Bệnh trẻ em

bé 5 tháng tuổi bị đi ngoài ra bọt, nhầy như nước mũi và lẫn sợi máu?

Đến trả lời mới nhất
  • 41 Lượt chia sẻ
  • 39.1K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé bị từ tháng thứ 3 , lúc đầu chỉ bị đi ra toàn bọt , ngày đi một lần hoặc 2 ngày đi một lần tăng cân rất ít (1 tháng tăng được 3 lạng) . Em có hỏi mọi người thì bảo chau bị cam,vì vậy vợ chồng e cho cháu uống thuốc của những người trong xóm có bài thuốc nam chữa cam không khỏi mà cháu bị nặng hơn ngày 6-8 lần đi ra toàn nước .Thấy vậy e cho chau đi khám phòng khám tư của bác sĩ phó khoa nhi bênh viên đa khoa Bắc Kạn hai lần :lần thứ nhất uông thuốc theo đơn chỉ được một ngày sau đó lại bị,lần thứ hai uống thì không có tác dụng . Cháu bị đến nay đã được hơn hai tháng dùng nhiều thuốc nam thuốc tây nhưng không khỏi , tuần trở lại đây e không cho cháu uống loại thuốc gì nữa kể cả men tiêu hóa thì thấy đỡ hơn thế nhưng hôm nay cháu lại đi nhiều hơn 8 lần rồi và lại có lẫn sợi máu ở phân , giờ không biết làm thế nào mong mọi người ai có kinh nghiệm giúp e với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó dừng ngay mẹ nó nhé, men tiêu hóa cũng chưa chắc tốt đâu... mình lên mạng tìm hiểu về bệnh tình của cháu thì thấy mẹ nó nên dừng nhé, vấn đề là dù bé bị thế, bé vẫn phát triển bình thường, tăng cân và phát triển sinh lý như bình thường thì mẹ nó yên tâm
    Đây, copy nguyên đọan phỏng vấn bác sỹ ở BV Bạch mai cho mẹ nó đọc và yên tâm này
    Đi ngoài xì xoẹt, có bọt ở trẻ sơ sinh thế nào là bình thường?
    - Bé xì xoẹt ngày 6-7 lần, đi ngoài ra toàn bọt, hoa cà hoa cải, “đánh hơi” cũng ra kèm chút nước vàng… khiến các bà mẹ lo cuống, cho con uống đủ loại men, thậm chí cả kháng sinh, thuốc cam vẫn không hiệu quả, rồi gây ngộ độc nguy kịch.[6 - 7 lần một ngày có phải đi ngoài?
    PGS.TS Nguyễn Tiến Dũng, Trưởng khoa Nhi (BV Bạch Mai) cho biết, câu hỏi ông nhận được nhiều nhất ở các bà mẹ vừa sinh con là: “Vì sao bé lại đi ngoài hoa cà hoa cải, xì xoẹt 5 - 7 lần ngày”, “Bé đi ngoài toàn bọt, có phải sữa mẹ nóng không”, “Bé đánh hơi cũng ra nước vàng, tè cũng ra tí ở hậu môn”, “Sao dùng men tiêu hóa, thậm chí kháng sinh rồi mà con vẫn không khỏi”… Theo BS Dũng, sự băn khoăn của các bà mẹ là dễ hiểu bởi trong suy nghĩ của họ, trẻ như vậy là bị đi ngoài và cần điều trị.

