• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị đau bụng và nôn nhiều!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.73K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này ko? Giúp mình với!
    Bé nhà mình bị đau bụng và nôn rất nhiều (chắc là bị rối loạn tiêu hóa). Khi bị nôn thì nôn không dứt, cứ uống nước vào lại bị nôn. Mình đã cho đi khám bác sỹ ( lần nào siêu âm ổ bụng đều ko có gì) bác sỹ cho bé uống thuốc chống nôn và men tiêu hóa. Nhưng thỉnh thoảng bé lại bị (bé nhà mình đã 4 tuổi rồi). Có cách nào chữa được dứt điểm vụ này ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hau79 Xem bài viết
    Bé nhà mình bị đau bụng và nôn rất nhiều (chắc là bị rối loạn tiêu hóa). Khi bị nôn thì nôn không dứt, cứ uống nước vào lại bị nôn. Mình đã cho đi khám bác sỹ ( lần nào siêu âm ổ bụng đều ko có gì) bác sỹ cho bé uống thuốc chống nôn và men tiêu hóa. Nhưng thỉnh thoảng bé lại bị (bé nhà mình đã 4 tuổi rồi). Có cách nào chữa được dứt điểm vụ này ko?
    Mẹ bé à , lần trước bé nhà mình cũng bị như vậy đấy , uống men tiêu hóa mà vẫn ko đỡ , thỉnh thoảng lại bị lại , thế rồi mình cho bé ăn trứng gà hấp với lá mơ hôi, 1 tuần mình ép cho ăn 1 lần , vậy là từ lần đó đến giờ không thấy bé có triệu chứng đó nữa. Mẹ thử làm thế xem sao . :Smiling:
    Gấu Trúc iu thương:Kiss:
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cũng có thể bé ko hợp với loại thức ăn nào đấy, bạn thử thay đổi khẩu phần ăn cho bé xem sao nhé
    • 93 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cháu nhà em được 2 tuổi rươi, dạo này cháu hay kêu đau bụng, nhưng cho đi khám và siêu âm không có j, mà chau còn kèm theo nôn nữa, lại không đi ị được, có mẹ nào biết cách j, tư vấn cho e với, e cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vụ nôn nhiều thì các mẹ thử nghĩ đến : trào ngược dạ dày thực quản, tránh cho ăn tối quá khuya xem sao.
    còn con của mẹ Hanhphuc-tron doi mình đang nghĩ hay là do táo bón nên bị đau bụng. Cháu mình cũng bị đau bụng, vào viện bs cho thụt, ị được ra thế là hết đau.
    • 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecua_gautruc_2008 Xem bài viết
    Mẹ bé à , lần trước bé nhà mình cũng bị như vậy đấy , uống men tiêu hóa mà vẫn ko đỡ , thỉnh thoảng lại bị lại , thế rồi mình cho bé ăn trứng gà hấp với lá mơ hôi, 1 tuần mình ép cho ăn 1 lần , vậy là từ lần đó đến giờ không thấy bé có triệu chứng đó nữa. Mẹ thử làm thế xem sao . :Smiling:
    bài thuốc này của bạn giống với bài thuốc mà mẹ mình mách mình để chữa cho bé nhà mình hồi trước ,công nhận là rất hiệu quả.Các mẹ có bé bị như vậy thử dùng bài thuốc dân gian này xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hau79 Xem bài viết
    Theo mình bạn nên thử khám ở một bác sĩ khác xem sao? triệu chứng vậy là khá nguy hiểm không nên để lâu
    • 2,070 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Con nhà em sáng nay tự dưng cũng ăn, uống nước đều nôn, mà luôn mồm kêu con đau bụng. Mẹ mang sang bảo sĩ quen thì nghi là đi ngoài siêu virut vì triệu trứng đầu tiên là nôn sau khi đi ngoài thì sẽ hết nôn. Về theo dỗi thì con ko đi ngoài. Chiều vẫn có hiện tượng nhưng mẹ cho đi khám bác sĩ bảo bụng hoàn toàn bình thường. Lo quá.
    • 157 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bé nhà e cũng 3,5 tuổi, thỉnh thoảng kêu đau bụng va mấy hôm nay ăn vào cũng bị nôn, đi ngoài thì bình thường, ko sốt.
    Đi viện bs khám, cho uống thuốc 3 ngày rồi khám lại. BS bảo bình thường rồi, vậy mà chiều về con ăin lại nôn. stress quá đi thôi. Bé nhà e cũng nghịch lắm, ăn xong ko chịu ngồi yên.
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mẹ chủ top thử để ý xem sau mỗi lần nôn trc đó con ăn những gì, có thể do con dị ứng với 1 loại thực phẩm nào đó cũng nên