Bé bị bàn chân thuổng đi khó khăn và nhón gót, xin chia sẻ về phương pháp mổ phẫu thuật kéo dài gân gót

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.48K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 176 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Bé nhà mình sinh non, hệ cơ yếu, bó tháp tổn thương cụ thể khi chạm vào chân có biểu hiện giật giật, khi nhỏ khám bác sĩ bảo bị bại não thể liệt cứng 2 bàn chân, bàn chân hơi thuổng khi đi gót không chạm đất nên đi lại khó khăn, 3 tuổi mới biết đi nhưng hay ngã. Vừa rồi mình có thấy nói nhiều về phương pháp kéo dài gân gót nhưng đi khám thì mỗi bệnh viện nói một kiểu : bệnh viện nói nên mổ kéo dài cho cháu ( Trung tâm Vietcot Đường Giải phóng - bác sĩ nước ngoài) bệnh viện trong nước ( Viện nhi và một số viện khác thì nói không nên và nói rằng nếu mổ khả năng co rút gân dễ tái phát do tổn thương tự hệ thần kinh. Hiện nay bé 4 tuổi nhưng đi lại không được cải thiện và rất hay bị ngã, xin hỏi có bố mẹ nào có kinh nghiệm về việc này thì xin chia sẻ. Mình xin cảm ơn rất nhiều
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 599 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phille Xem bài viết
    Chào mọi người!
    Bé nhà mình sinh non, hệ cơ yếu, bó tháp tổn thương cụ thể khi chạm vào chân có biểu hiện giật giật, khi nhỏ khám bác sĩ bảo bị bại não thể liệt cứng 2 bàn chân, bàn chân hơi thuổng khi đi gót không chạm đất nên đi lại khó khăn, 3 tuổi mới biết đi nhưng hay ngã. Vừa rồi mình có thấy nói nhiều về phương pháp kéo dài gân gót nhưng đi khám thì mỗi bệnh viện nói một kiểu : bệnh viện nói nên mổ kéo dài cho cháu ( Trung tâm Vietcot Đường Giải phóng - bác sĩ nước ngoài) bệnh viện trong nước ( Viện nhi và một số viện khác thì nói không nên và nói rằng nếu mổ khả năng co rút gân dễ tái phát do tổn thương tự hệ thần kinh. Hiện nay bé 4 tuổi nhưng đi lại không được cải thiện và rất hay bị ngã, xin hỏi có bố mẹ nào có kinh nghiệm về việc này thì xin chia sẻ. Mình xin cảm ơn rất nhiều
    Mổ thì nhanh cũng không phức tạp,tốn thì một lúc nhưng hiệu quả lại không cao.Đôi khi để lại di chứng mà sau này bố mẹ lại tự trách mình:tại sao mình lại vv...v.vvv
    Thử chữa trị đi bạn:Tốn kém nhất là mất rất nhiều thời gian + lại phải chịu khó tập cho con nữa,lúc con ngoan còn đỡ lúc bé không hợp tác hờn khóc hay lúc ốm đau quả thật làm đau lòng các ông bố bà mẹ có khi vừa tập cho con vừa khóc theo ..........
    Trong chữa bệnh khó nhất là cho trẻ em,thứ hai là cho người già.Có gì thắc mắc cứ trao đổi với mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người!

Chị ơi, sao con chị giống con em thế. Con em cũng sinh non và có biểu hiện y như con chị. Em cũng đang không biết nên làm thế nào, đã tìm khá nhiều cách rồi nhưng không có kết quả. Lo quá.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi con mình nay 2 tuổi cũng bị tình trạng như con chị vậy đó chưa biết đứng và đi. Chị có kinh nghiệm j chia sẻ giúp mình với nha. Mình cảm ơn chị nhiều lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binhphuong050812; 28/07/2014 vào lúc 09:26 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Bạn ơi bé nhà mình giống nhà bạn. Đi khám thì có bác sĩ bảo mổ, người thì nói không nên. Mình cũng không biết phải làm như thế nào? Nhìn con đi hay ngã mà sốt ruột lắm. Bé nhà bạn bây giờ sao rồi, rất mong được nói chuyện và chia sẻ với bạn về tình trạng của các con, số điện thoại của mình: Yến 01682167255.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hỏi hai mẹ trên các mẹ đã thử dùng châm cứu hoặc thủy châm cho cháu chưa vậy?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình thì chưa, mới tập PHCN nhưng thấy cũng không tiến bộ nhiều, hơn nữa tập con không hợp tác cùng, nên khóc nhiều, khóc đến nỗi run cả chân nên, vừa xót con, tập cũng kh được nhiều nên lại cho thôi, mổ thì bác sĩ nói mổ, có bác sĩ lại nói không nên mổ, mổ giờ sau này lại bị lại, không quyết nên quyết định thế nào thì tốt cho con. Nhà bạn cũng như vậy hả?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi con em cũng bị giống như con chị như vậy. Em cũng cho đi khám ở viện nhi và việt đức nhưng các bs bảo để 16 tuổi rồi phẫu thuật kéo dài chân. E giờ k biết nên như thế nào nữa. Các mẹ có kinh nghiệm dì bay cho em với ạ
    comment by WTT mobile view