Bệnh trẻ em

Bé bao nhiêu độ là sốt???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 41.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

Bé nhà e đc 1 tháng...em sờ ng` hơi nóng nóng..em cặp nhiệt độ thì là 37.9 độ..
    Nhiệt độ bình thường của trẻ sơ sinh là bn a? Bn độ thì là sốt ạ???
    Hay là do thời tiết nên bé mệt...thường thường bé an hết 90ml sữa, mà hnay ăn hết có 50ml..hix
    Trộm vía bé ko quấy:Sad:

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi theo sự hiểu biết của mình thì nhiệt độ của trẻ từ 37.5 độ là sốt rồi bạn ah. Nếu bé nhà bạn 37.9 đôh là sốt rồi đấy bạn a. Bạn nên theo dõi bé cẩn thận và cho bé đi khám đi. Chúc bé chóng khoẻ
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

khổ thân con..mai là đầy tháng mà

• 263 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn mặc thoáng mát cho bé. Lấy khăn xô nhúng nước ấm vừa phải lau người, rồi sau đó kẹp vào 2 bên nách và bẹn cho bé. Đắp 1 chiếc trên trán nữa. Bé sẽ hạ sốt. Vì bé mới gần 38 độ, chưa cần dùng thuốc.

Nếu trên 38,5 độ phải cho bé uống hạ sốt, cứ 4-6 tiếng thì uống nếu sốt lại. Ngày ko quá 4 lần.

Cứ bình tĩnh theo dõi các hiện tượng tiếp theo cho rõ ràng hơn. Cần thiết thì cho bé đi khám nếu sốt cao, sốt kéo dài, có các hiện tượng khác.

Chúc bé nhanh khỏe lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,032 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

ĐÚng rồi, trên 38.5 độ thì mới cho uống hạ sốt bạn ạ. Eferagan dạng bột, 10mg/1kg cân nặng thì phải.
    Nếu trên 37 độ thì chỉ lấy khăn ấm lau cho bé tự hạ sốt thôi nhé. Nếu có lá nhọ nồi giã nát buộc vào cổ tay hoặc đắp vào trán bé cũng tốt lắm nhé.
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

e vẫn đang theo dõi..cám ơn các mẹ đã quan tâm và chia sẻ vs e..e vừa đo lại 37.8 độ :Sad:

• 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

e bật đh 28 độ và bỏ bao tay của bé ra..thế có đc ko ạ?

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó ơi tuyệt đối không đc bật điều hoà và dùng quạt nhé, mình thấy bác sĩ dặn là phải để cho bé ra mồ hôi, thế mới hạ sốt đc.
    :Applause:Cả nhà thương nhau:Applause:
    • lys
    • 8 năm
    • 388 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đồng ý là ko nên bật điều hòa làm da khô dễ mất nước, bé sốt cao hơn đấy, tốt nhất nên mặc thoáng mát cho bé, lau trán, nách, bẹn cho bé bằng khăn ấm. nếu 38.5 thì cho uống thuốc hạ sốt. Theo dõi thêm hoặc cho bé đi khám cho yên tâm.
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

e vừa gọi bs..bs bảo dùng đh đc..hix..cho nhiệt độ phòng giữ 1 mức cố định thôi..em để chậu nc' trong phòng rồi.. bé nhà e bị sốt dịch

