Bệnh trẻ em

Bé 8 tháng tuổi bi sốt, ho và có đờm... Xin hỏi cách chữa trị với.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.47K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin giúp đỡ, anh có kinh nghiệm và cách trị xin mách giùm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvanglove Xem bài viết
    Xin giúp đỡ, anh có kinh nghiệm và cách trị xin mách giùm.
    Đến gặp bác sỹ nhi ngay
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn cứ nên theo dõi ở nhà trước trong 3 ngày xem có hết sốt không, nếu không thì phải đến bác sỹ tìm ra nguyên nhân gây sốt cho bé. Thông thường viêm hô hấp trên, kèm theo sốt, sổ mũi, ho kéo đờm do virus nên chỉ cần điều trị triệu chứng và chăm sóc bé đúng cách, bé sẽ hết bệnh. Tuy nhiên nếu có biểu hiện nặng hơn thì phải đi bác sĩ Nhi, chuyên khoa hô hấp để khám bệnh. Lên Nhi Đồng thì đông quá, tội nghiệp bé nhỏ, có thể đến các phòng khám dịch vụ sẽ sạch sẽ và nhanh chóng hơn. Như con mình ở gần chố chuyên khoa hô hấp Phổi Việt bên Ngô Quyền nên bé bị hơi tí gì là mình bế qua cho các bác xem ngay
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em 8 tháng tuổi bị sốt, ho, có đờm con khó thở. Em ở quê ngoại nghe nói đi bác sĩ ở đó nghe nói phải tiêm con em mà 8 tháng tuổi tiêm 3 ngày mới đủ mà chưa chắc đã khỏi. Em đưa lên viện nhị khám theo yêu cầu là 100k/lần. Bị triệu chứng như vậy là bị Viêm A, hết 168k tiền thuốc gồm những thuốc sau: Kidfix ( kháng sinh bột về phải pha với nước cho bé uống 3 lần/ngày)+ Colergis sp 60ml ( mỗi lần 6ml chia 3 lần sau ăn) + Otrivin xịt ( mỗi ngày 3 lần mỗi bên chia 3 giọt). Em post bài lên đây giúp các mẹ ở xa nhà chỉ có internet, vì bệnh viện ở dưới tỉnh toàn tiêm và các mẹ tự í mua thuốc cho các con, uống dấp cá,...quất mật ong đều làm con không khỏi và bị nặng hơn. Share cùng các mẹ. Con em uống 2 hôm thì khỏi nhưng em vẫn cho uống tiếp...các mẹ hãy nuôi con khoa học nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minhauto; 17/03/2013 vào lúc 03:56 PM.
    Mẹ Giun bán xe Toyota http://toyota.minhauto.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhauto Xem bài viết
    Bé nhà em 8 tháng tuổi bị sốt, ho, có đờm con khó thở. Em ở quê ngoại nghe nói đi bác sĩ ở đó nghe nói phải tiêm con em mà 8 tháng tuổi tiêm 3 ngày mới đủ mà chưa chắc đã khỏi. Em đưa lên viện nhị khám theo yêu cầu là 100k/lần. Bị triệu chứng như vậy là bị Viêm A, hết 168k tiền thuốc gồm những thuốc sau: Kidfix ( kháng sinh bột về phải pha với nước cho bé uống 3 lần/ngày)+ Colergis sp 60ml ( mỗi lần 6ml chia 3 lần sau ăn) + Otrivin xịt ( mỗi ngày 3 lần mỗi bên chia 3 giọt). Em post bài lên đây giúp các mẹ ở xa nhà chỉ có internet, vì bệnh viện ở dưới tỉnh toàn tiêm và các mẹ tự í mua thuốc cho các con, uống dấp cá,...quất mật ong đều làm con không khỏi và bị nặng hơn. Share cùng các mẹ. Con em uống 2 hôm thì khỏi nhưng em vẫn cho uống tiếp...các mẹ hãy nuôi con khoa học nha.
    Thanks mẹ nó đã chia sẻ. Con mình cũng đang bị triệu chứng tương tự. Thử áp dụng bài thuốc của mẹ nó xem sao.
    • 209 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nao gần quận đống đa đến bs Ngân ở Hoàng Cầu chỗ Trần Quang Diệu khám từ 4h chiều đến 8h tối trừ CN xem sao con em mỗi lần thế là đi bs ngân chấm họng , xông họng rồi uống thuốc bs kê là hết , khám 80k thuốc hơn 100k nữa