em được 25 tháng rồi, nhưng 3 hôm nay ăn bữa tối là bị ói hết. Đi làm về nghe báo cáo thì buồn và lo lắm. Cháu lại bị trướng bụng no hơi. Em phải xoa dầu phong và sau đó bé "trung tiện" nhiều lần, sau đó thì uống được 240ml sữa trước khi đi ngủ. Bé vẫn chơi bình thường, ăn sáng và trưa thì không bị ói. Chỉ có bữa tối là ói hết, ói ra cả đàm nhớt nữa.

vậy có phải con em bị rối loạn tiêu hoa không? Bé đi hơi bị táo bón mấy hôm nay. Mẹ nào có kinh nghiệm, chia xẽ cho em biết với.

Cám ơn nhiều nhiều
    • 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WMelon
    Con gái em được 25 tháng rồi, nhưng 3 hôm nay ăn bữa tối là bị ói hết. Đi làm về nghe báo cáo thì buồn và lo lắm. Cháu lại bị trướng bụng no hơi. Em phải xoa dầu phong và sau đó bé "trung tiện" nhiều lần, sau đó thì uống được 240ml sữa trước khi đi ngủ. Bé vẫn chơi bình thường, ăn sáng và trưa thì không bị ói. Chỉ có bữa tối là ói hết, ói ra cả đàm nhớt nữa.

vậy có phải con em bị rối loạn tiêu hoa không? Bé đi hơi bị táo bón mấy hôm nay. Mẹ nào có kinh nghiệm, chia xẽ cho em biết với.

Cám ơn nhiều nhiều
    KHông phải rối loạn tiêu hoá rồi. Nếu rối loạn tiêu hoá bé phải di phân lỏng, có mùi hôi hoặc chua, ăn gì ra đấy,... Có thể bé viêm họng hoặc amidan, mẹ thử cho bé đi khám xem sao.
    • 260 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn nhiều nhiều
    Bé nhà mình thì gần 4 tuổi rồi, nhưng từ hôm qua bị ói 3 lần rồi, ăn được rất ít vì cháu cứ kêu no (hiện tượng ăn không tiêu, vẫn đi ị bt, phân không lỏng, không táo chỉ có mùi hơi chua thôi). Mình hỏi qua bs thì bs cho cháu uống Motilium. Cả ngày hôm nay cháu vẫn lười ăn nhưng không bị ói nữa, bạn thử hỏi bs xem sao, nếu không bạn cho cháu uống thuốc này xem thế nào.
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Với trẻ nhỏ thì mình không biết chứ người lớn mà có những biểu hiện đó thì dễ nghi là dạ dày đấy (no hơi, đầy bụng, ăn vào buồn nôn).
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các Chị nhiều. Chiều hôm qua bé bị nóng, ăn gì ói hết. Bé bị viêm họng. Hôm nay uống 1 ngày thuốc (trước khi ăn uống Motilium-M, sau khi ăn uống thuốc viêm họng) thì bé đã đỡ nhiều rồi. Hôm nay không bị ói nữa và đã bớt nóng.
    • 124 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabongnhim
    Bé nhà mình thì gần 4 tuổi rồi, nhưng từ hôm qua bị ói 3 lần rồi, ăn được rất ít vì cháu cứ kêu no (hiện tượng ăn không tiêu, vẫn đi ị bt, phân không lỏng, không táo chỉ có mùi hơi chua thôi). Mình hỏi qua bs thì bs cho cháu uống Motilium. Cả ngày hôm nay cháu vẫn lười ăn nhưng không bị ói nữa, bạn thử hỏi bs xem sao, nếu không bạn cho cháu uống thuốc này xem thế nào.
    Mecuabongnhim ơi, bé nhà em cũng có biểu hiện như thế, bác sĩ kê uống Motlum như thế nào, mẹ hướng dẫn cho em với. Bụng bé nhà em lúc nào cũng căng như quả bóng.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi to
    Mecuabongnhim ơi, bé nhà em cũng có biểu hiện như thế, bác sĩ kê uống Motlum như thế nào, mẹ hướng dẫn cho em với. Bụng bé nhà em lúc nào cũng căng như quả bóng.
    Chị ra nhà thuốc, mua Motilium dạng hỗn dịch (thuốc nước, màu trắng, dành cho trẻ em). Trong đó có toa thuốc hướng dẫn đầy đủ công dụng và liều lượng. Uống thuốc trước khi ăn 15 - 30 phút, bé ăn sẽ không bị ói và giúp bao tử hoạt động tiêu hoa thức ăn.

Cũng có loại Air-X (dạng viên và si-rô), con Chị đã 4 tuổi có thể dùng dạng viên, để bé nhai thì tác dụng rất tốt, nếu không thì cho uống si-rô. Loại này thì có tác dụng trị no hơi thôi. Có thể uống sau khi ăn.
    • 124 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ra nhà thuốc, mua Motilium dạng hỗn dịch (thuốc nước, màu trắng, dành cho trẻ em). Trong đó có toa thuốc hướng dẫn đầy đủ công dụng và liều lượng. Uống thuốc trước khi ăn 15 - 30 phút, bé ăn sẽ không bị ói và giúp bao tử hoạt động tiêu hoa thức ăn.

