Bệnh trẻ em

Bé bị các vết trắng trong miệng

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9
    • 155 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchipyeu Xem bài viết
    Gel này dùng để rơ lưỡi hàng ngày cho bé được ko a?
    Đánh rơ lưỡi hàng ngày thì mẹ nó dùng nước lá rau ngot đánh vào buổi sáng cho con. Tốt lắm.....
    • 155 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhat Ha07 Xem bài viết
    Chị cứ đi mua thuốc em chỉ cho về đánh cho cháu thử đi nha, con em mới đánh lần đầu tiên mà những cặn trắng đó bong hết theo cái gạc luôn, sạch lắm chị à, thuốc đó tốt lắm, vị ngọt, không trớ được đâu nha.
    Mẹ Nhat Ha07 này, hôm qua c đánh cho bé nhà c gần khỏi rồi, sáng nay đánh lần nữa chỉ còn vài nốt trong cổ họng thôi.Mấy hôm nay ngày nào cũng phải đánh lưỡi bằng nước lá rau ngot, xúc miệng nước muối nhạt.... Sợ quá, xong vụ nấm này chắc phải làm thường xuyên phòng chống thôi.... Cảm ơn mẹ nó nhé....
    • 309 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Hì....nghe tin bé sắp khỏi em mừng quá...chị rơ ngày vài lần cho bé là được, sau khi rơ xong để khoảng 20 phút hãy cho bé ăn nhé, rơ trước khi đi ngủ là tốt nhất. Chúc con nhanh khỏi nha.Thân mến!
    • 155 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ nhím xù Xem bài viết
    Con mình cũng mới bị, thuốc tây y bác sĩ viện nhi kê cho bôi không đỡ, đi mua thuốc cam làng cót về bôi khỏi ngay
    Mẹ nhím xù này, cho mình hỏi tí nhé. Con mình bị nấm miệng như thế bôi thuốc khỏi nhưng mình sợ nó sẽ tái phát lại vì đã bị một lần. Mình có thể dùng thuốc cam đó cho con ăn hàng ngày đc k? mình thấy nhiều mẹ bảo cho con ăn thuốc cam hàng ngày giúp tiêu hóa nữa???? Mình nghe nói thuốc cam lâu rồi nhưng chưa cho con ăn bao giờ. à, mẹ nó này, làng Cót ở đâu ấy nhỉ? cho mình địa chỉ chỗ bạn lấy thuốc nhé/ Cảm ơn bạn nhiều
    • 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cu Khánh nhà mình từ hôm qua thấy ở môi phía trong toàn màu trắng như bị làm sao ý? Hôm nay thấy không chơi đùa như mọi hôm, cứ chỉ vào mồm chắc là bị đau mồm rồi. Có ai biết cháu làm sao ko? Có phải nấm miệng không vậy. Tư vấn cho mình cách chữa nhé
    • 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmt Xem bài viết
    Cu Khánh nhà mình từ hôm qua thấy ở môi phía trong toàn màu trắng như bị làm sao ý? Hôm nay thấy không chơi đùa như mọi hôm, cứ chỉ vào mồm chắc là bị đau mồm rồi. Có ai biết cháu làm sao ko? Có phải nấm miệng không vậy. Tư vấn cho mình cách chữa nhé
    Đúng là nấm miệng rồi, dân gian gọi là đẹn. Con mình tháng trước cũng bị mình cho đi bà lang thoa thuốc và uống thêm 3 ngày thuốc để lành vết đó, và từ đó trở đi mình mỗi ngày đều nấu nước mát cho bé uống để đỡ bị nhiệt. Mình ở SG, nếu bạn cần chữa cho bé thì sẽ cho bạn địa chỉ
    • 210 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đây là chứng nấm của trẻ em cũng như bệnh tưa lưỡi, bạn xem nhà thuốc bắc nào hỏi xem họ có thuốc gia truyền trị tưa ko. bạn có thể kham khảo ở đây
    http://www./forum/showthread.php?t=26427
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chắc là nấm miệng đấy bạn ạ, con mình lúc bé cũng bị như thế này, đi khám bác sĩ cho một lọ kem daktarin (không biết viết có đúng chính tả không) về bôi một lần là khỏi luôn. Nhưng phải bôi liên tục ngày 1 hoặc 2 lần trong khoảng 1 tuần thì mới khỏi hẳn chứ một lần thấy hết rồi dừng thì hôm sau lại lên tiếp. Nhớ là bôi lúc đói khỏi con bị trớ và khoảng 30 phút sau mới cho uống sữa.
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi bé nhà mình cũng bị nấm miệng nhg lại sốt nữa.liệu có phải sốt do đau miệng hay nguyên nhân khác.thanks!
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu bị nấm mà sốt cao thì có cần uống kháng sinh ko hay chỉ cần uống hạ sốt thôi nhỉ .cảm ơn các bạn trước nhé .
