• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 65.6K Lượt đọc
  • 191 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Hạt tiêu được 3 tháng rùi mình gội đầu cho bé mổi ngày ,nhưng không hiểu sao đầu bé bị giống như là gầu , nếu mỉnh dùng tay cạo sẽ tróc ra từng chút như là gầu vậy đó.Cac mẹ có biết cách nào để chữa trị không?mình có gội chanh cho bé nhưng mà không hết , các mẹ giúp mình với.
    Mẹ Hạt tiêu
    http://duongcaofml.blogspot.com/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Bạn mua một chai Baby oil của Johnson về bôi cho bé xem sao nhé. Có nhiều cách nữa nhưng mình không nhớ lắm, bạn chờ tham khảo các mẹ khác nhá
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị. Thỏ nhà em cung 3 tháng bị cứt trâu. Em có dùng dầu gội cho trẻ Baby Johnson trong 2 tuần là dần dần hết rồi đấy. Mẹ hạt tiêu thử xem sao
    • 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em cung dung baby oil cho be luc be con nho, ket qua tuyet voi. Ngoai ra khi goi dau cho be em van dung dau ngon tay gai nhe cho ra het vay cut trau, nhe tay thoi ma.
    • 140 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehattieu
    Chào các mẹ
    Hạt tiêu được 3 tháng rùi mình gội đầu cho bé mổi ngày ,nhưng không hiểu sao đầu bé bị giống như là gầu , nếu mỉnh dùng tay cạo sẽ tróc ra từng chút như là gầu vậy đó.Cac mẹ có biết cách nào để chữa trị không?mình có gội chanh cho bé nhưng mà không hết , các mẹ giúp mình với.
    Mẹ Hạt tiêu
    Bạn dùng baby oil của johnson như thế này nhé : Bôi dầu vào những chỗ có "cứt trâu", chờ khoảng 8-10 tiếng sau thì dùng lược bí chải nhẹ lên đó. Sau đó gội sạch lại bằng dầu gội đầu. Đảm bảo chỉ sau 1 lần là có thể sạch hết. Vấn đề là không để bé có thể bị lại. Mình thì thường xuyên dùng dầu gội đầu và nước chanh thay nhau để gội đầu cho bé hàng ngày.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuly
    Chào các chị. Thỏ nhà em cung 3 tháng bị cứt trâu. Em có dùng dầu gội cho trẻ Baby Johnson trong 2 tuần là dần dần hết rồi đấy. Mẹ hạt tiêu thử xem sao
    Em đau đầu về vụ cứt trâu này quá các chị ơi, em cung dung Baby Johnson mà bé nhà em gần tháng nay rồi vẫn không hết cứt trâu, lại còn xuống cả lông mày nữa. Ở vung thóp cứt trâu cũng nhiều mà em thì sợ không dám gãi mạnh.
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi làm thế nào mà post hình của bé lên được vậy, cảm ơn nhiều
    • 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ lấy vaseline( Loại hộp bôi thuốc nẻ tròn dẹt của Nga ý) bôi lên chỗ bị cứt trâu để khoảng 20 phút lấy lược chải nhẹ hoặc lấy tay xoa nhẹ là nó tự bong. Làm thế vài lần là khỏi. Bé nhà mình ngày trước cũng bị cứt trâu mà dùng baby oil cũng chẳng thấy đỡ mình được mọi người mách cho cách này. Hết ngay

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Để chữa cứt trâu trên đầu bạn có thể mua savon Oilatum (khoảng 50,000K) để gội đầu cho bé. Trước đây bé nhà mình cũng bị cứt trâu, gội và thoa đủ thứ không hết. Cuối cùng bs NĐ1 chỉ loại savon này mà hết đấy.
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi Các mẹ
    Mình dùng baby oil xức lên trước 15 phút rồi mới tắm cho bé, mấy hôm nay thấy sạch rồi , cám ơn các mẹ nhiều
    Mẹ HạT tIÊU
    http://duongcaofml.blogspot.com/
    • 644 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đô và Xệ nhà mình cũng cứt trâu đầy, mặc dù mình gội đầu cho 2 nhóc đều đặn hàng ngày bằng johnson's baby shampoo. Nghe mách dùng baby oil xoa lên rồi chải bằng lược mình cũng đã làm thử, ko những ko hết mà còn dày hơn nữa mới khổ chỗ cái thóp nhiều lắm Bố nó bảo chắc da đầu cu cậu dị ứng với baby oil.