Em bé này từ đi ngoài sinh lý bình thường, được mẹ cho uống men tiêu hóa, thuốc cam và bị ngộ độc chì cấp. Ảnh: H.Hải
    “Nói theo sách vở, người lớn, trẻ lớn bình thường ngày đi đại tiện một lần và cho là tiêu chảy nếu đi ngoài đi từ 3 lần trở lên trong một ngày. Nhưng với trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ thì hoàn toàn khác, áp theo định nghĩa này sẽ hoàn toàn sai. Đặc biệt ở nhóm trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ đang bú mẹ lại càng không đúng. Ở nhóm trẻ đang bú mẹ này, không ăn thêm thức ăn nào khác thì có cháu đi một ngày 5-7 lần, phân đôi khi có nước, hoa cà, hoa cải, bọt cũng hoàn toàn bình thường, không phải bị tiêu chảy”, TS Dũng khẳng định.
    TS Dũng cho biết, ở mỗi trẻ có tần số đi ngoài khác nhau, có trẻ 1 lần/ngày, trẻ 3 – 4 lần, có trẻ 5 – 7 lần nhưng nếu trẻ không sốt, bú bình thường, ngủ bình thường, vẫn lên cân thì cha mẹ hoàn toàn yên tâm, không cần can thiệp xét nghiệm, không cần uống men tiêu hóa mà chính đường tiêu hóa của trẻ sẽ tự điều chỉnh dần. Bởi việc uống men, kháng sinh, hay thuốc cam như dân gian hay dùng vẫn không thể giảm được số lần đi ngoài của trẻ.
    TS Dũng dẫn chứng một trường hợp bệnh nhi 2 tháng tuổi Nguyễn Duy Anh (Hợp Châu, Tam Đảo, Vĩnh Phúc) đang điều trị tại khoa vì ngộ độc chì. Trước đó, sau sinh bé có hiện tượng đi ngoài bọt liên tục 5 – 6 lần/ngày nên mẹ bé đã mua men tiêu hóa cho con uống liền trong 10 ngày nhưng bé vẫn đi ngoài bọt với số lần như trên, không hề giảm. Tiếp đó, mẹ bé mua thuốc cam, pha nước cho con uống, mẹ ăn bã để chữa đi ngoài, nhưng sau ba ngày dùng thuốc tình trạng đi ngoài bọt của bé vẫn giữ nguyên.
    “Điều đó chứng tỏ mọi cố gắng can thiệp vào sinh lý bình thường của trẻ là không cần thiết và không hiệu quả. Chúng ta không thể dùng men tiêu hóa, kháng sinh, thuốc cam… để “chỉnh” cho bé thay vì đi ngoài xì xoẹt ngày 5 – 7 lần xuống còn 1 – 2 lần. Điều đó là không cần thiết vì đó là sinh lý bình thường của trẻ, trẻ vẫn ăn, vẫn lớn. Còn can thiệp vừa không hiệu quả vừa gây hậu quả cho bé, khiến bé từ đứa trẻ bình thường, lành lặn, khỏe mạnh trở thành đứa trẻ ốm yếu, có nguy cơ ảnh hưởng sự phát triển trí tuệ như bệnh nhi trên bởi mẹ cho bé uống thuốc cam và bị ngộ độc chì”, TS Dũng nói.
    TS Dũng cũng thẳng thắn thừa nhận, không chỉ các bà mẹ hiểu không đúng về hiện tượng đi ngoài nhiều của trẻ, nghĩ rằng trẻ bị rối loạn tiêu hóa mà nhiều bác sĩ cũng có sự nhầm lẫn này. Bởi hiện nay, các bác sĩ nhi không được đào tạo từ đầu chí cuối như trước mà đa phần từ đa khoa chuyển sang học thêm nhi. Từ đó, các em vẫn mang những kiến thức của đa khoa sang, nguy hiểm vì khám trẻ như khám cho người lớn, trong khi trẻ không phải là người lớn thu nhỏ.
    Thêm loạn khuẩn đường ruột vì thuốc
    Vì hiểu sai về tiêu chảy, rối loạn ở trẻ em, nhiều người mang phân con đi xét nghiệm để rồi hoảng hồn cầm trên tay kết quả xét nghiệm có dương tính với nấm, chắc mẩm con mình bị tiêu chảy do nấm và uống kháng sinh.
    “Phải hiểu rằng, trong phân luôn có nấm, vấn đề là xác định nấm đó có gây bệnh không, nếu không mà cứ cho thuốc chống nấm thì rất nguy hiểm vì đây là sinh lý bình thường của trẻ bú mẹ. Mà để xác định nấm đó có phải là nguyên nhân gây ra tình trạng của con, người bác sĩ không chỉ dựa vào kết quả xét nghiệm mà phải khám tổng thể đứa trẻ, xem trẻ có ăn, ngủ, lớn bình thường không rồi mới quyết định. Các bà mẹ không hiểu bản chất cứ thấy nấm rồi vội chữa là hoàn toàn sai. Càng uống nhiều loại thuốc càng hại người, cả men, kháng sinh khi uống không đúng chỉ định đều gây loạn khuẩn đường ruột”, TS Dunngx nói.
    Hay như với nhiều người, sau khi dùng tây y không đỡ thì chuyển sang Đông y, sử dụng thuốc cam mà không biết nó có chứa chì hay không, nhiều trường hợp trong số đó, tiền mất và mang lại tật cho con vì ngộ độc chì.
    Vì thế, khi con có những dấu hiệu đường tiêu hóa trên hay bất cứ các dấu hiệu gì khác mà người mẹ cảm thấy không bình thường, bất an hãy nên đưa trẻ đi khám bác sĩ. Bác sĩ là người phân tích, tổng hợp các triệu chứng để đưa ra chẩn đoán trẻ bị bệnh hay chỉ là sinh lý bình thường, tuyệt đối không tùy tiện dùng thuốc cho trẻ, tránh dẫn đến tiền thì mất, tật mang thêm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Penquinkids; 15/04/2013 vào lúc 08:52 PM.
    Có thể bạn chưa lựa chọn tôi, nhưng tôi vẫn sẽ nhìn và đi về phía trước, gặp bạn cuối con đường
    https://www.facebook.com/Penquin.kids.shop
    - Shop quần áo trẻ em 1-7 tuổi chất lượng VNXK
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin đưa thêm thông tin : cháu nhà e 1,5 tháng nay không tăng cân được chút nào , lúc gần 4 thang e cân đươc 6kg giờ vẫn vậy. E lo lắng lắm có lẽ phải đưa cháu về viện nhi TW khám xem thế nào ?
    • 65 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