• 462 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

may là em lên đây coi ko chắc em bế bé nhà em đi viện khám quá. Bé nhà em hôm nay cũng tròn 1 tháng và cũng nóng sốt giống hệt bé nhà mẹ Hiếu. thak các mẹ nhiều
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu-Bentley Xem bài viết
    Bé nhà e đc 1 tháng...em sờ ng` hơi nóng nóng..em cặp nhiệt độ thì là 37.9 độ..
    Nhiệt độ bình thường của trẻ sơ sinh là bn a? Bn độ thì là sốt ạ???
    Hay là do thời tiết nên bé mệt...thường thường bé an hết 90ml sữa, mà hnay ăn hết có 50ml..hix
    Trộm vía bé ko quấy:Sad:
    Ui bạn ơi con mới 1tháng mà đã ăn đc 90ml rồi a??? Bạn cho mình hỏi: bé ăn ngoài hoàn toàn ah??? Mỗi bữa cách nhau bao nhiêu lâu và bé đang ăn sữa j vậy???
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé như vậy mới hơi sốt thôi bạn
    trẻ trên 38,5 độ thì mới đc uống thuốc như bạn nào nói
    • 325 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trẻ từ trên 38 độ trở lên thì đựoc gọi là sốt và khi nhiệt độ đến 38,5 độ C thì phải dùng thuốc hạ nhiệt. Sau 6 tiếng kể từ khi bắt đầu dùng thuốc hạ nhiệt, nếu nhiệt độ bệnh nhân vẫn ở mức trên 38,5 độ C, cần dùng nhắc lại thuốc hạ nhiệt theo chỉ định của bác sĩ (cần chú ý liều lượng của thuốc theo cân nặng của bé). Khi trẻ đang sốt, nên cho trẻ mặc quần áo vừa đủ và tạo môi trường xung quanh thoáng đãng giúp trẻ tỏa bớt thân nhiệt, hạ sốt. Khi sốt trẻ chán ăn, mệt mỏi, nên chú ý cho trẻ uống đủ nước (sữa, nước hoa quả, nước đun sôi để nguội), ăn nhiều bữa trong ngày với thức ăn dễ tiêu hóa, dễ hấp thu để đảm bảo chất dinh dưỡng giúp cơ thể chống lại bệnh tật. Cần theo dõi nếu thấy dùng thuốc hạ nhiệt ít chuyển biến nên cho bé đi khám bác sĩ ngay để đề phòng các bệnh lây (cúm, viêm nhiễm, sốt xuất huyết v..v).
    Tham nhũng là không yêu nước, là phá hoại đất nước mà rõ khỉ chỉ có các quan mới tham nhũng được. Mấy hôm nay phải thức đêm để bơm nước nên rửng mỡ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 462 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

ko biết bé nhà bạn ăn được bao nhiêu nhưng bé nhà tớ ăn đc 150ml rồi ^^!, hôm nay tròn 1 tháng tuổi lun, tớ vừa cúng bà mụ cho bé.
    p/s: hú vía quá hôm qua mình tự tiện cho bé uống thuốc hạ sốt may là liều lượng ít :Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi be0ctieu; 18/05/2010 vào lúc 03:38 PM.
    • 5,503 Bài viết

• 10,098 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linda&alex Xem bài viết
    ĐÚng rồi, trên 38.5 độ thì mới cho uống hạ sốt bạn ạ. Eferagan dạng bột, 10mg/1kg cân nặng thì phải.
    Nếu trên 37 độ thì chỉ lấy khăn ấm lau cho bé tự hạ sốt thôi nhé. Nếu có lá nhọ nồi giã nát buộc vào cổ tay hoặc đắp vào trán bé cũng tốt lắm nhé.
    15mg/1kg cân nặng là đúng bạn ạ!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trẻ từ trên 38 độ trở lên thì đựoc gọi là sốt và khi nhiệt độ đến 38,5 độ C thì phải dùng thuốc hạ nhiệt. Sau 6 tiếng kể từ khi bắt đầu dùng thuốc hạ nhiệt, nếu nhiệt độ bệnh nhân vẫn ở mức trên 38,5 độ C, cần dùng nhắc lại thuốc hạ nhiệt theo chỉ định của bác sĩ (cần chú ý liều lượng của thuốc theo cân nặng của bé). Khi trẻ đang sốt, nên cho trẻ mặc quần áo thoáng mát thôi và tạo môi trường xung quanh thoáng đãng giúp trẻ tỏa bớt thân nhiệt, hạ sốt. Khi sốt trẻ chán ăn, mệt mỏi, nên chú ý cho trẻ uống đủ nước (sữa, nước hoa quả, nước đun sôi để nguội), ăn nhiều bữa trong ngày với thức ăn dễ tiêu hóa, dễ hấp thu để đảm bảo chất dinh dưỡng giúp cơ thể chống lại bệnh tật. Cần theo dõi nếu thấy dùng thuốc hạ nhiệt ít chuyển biến nên cho bé đi khám bác sĩ ngay để đề phòng các bệnh lây (cúm, viêm nhiễm, sốt xuất huyết v..v).

liều thuốc hạ sốt là 10-15mg/kg mỗi 4-6h, lập lại nếu còn sốt
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao con mình bị nóng trên đầu, lạnh khắp người
    cặp nhiệt 36,5 độ c
    bé 2 tháng rồi
    giờ sao giờ ạ???
    hix