    • 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng đang bị nấm miệng nè. Hôm qua cũng hơi sốt đấy nhưng mà đi khám bác sĩ bảo sốt cao mới phải uống kháng sinh. Mình đang cho đi sát thuốc cam. Thấy bao ở đây tốt lắm.
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmt Xem bài viết
    bé nhà mình cũng đang bị nấm miệng nè. Hôm qua cũng hơi sốt đấy nhưng mà đi khám bác sĩ bảo sốt cao mới phải uống kháng sinh. Mình đang cho đi sát thuốc cam. Thấy bao ở đây tốt lắm.
    Trời ơi, bé nhà mình bị cả tuần nay rồi. Khổ lắm chẳng ăn được gi cả. Mấy hôm trước sốt cao phải uống kháng sinh và còn bị lên hạch ở dưới cằm vì đau quá :Crying:. Mình đã mua thuốc cam Hàng bạc về rồi nhưng vẫn chưa dám bôi và uống. Mẹ huongmt cho bé đi sát thuốc cam ở đâu và kết quả thế nào?
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hôm qua mình cho bé đi khám BS bảo bị viêm họng cấp và amidan có mủ .mình hỏi họng cháu đỏ hay trắng,bs bảo trắng .mình nghĩ là những nốt trắng giống như ở lưỡi lan xuống vòm họng gây đau nên bé sốt cao .hôm qua mình cho bé uống cefaclo rồi và thuốc chống viêm với bôi ketadin mà hôm nay vẫn sốt .Mẹ Hipp ơi,bé nhà bạn sốt mấy hôm đấy,mình sốt ruột quá .
    • 108 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng cách 1 ngày đánh lưỡi cho con một lần vào sáng sớm, khi con chưa ăn gi cả. Mình thấy cũng hiệu quả lắm, mà buổi sáng con chưa ăn gì nên yên tâm ko nôn trớ gì cả.
    Ngoài ra mình thấy mua trà Hip cho con uống sau bữa ăn cũng rất sạch miệng, ko còn tưa lưỡi nũă
    • 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hipp Xem bài viết
    Trời ơi, bé nhà mình bị cả tuần nay rồi. Khổ lắm chẳng ăn được gi cả. Mấy hôm trước sốt cao phải uống kháng sinh và còn bị lên hạch ở dưới cằm vì đau quá :Crying:. Mình đã mua thuốc cam Hàng bạc về rồi nhưng vẫn chưa dám bôi và uống. Mẹ huongmt cho bé đi sát thuốc cam ở đâu và kết quả thế nào?
    bÉ Nhà mình thì vẫn ăn dc. Nhưng mà ăn dc ít hơn trước. vì còn phải sát thoốc 2 lần/1 ngày. Bạn thử xuống làng cót - thuốc cam Cá vàng (đi từ Cầu Giấy xuống - men theo dường láng đến cầu thứ 2 ko tính cầu giấy hỏi làng cót rồi hỏi hiệu thuốc cam Cá vàng ở đâu người ta chỉ cho ngay) ở đấy đông lắm. Mình thấy nhiều ngơời bảo sát khỏi. Đến đó người ta sát luôn cho mình. Nhưng mà phải để bé sát vào lúc chưa ăn gì không thì bé nôn hết đấy. Mình mới sát dc một hôm nhưng mà vẫn chưa thấy hết. Chắc phải 3 hôm cơ. Mẹ nó thử cho con xuống đấy xem sao nhỡ hợp thuốc may ra lại k hỏi. Nhưng mà trước khi đi ngủ và sáng dậy nhớ rửa miệng cho con bằng nước muối nhé. Sáng ra mình còn rửa bằng nước rau ngót, đánh lưỡi nữa. Khổ hết cái này đến cái khác mệt lắm mẹ nó à. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe.
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kem_mut Xem bài viết
    chào Mẹ.
    Bé nhà em bị 3 hôm thì khỏi. Mấy ngày có mụn trắng trong miệng thì sáng ngủ dậy em lau 1 lần mật ong, sau đó trong ngày em liên tục lau bằng lá rau ngót. Đến ngày thứ 3 em lau thêm thuốc dartarin.
    Sang đến ngày thứ 4 thì con khỏi hẳn ko còn 1 cái mụn trắng nào nữa. Bây giờ khỏi rồi ngày nào sáng con ngủ dậy em cũng cho con ăn 1 chút mật ong. Thấy con khỏi mừng lắm.
    Lá rau ngót ngâm rửa thật kỹ sau đó giã lấy nước cốt. lấy bông ngoáy tai của con chấm rồi lia nhẹ nhàng vào lưỡi. Lá rau ngót rất ngọt nên con thích ăn. Mẹ làm thử cho con xem sao nhé
    Lấy lá rau ngót làm sống luôn hả bạn? Ý mình là khi làm nó ra nước thì bé măm cũng được à? Bé mình mới 8 tháng làm vậy được không? Vì mình thấy lưỡi bé nổi 2 mụn, chắc là nóng quá đây...:Sigh:
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