bạn nên đưa bé đi khám gấp, càng sớm càng tốt. việc bé bị tiêu chảy trên 5 lần 1 ngày hoặc đi phân nhầy có máu là triệu chứng rối loạn tiêu hóa cấp.nên đưa đi khám bs tiêu hóa để được uống kháng sinh và có phương pháp điều trị đúng với bệnh của bé. để càng lâu càng không tốt cho bé và bệnh càng nặng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Bé nhà em hiện giờ đc 6th3d.bé bị đi ngoài phân có bọt,nhầy,phân sống,bé đi ngày 3,4 lần.bé bú mẹ.cân nặ bé vẫn vượt chuẩn,hiện nay bé đc 8,1kg,dài 70cm.em đi khám các nơi như viện nhi,bác sĩ khánh ở hàng hòn và 1 vài bác sĩ nưẫ các bác sĩ đều nói bị rối loạn tiêu hóa,dùng đủ các loại men tiêu hóa.mỗi nơi e, dùng thuốc 1 thời gian thì khỏi nhưng chỉ vài ngày sau lại bị lại.lần em con uống thuôc ở viện nhi thì do em ăn ghẹ nên bé bị lại,uống lại đơn cũ k khỏi,chuyển sang uống thuốc của bs khánh hàng hòm thì cubgx khỏi rồi bị lại,em k ăn mỡ chất tanh gì hêta chỉ có hôm đó em ăn mít thôi.hôm nay em cho con đ khám ở bv Việt Pháp thì bs người pháp nói là do con em bị đại tràng kích ứng tức là đừng tiêu hóa quá mẫn cảm nên bé hay bị RLTH khỏi lại bị lại,bs nói giờ về cho ăn dặm bt,mẹ ăn bt,k cho con uống thuốc gì.nói chung là bt,nhưng hôm nay con lại đi ngaòi rannhieeuf bọt,phân nước nên em rất hoang mang....rất mong các mẹ tư vấn hay con cũng bi như con rm thì chia sẻ kin nghiệm.e, là bé đầu nên k hề có kinh nghiệm,và đang rất hoang mang,lo lắng.
    He_0 Xinh
    • 163 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtuoi Xem bài viết
    bé bị từ tháng thứ 3 , lúc đầu chỉ bị đi ra toàn bọt , ngày đi một lần hoặc 2 ngày đi một lần tăng cân rất ít (1 tháng tăng được 3 lạng) . Em có hỏi mọi người thì bảo chau bị cam,vì vậy vợ chồng e cho cháu uống thuốc của những người trong xóm có bài thuốc nam chữa cam không khỏi mà cháu bị nặng hơn ngày 6-8 lần đi ra toàn nước .Thấy vậy e cho chau đi khám phòng khám tư của bác sĩ phó khoa nhi bênh viên đa khoa Bắc Kạn hai lần :lần thứ nhất uông thuốc theo đơn chỉ được một ngày sau đó lại bị,lần thứ hai uống thì không có tác dụng . Cháu bị đến nay đã được hơn hai tháng dùng nhiều thuốc nam thuốc tây nhưng không khỏi , tuần trở lại đây e không cho cháu uống loại thuốc gì nữa kể cả men tiêu hóa thì thấy đỡ hơn thế nhưng hôm nay cháu lại đi nhiều hơn 8 lần rồi và lại có lẫn sợi máu ở phân , giờ không biết làm thế nào mong mọi người ai có kinh nghiệm giúp e với
    Bé nhà bạn bú sữa mẹ hoàn toàn hay có ăn thêm sữa công thức không?
    Nếu bé bú mẹ hoàn toàn thì trong sinh hoạt mẹ ăn uống như thế nào?
    Mình hỏi vậy vì mình muốn chia sẻ chút kinh nghiệm của mình.
    Bé nhà mình giai đoạn 3 tháng, cũng nhiều lần đi lúc thì phân xanh, lúc thì sủi bọt, và nặng nhất là mình thấy trong phân có máu. Lúc thì vài sợi nhỏ, lúc thì nhầy nhầy máu cá ... Ngày đi tới 7~8 lần.
    Nói chung là ở hoàn cảnh này ai cũng lo, cung sót con.

