• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị côn trùng đốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.74K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 560 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phicongtre76 Xem bài viết
    Tớ vẫn đang dùng loại xịt của Nhật hàng xách tay cũng rất tốt, theo tớ sẽ tiện hơn là cao dán. Những buổi cho con đi chơi xịt trước vào quần áo của con ngay cả muỗi lẫn côn trùng khác cũng ngại luôn mà lại không hại da hay sức khỏe của bé. Đồ Nhật thích thật
    Các mẹ đã thử dùng cái này chưa:

http://shopnhat.com.vn/?Module=5&products_id=1699
    Thông tin chi tiết của Kem bôi sau khi bị muỗi và côn trùng đốt

CÓ HÀNG

Công dụng: Kem bôi sau khi bị muỗi và các côn trùng khác đốt, giảm sưng, ngứa tức thì, không để lại sẹo. Chỉ cần bôi 1 lớp mỏng, giúp cho vết muỗi cắn không bị sưng tấy và đỏ, dịu cơn ngứa tức thì, giúp tan nhanh và không làm sẹo. Kem đặc biệt tốt để bảo vệ làn da mỏng manh của em bé. Điều trị cho các vết muỗi, kiến, dĩn, rệp.... cắn. Có các loại kem đặc, thanh lăn...

Cách dùng: Mở nắp, bôi trực tiếp đầu lăn lên vết muỗi đốt, có thể bôi lại sau mỗi 2 tiếng. Dùng được cho em bé từ 6 tháng tuổi.
    • 2,319 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Mình dùng kem đánh răng P/S bôi 1 tý lên vết cắn của muỗi, 1 lúc sau là xẹp ngay, kg hề bị ngứa.
    REGINA-ANDACSON

• 378 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matchia Xem bài viết
    Bé con nhà mình thi thoảng cũng bị muỗi hay con côn trùng gì đốt nhưng khi đốt xong thì đỏ, và sưng lên thành cục to đùng. Khoảng tuần sau ấy mới hết sưng và thành vết thâm, bong thành vẩy và thành sẹo. Nhìn mà thương quá. Mình ra hiệu thuốc hỏi thì bs chỉ cho thuốc Skinbibi thôi và bảo không có thuốc gì bôi được.
    Hai mẹ Nghe _coi và mẹ Nhi & Tom ơi bé nhà mình mới được 10 tháng có dùng được thuốc đó không?
    Skin bibi thì công dụng chống hăm tốt hơn là chống muỗi đốt. Còn cái Phenergan thì em được bác sĩ ở bệnh viện nhi khuyên dùng cho nghé lúc đó cũng 10 tháng tuổi.
    Em nghĩ cái gì dùng nhiều cũng ko tốt, nếu chỉ bôi ít ít chắc ko sao. hi hi.
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi REGINA Xem bài viết
    Mình dùng kem đánh răng P/S bôi 1 tý lên vết cắn của muỗi, 1 lúc sau là xẹp ngay, kg hề bị ngứa.
    Mẹ này hình như cũng tham gia bên CMTL nhỉ? :Battin ey:
    Không biết những gì cần biết
    Biết những gì mình không cần biết
    Không rành những gì đã biế
    t
    • 590 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị muỗi đốt hoài, nhưng mình toàn bôi dầu gió không hà. Không biết có sao không? Nhưng trước giờ thấy bé vẫn chịu, không ngứa hay khóc gì cả.
    • 7,135 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Mình thì dùng thuốc Jep - là loại thuốc trị ghẻ ngứa chỉ có 2.500 đồng 1 hủ thôi! Khi bôi lên vết muỗi, côn trùng cắn, trẻ sẽ giảm ngứa và không còn gãi nữa. Nếu không gãi thì vết thương sẽ mau lành hơn. Vì bé nhà chị bị ngứa và gãi nhiều nên dễ làm cho vết thương bị tấy lên và lâu lành.

Điều lưu ý khi sử dụng thuốc này:

- Khi thoa loại thuốc này lên da bé, tránh cho da bé tiếp xúc với các loại nhựa (như bao nilon, ca nhựa, tủ nhựa,...). Vì loại thuốc này "kỵ" các vật liệu từ nhựa, gây chảy biến dạng vật liệu nhựa.

- Không cho bé sờ vào thuốc vì bé có nguy cơ đưa tay lên miệng ngậm (gây ngộ độc). Nếu có thoa thuốc lên bàn tay của bé, mẹ phải bế bé, trông chừng bé khoảng 30 phút để giúp bé không ngậm tay. Sau 30 phút, thuốc ngấm vào da rồi thì mẹ yên tâm dùng khăn lau sạch vết thương.

Và một loại thuốc khác để thoa vết côn trùng cắn là ReMosBB (không biết ghi chính xác không nữa, cái tuýp thuốc màu xanh nước biển có vỏ hộp cũng màu xanh nước biển luôn), giá khoảng 35.000 đồng/ tuýp. Thuốc này thoa lên cũng giảm ngứa và lành lành vết thương do côn trùng cắn. Thuốc này không "kỵ" nhựa, nhưng vẫn phải để xa tầm tay trẻ em. Vì sẽ gây ngộ độc qua đường miệng.
    • 109 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

nhà em thì dùng Sudo Cream có bán ở đường Trần Quốc Thảo shop Rainbow. Thuốc này xài được cho bé từ nhỏ đến giờ
    • 548 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình vote cho kem Athisan Afterbite dạng tuýp, của hãng Aventis, sản xuất tại Anh, dùng cho bé từ 2 tuổi trở lên. Hồi trước mua ở Colourful, nhưng lâu rồi không thấy có nữa. Dùng cái Sudocream con mình vẫn phải gãi mấy hôm liền.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anhphamhn; 24/09/2010 vào lúc 02:31 PM.

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con em lúc trước cũng vậy. Gãi rách cả da ấy chứ. Sau này có người chỉ, khi vừa phát hiện muỗi cắn, lấy ngay 1 nhánh tỏi, lấy dao cắt đôi, rồi thoa vào chỗ muỗi cắt. Chỉ cần như vậy thôi, một tí xíu là vết muỗi cắn không sưng và không bị ngứa. Nhóc em giờ mỗi lần ngứa lại chạy ra chỗ để tỏi, lấy nguyên củ tỏi xoa xoa nhìn buồn cười lắm!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tung_pvn Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho hỏi 1 tí, con nhóc nhà mình ko bít bị kiến hay muỗi cắn mà sưng tấy đỏ lên, và cưng cứng nữa, mà toàn bị ở chân thui, hai chân bị mấy vết rồi. Phải 1 tuần mới hết, sau đó vẫn còn vết thâm mờ mờ, phải 1 tháng sau mới hết hẳn. Ko bít có thuốc gì bôi ko nhỉ vì hiện tại toàn bôi Xanh metilen.

Cám ơn các mẹ nhìu
    có nhiều thuốc mn ạ. Baby Apaisyl là thuốc dùng được cho bé từ 3 tháng đấy công dụng giảm ngứa, sưng ko chứa chất gây hại.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3