351114549 ơi, cho mình hỏi loại savon Oilatum bạn nói mua ở đâu thế??
    • 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Vụ cứt trâu thì hầu như bé nào cũng có
    Cún của bety lúc sanh ra đầu rất sạch, vậy mà sau tháng thứ 2 thì bị ở hai chân mày trước, bety đã dùng cây tăm bông (cotton buds) để thấm vào Baby Oil của Johnsons và sát nhẹ nhẹ lên chỗ có cứt trâu thì tróc ra liền, hết phần chân mày thì đến thóp thở (đỉnh đầu), cũng lập lại bước cũ thế là đầu của Cún sạch trơn
    nhớ là dùng tăm bông loại được quấn sẵn ba'n ở các hiệu thuốc
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ dùng dầu dừa (rất rẻ) thoa lên cho bé, khoản 10 phút là nó bong ra hết, gội lại cho bé là OK thôi.
    thuy
    • 922 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bety
    Vụ cứt trâu thì hầu như bé nào cũng có
    Cún của bety lúc sanh ra đầu rất sạch, vậy mà sau tháng thứ 2 thì bị ở hai chân mày trước, bety đã dùng cây tăm bông (cotton buds) để thấm vào Baby Oil của Johnsons và sát nhẹ nhẹ lên chỗ có cứt trâu thì tróc ra liền, hết phần chân mày thì đến thóp thở (đỉnh đầu), cũng lập lại bước cũ thế là đầu của Cún sạch trơn
    nhớ là dùng tăm bông loại được quấn sẵn ba'n ở các hiệu thuốc
    Mẹ Bety ơi,thoa Baby Oil lên sau đó có cần phải gội đầu ngay ko,hay là cứ để như vậy?
    Nghé Ọ-Sóc Nâu
    • 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

chị mẹ Nghé ơi, thoa lên sau đó cần phải gội đầu lại
    chị cứ thoa lên trước khi cho bé tắm, sau đó gội lại thôi
    chúc mẹ Nghé thành công nhé!
    • 827 Bài viết

• 1,364 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà,
    Hôm qua mình mới phát hiện ra là Cún nhà mình có cứt trâu trên đâu, huhu, gãi ra như gầu của người lớn ấy, tớ chẳng biết làm thế nào cả, các mẹ có kinh nghiệm gì hay ko? giúp tớ với !!!
    Xin cảm ơn nhiều !!!
    • 800 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ cún con xinh đẹp ơi, mua cái dầu của Johnson về bôi cho con vài hôm là hết ngay.

PS: Lần sau chịu khó xem Mục lục tham khảo nhé, có đầy đủ các thông tin đấy.
    • 162 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bé nhà em bị cứt trâu trên đầu, bé rất hay gãi, nhiều lúc chảy cả máu, thương quá các mẹ ạ. Liệu có loại lá nào để tắm gội cho bé mà hết không hả các mẹ? Em không muốn dùng mỹ phẩm mặc dù thấy Johnson cũng có quảng cáo loại dầu bôi cho hết cứt trâu.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 545 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thấy bảo nhựa Phong Sương (làm từ lá các loại cây) tốt lắm. Bôi 1 - 2 lần bé khỏi liền. Bạn ra chợ Ngọc Hà, hỏi ở hàng lá ấy, có bán đấy, nhưng có vẻ hơi đắt (mình toàn phải mua 50.000đ mà được mỗi một ít, về bôi cho bé khi bé bị rôm sảy)
    • 111 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinhTuat
    Bé nhà em bị cứt trâu trên đầu, bé rất hay gãi, nhiều lúc chảy cả máu, thương quá các mẹ ạ. Liệu có loại lá nào để tắm gội cho bé mà hết không hả các mẹ? Em không muốn dùng mỹ phẩm mặc dù thấy Johnson cũng có quảng cáo loại dầu bôi cho hết cứt trâu.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Chính vì bạn "không muốn dùng mỹ phẩm" nên bé mới bị cứt trâu như thế đấy. Hai bé nhà mình thì ngược lại, dùng các sản phẩm dành cho em bé từ ngay khi sinh ra, trộm vía lúc nào cũng sạch sẽ và ko bị làm sao cả.
    Bạn yên tâm đi, các sản phẩm đã được sản xuất cho bé thì không ảnh hưởng gì đâu...