2 vợ chồng mình đã bế con tới viện nhi TW để khám và được bác sĩ kê thuốc điều trị với kết luận bệnh: Bé bị lỵ trực khuẩn.
    Mình có mua thuốc theo đơn của bác sĩ đó là thuốc kháng sinh, men vi sinh, nước ... (để chống bé bị mất nước).
    Mình lên webtretho tìm đọc về các hiện tượng của con mình, tình trạng bé sau khi sử dụng kháng sinh, ... rồi lên các trạng báo mạng khác để tham khảo thông tin.
    Cuối cùng mình nghi ngờ bé nhà mình bị dị ứng sữa mẹ, do thời gian gần lúc đó mình hay uống sữa tươi. Có lúc mình uống sữa bà bầu nữa. (Mình uống vì muốn tăng chất lượng sữa mẹ)

Thế là ngay lập tức mình dừng uống hoàn toàn sữa tươi, sữa bà bầu, ...
    Đơn thuốc viện nhi kê thì mình chỉ dùng mỗi men vi sinh thôi.
    1 ngày sau mình thấy con bắt đầu khá hơn. Bé vẫn đi nhiều nhưng không thấy máu, từ từ thấy số lần giảm xuống 3~4 lần/1 ngày. và không thấy nhớt, không nhầy, không phân xanh nữa.

Một thời gian sau thì thấy phân vàng trở lại bình thường. Bé đi ngày 3 lần.
    Giờ bé được 7.5 tháng, đi ngày 1 lần. Có hôm 2 ngày/1 lần.

Từ đó mình kết luận, với bé nhà mình là bị dị ứng sữa mẹ.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_huong_g Xem bài viết
    Bé nhà bạn bú sữa mẹ hoàn toàn hay có ăn thêm sữa công thức không?
    Nếu bé bú mẹ hoàn toàn thì trong sinh hoạt mẹ ăn uống như thế nào?
    Mình hỏi vậy vì mình muốn chia sẻ chút kinh nghiệm của mình.
    Bé nhà mình giai đoạn 3 tháng, cũng nhiều lần đi lúc thì phân xanh, lúc thì sủi bọt, và nặng nhất là mình thấy trong phân có máu. Lúc thì vài sợi nhỏ, lúc thì nhầy nhầy máu cá ... Ngày đi tới 7~8 lần.
    Nói chung là ở hoàn cảnh này ai cũng lo, cung sót con.

