• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

bé ăn nhưng không hấp thu - cần tư vấn gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.27K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cu nhà e được 12 tháng nhưng chỉ được 9kg. bé ăn rất tốt nhưng hấp thu không được nên vẫn còi. bé lại hay đi táo bón nữa chị a. e đã cho cháu uống thêm men tiêu hóa nhưng vẫn không thấy tiến triển gì. Mong các chị tư vấn giúp:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 69 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

có thể cho cháu ăn sữa chua hoa quả của Pháp bán tai các siêu thị, hơi đắt một chút nhưng rất hiệu quả. Sữa chua cũng góp phần làm cải thiện tình hình các vi khuẩn tại dạ dày và ruột. Đồng thời lại ko có hại, cải thiện vấn đề táo bón. trẻ có thể ăn 2-3 hộp/ 1ngày mà ko có vấn đề gì. Cháu ăn một thời gian sẽ có cảm giác thèm ăn, thèm uống sữa và nhanh lên cân. 12 tháng mà 9kg thì cũng hơi bé một chút ! nhưng các cháu thường có giai đoạn chững từ 8 - 12 kg rất chậm, sau đó tăng cân nhanh nên cũng ko phải lo lắng lắm !!
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn thử cho bé uống Nước Lô Hội Thảo Mộc Cô Đặc của Herbalife xem , sẽ giúp em bé tiêu hóa tốt hơn đó . 1 bé 11 tuổi cạnh nhà mình đang uống và ăn tốt hẳn lên 1 tháng đã lên 2kg rồi .
    • 33 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ăn không hấp thu có nhiều nguyên nhân lắm. Bạn phải nói rõ con bạn có bị đẻ non ko? lúc đẻ mấy cân? Bắt đầu chậm tăng cân từ lúc nào? chế độ ăn của bạn cho bé như thế nào. Cụ thể ngày mấy bữa, ăn những gì. bạn có cho trẻ ăn ko hay người júp việc chăm. tại sao bé lại bị táo bón. bé có hay bị bệnh gì ko.hay phải uống thuốc ko...

Bạn nên nói rõ cụ thể thì các bạn khác mới tư vấn được, cũng như bác sĩ chuyên khoa mới có thể júp bạn. vì chưa hẳn bé đã được ăn đúng cách, và nếu bé có bệnh gì tiềm ẩn thì sao v.v.Nếu không theo mình nghĩ bạn nên đến khoa dinh dưỡng viện nhi or viện dinh dưỡng để được tư vấn trực tiếp, và qua thăm khám biêt đâu họ tìm ra nguyên nhân cho bạn. Chỉ đến khi loại bỏ nguyên nhân thực thể thì bạn mới nên dùng các thuốc bổ kèm theo.

Chúc bé mau khỏi
    MÓN DỄ LÀM - Salad ức gà phô mai - http://www.webtretho.com/forum/f746/.../#post12970932
    • 171 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

12 tháng - 9kg là cũng còi đó, bạn thử đổi cho con uống loại men tiêu hóa khác xem, còn nữa, nếu con nóng trong người, hay táo bón thì cho con uống thuốc Cam hàng Bạc ý, uống cái đó cũng mát. Hơn nữa, xem con có thiếu canxi, kẽm, C không thi bổ xung cho con 3 thứ đo. Những thứ đó cũng ảnh hưởng 1 phần đến vụ còi cọc, chậm tăng kg của con đó bạn ạ.
    Wellcome to my website
    Có rất nhiều thông tin bổ ích đang chờ các bạn khám phá đó
    • 36 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

các chị ơi,bé nhà em bây giờ đã 11 tháng nhưng nặng 7,5 kg thôi.Bé cũng ăn được nhưng ko thấy lên cân mấy.lúc sinh bé được 2,9kg. tháng đầu tiên lên 4,3kg.tháng thứ 2 là 4,5kg.Tháng thứ 3 là 5,2kg.Tháng thứ 4 là 5,6kg.tháng thứ 5laf 5,8kg.Tháng thứ 6 là 7kg.cho đến 9 tháng vãn 7kg.
    bé ăn bột từ lúc 4thangs rưỡi.và có cho ăn them 2 bữa sữa ngoài nữa.
    Nhưng bé ăn hay nôn,chớ nhiều.đến 10 tháng em bắt đầu cho ăn 4 bữa.và ko ăn sữa ngoài nữa.thì 10 tháng bé lên 7,5kg.Bé nhà em ăn cũng đày đủ, trộm vía mỗi bữa bé ăn được gần đầy bát ăn cơm bột.ko hiểu sao bé ăn mà ko hấp thụ và hay nôn chớ.
    • 231 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bongbang Xem bài viết
    cu nhà e được 12 tháng nhưng chỉ được 9kg. bé ăn rất tốt nhưng hấp thu không được nên vẫn còi. bé lại hay đi táo bón nữa chị a. e đã cho cháu uống thêm men tiêu hóa nhưng vẫn không thấy tiến triển gì. Mong các chị tư vấn giúp:Crying:
    Bé ăn tốt nhưng không hấp thu có 2 nguyên nhân: thứ nhất bạn kiểm tra hệ tiêu hoá của bé có ổn đinh không, thứ hai bạn nên xem lại thức ăn mà bạn cho bé ăn có đầy đủ dinh dưỡng không, có thể thức ăn mà bạn chế biến rất ngon nhưng trong quá trình đun nấu ko đúng cách thì chất dinh dưỡng cũng bị mất đi. Thêm vào đó bé thường xuyên bị táo bón cũng là nguyên nhân gây rối loạn đường tiêu hoá, làm giảm khả năng hấp thu của ruột. Theo mình trước tiên bạn phải khắc phục ngay tình trạng táo bón của con, cũng may con bạn ăn được là tốt rồi đó. Bạn có thể bổ sung cho con cốm sữa Inmulor có thành phần chất xơ sẽ khắc phục được tình trạng táo bón của con, trong Inmulor có chứa Lysin và kẽm giúp hệ tiêu hoá hấp thu tốt hơn ( đây là kinh nghiệm mình đã cho con dùng)
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà mình trộm vía cũng ăn rất tốt. Ngày 3 bữa cháo + thịt/ cá/ tôm/ lươn... đủ loại + rau (cũng nhà ăn gì con ăn nấy) + sữa uống đều + sữa chua/ váng sữa + hoa quả ... Đầu ra của cháu cũng rất tốt, đều đặn 1 lần/ ngày. Mà cũng nhích từng lạng một, 9 tháng được 8kg, mọc 5 cái răng. Mình vác hắn đến viện dinh dưỡng, bị kết luận còi xương, thiếu sắt, lại đang cho uống Ca, D3, ăn uống bổ sung Fe đây. Hi vọng cháu sẽ cải thiện được thể chất!