Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.2K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé Bin nhà mình đang bị đau mắt, một bên mắt của bé cứ bị nhoèn gỉ mắt màu xanh lem nhem suốt, sáng ngủ dậy cứ bị dính chặt lại tội lắm ! Các mẹ chỉ giúp xem có thể nhỏ thuốc gì với?

Mình mới chỉ biết nhỏ nước muối sinh lý 0,9% thôi !

Cám ơn mọi người nhiều
    BinKem

• 1,400 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nhất định phải đưa bé đi khám mắt ở chỗ bác sỹ ngay. Vì bé chắc là bị bệnh chứ ko phải ngứa mắt vì dụi tay hoặc vì bụi đâu.
    Bé Sam nhà mình còn bị đau mắt từ lúc mới 2 tháng cơ. Bé bị lây viêm kết mạc cấp của mẹ, trời đất, cả 3 mẹ con đều mắt sưng húp và dầy dử mắt ý. Mỗi người được bs kê 1 loại thuốc khác nhau, vì mẹ đang cho con bú mà.
    mẹ 1 loại, Tim 1 loại, Sam là bé sơ sinh lại 1 loại khác. Phải mất đến 1 tuần mới khỏi đấy. Bạn nên cách ly bé để khỏi lây cho các thành viên khác trong gia đình, nếu bé di nhà trẻ bạn nên cho bé nghỉ học ngay nhé.
    Một ngày mới nắng lên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chi co dia chi BS Mat :
    BS Thanh Van - 0904233400 / Phong kham rieng : 37 Duong Thanh (tu 5hchieu den 8h)
    Phai chua cho be Bin di em a, ngay bay gio dung nuoc soi tiet trung khan mat, chau rua mat, goi cua be. De phong lay dau mat sang ca nha thi kho lam day

• 312 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Hai hôm nay, sáng dậy em thấy Zonzon có biểu hiện đau mắt (nhiều ghèn). Vậy phải làm thế nào, các mẹ giúp em với?

• 948 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Có thể do mấy hôm nay Zonzon phải uống kháng sinh nhiều (để chống viêm bướu đấy), cơ thể bị nóng thì đổ ghèn thôi! Mẹ cho Zonzon uống thêm nước cam, uống nhiều nước mát vào thì sẽ khỏi thôi! Nếu sợ bé đau mắt khó chịu thì nhỏ Virohto trẻ em (không biết viết thế có đúng không nữa!) để rửa mắt cho sạch cũng được!
    MBKB (T/P HCM)

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Dung nuoc muoi sinh ly nho cho be da, zonzon a. Viroto co thanh phan lam gian mach day, nen doi voi be thi cung dung nen dung voi. Neu nang hon co the dung Agieron 9%o pha loang ra voi nuoc muoi gio cho be. Me minh la BS mat nen nhung loai thuoc cho be so sinh nhu minh vua neu tren deu do me chi dan cho day, ban cu yen tam.

• 948 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Có bà ngoại Echcom la BS mắt thì yên tâm nhất rồi!

Mẹ Echcom ơi, thế 2 nhóc nhà mình mỗi lần đi bơi về, mình nhỏ Virohto cho bé có được không? Hay là chỉ nên xài Agieron thôi ! Sở dĩ mình thích xài virohto vì nó không bị đắng họng như các thuốc nhỏ mắt VN khác! Hồi nhỏ mình ghét nhỏ mắt vì bị đắng họng, nên bây giờ thấy Virohto "ngon" là mình xài cho bé thôi, chứ không biết gì về các thành phần trong thuốc!

Cảm ơn mẹ Echcom nhé!
    MBKB (T/P HCM)

• 94 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ đang nói về thuốc Agieron nào thế nhỉ? Có phải tên chính xác là Argyrol, thuốc có màu đỏ, dùng được cho trẻ sơ sinh không? Nếu đúng là thuốc này thì hình như không phải nhà thuốc nào cũng bán & dễ mua như Nadri Clorid đâu các mẹ ạ.
    PhamN.Bich/Ha Noi

• Cau
    • 10 năm
    • 82 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nếu đúng là Argyrol thì mình bổ sung vài thông tin thế này: trước đây thuốc này được dùng phổ biến cho trẻ sơ sinh (kiểu như Natri clorid 0,9%), nhưng quan điểm bây giờ là chỉ dùng có mức độ (ko quá 5 ngày, mỗi ngày ko quá 2 lần) vì Argyrol có chứa Nitrad bạc, có thể làm đen giác mạc của bé nếu dùng nhiều.
    Me Cau

• 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cac me a, lan truoc cu Com nha minh bi ghen va do het xung quanh vung mat, minh da dung nuoc muoi sinh ly (3-4 lan /1ngay) va Agriron (mau tim, con ban o nha thuoc cong Vien mat, gio 1lan/1 ngay) , dung 3 ngay la khoi , nhung ma ko duoc cham vao mat be, ke ca tay cua minh (đừng dùng tay de lay ghen cho be) vi da be con non, nhay cam nen de tay do,
    Minh thay binh thuong BS khuyen nen hang ngay gio mat va mui cho be bang nuoc muoi sinh ly de lam sạch
    Me Rennes a, theo minh neu khi cac be di boi ve thi nen gio mat cho be bang nuoc muoi sinh ly thi tot cho viec sat trung va lam sach ma lai tien va cung ko bi dang, con khi dung Vrohto thi cung co mot vai tac dung phu sau nay day (phai than trong)
    Me cu Com