2 vợ chồng mình đã bế con tới viện nhi TW để khám và được bác sĩ kê thuốc điều trị với kết luận bệnh: Bé bị lỵ trực khuẩn.
    Mình có mua thuốc theo đơn của bác sĩ đó là thuốc kháng sinh, men vi sinh, nước ... (để chống bé bị mất nước).
    Mình lên webtretho tìm đọc về các hiện tượng của con mình, tình trạng bé sau khi sử dụng kháng sinh, ... rồi lên các trạng báo mạng khác để tham khảo thông tin.
    Cuối cùng mình nghi ngờ bé nhà mình bị dị ứng sữa mẹ, do thời gian gần lúc đó mình hay uống sữa tươi. Có lúc mình uống sữa bà bầu nữa. (Mình uống vì muốn tăng chất lượng sữa mẹ)

Thế là ngay lập tức mình dừng uống hoàn toàn sữa tươi, sữa bà bầu, ...
    Đơn thuốc viện nhi kê thì mình chỉ dùng mỗi men vi sinh thôi.
    1 ngày sau mình thấy con bắt đầu khá hơn. Bé vẫn đi nhiều nhưng không thấy máu, từ từ thấy số lần giảm xuống 3~4 lần/1 ngày. và không thấy nhớt, không nhầy, không phân xanh nữa.

Một thời gian sau thì thấy phân vàng trở lại bình thường. Bé đi ngày 3 lần.
    Giờ bé được 7.5 tháng, đi ngày 1 lần. Có hôm 2 ngày/1 lần.

Từ đó mình kết luận, với bé nhà mình là bị dị ứng sữa mẹ.
    Bạn ko nên kết luận là bé dị ứng sữa mẹ. mà là dị ứng với những chất từ con bò( sữa bò , thịt bò...)do đó bé bú mẹ khi Mẹ ko dung nạp những thực phẩm chế biến từ bò là bé hết thấy ko.

Con mình được 3tháng rưỡi cũng đi phân có chất nhầy, sủi bọt kèm những tia máu liti dang trong thoi gian điều trị . Bsi cũng ycầu mình theo dõi khi cung nạp sữa bò , thịt bò thì bé có còn đi ngoài như vậy nữa ko? có kết quả mình sẽ lên chia sẽ với các mẹ

Thân chào!
    NB :3k3_50cm ; T1 4k3_55cm ; T2- 5k6_59cm ; T3 - 6k4_62cm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn muanho va ngoc huong ơi, cho mình hỏi chút. Bé nhà minh 4.5 tháng, bị đi ngoài đã hai tuần nay và cũng uống men tiêu hóa (mth) 2 tuần rồi mà ko khỏi. Hiện tượng ban đầu là đi ra nhiều nước, sau đó uống mth thì phân bớt lỏng, hiện có màu vàng, có nhầy và hoa cà hoa cải. Vì sau khi đi uống rota về thì bị đi ngoài nên cứ nghĩ là do
    rota. Mình đã xét nghiêm phân ở viện nhi thi kqua là hồng cầu, bạch cầu, nấm, ký sinh trùng đều âm tính, bsi kết luận RLTH. Hnay đọc bài của các mẹ mới nhớ ra la gần đây mình bắt đầu uống sữa tươi để tăng cường sữa cho con ( lúc trước thì uống sữa bột cô gái hà lan thì con ko bị sao cả) và từ hôm con bị đi ngoài thì lại toàn ăn thịt bò với suy nghĩ là kiêng cho con. Mình nghĩ có thể con mình có khả năng dị ứng đạm bò vì hầu hết 1 số trường hợp mình biết thì chỉ uống mth mấy ngay là khỏi rồi. bạn muanho cho con khám ở bsi nào thế mà biết là do dị ứng thì bảo mình với. Và bạn có biết làm xét nghiệm phân ở đâu để cho kết quả lquan đến dị ứng sữa này ko? Chú thích thêm là con mình thi thoảng uống sữa công thức cũng ko có vde j cả.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muanho2812 Xem bài viết
    Bạn ko nên kết luận là bé dị ứng sữa mẹ. mà là dị ứng với những chất từ con bò( sữa bò , thịt bò...)do đó bé bú mẹ khi Mẹ ko dung nạp những thực phẩm chế biến từ bò là bé hết thấy ko.

