Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Bé bị chảy máu tai do chọc tăm bông vào tai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cứu con em với ạ, Cháu mới 16 tháng tuổi, cháu chọc tăm bông vào tai và bị chảy máu ạ. Em lập tức đưa cháu đến viện nhi nhưng vì là buổi tối nên không có bác sĩ chuyên khoa khám mà là bác sĩ bình thường thôi ạ. Bác sĩ đó lấy đèn soi vào tai và bảo cháu nó chỉ bị chảy máu ở vành ngoài còn vành trong không thấy cháu máu, nếu cẩn thận thì ngày mai cho cháy đến khám lại. Em vừa đưa cháu về lo quá nên lên mạng tìm tài liệu nói về chảy máu tai nhưng không thấy nên cầu cứu các mẹ ạ. Mẹ nào có kinh nghiệm hay đã gặp trường hợp đó thì tư vấn cho em với ạ. Liệu con em có bị rách màng nhĩ hay không nghe đc nữa không ạ. Hu hu con mà bị làm sao chắc em chết mất. Cảm ơn các mẹ ạ

• 349 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bùi Thị Thanh Huệ Xem bài viết
    Các mẹ ơi cứu con em với ạ, Cháu mới 16 tháng tuổi, cháu chọc tăm bông vào tai và bị chảy máu ạ. Em lập tức đưa cháu đến viện nhi nhưng vì là buổi tối nên không có bác sĩ chuyên khoa khám mà là bác sĩ bình thường thôi ạ. Bác sĩ đó lấy đèn soi vào tai và bảo cháu nó chỉ bị chảy máu ở vành ngoài còn vành trong không thấy cháu máu, nếu cẩn thận thì ngày mai cho cháy đến khám lại. Em vừa đưa cháu về lo quá nên lên mạng tìm tài liệu nói về chảy máu tai nhưng không thấy nên cầu cứu các mẹ ạ. Mẹ nào có kinh nghiệm hay đã gặp trường hợp đó thì tư vấn cho em với ạ. Liệu con em có bị rách màng nhĩ hay không nghe đc nữa không ạ. Hu hu con mà bị làm sao chắc em chết mất. Cảm ơn các mẹ ạ

Không sao đâu bạn ! Đừng quá lo lắng như vậy ! Một đứa bé 16 tháng tuổi rất khó chọc mạnh đến mức lủng nhĩ.

Hồi trước con mình cũng vậy, lấy tăm bông chọc vào tai, máu chảy tràn ra khỏi tai ! Mình đưa con đi BS Tai mũi họng thì được cho biết là bị chấn thương ống tai, không phải chấn thương màng nhĩ. Hiện nay mình thấy con bạn chắc cũng bị như vậy thôi.

Mai bạn cho con đi khám lại BS chuyên khoa cho yên tâm. Nên trông chừng bé kỹ, đừng để bé ngoáy tai tiếp (đặc biệt lúc vết thương lên da non đấy)
    Chúc bé mau khoẻ nha. :Smiling:

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Nhím_Bin nhiều Cả đêm qua mình theo dõi thì bé vẫn ngủ tốt, sánh nay mình đi làm thì cháu vẫn đang ngủ và nhìn thì tinh thần vẫn tốt mình cũng đỡ lo rồi

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Huệ ơi! Thỏ con nhà em cũng bị thế đấy, mà đau khổ hơn là chính em ngoáy lỗ tai và làm cho nó bị chảy máu. Em cũng sợ lắm nhảy tưng tưng lên, chỉ sợ con làm sao thì ân hận. Em phải cho đi khám ngay đây, may mà chỉ bị xước ống tai thôi. Bé nhà chị cũng thế thôi, chị cứ yên tâm, nhưng để đỡ lo chị cứ cho con đi khám vì vết xước ở tai mình ko nhìn thấy được. Nhà chị ở đâu nếu gần Huỳnh Thúc Kháng thì cho con đến nhà BS Khoa (trưởng khoa Tai Mũi Họng bệnh viện Nhi TW) khám. Em cho con khám tại đó, BS cũng nhẹ nhàng mỗi tội đắt (mất 300.000 tiền thuốc + khám). Nếu bé nhà chị vẫn chơi ngoan và ăn tốt thì chị đến nhà em, em sẽ cho chị lọ thuốc nhỏ tai em mua của BS Khoa (hơn 100.000) mà nhỏ có 3 ngày, mỗi ngày 3 giọt thì khỏi, bây giờ lại để không, phí quá mà nghe BS Khoa nói thuốc của Mỹ, hàng xách tay bạn anh mới mang về.

• 177 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bùi Thị Thanh Huệ Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, đưa con đi BS Tai Mũi Họng khám lại đi nếu thấy chưa yên tâm. Mong là con chưa bị ảnh hưởng gì!
    Con trai ơi, cứ ngoan như vậy mãi! con nhé :LoveStruc:

• 236 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi ở tầm tuổi đó cũng bị chảy máu tai do chính mình ngoáy tai cho bé đấy:Sad: . Vì thường thì bé nắm ngoan cho mẹ ngoáy, hôm đó mẹ đang ngoáy bé xoay mạnh đầu một cái làm mẹ ko kịp phản ứng. Mình sợ xanh hết cả mắt, cũng sợ thủng màng nhĩ của con thì mình sẽ ân hận vô cùng. May thay bé cũng chir bị ở phần mềm ống tai. Hy vọng bé nhà bạn cũng vậy. Dù sao thì cũng nên đi khám cho bé cho yên tâm bạn ạ!

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn mẹ thỏ con. Nhà em ở Nghĩa tân, nhưng em cũng mua thuốc cho cháu rồi. Sorry chị vì hôm nay em mới vào mạng trả lời chị được

• 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, Chủ nhật vừa rồi, con mình 22 tháng ,nó tự lấy Tampon ngoáy lỗ tai nó, và nó ngoáy sâu vô lỗ tai, nên lúc đó nó khóc lên dữ lắm, nhưng mình nhìn vào tai và ko thấy chảy máu gì hết. Hôm sau bà Ngoại tắm & ngoáy tai cho nó thì thấy có chút máu tươi. Mình thấy vậy mới đem bé đi bsi Tai mũi họng, thì bsi nói nó bị lủng màng nhĩ giữa tai trái , bsi cho nó nhỏ thuốc vào tai & cho uống thuốc, hẹn hôm sau ra nhỏ nữa. Mình ko biết bé bị như vậy có ảnh hưởng đến việc nghe sau này của bé ko? chổ đó có lành lại được ko? Có mẹ nào biết cho mình thông tin với nhé.

• 1,421 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

hic, mình chỉ xin góp ý cho bạn sửa lại chữ. Tampon là cái băng vệ sinh nhét trong của phụ nữ đấy ạ. Mình nghĩ chắc bạn muốn nói cái bông ngoáy tai phải k0? Cái đó có khi còn gọi là tăm bông. Nếu đúng bạn nên yêu cầu mod sửa title lại đi nha, chứ để "tampon" nghe thấy ghê quá (mình cũng k0 biết làm sao nhét được cái tampon vô lỗ tai nữa)

• 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Oh, mình đánh sai rồi, đúng là bông ngoáy tai. Thanks bạn@Mod ơi, sữa lại dùm mình là bông ngoáy tai nha. Thanks

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4