Bệnh trẻ em

Bé bị Co Giật trươc khi ngủ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Các Mẹ!
    Cu Bông nhà tui được hơn 2 tháng rồi. nhưng tôi để ý thấy từ khi sinh ra đã có một hiện tương rất lạ. trước khi ngủ (bé buồn ngủ) người bé cứ bị giật giật như là bị co giật vậy:Sad:. khi bé đã ngủ rồi thì không còn hiện tượng đó nữa. mong các mẹ cho tôi lời khuyên với! không biết là bé có vấn đề gì về thần kinh không?

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Các Mẹ!
    Cu Bông nhà tui được hơn 2 tháng rồi. nhưng tôi để ý thấy từ khi sinh ra đã có một hiện tương rất lạ. trước khi ngủ (bé buồn ngủ) người bé cứ bị giật giật như là bị co giật vậy:Sad:. khi bé đã ngủ rồi thì không còn hiện tượng đó nữa. mong các mẹ cho tôi lời khuyên với! không biết là bé có vấn đề gì về thần kinh không?

• 1,014 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Cái này , theo mình chắc Mẹ nó phải đưa bé đi khám bs đi cho chắc! bé tầm 2 tháng thì tháng nào cũng đưa bé đi chích ngừa nhi? Lúc đó, Mẹ nó hỏi bác sĩ luôn!

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu bong Xem bài viết
    Chào Các Mẹ!
    Ôi, đúng là tìm được người cùng cảnh ngộ rồi! Bé nhà mình từ 2 tháng cũng bị giồng như thế, lần trước khám bác sĩ tại nhà thì bs bảo do thiếu canxi (hạ canxi máu) nên bị co giật, mình đã cho uống vitD với canxi theo chỉ dẫn của bác sĩ, một thời gian sau không thấy hiện tượng đó nữa. Nhưng đến gần đây cháu được 4tháng thì lại thấy xuất hiện trở lại, co giật trước khi ngủ và cả trong khi ngủ say.
    Mình thật sự hoang mang, chỉ sợ có vấn đề với thần kinh của bé. Bé nhà mình thần kinh động, giấc ngủ ngắn và ngủ ít vào ban ngày. Có mẹ nào có lời khuyên gì ko??

• 219 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Con trai mình ngày bé cũng hay bị thế ( lúc bé được 1 or 2 tháng tuổi) , mình cũng rất lo và có tư vấn bác sỹ thì bác bảo cho trẻ bổ sung thêm canxi, mình cho con uống một đợt thì hết ngay bạn ạ. Sau thời gian đó thì chú ý trong khẩu phần ăn của con nên có nhiều thực phẩm chứa canxi.
    Chúc bé luôn mạnh khoẻ.
    Tôi biết sức lực đôi chân tôi là có hạn, tôi biết nhãn lực tôi có hạn, nhưng tôi không hề biết giới hạn của tôi:Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:

• 1,235 Bài viết

• 1,599 Được cảm ơn

bé ngủ đêm khuya mà hay vặn vẹo người hoặc co giat trước khi ngủ thì phần lớn là thiếu can xi đấy...chị đi đo canxi cho bé xem...
    ...mang dép lào mặc quần đùi xông thẳng vào văn chương.....