Con mình được 3tháng rưỡi cũng đi phân có chất nhầy, sủi bọt kèm những tia máu liti dang trong thoi gian điều trị . Bsi cũng ycầu mình theo dõi khi cung nạp sữa bò , thịt bò thì bé có còn đi ngoài như vậy nữa ko? có kết quả mình sẽ lên chia sẽ với các mẹ

Thân chào!
    [QUOTE=lavender.hn;31458619]Bạn muanho va ngoc huong ơi, cho mình hỏi chút. Bé nhà minh 4.5 tháng, bị đi ngoài đã hai tuần nay và cũng uống men tiêu hóa (mth) 2 tuần rồi mà ko khỏi. Hiện tượng ban đầu là đi ra nhiều nước, sau đó uống mth thì phân bớt lỏng, hiện có màu vàng, có nhầy và hoa cà hoa cải. Vì sau khi đi uống rota về thì bị đi ngoài nên cứ nghĩ là do
    rota. Mình đã xét nghiêm phân ở viện nhi thi kqua là hồng cầu, bạch cầu, nấm, ký sinh trùng đều âm tính, bsi kết luận RLTH. Hnay đọc bài của các mẹ mới nhớ ra la gần đây mình bắt đầu uống sữa tươi để tăng cường sữa cho con ( lúc trước thì uống sữa bột cô gái hà lan thì con ko bị sao cả) và từ hôm con bị đi ngoài thì lại toàn ăn thịt bò với suy nghĩ là kiêng cho con. Mình nghĩ có thể con mình có khả năng dị ứng đạm bò vì hầu hết 1 số trường hợp mình biết thì chỉ uống mth mấy ngay là khỏi rồi. bạn muanho cho con khám ở bsi nào thế mà biết là do dị ứng thì bảo mình với. Và bạn có biết làm xét nghiệm phân ở đâu để cho kết quả lquan đến dị ứng sữa này ko? Chú thích thêm là con mình thi thoảng uống sữa công thức cũng ko có vde j cả.
    Con mình còn có hiện tượng là mỗi khi bú mẹ thì ị luôn, rặn đến đỏ mặt dù con ko hề bị táo. Một ngày đi từ 4 đến 7 lần.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị đọc kỹ bài của em nhá . Kinh nghiệm xương máu đây
    Trước con em cũng bị như con chị . Suốt từ 4th-12th không khỏi và không lên lang nào cứ 8kg. Lần đầu bà nội cho uống cỏ sữa cũng chỉ khoi một tuần là bị lại . Em dung men tiêu hóa cũng ko khỏi. Có lần bé đi ỉa nhiều mất nước không bù đủ nên bị ngất khi vẫn còn ngồi trên bô mà em hét lên tý xỉu. Bệnh tiêu hóa rất khó chữa và nếu không chữa đúng thì với việc dung thuốc và kháng sinh nhiều sẽ làm hệ tiêu hóa bé càng yếu đi . Kinh nghiệm chữa cho bé của em thế này . Được em kiểm chứng rùi và có cả tư vấn của chuyên gia dinh dưỡng nên chị yên tâm nhé
    Thứ nhất : Hạn chế đồ ăn tanh cho bé , còn bú thì chị mẹ hạn chế ăn, nhưng vẫn ăn ít cho bé đủ chất sau mỗi lần đi ngoài nhé
    Thứ hai : Chia khẩu phần ăn của bé thay vì 5 lần một ngày thì thành 8 lần 9 lần. Mỗi lần ăn ít một để bé hấp thụ từ từ tránh ăn hoặc bú nhiều một lúc dạ dày bé không kịp tiêu hóa dẫn đi đi ngoài
    Thứ ba : Cho bé bú nhiều để bù nước , uống them Oresol để bù điện giải ( nhớ pha đúng liều ghi trên gói không thì sẽ nguy hiểm )
    Thứ 4 : Cho bé uống nước ép cà rốt nấu chín tập từ từ vì nó hơi khó uống. đừng cho them đường nhá. Nước cà rốt có tác dụng cầm đi ngoài rất tốt
    Thứ 5 : PhẢi hieur rõ : men tiêu hóa khác men vi sinh , khi bé bị đi ngoài càng uống men tiêu hóa thì càng không đỡ , chj hãy mua men vi sinh Biobaby cho bé uống theo liều sẽ tốt hơn .
    Thứ 6 : Nếu bé có thể ăn ít sữa chua thì càng tốt không thì chị ăn cho bé bú cũng được. cái này tốt cho hệ tiêu hóa . còn váng sữa dung cho trẻ đang bị đi ngoài là không phù hợp vì nó chứa nhiều chất béo dễ gây đầy bụng
    Thứ 7 : Quan trọng nhất : Chj mua lọ SYRO KẼM . em lâu không dung cho bé nhà nên ko có hình up cho chj xem nhưng nếu chj quan tâm em sẽ ra quầy thuốc tây chụp hình gửi cho chj đúng loại đó thì mới chữa được
    Bé nhà em được 36th rùi. Trộm vía bé cũng phát triển cân đối và đặc biệt không bị đi ỉa như trước nữa. Trước em phải chữa từ 12th-18th mới khỏi dứt điểm cho bé nhà . Có thể chị nghĩ là sao lâu thế . Lý do là em tự tìm hiểu thuốc men tự chữa nên mãi mới phát hiện ra mấy cách chữa như trên. Và bé nhà em trong thời gian đầu bị không chữa trị sớm cứ nghe người này người kia bảo là bị cam, bị tưa , mọc răng nên mới thế làm em không phát hiện đúng bệnh cho bé khiến hệ tiêu hóa của bé mới khó chữa như thế . Chị cứ đọc kỹ cách của em đi . Chúc bé nhà chị mau khỏi bệnh ^^
    chữ ký đang tải =====90%
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nhai20 nhiều nhé
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình nay được 4 tháng, cũng một thời gian bị đi phân nhầy, có sợi máu. Mình cho con uống nước cốt lá mơ tam thể thì hết. Gần đây mình bắt đầu tập cho con uống sữa công thức, sáng vừa uống dc tí xíu thì chiều bị tiêu chảy, đi toàn nước lẫn sợi máu. Mình cũng đoán là con không hợp với sữa bò. Hix k biết làm sao mà yên tâm đi làm dc đây. Có mẹ nào có con từng bị tình trạng này không?
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

