• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà tớ mấy hôm nay tự dưng đầu bị lở. Đầu tiên thấy tóc bết dở ra xem thấy da đầu đỏ mà có nước chảy, da bong như kiểu bọng nước vỡ. Hôm sau thấy 5-6 nốt. Không đau, ngứa. Tối xem có lẽ chỉ thấy da đầu hơi đỏ nhưng sáng ngủ dậy đã thấy chỗ đó tóc bết lại. Hôm nay mình xem được một chỗ thì thấy có nốt mụn như bị bỏng dạ. Mình cứ lăn tăn hay bị bỏng dạ nhưng lại chỉ bị ở da đầu thôi.
    Kể chuyện với cô giáo cô keu, lớp cũng thấy mấy bạn thấy bị bết tóc như vậy.
    Hôm nay định cho bé đi khám nhưng có việc đột xuất. Có mẹ nào có bé bị như vậy kông chia xẻ kinh nghiệm với mình với. Hay có mẹ nào biết địa chỉ khám da liễu tốt không giới thiệu cho mình. Mình ở Cầu giấy.
    Cám ơn các mẹ nhiều.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,851 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước cũng bị như thế. Đi khám viện nhi họ cho thuôc bôi 1 hai hôm la khỏi ngay thôi. Để tối về mình xem lại tên thuốc mai mình pót lên cho nhé !

• 2,290 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Bé nhà bạn bị chốc rồi, nếu chắc chắn cho đi khám viện da liễu ở Phương Mai hoặc ở Nguyễn Khuyến (của Hà Nội?).
    BS cho thuốc Castellani, màu tím, của Viện DL có bán ở ngoài. Ngày bôi 2 lần, có thể chỉ định thêm kháng sinh.
    Chọc cho bọng nước vỡ ra, bôi ô xy già rồi bôi thuốc, chữa nhanh không lan nhanh lắm xuống cả khắp người, nước lan đến đâu là lây đến đấy. Do tụ cầu trùng, liên cầu trùng gây ra.

• 2,843 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

[QUOTE=hongbi]Bé nhà tớ mấy hôm nay tự dưng đầu bị lở. Đầu tiên thấy tóc bết dở ra xem thấy da đầu đỏ mà có nước chảy, da bong như kiểu bọng nước vỡ. Hôm sau thấy 5-6 nốt. Không đau, ngứa. Tối xem có lẽ chỉ thấy da đầu hơi đỏ nhưng sáng ngủ dậy đã thấy chỗ đó tóc bết lại.
    Mình biết PKhám của TS Khoát, có phòng khám tư ở 101 C3 - khu TT Nghĩa Tân - Cầu Giấy, bạn thử đưa con đến đó xem sao? BS này khám ngoài giờ HC. (Tel: 7564 676- D D: 091 231 6117-Thạc sỹ Đỗ Văn Khoát)
    Chúc Bé nhanh khỏi.

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bận bạn cho bé đến phòng khám da liễu (khám ngoài giờ), mình không nhớ địa chỉ, chỉ nhớ đường đi thôi :4:. Đi qua cổng viện da liễu ở phố Phương Mai có 1 ngõ bên tay trái (nếu đi từ hướng chợ Kim Liên), rẽ vào ngõ, cứ đi sâu vào trong đến đoạn đường rộng có phòng khám da liễu bên tay trái (Có biển đề: Da liễu) to đùng . Đấy là phòng khám da liễu của bác sỹ Duy viện 103. Bạn thử cho bé qua đấy khám xem. Chúc bé chóng khỏi bệnh

• 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều. Mình sốt ruột lắm. Mai có lẽ mình cho bé đến viện khám.

• 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các mẹ, Tin nhà mình mấy hôm nay ở đầu mọc lên những mụn rộp nhỏ, sau đó loét và lan rộng ra. Đi khám ở Viện Da liễu, bác sĩ bảo là bị "chốc chàm hóa" và cho thuốc chống dị ứng và thuốc kháng sinh (lại kháng sinh) nhưng không thấy đỡ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều!!!!!

• 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Cháu của mình cũng bị như con bạn, nhưng BS lại bảo tại rôm sẩy, do mồ hôi ra nhiều. Mẹ cháu cũng cho uống kháng sinh, sức thuốc xanh, cắt tóc thật ngắn, cạo sạch tóc chỗ bị loét. Đến hôm nay là được 1 tuần, các vết loét đã khô và tróc vảy.

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tinto
    Chào các mẹ, Tin nhà mình mấy hôm nay ở đầu mọc lên những mụn rộp nhỏ, sau đó loét và lan rộng ra. Đi khám ở Viện Da liễu, bác sĩ bảo là bị "chốc chàm hóa" và cho thuốc chống dị ứng và thuốc kháng sinh (lại kháng sinh) nhưng không thấy đỡ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều!!!!!
    Cách Cách đầu nhà mình cũng bị chốc đầu hồi 3 tuổi. Hiện tượng của Bé là đầu cũng mọc các nốt như mụn rôm to. Bé phải cắt trọc hết chỗ nổi mụn. Mình mua lá xuyên tâm liên ở hàng lá về đun lên rồi rửa cho Bé, ngày hai lần, rửa xong thì bôi Xanhmetylen. (Lá xuyên tâm liên có vị đắng làm se miệng và hạn chế bị rỉ nước ở những nốt mụn). Nửa tháng sau thì Bé khỏi.
    Bạn thử dùng như cách của mình xem Bé Tin có khả dĩ không.
    Chúc Bé nhanh khỏi.

• 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicachcach
    Cách Cách đầu nhà mình cũng bị chốc đầu hồi 3 tuổi. Hiện tượng của Bé là đầu cũng mọc các nốt như mụn rôm to. Bé phải cắt trọc hết chỗ nổi mụn. Mình mua lá xuyên tâm liên ở hàng lá về đun lên rồi rửa cho Bé, ngày hai lần, rửa xong thì bôi Xanhmetylen. (Lá xuyên tâm liên có vị đắng làm se miệng và hạn chế bị rỉ nước ở những nốt mụn). Nửa tháng sau thì Bé khỏi.
    Bạn thử dùng như cách của mình xem Bé Tin có khả dĩ không.
    Chúc Bé nhanh khỏi.
    Cam on các mẹ nhiều nhé, mình sẽ thử theo cách của mehaicachcach xem vì mình đã làm như hoa mi rồi nhưng không đỡ.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4