lá rau ngót rửa sạch giã nát rơ miẹng cho cháu không sao đâu bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã đọc hết bốn trang nhưng mà bé nhà mình mới có 2 tuần tuổi mà xuất hiện các mụn nhỏ màu trắng đục mới đầu ở môi sau đó hai bên khoang miệng rồi nó bị vỡ ra trông rất tội nghiệp, Bé vẫn ăn uống bình thường và cũng không quấy . Tại bé còn nhỏ quá không biết có thể chữa bằng cách nào được nhỉ. Mẹ nào đã có kinh nghiệm xin chỉ cho mình được không
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi mua Daktarin rồi cho vào gạc rơ cho em, thương quá!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Bé bị nổi nốt đỏ quanh miệng

Con em được 5 tháng thì em bắt đầu cho ăn bột dinh dưỡng của Heinz. Từ sau hôm ăn bột quanh miệng bé nổi nốt đỏ nhỏ li ti, bình thường nhìn không rõ nhưng sau khi lau miệng hoặc lúc gạt thìa quanh miệng bé trong khi ăn thì nhìn thấy mẩn đỏ rất rõ. Em nghĩ có lẽ do lúc ăn, bột dính quanh miệng, lại...

• Hội nghị sản phụ khu vực Đồng bằng sông Cửu Long tổ chức tại Cần Thơ

Ngày 12/7/2014, Hội nghị Sản phụ khoa khu vực Đồng Bằng Sông Cửu Long đã diễn ra tại Thành phố Cần...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Bé lười ăn do có hạt trắng trong miệng

Bé nhà mình hơn 3 tháng tự dưng rất lười ăn và hay trớ. Hôm nay bế bé ra ngoài chơi, bé ê a chuyện với chị hàng xóm thì chị í bảo thấy trên vòm miệng trên của bé có cái hạt trắng, bé nào có hạt đó thì lười ăn lắm, phải có người chuyên nhể bỏ cái hạt đó đi thì mới hết lừời ăn. Có mẹ nào biết vụ này...

• 93 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đọc hết 4 trang mà không biết có con ai giống trường hợp của con mình không? Bé được 11 tháng rồi, bé hay quấy khóc và không chịu bú bình nữa, nhưng ăn bình thường, miệng của bé không nổi mụn trắng mà thành vệt dài bên trong môi, giống như bé uống sữa xong mà chưa uống nước vậy. Hôm nay thì vết trắng đó chuyển thành màu đỏ y hết như mình bị ngã đập môi xuống đất ý.
    Đầu tiên thì mình nghĩ con mình chắc nóng quá bị nhiệt miệng vì bé uống thuốc hơn 20 ngày rồi, (bé bị sốt) nhưng hôm nay nhìn miệng con vậy mình không biết bị bệnh gì nữa. Mình không tin bác sĩ ở quê mình, vì con chỉ sốt và ho nhẹ mà uống thuốc hơn 20 ngày không khỏi, không cho con đi bác sĩ thì không yên tâm mà cho đi rồi thì giống như bác sĩ nuôi bệnh cho con vậy. Ngày nào cũng mang con đi khám lấy thuốc uống thật là thương con lắm.
  • Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9