be nha ban co the bi di ung voi dam sua bo, ban cho be tiep tuc bu me hoac neu khong co sua phai bu sua ngoai thi phai mua sua thuy phan danh cho be bi di ung dam sua bo, khong duoc cho be an bat cu mon gi co sua trong do nhu phomai, vang sua, sua chua....khi cho be dung bat cu mon gi cung phai xem ky thanh phan. minh co con bi benh nay nen cung rat hieu noi kho nay, neu ban co thac mac gi cu hoi minh
    diamond
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diamondvan Xem bài viết
    be nha ban co the bi di ung voi dam sua bo, ban cho be tiep tuc bu me hoac neu khong co sua phai bu sua ngoai thi phai mua sua thuy phan danh cho be bi di ung dam sua bo, khong duoc cho be an bat cu mon gi co sua trong do nhu phomai, vang sua, sua chua....khi cho be dung bat cu mon gi cung phai xem ky thanh phan. minh co con bi benh nay nen cung rat hieu noi kho nay, neu ban co thac mac gi cu hoi minh
    Ban cho minh xin ten cac loai sua thuy phan voi nhe. Bsy dg bao con minh uong Enfalac free lactose, vi bac ko tinh den trg hop di ung sua bo
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender.hn Xem bài viết
    Ban cho minh xin ten cac loai sua thuy phan voi nhe. Bsy dg bao con minh uong Enfalac free lactose, vi bac ko tinh den trg hop di ung sua bo
    chao ban, co nhieu loai sua thuy phan nhu Nutramigen, Pregestimil, Allimentum, ...nhung cac loai nay mui vi rat kho uong . Neu ban co kinh te thi co the mua sua Picot pepti junior cho be dung, mui vi rat thom ngon . Neu muon hoi gi ve benh hay sua ban cu goi cho minh so 0903144277 vi con minh cung bi benh nay nen minh rat hieu noi kho cac me
    diamond
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Co le minh se alo ban diamondvan de hoi them kinh nghiem. Tks ban nhieu nhe
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Nhi20 gửi hình ảnh lọ siro kẽm cho mình xin với, mình cảm ơn !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Chị nhai đã chia sẻ. Chị có thể cho em tên lọ kẽm đó không. Con nhà em đã bị đi ngoài lâu rồi vẫn chưa khỏi. Em làm theo cách của Chị, hy vọng con yêu sẽ nhanh khỏi
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muanho2812 Xem bài viết

Thân chào!
    Bạn muanho ơi. Kết quả thế nào rồi bạn