Cũng có loại Air-X (dạng viên và si-rô), con Chị đã 4 tuổi có thể dùng dạng viên, để bé nhai thì tác dụng rất tốt, nếu không thì cho uống si-rô. Loại này thì có tác dụng trị no hơi thôi. Có thể uống sau khi ăn.
    Cảm ơn WMelon nhé, mình đã mua Motilum dang hỗn dịch cho bé uống rồi. Bé cũng đỡ trớ hơn.
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu
    Híc, không có mẹ nào trả lời em ạ . Con nhà em sáng nay lại làm 1 phát nôn nữa
    Chào mẹ Mizu,

Bé nhà mình tuần vừa rồi cũng có những biểu hiện như của con bạn: trướng bụng, nôn trớ (ăn gì cũng nôn, uống nước cũng nôn). Sau đó, mình đã cho uống motilium và giảm hẳn nôn, trớ. Tuy nhiên những ngày sau đó lại bị đi ngoài!

Mình đã cho bé nhà mình đi khám, siêu âm ở bệnh viện Hồng Ngọc. Bác sĩ Thịnh kết luận bé bị viêm ruột và viêm hạch mạc treo ruột. Bé phải điều trị mất gần 1 tuần. Đến nay, bé đã khỏi hẳn (trộm vía), bụng không bị trướng, không nôn trớ và đi ngoài bình thường.

Bác sĩ Thịnh cho biết có rất nhiều trẻ đến khám ở Hồng Ngọc bị bệnh này! Bạn thử cho em bé đi khám xem! cũng không nên tự ý uống thuốc! Bác sĩ Thịnh rất nhiệt tình và cẩn thận. Mình cũng thấy yên tâm.

Mình chỉ kể lại kinh nghiệm của mình cho bạn. Bạn tham khảo nhé!

Chúc em bé nhà bạn mau khoẻ!
    • 222 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu bé chớ, đầy hơi, chướng bụng, hấp thụ kém bạn cho bé uống siro Neopeptin - BS viện dinh dưỡng kê đơn. Bé nhà mình rất thích uống, hay đòi mẹ cho uống cái "ngon, ngon". Hì
    Thuốc này chiết suất từ quả đu đủ non, ko độc hại gì cả, lại kích thích bé ăn ngon nữa. Các mẹ thử xem nhé.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi WMelon oi, con em 6 tháng tuổi có uống được thuốc Motilium nay không ha chi?
    • 466 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 082156773
    Chi WMelon oi, con em 6 tháng tuổi có uống được thuốc Motilium nay không ha chi?
    Bé nhà mình bị truong bụng đầy hoi thuờng minh cho bé an tỏi, bạn có thể phi thom tỏi cho vào cháo hay bột của bé hoặc giã nhỏ ngam nuớc mắm sau đó dùng nuớc mắm nấu bột hay cháo cho bé an là đuợc, nếu bé bị nặng có thể dùng them men neopeptin là đuợc

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ới cho em hỏi !
    Con em nay được 20 tháng rồi , nhưng em để ý nhiều lúc thấy bé đi ị phân không có thẳng mà thành cục lởmchởm ( em cũng chẳng biết diển tả sao nữa ) . Em thấy bé nó ăn nhưng tiêu hóa chậm lắm, bé thỉnh thoảng cũng đâu bụng , khi đau bụng bé nói đau bụng, khi bé đau bụng là kêu bà ngoại xức dầu vào bụng khoảng mấy phút sau là bé "đánh rấm" được .
    Có khi bé ăn bé kg tiêu là phát sốt, sau đó bé ói ra được là bé hết sốt chơi lại vui vẻ bình thường
    Không biết bé nhà em bị như vậy có phải là có vấn đề về đường ruột kg hả các mẹ. Mẹ nào có cao kiến gì chỉ giúp em với . Em lo quá kg biết bé bị gì, em tính thứ bảy này chở bé đi dinh dưỡng khám tổng quát thử xem bé có bị gì không?
    Các mẹ có biết bác sĩ nào giỏi về vần đề này chỉ giúp dùm em với .
    Em ở trong sg.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 hôm nay tự nhiên hình như bị đầy hơi hay sao ý, bé khó chịu thỉnh thoảng khóc và ít ngủ hẳn. Cả ngày đi ị có 1 bãi mà phân lại có chút bọt, bé đánh rắm nhiều. Các mẹ giúp với, thương bé quá mà chẳng biết làm gì. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các bác ơi, con nhà em thì không thấy đầy bụng vì cứ ăn vào là nôn ra thì không biết có phải cũng là ở trường hợp đầy hơi này không ạ.

Cháu đi phân lỏng, cũng mùi chua, ăn gì là nôn đấy, chẳng có bớt lại cái gì. :Sick: :Worried:

Cứu với, em đang chờ bác sĩ đến

Blog đây ạ :Angel:

www.my.opera.com/myphuonglinh
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5