• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.14K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,042 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mọi người ơi, làm ơn chỉ dùm. Bé bị dập ngón tay (kẹp vào cửa) bây giờ sưng to quá, móng đã tím đen lại nhưng phần ngón tay sưng rất to, đỏ mọng. Mình chả biết phải làm sao, nên chườm gì, băng lại hay không vì mỗi lần vô ý đụng phải dù rất nhẹ là bé khóc quá, bé vật vã ghê lắm.
    Có uống thuốc gì không ạ? có thuốc gì bôi hay chườm để giảm đau không ạ?
    Mọi người mách dùm, cảm ơn mọi người nhiều lắm

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 14,679 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 27004143632 Xem bài viết
    Mọi người ơi, làm ơn chỉ dùm. Bé bị dập ngón tay (kẹp vào cửa) bây giờ sưng to quá, móng đã tím đen lại nhưng phần ngón tay sưng rất to, đỏ mọng. Mình chả biết phải làm sao, nên chườm gì, băng lại hay không vì mỗi lần vô ý đụng phải dù rất nhẹ là bé khóc quá, bé vật vã ghê lắm.
    Bạn ơi, dẫn bé đi bác sĩ sớm đi bạn..Để bác sĩ còn kiểm tra có ảnh hửng gì đến xương của bé không...:LoveStruc: Mình không biết mẹo ...Chắc là minh sẽ dẫn con đi khám bs đấy :Battin ey:

• 791 Bài viết

• 1,418 Được cảm ơn

Mẹ childlike mother nói đúng đó, cho con đi bsĩ nhanh đi mẹ nó ơi.

• 790 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

chị dẫn cháu đi chụp xquang xương ngón tay đi chị, cho yên tân đó mà, nếu có gì thì chữa nhanh khỏi hơn, để lâu tội cháu lắm
    Mùa đông đến rồi, nhòa dấu chân em qua mùa thu - Từng cơn gió lạnh làm sắt se thêm hồn băng giá :Rose:
    Chợt khóe mắt cay - Chợt tim quắt quay - Tình ơi lắt lay, tựa lá úa trên cây buồn xoay... :Rose:

• 2,450 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Chị ơi, chị nên cho bé đi chụp x-quang bàn tay xem thế nào, xương bé có bị ảnh hưởng không, để bs còn biết mà giúp mình. Vả lại ở đó họ cho mình thuốc chống sưng và viêm nhiễm nữa. Hồi con em còn bé khoảng 7 tháng em cũng sơ ý làm dập ngón tay của con , kẹp vào cần dựa tay trên ghế máy bay, sưng tím ,bong móng và chảy máu, con khóc rất nhiều. Lúc đó em hoảng lắm, khi vừa xuống sân bay là gọi taxi đến ngay phòng khám Vũ Anh trên đường nguyễn Kiệm và tiến hành theo các bước nói trên, kề cả rửa vết thương, bs đều làm, ơn trời, tay con không sao, bác sĩ cho thuốc và điều trị 1 tuần là hết chị ạ. Mong bé nhà chị mau hết đau nhé.

• 2,042 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubi-agu Xem bài viết
    Chị ơi, chị nên cho bé đi chụp x-quang bàn tay xem thế nào, xương bé có bị ảnh hưởng không, để bs còn biết mà giúp mình. Vả lại ở đó họ cho mình thuốc chống sưng và viêm nhiễm nữa. Hồi con em còn bé khoảng 7 tháng em cũng sơ ý làm dập ngón tay của con , kẹp vào cần dựa tay trên ghế máy bay, sưng tím ,bong móng và chảy máu, con khóc rất nhiều. Lúc đó em hoảng lắm, khi vừa xuống sân bay là gọi taxi đến ngay phòng khám Vũ Anh trên đường nguyễn Kiệm và tiến hành theo các bước nói trên, kề cả rửa vết thương, bs đều làm, ơn trời, tay con không sao, bác sĩ cho thuốc và điều trị 1 tuần là hết chị ạ. Mong bé nhà chị mau hết đau nhé.
    Cám ơn mọi người, mẹ bé sẽ mang bé đi bác sĩ, nhưng mà mình có nên chườm muối không ạ? Bà của cháu thì cứ càu nhàu nói rằng trẻ con kẹp tay là bình thường, mang đi bác sĩ là sinh bệnh. Mẹ khổ ghê lắm.

• 14,679 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người, mẹ bé sẽ mang bé đi bác sĩ, nhưng mà mình có nên chườm muối không ạ? Bà của cháu thì cứ càu nhàu nói rằng trẻ con kẹp tay là bình thường, mang đi bác sĩ là sinh bệnh. Mẹ khổ ghê lắm.
    Đúng là con nít thì mau lành lắm...Nhưng mà mình cũng không nên chủ quan đâu :Smiling:

• 1,662 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hầu như chắc chắn là đã nhiễm trùng rồi. Em đưa bé đi khám ngay!
    Không có thực phẩm tốt, không có thực phẩm xấu, chỉ có cách ăn uống hợp lý
    Giúp trẻ tập nói

• 14,679 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Bạn ơi, dắt bé đi khám thế nào rồi....:Battin ey:

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kết quả thế nào rồi 27004143632 ơi, con mình tối qua cũng bị ổ khóa rơi vào chân, không sưng nhưng tím đen móng chân cái rồi, bé vật vã cả đêm không ngủ được. Mình lo quá, có nên đi chụp phim không nhỉ.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3